๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
มีนาคม 28, 2024, 03:43:42 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: sti president slide ร้าว  (อ่าน 3858 ครั้ง)
โป้ง เมืองคอน
Full Member

คะแนน 9

« เมื่อ: กันยายน 29, 2006, 12:35:14 AM »

เปิดปัญหาแบบนี้แก้ไขยังงัยครับ  ท่านผู้รู้ช่วยหน่อยครับ   ขนาด .40 นะครับ   หรือว่าท่านใดมีเหลือครับ

ชนชั้นใดออกกฎหมาย  ก็เพื่อชนชั้นนั้น
AR15
Full Member

คะแนน 3

« ตอบ #1 เมื่อ: กันยายน 29, 2006, 12:54:22 AM »

ร้าวลักษณะไหนครับอยากเห็นเป็นความรู้มีรูปไหมครับ
noomrider
Hero Member

คะแนน 74

ชีวิตไม่สิ้น ก็ดิ้นกันไป

« ตอบ #2 เมื่อ: กันยายน 29, 2006, 04:12:19 AM »

เดาว่าร้าวบริเวณช่องคายปลอก  ซ่อมเชื่อมก็เอาไม่อยู่เปลี่ยนอย่างเดียวไม่ทีทางเลือก  เท่าที่ทราบเป็นเเบบนี้หลายท่านครับ

อย่านอนตื่นสาย   อย่าอายทำกิน   อย่าหมิ่นเงินน้อย  อย่าคอยวาสนา
G. BKK
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 12

T: 081-44-22-833

« ตอบ #3 เมื่อ: กันยายน 29, 2006, 04:41:03 AM »

ตกใจ ขนาด Sti ยังร้าว ตกใจ เป็นหลายกระบอกด้วย หรือเนี่ย ตกใจ

เป็น คนดี ให้เค้า เกรง            ดีกว่า เป็น นักเลง ให้เค้า กลัว             F*ck Off    I'm    Mixing !
NAI HEAW
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #4 เมื่อ: กันยายน 29, 2006, 05:58:18 AM »

STI ที่ปรมาจารย์หลายท่านกล่าวชมว่าเหล็กดี กว่า  LB ยังมีอาการร้าวด้วยหรือครับ.
paisan2
ไม่มีคำว่าหมดหวังตราบใดที่ยังมีลมหายใจ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 73

เรารักในหลวง

« ตอบ #5 เมื่อ: กันยายน 29, 2006, 07:34:26 AM »

STI ที่ว่าเป็นปืนชั้นดีราคาสูง คุณภาพเหล็กเป็นเลิศ ไม่น่าจะเป็นได้แต่ก็เป็นไปแล้วมีหลายกระบอกด้วย Grinแค่ฟังก็เซ็งแล้ว
อย่างนี้ก็สู้ปืนดีราคาถูกใช้ยันลูกหลานไม่ได้นะซิ Grin

ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน
BSW
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #6 เมื่อ: กันยายน 29, 2006, 07:58:50 AM »

PRESIDENT  ของแท้นอก   หรือ PRESIDENT  แกะ slide (รุ่น Short Block ) ครับ?

เคยเห็นแต่ President รุ่น short block   ที่ร้าวตรงสไลด์   Lips Sealed 

ต้องเปลี่ยนอย่างเดียวครับ     Sad
Tiger wut
อาวุธประจำตัวคือ"ขวดนม"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 975

พี่ครับ พี่ครับ เสือมา

« ตอบ #7 เมื่อ: กันยายน 29, 2006, 09:07:56 AM »

Wink  นักกีฬาIPSC ซ้อมเยอะ ยิงเยอะครับ ถึงได้ร้าว  ไม่ต้องแปลกใจครับ Grin

รักดีกินถั่ว   รักชั่วกินเหล้า  รักทั้งดี -ทั้งชั่ว กินถั่วแกล้มเหล้า
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #8 เมื่อ: กันยายน 29, 2006, 09:41:35 AM »

Wink นักกีฬาIPSC ซ้อมเยอะ ยิงเยอะครับ ถึงได้ร้าว ไม่ต้องแปลกใจครับ Grin

อยู่ในวงการนี้เรื่องเงินไม่ขัดข้อง เรื่องของหากันไม่ยากด้วย

Phoenix
Hero Member

คะแนน 81

« ตอบ #9 เมื่อ: กันยายน 29, 2006, 10:01:50 AM »

Wink  นักกีฬาIPSC ซ้อมเยอะ ยิงเยอะครับ ถึงได้ร้าว  ไม่ต้องแปลกใจครับ Grin

มีอีกสาเหตุหนึ่งที่ยิงกันจนสไลด์ร้าวก็คือ การแต่งสไลด์ให้เบาโดยการเจาะตรงนั้น เซาะตรงนี้ครับ ส่วนใหญ่สไลด์จะร้าวตรงแนวช่องคลายปลอกครับ มันมีทางแก้อยู่บ้างถ้ามันเพิ่งจะเริ่มเกิดรอยนิดๆ ซึ่งยังไม่ร้าวจนขาดครับ(นี่แหละประโยชน์จากการล้างปืนเอง) โดยการปาดเนื้อที่ร้าวนั้นออกซึ่งคือการปาดหรือขยายช่องคายปลอกให้กว้างขึ้นอีกนิดจะยังใช้งานได้อีกนานพอสมควรทีเดียวครับ

อีกเหตุหนึ่งคือการใส่รีคอยล์สปริงที่เบาจนเกินไป สไลด์กระแทกโครงปืนแรงๆก็จะทำให้สไลด์ร้าวได้เหมือนกันครับ

โซ้ยตี๋
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 59

« ตอบ #10 เมื่อ: กันยายน 29, 2006, 10:20:30 AM »

Grin Grin ด้วยความเคารพครับ

ถ้าอยากเปลี่ยนสไลด์ใหม่

ผมขอช่วยรับของเก่าที่มีรอยร้าวมาเล่นนะครับ

สมทบทุนด้วยน่ะครับ.....อิอิ

Grin Grin Grin Grin Grin Grin Grin Grin
coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #11 เมื่อ: กันยายน 29, 2006, 10:31:04 AM »

Grin Grin ด้วยความเคารพครับ

ถ้าอยากเปลี่ยนสไลด์ใหม่

ผมขอช่วยรับของเก่าที่มีรอยร้าวมาเล่นนะครับ

สมทบทุนด้วยน่ะครับ.....อิอิ

Grin Grin Grin Grin Grin Grin Grin Grin

...555 เข้าใจหาของเล่นครับ  Grin Grin

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
ป - ปั้น-รักในหลวง
ถ้าท้อเป็นเพียงถ่าน ถ้าผ่านจึงเป็นเพชร
Hero Member

คะแนน 90

..พูดดีก็ดีด้วย พูดร้ายก็ร้ายตอบ...

« ตอบ #12 เมื่อ: กันยายน 29, 2006, 10:37:13 AM »

....คงไม่ร้าวง่ายๆหรอก  เล่นเอาใจแป๋วหมด  Grin....

......พรุ่งนี้ก็สายเสียแล้ว.... 
www.gingamegun.com
นาจา™รักในหลวง
คุณธรรม...นำสู่ยุติธรรม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #13 เมื่อ: กันยายน 29, 2006, 11:24:01 AM »

....คงไม่ร้าวง่ายๆหรอก เล่นเอาใจแป๋วหมด Grin....

อิอิ จะบอกให้ วิธีทำให้ร้าวทำไง... Grin

อยากสูงต้องเขย่ง อยากเก่งต้องขยัน
Tiger wut
อาวุธประจำตัวคือ"ขวดนม"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 975

พี่ครับ พี่ครับ เสือมา

« ตอบ #14 เมื่อ: กันยายน 29, 2006, 11:34:44 AM »

....คงไม่ร้าวง่ายๆหรอก เล่นเอาใจแป๋วหมด Grin....

อิอิ จะบอกให้ วิธีทำให้ร้าวทำไง... Grin

Grin Grin Grin

รักดีกินถั่ว   รักชั่วกินเหล้า  รักทั้งดี -ทั้งชั่ว กินถั่วแกล้มเหล้า
หน้า: [1] 2
  พิมพ์