๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 19, 2024, 03:21:12 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ข้อมูลใบ ป.4 ผิด  (อ่าน 1960 ครั้ง)
chuntit
Jr. Member
**

คะแนน 7

« เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2013, 09:26:55 AM »

วันนี้ทางร้านปืนส่ง EMS ใบ ป.4 มาให้ (หลังจากรอมา 7 เดือนกว่า)
แต่พอเปิดดูอย่างระเอียด ข้อมูลทุกอย่างถูกหมดแต่ อ้าวเฮ้ย ทางอำเภอเขียนอายุเราผิดนี่ เกินไปตั้ง 20 ปี

เลยอยากสอบถามว่าควรไปแจ้งขอใบใหม่กับทางอำเภอมั้ยครับ รึว่าไม่จำเป็น
ขอบคุณล่วงหน้าครับ
คนตัวอ้วน+ผมรักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1057

« ตอบ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2013, 09:33:08 AM »

ไปแจ้งอำเภอเลยครับ...แค่ขีดฆ่าแล้วตกเติมลายเซ็นต์นายอำเภอพร้อมประทับตราสิงห์ครับ...ถ้านายอำเภออยู่ก็ไม่นานครับ...ของผมใบ ป.๓ ตราสิงห์แดงเติมหน้า ป.๓ เลยครับ...

จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา
yutthakarn
Hero Member

คะแนน 554

สิ่งที่คนต้องการ คือ โอกาส

« ตอบ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2013, 10:04:44 AM »

แจ้งทางอำเภอให้แก้ไขให้ถูกต้องครับ
s.somsak
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2013, 04:10:47 PM »

ของผมที่ได้ปีที่แล้วก็ผิดไป 3ปีแต่ขี้เกียจไปแก้
BIG BERETTA
Sr. Member

คะแนน 154

Just relax

« ตอบ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2013, 05:53:29 PM »

เขาไม่ออกใบใหม่ให้หลอกครับ เขาแค่ขีดฆ่า แล้วเขียนใหม่ด้วยมือ พร้อมประทับชื่อผู้แก้ไข ดูแล้วไม่สวยงามครับ  สักวันหนึ่งคุณก็จะอายุตรงเองแหละ แล้วก็จะเกินมันไปในที่สุด คนเราอายุจะตรงกับใบ ป.๔ แค่ปีเดียวเท่านั้นครับ Grin

ทำผิดคือมนุษย์   แต่ให้อภัยคือเทวดา       มนุษย์เราต่างเคยผิดพลาด ทุกคนควรได้โอกาสแก้ตัว
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2013, 06:03:39 PM »

ขอให้แก้ไขพร้อมลงนามและประทับตราให้เรียบร้อยครับ  ถ้าอยากได้ใบใหม่ก็แจ้งหายออกใบแทน

Ki-jang-aey
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 62

« ตอบ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2013, 06:39:24 PM »

ผมเพิ่งได้รับใบป.4 พบว่าเขียนอายุอ่อนว่าอายุจริง 2 ปี ยิ้มร่าเลยครับ..ไม่ถือสา...ได้แต่ปลงเมื่อถึงคุณภาพของบุคลากรของรัฐฯ แค่บวก-ลบตัวเลขแค่สองหลัก ยังผิดเลย....
Steel90
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 153

« ตอบ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2013, 07:13:20 PM »

ควรขอแก้ไขให้ถูกต้องครับ ถ้าเป็นท้องที่กรุงเทพ จะใช้ยาลบคำผิดแต้ม แล้วแก้ไขใหม่ครับ

นักะติ๊ Club ขยับจะยิงแต่รักจริง นะจ๊ะจุ๊บๆ
yutthakarn
Hero Member

คะแนน 554

สิ่งที่คนต้องการ คือ โอกาส

« ตอบ #8 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2013, 10:42:35 AM »

ใบ ป.4 ปัจจุบัน มีเลขประจำตัว 13 หลัก พิสูจน์บุคคลได้ ข้อมูลเรื่องอายุผิดพลาด ไม่เป็นปัญหาเท่าไหร่ครับ ถ้าเป็นสมัยเก่า อาจมีปัญหาเรื่องพิสูจน์บุคคลว่าเป็นเจ้าของปืนตาม ป.4 หรือไม่ แต่ถ้าแก้ไขให้ถูกต้องก็ดีครับ
วีระศักดิ์ รักในหลวงครับ
Website Sponsor
Full Member

คะแนน 43

« ตอบ #9 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2013, 10:59:02 AM »

เพื่อนเคยเอา ป.4 ปืนสวัสดิการ รูเกอร์ แอลซีพี .380 มาอวดตอนได้ปืนมาใหม่ๆ     ผมดูแล้วก็ชี้ให้เห็นว่าเขาลงขนาดมาว่า .380 มม.  เลยบอกมันให้รีบไปแจ้งที่  ที่ว่าการอำเภอ   มันรีบไปแล้วก็กลับมาบอกว่า  เจ้าหน้าที่ผู้หญิงบนนั้น เห็นแล้วก็ถามมันว่า  มันก็อย่างงี้ทั้งนั้นแหละไม่ต้องแก้หรอกเพิ่งเคยซื้อปืนกระบอกแรกซิท่า     เพื่อนผมมันเลยไปไม่เป็นเลย555       หัวเราะร่าน้ำตาริน  จนวันนี้ปืนมันถูกขโมยงัดบ้านแล้วยืมปืนไปใช้แล้ว  ป.4  มันก็ยังเป็น .380 มม  อยู่เลย  คงจะหาซื้อลูกยากน่าดูเลย คิก คิก
คนส่องกล้อง
ปัจจตัง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 162

« ตอบ #10 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2013, 11:05:12 AM »

พนักงานขับเครื่องจักรกลที่ทำงาน เกิด พ.ศ.2480 อำเภอเขียนผิดเป็น พ.ศ.2490 วันเลี้ยงเกษียนแทบคลานขึ้นลงเวที  Grin

ยื่น ป.1 หรือบางแห่งก็ไม่เรื่องมาก ขอแก้เลยครับ ไม่ยุ่งยาก ปลัดแก้ตัวเลข ประทับตราสิงห์ ทับ เป็นเสร็จพิธี ปลัดมักไม่ปล่อยไปให้นายเห็นหรอกเพราะกลัวถูกด่า่ว่าสับเพร่า อย่าลืมให้เขาแก้ต้นขั้ว ป.4 ด้วยเด้อ ครับ  Grin

chairat_w
http://db.tt/yAIugwlv
Jr. Member
**

คะแนน 1

« ตอบ #11 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2013, 12:12:22 PM »

ไปแจ้งอำเภอเลยครับ...แค่ขีดฆ่าแล้วตกเติมลายเซ็นต์นายอำเภอพร้อมประทับตราสิงห์ครับ...ถ้านายอำเภออยู่ก็ไม่นานครับ...ของผมใบ ป.๓ ตราสิงห์แดงเติมหน้า ป.๓ เลยครับ...
ใช่ครับ เคยโดนเหมือนกัน เจ้าหน้าที่ท่านแก้ให้แบบนี้เหมือนกันครับ ของผมสะกดชื่อผิดครับ

ซื่อสัตย์อย่างมั่นคง ถึงแม้ว่าชีวิตจะลำบากแค่ไหน ก็เลือกเองนีี่...
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4087

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #12 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2013, 12:28:58 PM »

ใบ ป.4 ปัจจุบัน มีเลขประจำตัว 13 หลัก พิสูจน์บุคคลได้ ข้อมูลเรื่องอายุผิดพลาด ไม่เป็นปัญหาเท่าไหร่ครับ ถ้าเป็นสมัยเก่า อาจมีปัญหาเรื่องพิสูจน์บุคคลว่าเป็นเจ้าของปืนตาม ป.4 หรือไม่ แต่ถ้าแก้ไขให้ถูกต้องก็ดีครับ

ว่าตามท่านยุทธ  ละครับ และ + ให้อีก ๑..   ถือเป็นฐานความรู้ เลยครับ  Cheesy

ผมเคยแก้ไข มา ๓ ครั้ง
๑.ขอให้ตรวจปืน และเพิ่ม อักษร  V เข้าไปใน S/N    ใน Re M 1100  เสร็จทันที
๒.Colt .45  S/N  ขาดอักษร C  จึงไปเพิ่ม   นำปืนไปตรวจ ๑๐ วัน เสร็จ
๓.ป.๔ ลูกซอง ๘ นัด แต่ ออกเป็น ๕ นัด   เห็นทันที เมื่อ ป.๔ ส่งถึงบ้าน แก้ไขทันที โดยไม่ต้องตรวจปืน ๗ วันเสร็จ  Cheesy
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 14, 2013, 12:34:35 PM โดย Ro@d - รักในหลวง » บันทึกการเข้า

หลวงริน - รักในหลวง
ถ้าวันนี้ทำดี...เรื่องพรุ่งนี้ก็ไม่ต้องกังวล
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 688

อยู่คนเดียวให้ระวังความคิดอยู่กับมิตรให้ระวังวาจา

« ตอบ #13 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2013, 09:51:04 PM »

อันไหนผิดก็แก้ให้ถูกซะเถอะครับ  เดี๋ยวจะเหมือนผมยุ่งตายเลย

ปืนผมซื้อมา 4-5 ปีแล้ว  เพิ่งจะมารู้เอาตอนแจ้งย้ายผิดไปสามกระบอก ทั้งเลขทะเบียนทั้ง S/N

ต้องขับรถเทียวไป-เทียวมา  ชลบุรี-นนทบุรี 4 รอบ  ป่านนี้ยังไม่ได้ ป.๔ ชุดที่ส่งไปแก้

ควรขอแก้ไขให้ถูกต้องครับ ถ้าเป็นท้องที่กรุงเทพ จะใช้ยาลบคำผิดแต้ม แล้วแก้ไขใหม่ครับ
ของผมใช้ยาลบคำผิดลบตีตราสิงห็  ปลายทางไม่ยอมต้องกลับไปแก้อีก

พนักงานขับเครื่องจักรกลที่ทำงาน เกิด พ.ศ.2480 อำเภอเขียนผิดเป็น พ.ศ.2490 วันเลี้ยงเกษียนแทบคลานขึ้นลงเวที  Grin

ยื่น ป.1 หรือบางแห่งก็ไม่เรื่องมาก ขอแก้เลยครับ ไม่ยุ่งยาก ปลัดแก้ตัวเลข ประทับตราสิงห์ ทับ เป็นเสร็จพิธี ปลัดมักไม่ปล่อยไปให้นายเห็นหรอกเพราะกลัวถูกด่า่ว่าสับเพร่า อย่าลืมให้เขาแก้ต้นขั้ว ป.4 ด้วยเด้อ ครับ  Grin

จริงครับที่ปลัดไม่อยากให้นายเห็น  เพราะมันเป็นการชี้ข้อบกพร่องของตัวเอง

ประทับตราสิงห์อย่างเดียวใช้ไม่ได้ครับ(เพิ่งโดนมา)  ต้องให้นายทะเบียนเซ็นชื่อกำกับด้วย  ปลัดเซ็นแทนก็ไม่ยอม

ประสพการณ์ตรงเลยครับ  เลยมาเล่าสู่กันฟัง
murphywu943
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #14 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2013, 07:02:14 AM »

Shopping online connected with finances for girls is a fairly method to get different number, tones, styles and magnificence. It's also fake ray bans a lovely assortment to offer as a gift that will most women, for it is now sneakers isabel marant more stylish to have vital documents with him or her. Specials Your five your supplier together with wholesaler / retailer of pocket book women offered in several models, types, shapes and colors. Your group of Pouches women at state of the art charges. The choice of Purses composed having qualitative choice of rock , which makes it durable.
Were specialized in providing, action plus distributing outstanding high quality involving Shopping on the internet storage compartments for tiffany jewelry females. These kind of handbags and wallets fake ray ban sungl. are meant by just our team for executives, we are supplying severe top quality wallets in our precious shoppers. These are generally manufactured by implementing high quality material together with leading-edge technological know-how that will would ensure sophisticated appear , higher using energy and also great finish. On top of that, some of our women's purses will be broad successful involving our shopper with regard to their fine quality, stability, level of smoothness as well as reliableness; and one other good reason is usually that all these wallets and handbags are available in not matched style and appearance, you won't ever find any place.
Our company is providing Buying online involving wallet for females  at a beneficial selling price. The actual snap drawing a line under in the finances, A corner as well as prominent zipper body as well as the easily-removed Identity holder afford the mustard hued finances any very beautiful and stylish appearance. It's enough to maintain your entire credit cards . It has the style and design as well as originality sneakers isabel marant provide ample greeting card members to isabel marant sneakers help keep  important materials for instance loose change along with foreign exchange similarly in as well as atm cards, charge cards, i . d . charge cards , permit along with other paperwork. Certainly, how big your billfold decides the quantity superiority items that are usually safely and securely slipped into that. It is rather wonderful along with very which will make this finances a http://imgfave.com/isabelmarantstore pleasure to see. Our most tools are 100% Real, every single solution are generally completely new, not used at all but not utilized.
During these tight agenda connected with our life they may not be also looking towards going to the nearby mall , Discounts Your five is the right position for Buying online with pocket book women  . In fact, you can select superior on the following on account of some of our ray ban uk huge assortment of Online shopping accessories for women which are predominantly combined with match the manner demands  for women of all ages pocket book. For those isabel marant shoes who used a good looking attire as well as stored quite a few disadvantaged sneakers isabel marant part of your hand ; it appears tiny occured , however with the effective use of supplied girls pouches pushes you to much more lovely and provide a beautiful glimpse. These types of accessories are very attractive and chic. You ultimately choose your best solution are going to be shipped to you personally after a couple of a short time, in a section of Indian. Deals Your five would be the dependable retailer of Women's billfold you can use for a long period. Much like our practical experience each of our company is thoroughly happy with some of our assistance.
HuhHuh?:

http://27bb.com/

http://www.zaomou.com/forum.php?mod=viewthread&tid=115796&pid=126414&page=1&extra=page=1#pid126414
หน้า: [1]
  พิมพ์