๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
มีนาคม 28, 2024, 11:05:42 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอความคิดเห็นค่ะ..  (อ่าน 1173 ครั้ง)
gun_queen
Jr. Member
**

คะแนน 0

"ความสุข..อยู่ที่ความสบายใจ.."

« เมื่อ: กันยายน 30, 2006, 05:15:41 PM »

สวัสดีค่ะพี่ๆๆ ชาว อวป. ที่น่าร๊ากทุกคน...รวมถึงพี่ๆ ทีมซึมเศร้าเหงาเพราะรัก Grin  (เอ หัวเราะร่าน้ำตาริน รึซึมเศร้าเหงาเพราะเมาค้างนะนี่..อิอิ. เยาะเย้ย.)มากวนอีกแย้วค่ะ..  รบกวนถามพี่ๆ นิดนึงค่ะ ตอนนี้ยังไม่มีปืนเป็นของตัวเอง ก่อนซื้อจำเป็นมั้ยคะว่าเราต้องยิงให้เป็น หรือลองยิงทุกขนาดก่อน แต่ถ้าซื้อแบบที่ชอบเลย แล้วมาฝึกยิงให้ชำนาญนี่  พี่ ๆว่า ควรทำยังไงดีคะ... หัวเราะร่าน้ำตาริน

ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ..สำหรับทุกคำตอบ หลงรัก

"While I breathe, I hope....."
Sirapak...
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2357

« ตอบ #1 เมื่อ: กันยายน 30, 2006, 05:30:06 PM »

ยิงเป็นก่อนก็ดีครับ แต่ผมว่าไม่จำเป็นเท่า รู้จักความปลอดภัยกับปืน ถ้ารู้จักการใช้ปืนอย่างปลอดภัยแล้วก็ซื้อได้เลย

ชอบปืน  Grin Grin Grin กับชอบยิงปืนไม่เหมือนกันครับ

ถ้าชอบปืนก็รุ่นไหนอยากได้ก็ซื้อได้ครับ Grin Grin Grin  ถ้าพร้อมพอ

แต่ถ้ามีข้อจำกัดว่าต้องมีกระบอกเดียว ก็ต้องค้นหาให้เหมาะสมกับความต้องการก่อนครับ

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
Dexphet
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 37

« ตอบ #2 เมื่อ: กันยายน 30, 2006, 05:37:29 PM »

ถามว่าควรฝึกยิงก่อน หรือลองยิงทุกขนาดก่อนซื้อปืนนั้น ผมว่าก็ควรฝึกยิงก่อนก็ดีนะครับ และเลือกปืนที่เราจับถนัด ใช้ได้คล่องตัวที่สุด  และขนาดกระสุนนั้น คิดว่าในขนาด 9 mm นั้นมีตัวเลือกเยอะมาก และคิดว่าคุณเองยิงได้สบายมาก ......ขอแนะนำนะครับ ....คือพวกพี่ๆเพื่อนๆ ในเวปเราเค้าจะไปซ้อมยิงปืนกันบ่อยมาก (ขอหนูไปด้วยคน ) อิอิ  Grin รับรองครับ จะได้ยิงปืนหลายๆคาลิเบอร์ และได้สำผัสแทบเกือบ ทุกยี้ห้อ และได้คำแนะนำรวมทั้งสอนคุณยิงด้วยครับ  Cheesy
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #3 เมื่อ: กันยายน 30, 2006, 05:41:30 PM »

ฝึกยิง "ปืนชาวบ้าน" ก่อนครับ ใช้ของสมาชิกซึมเศร้าฯทีมนี่แหละ ลูกก็ฟรีด้วยแถมเลี้ยงข้าวเลี้ยงน้ำอีก

พอถูกใจกระบอกไหนก็แฮ๊ปไว้เลย ....... เห็นไหม  ดีทุกประการ .............. ก๊ากกกกกกกซ์

Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4087

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #4 เมื่อ: กันยายน 30, 2006, 05:45:09 PM »

Smiley. มี ๙ มม /.๓๘ super/ .๔๕  .. ยินดีให้ลอง ครับ.

ปรับตัวให้เข้ากับปืน กระบอกที่ชอบ . NaiMai เพื่อนคอปืน ท่านหนึ่ง เคยบอกไว้ ครับ. Smiley

หลวงริน - รักในหลวง
ถ้าวันนี้ทำดี...เรื่องพรุ่งนี้ก็ไม่ต้องกังวล
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 688

อยู่คนเดียวให้ระวังความคิดอยู่กับมิตรให้ระวังวาจา

« ตอบ #5 เมื่อ: กันยายน 30, 2006, 06:22:06 PM »

หาตัวเองให้เจอซะก่อนว่าจะซื้อปืนไปทำอะไร........เอาไว้ป้องกันตัวที่บ้าน....เอาไว้ติดตัว......เอาไว้เข้าสนามยิงแข่ง ฯ

เมื่อหาตัวเองเจอแล้วว่าจะซื้อปืนไปทำอะไร......ก็หาปืนลองจับลองยิงดู......ว่าตัวไหนจับถนัดมือและยิงได้ดี(สำหรับปืน

ซึมเศร้าฯทีมมีเกือบทุกยี่ห้อและทุกคาลิเบอร์ที่มีในท้องตลาด.....สามารถช่วยได้)...ก็ซื้อกระบอกนั้น....เสร็จแล้วก็เริ่มต้น

เรียนกฏความปลอดภัย.......แล้วก็เข้าสนามซ้อมให้ชินมือ.........เฮ้อเหนื่อย  แค่นี้ก่อนนะ Wink Cheesy
Tiger wut
อาวุธประจำตัวคือ"ขวดนม"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 975

พี่ครับ พี่ครับ เสือมา

« ตอบ #6 เมื่อ: กันยายน 30, 2006, 10:31:56 PM »

Wink
หาตัวเองให้เจอซะก่อนว่าจะซื้อปืนไปทำอะไร........เอาไว้ป้องกันตัวที่บ้าน....เอาไว้ติดตัว......เอาไว้เข้าสนามยิงแข่ง ฯ

เมื่อหาตัวเองเจอแล้วว่าจะซื้อปืนไปทำอะไร......ก็หาปืนลองจับลองยิงดู......ว่าตัวไหนจับถนัดมือและยิงได้ดี(สำหรับปืน

ซึมเศร้าฯทีมมีเกือบทุกยี่ห้อและทุกคาลิเบอร์ที่มีในท้องตลาด.....สามารถช่วยได้)...ก็ซื้อกระบอกนั้น....เสร็จแล้วก็เริ่มต้น

เรียนกฏความปลอดภัย.......แล้วก็เข้าสนามซ้อมให้ชินมือ.........เฮ้อเหนื่อย แค่นี้ก่อนนะ Wink [/b] Cheesy

Huh  ว้า....ป๋าทำไมเหนื่อยเร็วจัง  Grin

รักดีกินถั่ว   รักชั่วกินเหล้า  รักทั้งดี -ทั้งชั่ว กินถั่วแกล้มเหล้า
ต๋อมgold cup
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 9

อย่ามีความสุขบนความทุกข์ของคนอื่น

« ตอบ #7 เมื่อ: กันยายน 30, 2006, 11:01:40 PM »

สงสัยพิมพ์ไปด้วยยกแก้วไปด้วยแหงเลย Grin
โซ้ยตี๋
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 59

« ตอบ #8 เมื่อ: กันยายน 30, 2006, 11:32:41 PM »

เหมือนพี่ปูครับ แนะนำให้ ลองยิง "ปืนชาวบ้าน" ก่อนครับ
บางครั้งเราก็คิดว่า ตัวนี้สวยถูกใจ ใช่เลย
แต่พอจับพอยิงเข้าจริงๆ กลับไม่ค่อยถูกใจเสียแล้ว
เสียเวลา ขอ ป.3 เสียเวลาไปซื้อปืนเปล่าๆครับ
พี่ๆ ในสนามยิงปืนใจดีทุกท่านครับ เข้าไปถาม
ไปขอลองปืนได้เลย(ห้ามขอกระสุนอย่างเดียว  Grin)

ผมเองก็ยืม CZ75 ชาวบ้านยิงมาตั้งนาน กว่าจะตัดสินใจซื้อมาเป็นของตัวเองได้
ไม่ผิดหวังครับ

Grin Grin Grin Grin Grin Grin

rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1990

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #9 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2006, 12:36:44 AM »

หัดยิงก่อนคับ...

ที่เหลือจะตามมาเองคับ...
ozero++รักในหลวงมากค่ะ++
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1287

มารยาท...มีให้รักษา

« ตอบ #10 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2006, 12:55:51 AM »

แต่การยิงปืนเป็นหมายถึงความปลอดภัยต้องมาอันดับ1นะคะ Wink

เข้ามากด like กันได้นะคะ http://www.facebook.com/OAroi
และ https://www.facebook.com/SiaAke
divo
Jr. Member
**

คะแนน 1

« ตอบ #11 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2006, 07:55:38 AM »

ไปเรียนก่อนและลองยิงปืนหลายๆกระบอก..ศึกษาขอมูลมากๆ..ซัก 2-3 เดือนก็เริ่มกระบวนการซื้อได้ครับ
gun_queen
Jr. Member
**

คะแนน 0

"ความสุข..อยู่ที่ความสบายใจ.."

« ตอบ #12 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2006, 09:55:10 AM »

ขอบคุณพี่ๆๆ  Grin  ทุกท่านค่ะ  จะพยายามฝึกยิง แล้วก็ศึกษารายละเอียดให้เยอะๆๆ  หาตัวเองเจอเมื่อไหร่ จะเอาปืนมาอวดพี่ๆๆนะคะ

สุขสมหวังเป็นของพี่ๆๆ ทุกคนค่ะ หลงรัก

"While I breathe, I hope....."
Sirapak...
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #13 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2006, 02:34:34 PM »

สวัสดีค่ะพี่ๆๆ ชาว อวป. ที่น่าร๊ากทุกคน...รวมถึงพี่ๆ ทีมซึมเศร้าเหงาเพราะรัก Grin (เอ หัวเราะร่าน้ำตาริน รึซึมเศร้าเหงาเพราะเมาค้างนะนี่..อิอิ. เยาะเย้ย.)มากวนอีกแย้วค่ะ.. รบกวนถามพี่ๆ นิดนึงค่ะ ตอนนี้ยังไม่มีปืนเป็นของตัวเอง ก่อนซื้อจำเป็นมั้ยคะว่าเราต้องยิงให้เป็น หรือลองยิงทุกขนาดก่อน แต่ถ้าซื้อแบบที่ชอบเลย แล้วมาฝึกยิงให้ชำนาญนี่ พี่ ๆว่า ควรทำยังไงดีคะ... หัวเราะร่าน้ำตาริน

ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ..สำหรับทุกคำตอบ หลงรัก

ผมเชื่อว่า ซึมเศร้าฯทีม มีปืนเกือบทุกแบบ ที่คุณอยากทดสอบยิง.............

ถ้าจะทดลองยิงปืนแบบต่างๆ ..............ลองตามข่าวดูว่า ทีมงานนี้จะมีการนัดซ้อมยิงปืนที่ไหนบ้าง..............พี่ๆเขาจะได้จัดเตรียมปืนแบบที่คุณอยากทดลองไปให้ลองยิง

อยากยิง ต้องได้ยิงครับ Wink

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
51
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #14 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2006, 02:45:02 PM »

สวัสดีค่ะพี่ๆๆ ชาว อวป. ที่น่าร๊ากทุกคน...รวมถึงพี่ๆ ทีมซึมเศร้าเหงาเพราะรัก Grin (เอ หัวเราะร่าน้ำตาริน รึซึมเศร้าเหงาเพราะเมาค้างนะนี่..อิอิ. เยาะเย้ย.)มากวนอีกแย้วค่ะ.. รบกวนถามพี่ๆ นิดนึงค่ะ ตอนนี้ยังไม่มีปืนเป็นของตัวเอง ก่อนซื้อจำเป็นมั้ยคะว่าเราต้องยิงให้เป็น หรือลองยิงทุกขนาดก่อน แต่ถ้าซื้อแบบที่ชอบเลย แล้วมาฝึกยิงให้ชำนาญนี่ พี่ ๆว่า ควรทำยังไงดีคะ... หัวเราะร่าน้ำตาริน

ผมเชื่อว่า ซึมเศร้าฯทีม มีปืนเกือบทุกแบบ ที่คุณอยากทดสอบยิง.............

ถ้าจะทดลองยิงปืนแบบต่างๆ ..............ลองตามข่าวดูว่า ทีมงานนี้จะมีการนัดซ้อมยิงปืนที่ไหนบ้าง..............พี่ๆเขาจะได้จัดเตรียมปืนแบบที่คุณอยากทดลองไปให้ลองยิง

อยากยิง ต้องได้ยิงครับ Wink

นอกจาก ซึมเศร้าฯ จะมีปืนแล้ว...
ยังมี ฉะ-หนาม อีกด้วย ครับ คริ คริ

จากนิ้ว...ที่จิ้มแป้น...
หน้า: [1]
  พิมพ์