๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 18, 2024, 09:32:31 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 16 17 18 [19]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: อัลบั้มลูกโม่  (อ่าน 66813 ครั้ง)
cht.
Full Member

คะแนน 35

« ตอบ #270 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2007, 07:10:56 PM »

S&W mdl 25-12 Heritage แบบเก๋าๆ ขนาด 45
45acp blue/color case finish,
5½ barrel, round butt w/ lanyard ring,
trigger w/ over-travel stop, fixed sights,
color case finish by Doug Turnbull who is well renowned for Colt restorations,
includes old-style limited production metal cornered cardboard Heritage series box

The 1st Law of Gun Safety- The Gun Is Always Loaded!
The 2nd- Never Point A Gun At Something You're Not Prepared To Destroy!
The 3rd - Always Be Sure Of Your Target And What Is Behind It!
The 4th Law of Gun Safety- Keep Your Finger Off Trigger Until Your Sights Are On The Target!
cht.
Full Member

คะแนน 35

« ตอบ #271 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2007, 07:15:25 PM »

เก๋าเหมือนกันครับ อยากรู้ว่า McGiven เป็นใครรอผู้รู้มาเล่าอีกทีครับ เร็วขนาดถ้ายังมีชีวิตอยู่ JM ขอท้าดวลประมาณนั้น
S&W mdl PC15-9 McGivern Heritage Series (170217) ser#BCD0107,
This is a reproduction of the .38 Hand Ejector M&P model "used by Ed McGiven on January 23, 1934, when he fired five shots in 2/5 of a second into an area the size of a playing card." (History of Smith & Wesson by Roy G. Jinks) 38 spec, nickel finish, 6" barrel, old style frame (no internal locking mechanism), fixed sights, wood grips, includes old-style limited production metal cornered cardboard Heritage series box

The 1st Law of Gun Safety- The Gun Is Always Loaded!
The 2nd- Never Point A Gun At Something You're Not Prepared To Destroy!
The 3rd - Always Be Sure Of Your Target And What Is Behind It!
The 4th Law of Gun Safety- Keep Your Finger Off Trigger Until Your Sights Are On The Target!
cht.
Full Member

คะแนน 35

« ตอบ #272 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2007, 07:26:07 PM »

625 แบบนักล่า มันขนาดมหึมามั้งผมว่านะ ยิง ipsc ไม่ได้ เอาไปยิงอะไรดีละ
S&W mdl 625 Hunter (170081) ser#LHD0100 .45 Colt, 6 shot, stainless finish, 6" ported barrel, fluted cylinder, dovetail front sight, adjustable rear sights, finger groove rubber grips, includes barrel weights and tool

cht.
Full Member

คะแนน 35

« ตอบ #273 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2007, 07:41:22 PM »

ห้ามลืมตัวนี้ครับ ของพี่ๆ ในนี้แหละครับ ขออนุญาตนำเสนอครับ สังเกต Logo ติดกับด้ามนะครับ

cht.
Full Member

คะแนน 35

« ตอบ #274 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2007, 07:58:29 PM »

625 อีกครั้ง ทำแบบนี้ไม่น่าจะลง IPSC ได้ คนโมฯ มีบอกสูตรว่า lighter cylinders = lighter trigger pulls + less torque เพราะแกเล่นเปลี่ยนโม่ titanium cylinder instead of a stainless steel cylinder

Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #275 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2007, 10:24:05 PM »

สุดยอดเลยครับคุณ cht. เซฟเก็บไว้เยอะเหมือนกันนะครับ

RSIA01 - รักในหลวง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 113

"If guns are outlawed only outlaws will have guns"

« ตอบ #276 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2007, 11:15:58 PM »

ไม่ทราบตอนนี้ Colt/Smith M1917 .45ACP กับ RugerSP101 9mm(แบบที่ท่านผู้การสุพินท์เพิ่งทดสอบไป) ยังพอหาได้ไหมครับ ถ้าหาได้จะราคาประมาณเท่าใดมีท่านใดทราบมั่งครับ  เห็นว่า เป็นปืนที่แปลกดี อยากได้ไว้สะสม และศึกษาครับ

ข้าฯ ประกาศจักต่อสู้ไม่รู้ถอย
ขอ   เฝ้าคอยพิทักษ์ถิ่นแผ่นดินผืน
พลี   ตนได้เพื่อให้ไทยยั่งยืน
ชีพ   ไม่ฟื้นต้องแตกดับไม่กลับใจ
เพื่อ  ประเทศไทยที่รักของข้าฯนี้
ชาติ  ต้องมีอนาคตที่สดใส
และ  จักขอปกป้องศูนย์รวมใจ
ราชบัลลังก์  จักรีไว้ให้ยืนยง
cht.
Full Member

คะแนน 35

« ตอบ #277 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2007, 07:37:28 AM »

สุดยอดเลยครับคุณ cht. เซฟเก็บไว้เยอะเหมือนกันนะครับ

ขอบคุณครับ แต่ผมก็ไม่มีรูปใน page แรกๆ เก็บไว้ เสียดายเหมือนกันครับ

cht.
Full Member

คะแนน 35

« ตอบ #278 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2007, 07:50:11 AM »

ไม่ทราบตอนนี้ Colt/Smith M1917 .45ACP กับ RugerSP101 9mm(แบบที่ท่านผู้การสุพินท์เพิ่งทดสอบไป) ยังพอหาได้ไหมครับ ถ้าหาได้จะราคาประมาณเท่าใดมีท่านใดทราบมั่งครับ  เห็นว่า เป็นปืนที่แปลกดี อยากได้ไว้สะสม และศึกษาครับ
Smith M1917 ปืนใหม่ท่าทางจะหายากครับ ผมเห็นในหนังสือ อวป. เล่มใหม่ลองดูหน้าซื้อ-ขาย เห็นราคาไม่แพง น่าใจ ลำกล้องยาว 7 1/2"  สำหรับ Ruger SP101 นี้ในบ้านเราตอนนี้ไม่ต้องพูดถึงครับ ความคิดผม หาปืนตลาดพื้นๆ ร้านปืนสบายใจที่จะขาย แต่ปืนแปลกๆ ไม่ตลาดคงลำบาก ถ้าไม่สนิทสนมกับร้านจริงๆ

RSIA01 - รักในหลวง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 113

"If guns are outlawed only outlaws will have guns"

« ตอบ #279 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2007, 10:45:57 AM »

ขอบพระคุณมากครับสำหรับคำตอบ แต่จริงๆผมก็หมายถึงปืนมือ2อยู่แล้วล่ะครับ ของใหม่คงหาไม่มีอยู่แล้วล่ะมั้งครับ พอดีเห็นพวกColt M1911A1ก็มีขายมือ2อยู่เยอะเหมือนกัน เลยอยากรู้ว่าM1917มีเข้ามาในบ้านเรามากขนาดนั้นจนพอหาได้หรือเปล่าน่ะครับ เพราะอยากได้เหมือนกัน

ข้าฯ ประกาศจักต่อสู้ไม่รู้ถอย
ขอ   เฝ้าคอยพิทักษ์ถิ่นแผ่นดินผืน
พลี   ตนได้เพื่อให้ไทยยั่งยืน
ชีพ   ไม่ฟื้นต้องแตกดับไม่กลับใจ
เพื่อ  ประเทศไทยที่รักของข้าฯนี้
ชาติ  ต้องมีอนาคตที่สดใส
และ  จักขอปกป้องศูนย์รวมใจ
ราชบัลลังก์  จักรีไว้ให้ยืนยง
cht.
Full Member

คะแนน 35

« ตอบ #280 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2007, 03:38:50 PM »

มีอีกหนึ่งกระบอกครับ  Grin สำหรับ 625 (ตกหล่นไป) แต่งโดย Bill Laughridge แห่ง Cylinder & Slide Shop (สมัยตอนปี 1999 นะครับ) แต่งขึ้นเพื่อใช้แข่งในรายการพวก Bowling Pin ดูรายละเอียดคร่าวๆ นะครับ
- ลำกล้องเปลี่ยนเป็นของ Bar-Sto match barrel 1:16 twist  (Grin ผมก็พึ่งเคยเจอ) ใส กลึ่ง เกลา จาก barrel blank ทำให้ฟิต มีระยะห่างก้บโม่ .005" to .007" และปลายลำกล้อง crowned ทำมุมเอียง 11° แล้วใสให้แบนทั้งสองด้านของลำกล้อง พร้อมกับเจาะ port จำนวน 8 port เอียงทำมุม 60° จากนั้นก็ทำผิวแบบตัวโครงปืน คือ soft glass bead
- ติด Aristocrat rib แต่เปลี่ยนใบศูนย์หลังของ Ashley style และศูนย์หน้าก็มีจุดสีทอง
- ติด Underlug (แท่งใต้ลำกล้อง) เป็นของ Aristocrat
- ชุดสปริงลั่นไกเปลี่ยนไปใช้ของ Wolff springs หมดไม่เหลือของเดิม พร้อมกับปัดเงาให้ลื่นในทุกหน้าสัมผัสของระบบลั่นไก เปลี่ยน Endshake จาก 002" เป็น 003"
- ด้ามของ Hogue แบบ kingwood stocks
ใครมี 625 แล้วอยากทำแบบนี้ก็กำเงินไปประมาณ 2500$ ครับ โดนชก

aui007.net
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #281 เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2008, 05:04:13 PM »

เรียนคุณ ชลธิต
โมเดล 66  เพอฟอนมานซ์เซ็นเตอร์  เจาะคอมป์  .357mag
ยังมีขายไหมครับ ราคาประมาณเท่าไร
มีข้อมูลไหมครับ กำลังศึกษาครับ

ขอบคุณครับผม
aui007.net
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #282 เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2008, 05:17:56 PM »

เรียน P'Choltit ครับ
โมเดล 66  เพอฟอนมานซ์เซ็นเตอร์  เจาะคอมป์  .357mag หกนัด
โมเดลนี้มีขายอยู่ไหมครับ ราคาเท่าไร 66 ธรรมดามีป่าวครับ ราคาเท่าไร
มีข้อมูลไมครับ อยากศึกษา
ขอบคุณครับผม
JOKER48111 **รักเมืองไทย_รักในหลวง**
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 92

« ตอบ #283 เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2008, 06:49:45 PM »

สวยๆทั้งนั้นเลยครับ

ประเทศไทยรวมเลือดเนื้อชาติเชื้อไทย
    เป็นประชารัฐ ไผทของไทยทุกส่วน
    อยู่ดำรงคงไว้ได้ทั้งมวล
    ด้วยไทยล้วนหมาย รักสามัคคี

ไทยนี้รักสงบ แต่ถึงรบไม่ขลาด
    เอกราชจะไม่ให้ใครข่มขี่
    สละเลือดทุกหยาดเป็นชาติพลี
    เถลิงประเทศชาติไทยทวี มีชัย ชโย
ลูกโม่
Full Member

คะแนน 15

« ตอบ #284 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2011, 08:14:13 PM »

ชอบมากครับใครมีสวยๆ มากลงให้ดูอีกนะครับ

หนีดีกว่าสู้ สู้ดีกว่าเจ็บ เจ็บดีกว่าติดคุก ติดคุกดีกว่าตาย............(อ.พนมเทียน)

"แม้หวังตั้งสงบ จงเตรียมรบให้พร้อมสรรพ"
หน้า: 1 ... 16 17 18 [19]
  พิมพ์