๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
มีนาคม 28, 2024, 08:26:36 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: sti president slide ร้าว  (อ่าน 3860 ครั้ง)
noomrider
Hero Member

คะแนน 74

ชีวิตไม่สิ้น ก็ดิ้นกันไป

« ตอบ #15 เมื่อ: กันยายน 29, 2006, 01:35:15 PM »

อยากทราบเหมือนกันว่าคุณโป้งยิงไปกี่นัดเเล้วครับ

สองกระบอกที่เคยเห็นเป็น STI เเละ PARAORD. ครับ

อย่านอนตื่นสาย   อย่าอายทำกิน   อย่าหมิ่นเงินน้อย  อย่าคอยวาสนา
Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #16 เมื่อ: กันยายน 29, 2006, 05:46:43 PM »

STI ที่ปรมาจารย์หลายท่านกล่าวชมว่าเหล็กดี กว่า LB ยังมีอาการร้าวด้วยหรือครับ.
ตกใจ ขนาด Sti ยังร้าว ตกใจ เป็นหลายกระบอกด้วย หรือเนี่ย ตกใจ
STI ที่ว่าเป็นปืนชั้นดีราคาสูง คุณภาพเหล็กเป็นเลิศ ไม่น่าจะเป็นได้แต่ก็เป็นไปแล้วมีหลายกระบอกด้วย Grinแค่ฟังก็เซ็งแล้ว
อย่างนี้ก็สู้ปืนดีราคาถูกใช้ยันลูกหลานไม่ได้นะซิ Grin

ปืนอื่นถ้ามาใช้สภาพเดียวกัน  กระสุนพลังงานระดับเดียวกัน อาจไปก่อน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 29, 2006, 05:50:12 PM โดย Choltit » บันทึกการเข้า

pimuk
Hero Member

คะแนน 82

« ตอบ #17 เมื่อ: กันยายน 29, 2006, 05:57:08 PM »

ยกเว้นกล็อกน่ะจ๊ะท่านประธาน  Grin
Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #18 เมื่อ: กันยายน 29, 2006, 05:59:50 PM »

Grin Grin ด้วยความเคารพครับ

ถ้าอยากเปลี่ยนสไลด์ใหม่

ผมขอช่วยรับของเก่าที่มีรอยร้าวมาเล่นนะครับ

สมทบทุนด้วยน่ะครับ.....อิอิ

Grin Grin Grin Grin Grin Grin Grin Grin

เอาจริงหรือครับ คนแถวนี้มีร้าวกันหลายอัน  แต่เก็บไว้ดูเล่น  Wink

Wink  นักกีฬาIPSC ซ้อมเยอะ ยิงเยอะครับ ถึงได้ร้าว  ไม่ต้องแปลกใจครับ Grin

มีอีกสาเหตุหนึ่งที่ยิงกันจนสไลด์ร้าวก็คือ การแต่งสไลด์ให้เบาโดยการเจาะตรงนั้น เซาะตรงนี้ครับ ส่วนใหญ่สไลด์จะร้าวตรงแนวช่องคลายปลอกครับ มันมีทางแก้อยู่บ้างถ้ามันเพิ่งจะเริ่มเกิดรอยนิดๆ ซึ่งยังไม่ร้าวจนขาดครับ(นี่แหละประโยชน์จากการล้างปืนเอง) โดยการปาดเนื้อที่ร้าวนั้นออกซึ่งคือการปาดหรือขยายช่องคายปลอกให้กว้างขึ้นอีกนิดจะยังใช้งานได้อีกนานพอสมควรทีเดียวครับ

อีกเหตุหนึ่งคือการใส่รีคอยล์สปริงที่เบาจนเกินไป สไลด์กระแทกโครงปืนแรงๆก็จะทำให้สไลด์ร้าวได้เหมือนกันครับ

ปืนสแตนดาร์ด  น่าจะเป็นที่ซ้อมมากไป, สปริงเบาไป, หรือการ fitting

วรกฤษ
ความฝันทำให้มนุษย์พัฒนาไปข้างหน้าเพื่อสร้างฝันให้เป็นจริง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 45

สูงสุดคืนสู่สามัญ

« ตอบ #19 เมื่อ: กันยายน 29, 2006, 07:01:58 PM »

สไลด์ร้าวยังพอทนแต่หัวใจร้าวทนไม่ได้.....

เร็วเท่าที่เห็น   แม่นเท่าที่จำเป็น 
เคลื่อนไหวเร็วปานสายฟ้า   หยุดให้นิ่มนวลดังแพรไหม      
ใจต้องนิ่งดังขุนเขา   ทำทุกอย่างดั่งสายน้ำไหล
โซ้ยตี๋
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 59

« ตอบ #20 เมื่อ: กันยายน 29, 2006, 07:18:54 PM »

เอาจริงหรือครับ คนแถวนี้มีร้าวกันหลายอัน แต่เก็บไว้ดูเล่น Wink

[

เอาจริงครับพี่อ๋อง ร้าวหนัก ร้าวเบา เราทำได้ สีสวยจนประกันจับไม่ได้ครับ.....อิอิ

Grin Grin Grin Grin
NAI HEAW
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #21 เมื่อ: กันยายน 29, 2006, 08:43:16 PM »

สไลด์ร้าวยังพอทนแต่หัวใจร้าวทนไม่ได้.....
หูย ย ย ย ย ดูซินั่น คารมท่านฝอย . Grin  Grin  Grin
Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #22 เมื่อ: กันยายน 30, 2006, 12:22:09 AM »

ยกเว้นกล็อกน่ะจ๊ะท่านประธาน Grin

ย้ำว่าสภาพเดียวกัน โดยจำนวนนัดใกล้เคียงกันจากกระสุนพลังงานใกล้เคียงกันครับ  เชื่อว่าสไลด์กล็อกก็ไป
กระสุนที่พลังงานใกล้เคียงเมเจอร์ เช่น 400corbon หรือ 45GAP
เคยมีการทดสอบ กล็อกแสนนัดจากขนาดกระสุนทั้งสองไหม ?

pimuk
Hero Member

คะแนน 82

« ตอบ #23 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2006, 02:53:48 PM »

เพิ่งเห็นพี่ท่านตอบมา ...

อ่ะฮ้า.. พี่ท่าน  เดี๋ยวจะทดสอบให้...  Grin   (ยั่วซะหน่อย  Grin)
.40 ลูกจริง 180 เกรน เนี่ย เลยเมเจอร์ไปใกล้ถึง ม. เกษตรแล้วครับ แต่สู้  PF 280
จุดสี่สี่แมกนั่มของพี่ท่านไม่ได้เลย

ที่แน่ๆ รีคอยล์สปริงกล็อกใช้ได้ถึงอย่างน้อย 8 K นัดครับ แล้วยังดีอยู่เลยขอรับ  Grin Cheesy 

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 01, 2006, 03:14:34 PM โดย pimuk » บันทึกการเข้า
nin
เป็นวัยรุ่นมันเหนื่อย
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 17

« ตอบ #24 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2006, 03:14:22 PM »

มีอีกสาเหตุหนึ่งที่ยิงกันจนสไลด์ร้าวก็คือ การแต่งสไลด์ให้เบาโดยการเจาะตรงนั้น เซาะตรงนี้ครับ ส่วนใหญ่สไลด์จะร้าวตรงแนวช่องคลายปลอกครับ มันมีทางแก้อยู่บ้างถ้ามันเพิ่งจะเริ่มเกิดรอยนิดๆ ซึ่งยังไม่ร้าวจนขาดครับ(นี่แหละประโยชน์จากการล้างปืนเอง) โดยการปาดเนื้อที่ร้าวนั้นออกซึ่งคือการปาดหรือขยายช่องคายปลอกให้กว้างขึ้นอีกนิดจะยังใช้งานได้อีกนานพอสมควรทีเดียวครับ

อีกเหตุหนึ่งคือการใส่รีคอยล์สปริงที่เบาจนเกินไป สไลด์กระแทกโครงปืนแรงๆก็จะทำให้สไลด์ร้าวได้เหมือนกันครับ

เหมือนที่เคยได้ยินมาว่า เวลาจะ modify ก้านสูบของเครื่องยนต์
โดยการนำไปปัดเงา
ส่วนหนึ่งรอยร้าวตื้นๆ ที่ตาอาจมองไม่เห็น ซึ่งอาจขยายเป็นรอยที่ใหญ่ขึ้นเรื่อยๆ ถูกขจัดไป
อีกส่วนหนึ่งเป็น heat treatment ทำให้ผิวแข็งขึ้น (อีกนิด)

วักน้ำเข้ามา  น้ำไหลออกไป
  ผลักน้ำออกไป  น้ำไหลเข้ามา

ดร.เทียม โชควัฒนา
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์