๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 29, 2024, 05:15:44 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3] 4 5 6 ... 16
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอเชิญเข้าร่วมการแข่งขันยิงปืนยาวอัดลม สะสมคะแนนประจำปี สนามที่ 3/2556 แข่งขันแบบ FIELD TARGE  (อ่าน 46580 ครั้ง)
tui086
Hero Member

คะแนน 1083

« ตอบ #30 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2013, 12:27:12 PM »

พาล เจง เจง ....... ว่าแต่ว่า จะเอากันเมื่อไหร่ดีครับ...จะได้เตรียมขอวีซ่า....
AJ_6080
พระราม2 กทม.
Hero Member

คะแนน 1600

บารมี-มีได้เพราะความดี...

« ตอบ #31 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2013, 12:42:33 PM »

พาล เจง เจง ....... ว่าแต่ว่า จะเอากันเมื่อไหร่ดีครับ...จะได้เตรียมขอวีซ่า....

ว่าจะรอพี่ตุ้ย รับปืนก่อน... เดี๋ยวจะมีข้ออ้างเวลาแพ้เจ้าจุก เห็นจุกมันว่ามาแบบนี้นะครับ... คิก คิก คิก คิก

ผมรักในหลวง...ครับ
Exxx
โดนทุกที่ ยกเว้นตรงที่เล็ง
Hero Member

คะแนน 694

« ตอบ #32 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2013, 01:41:27 PM »

กติกา และการนับคะแนน ลงไว้ที่หน้า1 แล้วครับ

อย่าลืมซ้อมกันด้วยนะครับ

โดยเฉพาะการปรับ กล้องเล็ง...

...........เตรียมแล้ว  เริ่มแล้ว ....... Cheesy  หลังจากเริ่มตั้งกล้องมาหลายสัปดาห์เพิ่งจะแล้วเสร็จ  ก็วางพาดปืนไว้กับที่วาง โดยไม่ได้เก็บใส่ในกระเป๋า   ตั้งใจไว้ว่าวันหยุดมีเวลาว่างก็จะเอามาซ้อมเข้มล่ะ  ปรากฏว่าเมื่อคืนที่ผ่านมา ปืนที่วางพาดไว้ล้มลงพื้นทำให้กล้องเคลื่อน ลองยิงที่ 12 เมตร กระสุนถูกห่างจากที่เล็งไว้ ประมาณ 3 นิ้ว  นี่ถ้ายิงเป้า 30 เมตร เป้ากระดาษขนาด A4  เชื่อได้ว่าหลุดแน่ๆ เลย ... หัวเราะร่าน้ำตาริน    เซ็งชะมัด !!  ต้องมาเริ่มนับหนึ่งกับการตั้งกล้องอีกครั้ง.....ถ้าผมลงสนามงวดนี้ไม่ทันให้โทษที่ต้นเหตุ  ตาExxx   ตาDunk  ได้เลย.... ยิ้มีเลศนัย

12 เมตรหลุดไป 3 นิ้ว สงสัยไม่ใช่กล้องแล้วล่ะ ปืนหมดอายุมากกว่า ขายเลยครับครึ่งราคา เอามาขายวันแข่งเลยพี่
ไม่ต้องตั้งกล้องหรอกพี่ ถ้าพี่มาจริงผมให้ยืมปืนยิงพร้อมกระสุนที่พี่ให้มาเลย แถมถ้วยทองพิเศษให้ด้วย (ยาหม่องถ้วยทอง ป้องกัน ผสว เป็นลม)  คิก คิก ขำก๊าก ยิ้มีเลศนัย

sakda m41 รักในหลวง
Hero Member

คะแนน 751

« ตอบ #33 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2013, 02:35:17 PM »

พี่ FT โดนหลายดอกเลยครับงานนี้ ถ้าออกมาช้ากว่านี้ สงสัยจะโดนเพิ่ม คิก คิก คิก คิก
FTman.
Full Member

คะแนน 159

« ตอบ #34 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2013, 06:47:02 PM »

กติกา และการนับคะแนน ลงไว้ที่หน้า1 แล้วครับ

...........เตรียมแล้ว  เริ่มแล้ว ....... Cheesy  หลังจากเริ่มตั้งกล้องมาหลายสัปดาห์เพิ่งจะแล้วเสร็จ  ก็วางพาดปืนไว้กับที่วาง โดยไม่ได้เก็บใส่ในกระเป๋า   ตั้งใจไว้ว่าวันหยุดมีเวลาว่างก็จะเอามาซ้อมเข้มล่ะ  ปรากฏว่าเมื่อคืนที่ผ่านมา ปืนที่วางพาดไว้ล้มลงพื้นทำให้กล้องเคลื่อน ลองยิงที่ 12 เมตร กระสุนถูกห่างจากที่เล็งไว้ ประมาณ 3 นิ้ว  นี่ถ้ายิงเป้า 30 เมตร เป้ากระดาษขนาด A4  เชื่อได้ว่าหลุดแน่ๆ เลย ... หัวเราะร่าน้ำตาริน    เซ็งชะมัด !!  ต้องมาเริ่มนับหนึ่งกับการตั้งกล้องอีกครั้ง.....ถ้าผมลงสนามงวดนี้ไม่ทันให้โทษที่ต้นเหตุ  ตาExxx   ตาDunk  ได้เลย.... ยิ้มีเลศนัย

12 เมตรหลุดไป 3 นิ้ว สงสัยไม่ใช่กล้องแล้วล่ะ ปืนหมดอายุมากกว่า ขายเลยครับครึ่งราคา เอามาขายวันแข่งเลยพี่
ไม่ต้องตั้งกล้องหรอกพี่ ถ้าพี่มาจริงผมให้ยืมปืนยิงพร้อมกระสุนที่พี่ให้มาเลย แถมถ้วยทองพิเศษให้ด้วย (ยาหม่องถ้วยทอง ป้องกัน ผสว เป็นลม)  คิก คิก ขำก๊าก ยิ้มีเลศนัย

บอกปืนแย่ กล้องเอ๋อ ยอมรับได้  แต่บอกเป็น ผสว. จะเตรียม ยาหอม ยาดม ยาหม่อง  ป๊าดโธ่.. ยี๊  ทำไมไม่บอกยี่ห้อมาด้วย จะได้รู้ว่าถูกใจไหม.
 ..........เป็น ผสว.น่ะเหรอ หน้าที่นั้นน่ะยกให้ท่านประธานฯ ไปอีกตำแหน่งเถอะ....แกเหมาะสมม๊ากกก.. เยี่ยม ขำก๊าก. ขำก๊าก

sitta.
Hero Member

คะแนน 488

« ตอบ #35 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2013, 09:47:33 AM »

บอกปืนแย่ กล้องเอ๋อ ยอมรับได้  แต่บอกเป็น ผสว. จะเตรียม ยาหอม ยาดม ยาหม่อง  ป๊าดโธ่.. ยี๊  ทำไมไม่บอกยี่ห้อมาด้วย จะได้รู้ว่าถูกใจไหม.
 ..........เป็น ผสว.น่ะเหรอ หน้าที่นั้นน่ะยกให้ท่านประธานฯ ไปอีกตำแหน่งเถอะ....แกเหมาะสมม๊ากกก.. เยี่ยม ขำก๊าก. ขำก๊าก

ตอนเด็กๆ ผมก็ชอบพาดปืนตั้งไว้ตามมุม ตามผนัง ครั้งสุดท้ายที่เลิกทำก็เพราะปืนล้ม ลำกล้องหัก 2 ท่อน ดูแล้วลำกล้องปืนทำด้วยเหล็กหล่อ
ตั้งแต่นั้นมาก็นอนปืนตลอด
FTman.
Full Member

คะแนน 159

« ตอบ #36 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2013, 03:51:56 PM »

เพ่รับ   เพ่ AJ . Smiley  ขอถามเป็นแนวทางการซ้อมหน่อยเด่ะ....เป้าวางมีทั้ง มุมกด มุมเงย  ปาวเพ่...เพ่ๆ ท่านอื่นที่ทราบก็บอกได้นะ. Cheesy
AJ_6080
Hero Member

คะแนน 1600

« ตอบ #37 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2013, 06:23:08 PM »

เพ่รับ   เพ่ AJ . Smiley  ขอถามเป็นแนวทางการซ้อมหน่อยเด่ะ....เป้าวางมีทั้ง มุมกด มุมเงย  ปาวเพ่...เพ่ๆ ท่านอื่นที่ทราบก็บอกได้นะ. Cheesy

ต้องรอคณะกรรมการประชุม และตรวจสภาพของสนามก่อนจัดวางเป้าครับ เพราะต้องคำนึงถึงความปลอดภัยด้วยครับ

แล้วจะมารายงานให้ทราบเมื่อพร้อม แต่ท่านพี่ซ้อมไว้ก็ไม่เสียหายนะครับ แต่อย่าหักโหมล่ะครับ

ท่ายากเล็งนานๆ เดี่ยวเส้นยึดต้องพึ่งหมอจับเส้นอีก... คิก คิก คิก คิก

KETAR.22
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 447

EDgun Matador .22Long Bullpup

« ตอบ #38 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2013, 10:39:11 PM »

ที่ผ่านๆมา การแข่งขันจะจัดในสนามยิงปืนมาตรฐาน จะมีข้อจำกัดของพื้นที่ในการวางเป้า

จึงวางได้แต่ในแนวราบ หรือไม่สูงเกินหัวเข่า ผมก็อยากให้มีมุมสูง หรือมุมเงย...!!! แต่ลูกมันจะข้ามกำแพงครับ

ถ้าเป็นสนามที่เป็นพื้นที่ส่วนตัว เช่นในสวน ในไร่ ที่มีรั้วรอบขอบชิด หรือเป็นที่โล่งกว้างๆ ผมคิดว่าคงจะวางเป็าแข่งขันแบบ FTได้เต็มรูปแบบครับ

MAXIMA จัดจำหน่ายสุดยอดผลิตภัณฑ์หล่อลื่นและเชื้อเพลิง

http://www.facebook.com/media/set/?set=a.3376275986157.109092.1847077580&type=3#!/photo.php?fbid=3376276426168&set=a.3376275986157.109092.1847077580&type=3&theater
Dunk
Moderator
Hero Member

คะแนน 1657

« ตอบ #39 เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2013, 01:02:10 AM »

ถามทำไมครับเพ่..... จะมาเหรอ ถ้าจะมาจริง เดี๋ยวเจ้าจุกจะหากลองยาวไปแห่รับหน้าซอย 76เลยเพ่.....  Huh

AJ_6080
Hero Member

คะแนน 1600

« ตอบ #40 เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2013, 12:04:52 PM »

ขอแจ้งนัดครับ

ขอเชิญให้คณะกรรมการทุกท่านและเพื่อนๆสมาชิกปืนอัดลม

มาประชุมที่ สนามยิงปืนพระประแดง ซอยสุขสวัสดิ์ 76 เพื่อกำหนดและทดสอบ

การจัดยิงแข่งขันปืนยาวอัดลม แบบ Field Target ด้วยครับ ( 5 เป้าทดสอบ )

วันเสาร์ที่ 27 ก.ค.2556 เวลา 13.00 น. มีขนม+เครื่องดื่ม พร้อมครับ

ขอบคุณครับ

AJ_6080 หน่อง / Jukdk จุก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 22, 2013, 12:31:45 PM โดย AJ_6080 » บันทึกการเข้า

montri.7
Anschutz 2025
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 889

« ตอบ #41 เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2013, 12:22:44 PM »

เป็นพรุ่งนี้ละแจ่มเลยหยุดพอดี คิก คิก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 22, 2013, 01:27:14 PM โดย montri.7 » บันทึกการเข้า

jukdk
ชมรมคนรักปืนลม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 917

STEYR LG 110 HP HUNTING .22

« ตอบ #42 เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2013, 06:51:46 PM »

ถามทำไมครับเพ่..... จะมาเหรอ ถ้าจะมาจริง เดี๋ยวเจ้าจุกจะหากลองยาวไปแห่รับหน้าซอย 76เลยเพ่.....  Huh
              เอานางรำด้วยไหม

สิทธิโชค
     T 0909724872 (รับอัดอากาศ)
AJ_6080
Hero Member

คะแนน 1600

« ตอบ #43 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2013, 08:44:06 AM »

คิดว่าวันเสาร์นี้น่าจะพอรู้คร่าวๆครับ หลังคณะกรรมการได้มาประชุมกันครับ Smiley Smiley

Kit-PJY
Jr. Member
**

คะแนน 16

« ตอบ #44 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2013, 12:11:46 PM »

เตรียมออกกำหนดวันแข่งแล้วซิครับพี่ๆ Grin
หน้า: 1 2 [3] 4 5 6 ... 16
  พิมพ์