๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
มีนาคม 29, 2024, 11:46:09 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3 4 ... 16
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอเชิญเข้าร่วมการแข่งขันยิงปืนยาวอัดลม สะสมคะแนนประจำปี สนามที่ 3/2556 แข่งขันแบบ FIELD TARGE  (อ่าน 45148 ครั้ง)
AJ_6080
พระราม2 กทม.
Hero Member

คะแนน 1600

บารมี-มีได้เพราะความดี...

« เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2013, 10:22:34 PM »

ขอเชิญเข้าร่วมการแข่งขันยิงปืนยาวอัดลม สะสมคะแนนประจำปี สนามที่ 3/2556 แข่งขันแบบ FIELD TARGET

ชมรมคนรักปืนอัดลม(Thai airgun club)จัดแข่งขันยิงปืนยาวอัดลมเก็บคะแนนสะสมประจำปี 2556
                            จัดแข่งขันที่สนามยิงปืนพระประแดง(สุขสวัสดิ์76)  กรุงเทพฯ
                  ใน วันอาทิตย์ที่ 25 สิงหาคม 2556 ตั้งแต่เวลา 08.30 น. ถึงเวลา 17.30 น.  
            สอบถามเพิ่มเติมได้ที่ โทร. 090-972-4872 คุณจุก , โทร. 081-920-6080 คุณหน่อง

กติกาการแข่งขัน Field Target
กติกาการแข่งขัน และการนับคะแนน FIELD TARGET  สนาม 3/2556
    ประเภทของปืน ที่ใช้แข่งขันมี 2 ประเภท คือ
      - แบบ PCP  รวมทั้งขนาด .177 และ .22
      - แบบสปริง  รวมทั้งขนาด .177 และ .22
ปืนทั้ง 2 ประเภทจะใช้ระยะยิงเดียวกัน นับคะแนน/จัดอันดับ แบบแยกประเภท
      -  คะแนนรวมสูงสุด  40 คะแนน
      -  ยิงเป้าล้ม         นับ  1  คะแนน
      -  ยิงเป้าไม่ล้ม     นับ  0  คะแนน
      -  ยิงโดนบริเวณ Killzone แต่เป้าไม่ล้ม  นับ 0 คะแนน
      -  คำตัดสินของกรรมการถือเป็นที่สุด
1. การยิง ทั้งหมดมี 6 สถานี รวม 20 เป้า แต่ละสถานีใช้เวลาในการยิงรวม 6 นาที
    ให้นักกีฬายิงเรียงตามลำดับหมายเลขของเป้า และในระหว่างยิงแข่งขัน นักกีฬาสามารถลั่นกระสุนได้เพียง
    แค่ตามจำนวนเป้าเท่านั้น
2. กรรมการเป็นผู้สั่งเริ่มยิงในแต่ละสถานี กรณีนักกีฬายิงก่อน ที่กรรมการสั่งยิง ให้นับเสีย 1 เป้า
    ปืนลั่น ให้นับเสีย 1 เป้า  
3. หากขณะทำการแข่งขันอยู่ นักกีฬาที่มีปัญหาเรื่องปืนขัดข้อง หรือเป้ายิงขัดข้อง จะต้องหยุดยิง
    ทันทีและแจ้งให้กรรมการทราบ  เพื่อทำการตรวจสอบก่อน  และระหว่างที่กรรมการตรวจเช็คเป้า
    ให้เข้าระบบเซฟตี้ของปืนไว้ และวางปืนไว้ในที่กำหนด หากฝ่าฝืนสถานีนั้นปรับ เสียคะแนนทั้งสถานี            
4. ยิงทั้งหมด 3 รอบ คะแนนที่ได้รอบละ 20 คะแนน กรรมการ จะนับคะแนนรอบที่ได้คะแนนมาก
    ที่สุด 2 รอบ นำมารวมกัน คะแนนเต็ม 40 คะแนน
5. ระหว่างการแข่งขันใน 1 รอบยิง ห้ามนักกีฬาทำการเติมลมปืน
6. กรณีที่มีผู้ที่ได้คะแนนรวม 2 รอบยิง เสมอกัน กรรมการจะใช้วิธียิงเป้า ตามท่าการยิงต่างๆ   ที่กรรมการ
   กำหนดเพื่อชิงตำแหน่งในอันดับนั้นๆ เช่น
    6.1 กรณีที่คะแนนรวมเสมอกันในสี่อันดับแรก ผู้ที่ได้คะแนนเสมอกันต้องยิงเป้าตัดสิน โดยใช้เป้าและท่า
         แข่งขันเดียวกัน โดยกรรมการจะเป็นผู้กำหนดเป้าและท่ายิง ตัดสินโดยการยิงชิงอันดับของผู้ที่ได้  
         คะแนนเสมอกัน กรรมการสั่งยิงทีละนัด รวมทั้งหมด 5 นัด หากยังเสมอกันอีก กรรมการจะให้ยิง
         ตัดสินแบบนัดต่อนัด
    6.2 ถ้าอันดับหนึ่งเท่ากันสองคน อันดับสาม,สี่และห้า คะแนนเรียงกัน ก็เอาสองคนแรกออกไปยิงเพื่อหา
         ที่หนึ่งและที่สอง ถ้าอันดับสามเท่ากันสองคน อันดับหนึ่ง,สองและห้า คะแนนเรียงกัน นำอันดับ
         สามสองคนออกไปยิงเพื่อหา อันดับที่สามและสี่
7. ปืนทุกกระบอกที่เข้าแข่งขัน ต้องเป็นปืนที่จดทะเบียนถูกต้องตามกฎหมายเท่านั้น    
8. วันแข่งขัน จะไม่อนุญาติให้ยิงทดสอบในช่องแข่งขัน หากผู้ที่ต้องการ ทดลองปืน สอบศูนย์กล้อง
    ต้องใช้สนามปืนสั้น 25 เมตร ครับ

ท่าบังคับยิงต่างๆ คู่กับการตั้งระยะเป้า
ท่านอน  ลำตัวต้องแนบลงกับพื้น ปืน แขนทั้งสองข้าง นับจากข้อศอกมาถึงนิ้วมือ ต้องไม่พิง หรือมีวัตถุใด
            มารองรับได้  อนุญาตให้ใช้หมอนรองข้อศอกได้หนึ่งข้าง
ท่านั่งตั้งเข่า  เท้าทั้งสองข้างและหัวเข่าหนึ่งข้างต้องสัมผัสพื้น เท้าหลังต้องตั้งตรงขึ้นในแนวเดียวกับหัวเข่า
              ข้อมือด้านหน้าที่ถือปืนต้องลอย หรือห้ามพาดข้อมือบนเข่าหรือต้นขา อนุญาตให้ใช้หมอนรอง
               ข้อเท้าหรือหัวเข่าได้
ท่ายืน    ยืนเท้าสองข้างติดพื้น ห้ามพาด หรือพิงส่วนใดส่วนหนึ่งของร่างกายกับวัตถุอื่นๆ ในสนาม
ท่ายิงฟรีสไตล์  อนุญาติให้ใช้สายรัดช่วยพยุงร่างกายได้แต่ต้องไม่สูงเกินระดับเอวขึ้นมา

หมายเหตุ1 หมอนรองต้องมีความสูงไม่เกิน 10 ซม.

เป้า
ขนาด Kill Zone เป้าขนาดมาตราฐานคือ 15 มม. ถึง 40 มม.
ขนาด Kill Zone เป้าขนาดใหญ่คือ 40 มม.
ขนาด Kill Zone เป้าขนาดกลางคือ 25 มม.
ขนาด Kill Zone เป้าขนาดเล็กคือ 15 มม.

การตั้งเป้า
เป้าต้องตั้งในระยะไม่ต่ำกว่า 10 เมตร และไม่เกิน 50 เมตร

ท่ายืน
   -ไม่เกิน 15 เมตร ให้ใช้เป้าขนาดเล็ก
   -ไกลกว่า 15 เมตร แต่ไม่เกิน 20 เมตรใช้เป้าขนาดกลาง
   -ไกลกว่า 20 เมตรแต่ไม่เกิน 25 เมตรใช้เป้าขนาดใหญ่

ท่านั่งตั้งเข่าและท่านอน
   -ให้ตั้งที่ระยะ 15 เมตร ขึ้นไป ไม่เกิน 20 เมตรใช้เป้าขนาดเล็ก
   -ไกลกว่า 20 เมตรแต่ไม่เกิน 30 เมตรใช้เป้าขนาดกลาง
   -ไกลกว่า 30 เมตรแต่ไม่เกิน 40 เมตรใช้เป้าขนาดใหญ่

ท่าฟรีสไตล์ให้เริ่มต้นตั้งเป้า
   -ให้เริ่มตั้งแต่ 15 เมตร แต่ไม่เกิน 25 เมตร ใช้เป้าขนาดเล็ก
   -ไกลกว่า 25 เมตร แต่ไม่เกิน 35 เมตรใช้เป้าขนาดกลาง
   -ไกลว่า 35 เมตรแต่ไม่เกิน 50 เมตรใช้เป้าขนาดใหญ่

รางวัลประเภทปืนการแข่งขัน
  - ปืนอัดลม แบบ PCP  
ชนะเลิศ                     =  ถ้วยรางวัลเกียรติยศ,ใบประกาศเกียรติคุณ
รองชนะเลิศอันดับ 1     =  ถ้วยรางวัลเกียรติยศ,ใบประกาศเกียรติคุณ
รองชนะเลิศอันดับ 2     =  ถ้วยรางวัลเกียรติยศ,ใบประกาศเกียรติคุณ
รองชนะเลิศอันดับที่ 3 ถึง 6   =  ใบประกาศเกียรติคุณ
  - ปืนอัดลมแบบ  สปริง      
ชนะเลิศ                     =  ถ้วยรางวัลเกียรติยศ,ใบประกาศเกียรติคุณ
รองชนะเลิศอันดับ 1     =  ถ้วยรางวัลเกียรติยศ,ใบประกาศเกียรติคุณ
รองชนะเลิศอันดับ 2     =  ถ้วยรางวัลเกียรติยศ,ใบประกาศเกียรติคุณ
รองชนะเลิศอันดับที่ 3 และ 4  =  ใบประกาศเกียรติคุณ
  - ปืนอัดลม แบบ PCP ประเภทมือใหม่

การลงทะเบียน    
 - ผู้เข้าร่วมการแข่งขันจะต้องชำระค่าลงทะเบียนเป็นเงิน 800 บาทต่อ 1 ท่าน รับตั๋วแข่งขัน ยิงได้ 3 รอบ
 - ผู้ที่ไม่เคยเข้าแข่งขัน ชมรมยินดี ลดค่าลงทะเบียนเข้าแข่งขันให้ 500 บาท รับตั๋วแข่งขัน ยิงได้ 3 รอบ
 - เริ่มเปิดลงทะเบียน 8.30 น. กรรมการเริ่มปล่อยตัวเริ่มแข่งขัน 9.00 น.
 - ทางชมรมฯจัดเลี้ยงอาหารเที่ยงหนึ่งมื้อ (บุฟเฟ่) เครื่องดื่มฟรีตลอดการแข่งขัน
- สมาชิก 1 ท่านสามารถสมัครลงแข่งขันได้ทั้ง 2 ประเภท คือ ปืนอัดลม แบบ PCP และแบบ ปืนสปริง

หมายเหตุ2  รูป ท่าบังคับยิงในท่าต่างๆ และท่ายิงแบบฟรีสไตล์

ท่าบังคับ ยืนยิง

ท่าบังคับ นอนยิง

ท่าบังคับ นั่งยิง

ท่ายิงฟรีสไตล์

ท่าบังคับ นั่งผิดกติกา ที่เท้าด้านหลัง / แต่สามารถใช้เป็น ท่าฟรีสไตล์ ได้

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 19, 2015, 05:40:08 PM โดย AJ_6080 » บันทึกการเข้า

ผมรักในหลวง...ครับ
AJ_6080
Hero Member

คะแนน 1600

« ตอบ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2013, 10:22:43 PM »

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 20, 2013, 02:03:58 AM โดย AJ_6080 » บันทึกการเข้า

ถั่วดำ
Full Member

คะแนน 103

« ตอบ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2013, 10:36:16 PM »

ลูก ลูก เก็บของขึ้นรถ
นะครับ
Hero Member

คะแนน 686

AIR ARMS S510TC .22 AA TDR FAC .177 HW97K .177

« ตอบ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2013, 10:45:32 PM »

คณะกรรมการ กำลังจะประชุมพร้อมทั้งกำหนดวันแข่งขัน ยิงปืนอัดลม สนาม 3/2556 แบบ FIELD TARGET

แล้วจะประกาศให้ทราบ ในเวลาต่อไปครับ  หลงรัก หลงรัก
เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม
 Cheesy+1 ครับ ไหว้

Anirut ( mon )
Full Member

คะแนน 58

« ตอบ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2013, 11:50:50 PM »

แหมๆคุณโจ้ ยังไม่กำหนดวันแข่งขันก้สั่งให้ลูกๆเตรียมพร้อมแล้วหรอ  คิก คิก คิก คิก
FTman.
Full Member

คะแนน 159

« ตอบ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2013, 10:07:56 AM »

คณะกรรมการ กำลังจะประชุมพร้อมทั้งกำหนดวันแข่งขัน ยิงปืนอัดลม สนาม 3/2556 แบบ FIELD TARGET

แล้วจะประกาศให้ทราบ ในเวลาต่อไปครับ  หลงรัก หลงรัก

.............FT  มาแล้วแบบนี้ต้อง  ซ้อม ซ้อม ซ้อม...ตื่นเต้น ตื่นเต้น.  Cheesy
Exxx
โดนทุกที่ ยกเว้นตรงที่เล็ง
Hero Member

คะแนน 694

« ตอบ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2013, 10:48:50 AM »

.............FT  มาแล้วแบบนี้ต้อง  ซ้อม ซ้อม ซ้อม...ตื่นเต้น ตื่นเต้น.  Cheesy

ซ้อมอะไรครับพี่  ตกใจ ซ้อมเปิดเว็ปดูรูปการแข่งขันแน่เลย  งอน ตื่นเต้นๆๆๆ รูปมาแล้ว  แลบลิ้น
พี่ไม่แข่งซักที พวกกระผมก็รออยู่  คิก คิก เอาไอ้เอ๋อของพี่มาโชว์หน่อย ไม่งั้นโดนเอ็ดกันรุมแน่  โดนชก
ผมยังติดค้างเลี้ยงกาแฟพี่ไว้หลายแก้ว แข่งครั้งนี้พี่ไม่มา กาแฟหมดอายุนะครับ  ยิ้มีเลศนัย

Sweety Tangmo
มือปืนมังสวิรัติ...(ไม่ทำ...แต่ทานได้...)
Hero Member

คะแนน 447

พันธมิตรปืนสปริง...Diana M54

« ตอบ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2013, 11:45:12 AM »

แตงโมฯ...ยังไม่หายปวดแขนดี ทุกวันนี้...ยังล้าๆอยู่เลย  โดนชก ...แข่งอีกแล้ว อ๋อย

พี่ม้า...ขา
AJ_6080
Hero Member

คะแนน 1600

« ตอบ #8 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2013, 12:18:49 PM »

ซ้อมอะไรครับพี่  ตกใจ ซ้อมเปิดเว็ปดูรูปการแข่งขันแน่เลย  งอน ตื่นเต้นๆๆๆ รูปมาแล้ว  แลบลิ้น
พี่ไม่แข่งซักที พวกกระผมก็รออยู่  คิก คิก เอาไอ้เอ๋อของพี่มาโชว์หน่อย ไม่งั้นโดนเอ็ดกันรุมแน่  โดนชก
ผมยังติดค้างเลี้ยงกาแฟพี่ไว้หลายแก้ว แข่งครั้งนี้พี่ไม่มา กาแฟหมดอายุนะครับ  ยิ้มีเลศนัย

เห็นด้วยกับพี่เอ๊กซ์ ครับผม +1 .... Grin Grin

AJ_6080
Hero Member

คะแนน 1600

« ตอบ #9 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2013, 12:19:26 PM »

แตงโมฯ...ยังไม่หายปวดแขนดี ทุกวันนี้...ยังล้าๆอยู่เลย  โดนชก ...แข่งอีกแล้ว อ๋อย

มากินด้วยนะครับ พี่โม.... แลบลิ้น แลบลิ้น

Sweety Tangmo
มือปืนมังสวิรัติ...(ไม่ทำ...แต่ทานได้...)
Hero Member

คะแนน 447

พันธมิตรปืนสปริง...Diana M54

« ตอบ #10 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2013, 01:24:33 PM »

มากินด้วยนะครับ พี่โม.... แลบลิ้น แลบลิ้น

น่ารักรึเปล่าว ล่ะ

พี่ม้า...ขา
jukdk
ชมรมคนรักปืนลม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 917

STEYR LG 110 HP HUNTING .22

« ตอบ #11 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2013, 02:04:28 PM »

555 ได้ใจจริงๆ น้าโจ้ กับน้าเต้ย  ไฟแรงจริงๆ + 1 ไปครับ

สิทธิโชค
     T 0909724872 (รับอัดอากาศ)
sitta.
Hero Member

คะแนน 488

« ตอบ #12 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2013, 02:46:46 PM »

555 ได้ใจจริงๆ น้าโจ้ กับน้าเต้ย  ไฟแรงจริงๆ + 1 ไปครับ

เตรียมแค่กระสุน ส่วนปืนไปหายืมแถวแนวยิง เลือกเอากระบอกเจ๋งๆ หน่อย
Dunk
Moderator
Hero Member

คะแนน 1657

« ตอบ #13 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2013, 03:10:25 PM »

ยึดปาล์มเรสสิ่ครับExxx  คิก คิก คิก คิก คิก คิก

FTman.
Full Member

คะแนน 159

« ตอบ #14 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2013, 07:23:12 PM »

ยึดปาล์มเรสสิ่ครับExxx  คิก คิก คิก คิก คิก คิก

อ่ะฮ้า...สองหนุ่มโฉด  งอน
............ทั้งจะยึด   ทั้งจะเอาเครื่องดื่มมาล่อ  กะจะแอบเอายาปลุกเซ็กส์มาใส่ให้กินเพื่อเครมเค้าล่ะซี่...คนเราสมัยนี้นะ  จะไว้ใจดีไหมเนี่ย.......ฮ่าๆ  ๆ  ( เดี๋ยวก็รู้ใครใส่ให้ใครก่อน.. ยิ้มีเลศนัย  ขำก๊าก)
หน้า: [1] 2 3 4 ... 16
  พิมพ์