๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 24, 2024, 01:59:18 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: งานเข้า.....หัวน็อตประกับเสีย  (อ่าน 5191 ครั้ง)
black-army
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 827

« ตอบ #15 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2013, 07:45:21 PM »

อีพ๊อกซี่ตามที่สมาชิกแนะนำได้ผลครับ และช่วยลดความฝืดด้วยการฉีดน้ำยาครอบจักรวาลเฉพาะจุดหลังจากอีพ๊อกซี่แห้งแล้ว

คืออะไรครับ.....รูปร่างหน้าตาเป็นยังไง.......มีขายที่ไหน....หรอครับ   ไหว้ ไหว้
ซีเมนต์เหล็กไงครับ มีสองหลอดเอามาผสมกัน ร้านขายอุปกรณ์ฮาร์ดแวร์มีขายครับ

พอจะมีรูปไหมล่ะครับ..........จะได้ไปซื้อถูก

จากกุ๊ยข้างถนน    ดิ้นรนรับใช้ชาติ   ไพรีจงพินาศ  มิได้ขลาดเพื่อชาติพลี
แปจีหล่อ คนสันขวาน
Hero Member

คะแนน 6335

« ตอบ #16 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2013, 07:52:01 PM »

อีพ๊อกซี่ตามที่สมาชิกแนะนำได้ผลครับ และช่วยลดความฝืดด้วยการฉีดน้ำยาครอบจักรวาลเฉพาะจุดหลังจากอีพ๊อกซี่แห้งแล้ว

คืออะไรครับ.....รูปร่างหน้าตาเป็นยังไง.......มีขายที่ไหน....หรอครับ   ไหว้ ไหว้
ซีเมนต์เหล็กไงครับ มีสองหลอดเอามาผสมกัน ร้านขายอุปกรณ์ฮาร์ดแวร์มีขายครับ

พอจะมีรูปไหมล่ะครับ..........จะได้ไปซื้อถูก
ถ้าแถวบ้านผมบอกกับร้านว่ากาวสองตันเค้าก็จะรู้ครับ ร้านขายอะหลั่ยรถ ร้านอุปกรณ์ก่อสร้างมีครับ

สีกากีเป็นสีของดิน ข้าราชการควรต้องติดดิน ออกพื้นที่รับฟังปัญหาของชาวบ้าน ข้าราชการคือ ข้าที่ทำกิจการต่างๆให้กับพระราชา เครื่องแบบข้าราชการสีกากีคือสีแห่งข้ารับใช้แผ่นดิน
black-army
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 827

« ตอบ #17 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2013, 08:02:38 PM »

ถ้าแถวบ้านผมบอกกับร้านว่ากาวสองตันเค้าก็จะรู้ครับ ร้านขายอะหลั่ยรถ ร้านอุปกรณ์ก่อสร้างมีครับ

555+......ถึงบางอ้อแล้ว...........กาว 2 ตัน ซื้อมาใช้ประจำ........พอมาภาษาประกิด ไม่รู้จักเลย

+1  ให้เลยครับ

จากกุ๊ยข้างถนน    ดิ้นรนรับใช้ชาติ   ไพรีจงพินาศ  มิได้ขลาดเพื่อชาติพลี
แปจีหล่อ คนสันขวาน
Hero Member

คะแนน 6335

« ตอบ #18 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2013, 08:11:06 PM »

555+......ถึงบางอ้อแล้ว...........กาว 2 ตัน ซื้อมาใช้ประจำ........พอมาภาษาประกิด ไม่รู้จักเลย

ทอนครับ กาวตัวนี้ผมใช้ปะเรือตรงที่มันรั่วรูไม่ใหญ่มากครับ

สีกากีเป็นสีของดิน ข้าราชการควรต้องติดดิน ออกพื้นที่รับฟังปัญหาของชาวบ้าน ข้าราชการคือ ข้าที่ทำกิจการต่างๆให้กับพระราชา เครื่องแบบข้าราชการสีกากีคือสีแห่งข้ารับใช้แผ่นดิน
black-army
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 827

« ตอบ #19 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2013, 08:13:09 PM »

ทอนครับ กาวตัวนี้ผมใช้ปะเรือตรงที่มันรั่วรูไม่ใหญ่มากครับ

ผมใช้กาวตัวนี้ตอนติดประเก็นเครื่องรถมอไซด์ครับ........... มึน  ตั้งนาน   กว่าจะถึงบางอ้อ

oil
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 186

ใครหนอ โกงข้าว ล้มเจ้า เผาเมือง

« ตอบ #20 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2013, 08:40:50 PM »

เอาตันเดียวก็พอครับ ถูกหน่อย  สองตันจะแพงเกิ๊นน

Thailand must not welcome f..cking bag packer, get lost
Tanate(รักในหลวง)
Hero Member

คะแนน 243

« ตอบ #21 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2013, 08:59:32 PM »

เรื่องอิพ็อกซี่เคยอ่านในนี้แหละครับ มีท่านหนึ่งทำรูน็อตเสียเหมือนกัน

แต่ใช้กาวช้างตามที่ท่าน อรชุน-รักในหลวง กล่าวถึงดูก่อนก็น่าจะโอเคนะครับ ถูกดีด้วย แต่ระวังเยิ้มไปโดนส่วนอื่นครับ  ไหว้

โดนแล้วครับ นายอำเภอใจกับปลัดขิก เบื่อระบบข้าราชการไทย ของดเล่นปืนไปก่อนนะครับ
สุพินท์ - รักในหลวง
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 3539

« ตอบ #22 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2013, 10:21:01 PM »

แสดงว่าใช้ประแจผิดเบอร์ไข...

หกเหลี่ยมไขปืนต้องใช้หน่วยนิ้วนะครับ...

ประแจซื้อตามร้านอุปกรณ์ช่างทั่วไป..........ใช้ของ SOLO  ซื้อยกชุดมา....แล้วเลือกตัวที่ขันได้พอดี......ใช้มาตั้งนานเพิ่งมีปัญหาวันนี้ครับ

คุณภาพต่ำเกินไป
ให้ซื้อแบบไขควง จะมีแรงกดลงไปลึกกว่า ควรเลือกยี่ห้อสำหรับใช้กับปืนโดยเฉพาะเช่น Chapman หรือ Wheeler จะไม่ค่อยมีปัญหา
Nat_usp
เวลาเหลือน้อยแล้ว
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 709

กรรมใดใครก่อ กรรมนั้นคืนสนอง

« ตอบ #23 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2013, 06:57:32 AM »

อันนี้แบบตัว T

รักในหลวงที่สุดที่ในโลก
black-army
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 827

« ตอบ #24 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2013, 07:04:23 AM »

+1   ขอบพระคุณทุกท่านครับ  เดียวเข้าเมืองแล้วจะซื้อมาใช้ครับ.......แล้วจะเปลี่ยนน็อตใหม่เลย

เปลี่ยนเป็นแบบ แบนครับ......คงจะหมดปัญหาในครั้งต่อไปครับ

naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #25 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2013, 09:17:28 PM »

+1   ขอบพระคุณทุกท่านครับ  เดียวเข้าเมืองแล้วจะซื้อมาใช้ครับ.......แล้วจะเปลี่ยนน็อตใหม่เลย

เปลี่ยนเป็นแบบ แบนครับ......คงจะหมดปัญหาในครั้งต่อไปครับ

น็อตของโคลท์ 1911 จากโรงงานเขาผ่าหัวมากว้าง สามารถตะแคงกระสุนใช้จานท้ายปลอกถอดน็อตได้ครับ... ลองดูว่าถ้าได้น็อตใหม่ผ่าหัวมากว้างทำนองเดียวกันฯ ก็จะได้ถอดล้างดูแลรักษาง่ายครับ...
black-army
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 827

« ตอบ #26 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2013, 09:21:10 PM »

+1   ขอบพระคุณทุกท่านครับ  เดียวเข้าเมืองแล้วจะซื้อมาใช้ครับ.......แล้วจะเปลี่ยนน็อตใหม่เลย

น็อตของโคลท์ 1911 จากโรงงานเขาผ่าหัวมากว้าง สามารถตะแคงกระสุนใช้จานท้ายปลอกถอดน็อตได้ครับ... ลองดูว่าถ้าได้น็อตใหม่ผ่าหัวมากว้างทำนองเดียวกันฯ ก็จะได้ถอดล้างดูแลรักษาง่ายครับ...

ทาบทามครูปืนไว้ดูให้แล้วครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 14, 2013, 06:11:42 AM โดย black-army » บันทึกการเข้า

Earthworm
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 211

« ตอบ #27 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2013, 10:35:17 AM »

ลองไปหายืมคีมปากแหลม(ที่คุณภาพดีๆ) มาจับหมุนดูก่อนก็ได้ครับ  ด้ามยางมันพอยืดหยุ่นให้ปลายคีมจับหัวน๊อตได้  พวกกาวมันไม่ค่อยจะทนแรงบิดได้เท่าไหร่ ถ้าแน่นมากบวกกับมีพื้นที่ให้กาวมันน้อย  ไม่น่าจะไขออกได้ครับ  ถ้าคีมจับไม่ออกจริงๆ ก็ใช่เจ้าตัวบ่งน๊อตเกลียวซ้ายนี่แหละครับ   
             ของเดิมเขาก็ทำมาดีอยู่แล้ว อยากหล่อเปลี่ยนเป็นน๊อตแต่ง รูเล็กจิ๊ดเดียว กว่าจะเอาออกได้คงจำไปนานเลยครับ  ไหว้
คนส่องกล้อง
ปัจจตัง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 162

« ตอบ #28 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2013, 01:04:47 PM »

ผมูรูปไม่ชัด แต่เดาว่าร่องประแจหกเหลี่ยมมันรูดเยินหรือเปล่า สาเหตุมาจากเอาประแจมิลไขหรือเปล่า ครับ
       ผมช่างบ้านนอก เล่นง่ายเอาไขควงแบนด้ามตอกยี่ห้อดีๆปลายบางๆหน่อยตอกสวนกลับตรงขอบหัวสกรู ถ้าขยับได้นิดหนึ่งก็หมุนออกง่ายแล้ว หาโซเน๊กหยอดช่วยหน่อยก็ดี ครับ

ตามความเห็นส่วนตัว อีพ๊อกซี่แม้จะแข็งขนาดไหนก็ไม่สามารถทนประแจอัลเลนได้ ครับ

naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #29 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2013, 02:38:26 PM »

ลองไปหายืมคีมปากแหลม(ที่คุณภาพดีๆ) มาจับหมุนดูก่อนก็ได้ครับ  ด้ามยางมันพอยืดหยุ่นให้ปลายคีมจับหัวน๊อตได้...

เห็น Post นี้แล้วนึกถึงคีมล็อกตัวเล็กๆครับ... ซื้อในโลตัสราคาไม่เกิน 200 บาท ปากมันเล็กพอแหย่กดเนื้อยางลงไปบีบหัวน็อตไหวฯ, หรือหากมันแหย่งลงไปบีบไม่ถนัด จะเอามีดแซะเนื้อยางออกให้เป็นหลุมฯ ก็ยังพอไหวครับ ด้ามยางเป็นหลุมนิดหน่อยคงพอไหวครับ...

จะว่าไปนายสมชายไม่ชอบด้ามยางเอาเสียเลย... คือไม่ชอบที่ด้ามมันหนืดมือ ไม่ไหลลงง่ามลงตำแหน่งเดิมเวลาเรารีบกำด้ามน่ะครับ, แล้วรีบๆยิงแบบไม่ดูศูนย์นี่หากกำด้ามไม่ลงตำแหน่งเดิมได้ทุกครั้งนี่ยิงไม่ดูศูนย์จะไม่เป็นกลุ่มเลยครับ...
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์