๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 25, 2024, 07:13:07 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: งานเข้า.....หัวน็อตประกับเสีย  (อ่าน 5192 ครั้ง)
คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #30 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2013, 07:28:00 PM »

เด็นด้วย
กับพี่สมชาย  ในเรื่องด้ามยาง
ที่มันหนืด ๆ มือ ผมไม่ถนัดใช้เอาเสียเลย ครับ

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
Earthworm
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 211

« ตอบ #31 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2013, 03:05:42 PM »

จนท. จากบาเร็ตต้ากับโฮ๊ค มาตอบให้แล้ว เชิญแปลกันเอาเองเลยครับ  คิก คิก ไหว้

ผมไม่ค่อยเห็นด้วยกับการตอกครับ เกลียวมันละเอียดมากแถมโครงอัลลอยด์อีกต่างหาก ตอกมันมือไปงานจะเข้าหนักกว่าเดิมครับ ถ้าจะใช้ประเภทไขควงข่มขืนกันจริงๆ เอาแค่กดลงแล้วลองขันดูน่าจะพอครับ ถ้าทำอย่างไรแล้วไม่ได้ผลก็ตามที่พี่สมชายแนะดีกว่าครับ แซะด้ามยางพันเดียว ขืนตอกไปแล้วร้าวหรือยุบ อันนี้น่าจะหลายตังกว่านะครับ  ไหว้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 15, 2013, 03:10:22 PM โดย Earthworm » บันทึกการเข้า
circle
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 24

« ตอบ #32 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2013, 09:34:39 PM »

ลองใช้สว่านเจาะดูครับถ้าวิธีอื่นเอาไม่ออก... 

ให้เลือกดอกสว่านขนาดเท่ากับตัวน๊อต(ส่วนที่เป็นเกลียว)  เจาะลงไปในรูหกเหลี่ยมไปเรื่อยๆ  เมื่อเจาะถึงตัวน๊อต 
หัวน๊อตก็จะขาดหลุดออกมาเองครับ   เมื่อถอดปะกับด้ามออกได้ก็เอาคีมจับน๊อตที่เหลือหมุนออกได้ง่ายๆ   ไหว้
storm_54321
Hero Member

คะแนน 142

รักในหลวง

« ตอบ #33 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2013, 04:02:23 PM »

เอาใจช่วยครับ จขกท.ถอดได้แล้วแจ้งผลให้ทราบกันบ้างนะครับ   ไหว้

อยากให้โลกมีแต่สันติสุข
black-army
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 827

« ตอบ #34 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2013, 09:09:08 PM »

เอาใจช่วยครับ จขกท.ถอดได้แล้วแจ้งผลให้ทราบกันบ้างนะครับ   ไหว้

เดียวไดเผลประการใดจะแจ้งให้ทราบครับ.......สงสัยหลายท่านคงเจอปัญหานี้ครับ

จากกุ๊ยข้างถนน    ดิ้นรนรับใช้ชาติ   ไพรีจงพินาศ  มิได้ขลาดเพื่อชาติพลี
✿ตุ๊ก...ครับ✿
Full Member

คะแนน 86

« ตอบ #35 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2013, 09:57:41 PM »

เดียวไดเผลประการใดจะแจ้งให้ทราบครับ.......สงสัยหลายท่านคงเจอปัญหานี้ครับ

หาสกรูตัวใหม่ได้แล้วหรือยังครับ  หาได้แล้วค่อยลองถอดตัวที่เยินจะเหมาะกว่านะครับ...

black-army
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 827

« ตอบ #36 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2013, 10:40:08 PM »

เดียวได้ผลประการใดจะแจ้งให้ทราบครับ.......สงสัยหลายท่านคงเจอปัญหานี้ครับ

หาสกรูตัวใหม่ได้แล้วหรือยังครับ  หาได้แล้วค่อยลองถอดตัวที่เยินจะเหมาะกว่านะครับ...

พรุ่งนี้................จะลองหาดูที่หาดใหญ่นะครับ

จากกุ๊ยข้างถนน    ดิ้นรนรับใช้ชาติ   ไพรีจงพินาศ  มิได้ขลาดเพื่อชาติพลี
โทน73 -รักในหลวง-
มือปืนกาวช้าง
Hero Member

คะแนน 586

« ตอบ #37 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2013, 12:37:49 AM »

แล้วสกรูด้ามเดิมที่เป็นหัวผ่าธรรมดายังเก็บไว้ไหม   ใช้ของเดิมดีกว่ามาก

....ตามล่า...อีตอแหล
Earthworm
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 211

« ตอบ #38 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2013, 03:18:15 PM »

ดีนะที่เสริมสวยแค่ปืน  ถ้าลองเป็น จมูก คาง หรือ ปพ.จุด2ห้อย  สงสัยเดือดร้อนคุณหมอแหงๆ   หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน ไหว้ ไหว้

เหตุการณ์นี้สอนให้รู้ว่า  ของเดิมถึงจะดูไม่สวย แต่ก็ยังใช้การได้ดีเสมอ อิ อิ อิ  ไหว้ ไหว้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 25, 2013, 03:19:48 PM โดย Earthworm » บันทึกการเข้า
หน้า: 1 2 [3]
  พิมพ์