๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 19, 2024, 07:37:25 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: g19 g4 อยากทราบศูนย์หน้าขยับเลื่อนได้บ้างไหม  (อ่าน 1841 ครั้ง)
g19 g4 *** ( รักในหลวง ) ***
Newbie
*

คะแนน 3

« เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2013, 07:20:03 PM »

ไหว้  ผมมีปัญหาเกี่ยวกับศูนย์ปืนอยู่ครับคือกินซ้ายมือบน ปรับศูนย์หลังแล้วก็ยังไม่หาย ทุกครั้งต้องเล็งเผื่อตลอด คิดที่จะปรับเลื่อนศูนย์หน้า แต่ไม่แน่ใจว่าปรับได้บ้างไหม รบกวนขอคำแนะนำจากพี่ๆด้วย ขอขอบพระคุณไว้ ณ โอกาสนี้ด้วยครับ ไหว้ ไหว้ ไหว้
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4087

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2013, 07:42:03 PM »

ไหว้  ผมมีปัญหาเกี่ยวกับศูนย์ปืนอยู่ครับคือกินซ้ายมือบน ปรับศูนย์หลังแล้วก็ยังไม่หาย ทุกครั้งต้องเล็งเผื่อตลอด
คิดที่จะปรับเลื่อนศูนย์หน้า แต่ไม่แน่ใจว่าปรับได้บ้างไหม รบกวนขอคำแนะนำจากพี่ๆด้วย ขอขอบพระคุณไว้ ณ โอกาสนี้ด้วยครับ ไหว้ ไหว้ ไหว้

ศูนย์ หน้าของ Glock ทุกรุ่น ถอดได้ แต่ปรับไม่ได้ ครับ

ปืนทุกกระบอก มีต้นแบบ เหมือนกัน ที่ผ่านการทดสอบมาแล้ว
ตามที่บอก สาเหตุ อาจเกิดจาก ตัวเรา ที่เป็นคนยิง ที่มีความคลาดเคลื่อน ก็ได้ครับ  ไหว้ 

Newbie
*

คะแนน 3

« ตอบ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2013, 08:00:00 PM »

สรุปหัวข้อ
ข้อความเมื่อ: วันนี้ เวลา 07:42:03 PM ข้อความโดย: Ro@d - รักในหลวง

ศูนย์ หน้าของ Glock ทุกรุ่น ถอดได้ แต่ปรับไม่ได้ ครับ

ปืนทุกกระบอก มีต้นแบบ เหมือนกัน ที่ผ่านการทดสอบมาแล้ว
ตามที่บอก สาเหตุ อาจเกิดจาก ตัวเรา ที่เป็นคนยิง ที่มีความคลาดเคลื่อน ก็ได้ครับ   
[/color]

ไหว้ ไหว้ ไหว้ พอดีเคยคุยกับเพื่อนที่ใช้อยู่ บอกว่าปรับได้บ้างเล็กน้อย โดยไม่ต้องคลายน้อต6เหลี่ยมใต้ศูนย์ แต่ต้องค่อยๆปรับ เพียงแต่ผมไม่แน่ใจว่าปรับแล้วจะยังล็อกอยู่หรือไม่ จึงได้ถามพี่ๆท่านใดเคยมีประสบการณ์ตรงนี้บ้าง
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1990

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2013, 01:14:38 AM »

สรุปหัวข้อ
ข้อความเมื่อ: วันนี้ เวลา 07:42:03 PM ข้อความโดย: Ro@d - รักในหลวง

ตามที่บอก สาเหตุ อาจเกิดจาก ตัวเรา ที่เป็นคนยิง ที่มีความคลาดเคลื่อน ก็ได้ครับ   
[/color]

ไหว้ ไหว้ ไหว้ พอดีเคยคุยกับเพื่อนที่ใช้อยู่ บอกว่าปรับได้บ้างเล็กน้อย โดยไม่ต้องคลายน้อต6เหลี่ยมใต้ศูนย์ แต่ต้องค่อยๆปรับ เพียงแต่ผมไม่แน่ใจว่าปรับแล้วจะยังล็อกอยู่หรือไม่ จึงได้ถามพี่ๆท่านใดเคยมีประสบการณ์ตรงนี้บ้าง

ถ้าหากไม่คลายตัวยึดแล้วปรับศูนย์ได้...

เวลายิงมันจะไม่เคลื่อนหรือครับ...

ผมถอดศูนย์หน้ากล็อกเปลี่ยนมาสองสามกระบอก...

ไม่คิดว่ามันจะปรับได้นะครับ ใช้เปลี่ยนเอามากกว่า...

ถ้าหากอยากปรับปรับศูนย์หลังเอาถูกแล้วครับ... Cheesy
tao bangkhaen
Hero Member

คะแนน 354

« ตอบ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2013, 11:33:16 AM »

ไหว้  ผมมีปัญหาเกี่ยวกับศูนย์ปืนอยู่ครับคือกินซ้ายมือบน ปรับศูนย์หลังแล้วก็ยังไม่หาย ทุกครั้งต้องเล็งเผื่อตลอด คิดที่จะปรับเลื่อนศูนย์หน้า แต่ไม่แน่ใจว่าปรับได้บ้างไหม รบกวนขอคำแนะนำจากพี่ๆด้วย ขอขอบพระคุณไว้ ณ โอกาสนี้ด้วยครับ ไหว้ ไหว้ ไหว้

อยากดูเป้าที่ยิงอ่ะครับ ..........
ยิงระยะเท่าไหร่ อ่ะครับ ................ เป็นกลุ่ม หรือกระจุก หรือเปล่าครับ
ยิ่งบอกว่าปรับศูนย์หลัง แล้ว ยังไม่หายเนี่ยะ ..... อันเนี้ยะ  ชักแปลกๆ แล้ว ครับ
เพราะถ้าท่านทำปืนได้อยู่กับที่ ขณะลั่นไก แล้วปืนกินซ้ายบน  ก็อาจเป็นได้ว่า ศูนย์หลังมันกินไปทางซ้าย
ทีนี้ พอท่านบอกว่าปรับศูนย์หลังแล้ว กลุ่ม หรือกระจุกกระสุนบนเป้าของท่าน ยังไม่หายอาการกินซ้ายบน อันนี้ ไม่น่าใช่ศูนย์ปืนแล้วครับ  เพราะถ้าปรับศูนย์หลังแล้ว การยิงของท่านคงที่แล้ว กลุ่มต้องเปลี่ยนที่จากเดิมครับ  ส่วนจะเปลี่ยนยังไง ว่ากันอีกที
อาจเป็นที่จังหวะลั่นไกปืนของท่านก็ได้  อย่าเพิ่งไปขยับศูนย์หน้า ดีไหม ส่งภาพให้ดูหน่อยซิ ภาพกลุ่มกระสุนนะ
ไม่ต้องเกรงใจ มาช่วยกันแก้ไขกัน
jakrit97 - รักในหลวง -
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 164

Dead boy can't shoot!

« ตอบ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2013, 11:47:46 AM »

ปรับศูนย์แล้ว ยังเข้าที่เดิม มักจะมีสาเหตุจากเทคนิคการยิงครับ ... อย่ายันปืน ปล่อยให้ปืนมันดีดดิ้นไปตามธรรมชาติครับ

Newbie
*

คะแนน 3

« ตอบ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2013, 03:53:59 PM »

ข้อความเมื่อ: วันนี้ เวลา 01:14:38 AM ข้อความโดย: rute - รักในหลวง

ถ้าหากไม่คลายตัวยึดแล้วปรับศูนย์ได้...

เวลายิงมันจะไม่เคลื่อนหรือครับ...

ผมถอดศูนย์หน้ากล็อกเปลี่ยนมาสองสามกระบอก...

ไม่คิดว่ามันจะปรับได้นะครับ ใช้เปลี่ยนเอามากกว่า...

ถ้าหากอยากปรับปรับศูนย์หลังเอาถูกแล้วครับ...

ไหว้ ไหว้ ไหว้ ผมก็เข้าใจอย่างที่พี่แนะนำครับ เพียงแต่อยากทราบข้อมูลหลายๆแบบ เพื่อการตัดสินใจที่ถูกต้องที่สุดและตรงประเด็น ขอบพระคุณพี่อีกครั้งนะครับ
Newbie
*

คะแนน 3

« ตอบ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2013, 04:11:56 PM »

อยากดูเป้าที่ยิงอ่ะครับ ..........
ยิงระยะเท่าไหร่ อ่ะครับ ................ เป็นกลุ่ม หรือกระจุก หรือเปล่าครับ
ยิ่งบอกว่าปรับศูนย์หลัง แล้ว ยังไม่หายเนี่ยะ ..... อันเนี้ยะ  ชักแปลกๆ แล้ว ครับ
เพราะถ้าท่านทำปืนได้อยู่กับที่ ขณะลั่นไก แล้วปืนกินซ้ายบน  ก็อาจเป็นได้ว่า ศูนย์หลังมันกินไปทางซ้าย
ทีนี้ พอท่านบอกว่าปรับศูนย์หลังแล้ว กลุ่ม หรือกระจุกกระสุนบนเป้าของท่าน ยังไม่หายอาการกินซ้ายบน อันนี้ ไม่น่าใช่ศูนย์ปืนแล้วครับ  เพราะถ้าปรับศูนย์หลังแล้ว การยิงของท่านคงที่แล้ว กลุ่มต้องเปลี่ยนที่จากเดิมครับ  ส่วนจะเปลี่ยนยังไง ว่ากันอีกที
อาจเป็นที่จังหวะลั่นไกปืนของท่านก็ได้  อย่าเพิ่งไปขยับศูนย์หน้า ดีไหม ส่งภาพให้ดูหน่อยซิ ภาพกลุ่มกระสุนนะ
ไม่ต้องเกรงใจ มาช่วยกันแก้ไขกัน
วันนี้ เวลา 11:33:16 AM ข้อความโดย: tao bangkhaen

ไหว้ ไหว้ ไหว้  ผมยิงที่ระยะ10 ม.ครับ ตั้งแต่รับปืนมาใหม่ๆศูนย์หลังก็อยู่ชิดขอบขวาสุดแล้วปรับไม่ได้แล้ว ทางศูนย์กล็อกก็ปรับเข้าcenterให้ซึ่งจริงๆต้องปรับไปทางขวาแต่สุดแล้ว ตั้งแต่รับปืนมาและปรับศูนย์ผมก็ยิงไปทางซ้ายหมด ผมมีเทารัส92ปืนอีกตัวเวลายิงก็มีซ้ายมี
ขวาปกติ คือผมก็ไม่ได้ยิงแม่นอะไรมาก แต่ที่ผมสงสัยทำไมยิงออกซ้ายทุกนัดเลยครับ เอาไว้เข้าสนามอีกผมจะนำรูปทดสอบมาให้ชมครับ
Newbie
*

คะแนน 3

« ตอบ #8 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2013, 04:30:03 PM »

ข้อความเมื่อ: วันนี้ เวลา 11:47:46 AM ข้อความโดย: jakrit97 - รักในหลวง -

ไหว้ ไหว้ ไหว้ ผมก็พยายามคิดเช่นนี้เหมือนกันครับ  นิ้วที่เหนี่ยวไก ทั้งตั้งนิ้วลึก นิ้วตื้น ก็เหมือนเดิม คือมันน่าแปลกสำหรับผมไม่มีกลุ่มกระสุนมาทางขวาเลย ถ้าไม่เล็งเผื่อ
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #9 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2013, 08:47:55 AM »

ลองเอาลูกออกให้หมดทั้งแม็กและในรังเพลิง(ตรวจสอบให้ดีๆ)... แล้ว 1) มองสวนหน้าลำกล้องว่าแนวลำกล้องได้เซ็นเตอร์กับลำเลื่อนไหม 2) ดูท้ายรังเพลิงว่าได้เซ็นเตอร์กับลำเลื่อนไหม...

ถ้า 2 ส่วนทั้งหัวและท้ายลำกล้องได้เซ็นเตอร์กับลำเลื่อนแล้วยังปรับศูนย์หลังแก้ทางปืนไม่ได้ แปลว่าความผิดพลาดไม่ได้อยู่ที่ปืนแล้วครับ... ถ้ายังหาไม่พบข้อบกพร่องที่การยิงของตนเอง ก็ต้องหาใหม่ให้พบให้จนได้ครับ...
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #10 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2013, 08:52:14 AM »

ไหว้ ไหว้ ไหว้ ผมก็พยายามคิดเช่นนี้เหมือนกันครับ  นิ้วที่เหนี่ยวไก ทั้งตั้งนิ้วลึก นิ้วตื้น ก็เหมือนเดิม คือมันน่าแปลกสำหรับผมไม่มีกลุ่มกระสุนมาทางขวาเลย ถ้าไม่เล็งเผื่อ

ถ้าปรับศูนย์แล้วกลุ่มไม่ย้ายที่ตามศูนย์หลังมาเลย แสดงว่าขณะลั่นไกไม่ได้ดูศูนย์ครับ... มือใหม่บางคนเล็งเอาไว้ดีแล้ว แต่เวลาจังหวะจะลั่นไกเผลอหลับตา/กระพริบตา แล้วก็จะเผลอขยับมือลั่นไกตามสัญชาติญาณโดยไม่ดูศูนย์ครับ, ดังนั้นย้ายศูนย์เท่าไหร่ก็กลุ่มที่เดิม...
visith
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 474

« ตอบ #11 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2013, 11:13:42 AM »

..ลองเปลี่ยนคนยิง..ดูว่าผลจะออกมาเหมือนเดิมหรือเปล่า..

"ร่วมส่งเสริมและพิทักษ์สิทธิการใช้อาวุธปืนของประชาชน"
Newbie
*

คะแนน 3

« ตอบ #12 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2013, 11:20:13 AM »

ข้อความเมื่อ: วันนี้ เวลา 08:52:14 AM ข้อความโดย: นายสมชาย(ฮา) - รักในหลวง
ถ้าปรับศูนย์แล้วกลุ่มไม่ย้ายที่ตามศูนย์หลังมาเลย แสดงว่าขณะลั่นไกไม่ได้ดูศูนย์ครับ... มือใหม่บางคนเล็งเอาไว้ดีแล้ว แต่เวลาจังหวะจะลั่นไกเผลอ
หลับตา/กระพริบตา แล้วก็จะเผลอขยับมือลั่นไกตามสัญชาติญาณโดยไม่ดูศูนย์ครับ, ดังนั้นย้ายศูนย์เท่าไหร่ก็กลุ่มที่เดิม...

ข้อความเมื่อ: วันนี้ เวลา 08:47:55 AM ข้อความโดย: นายสมชาย(ฮา) - รักในหลวง
ใส่การอ้างถึงคำพูด
ลองเอาลูกออกให้หมดทั้งแม็กและในรังเพลิง(ตรวจสอบให้ดีๆ)... แล้ว 1) มองสวนหน้าลำกล้องว่าแนวลำกล้องได้เซ็นเตอร์กับลำเลื่อนไหม 2) ดูท้ายรังเพลิงว่าได้เซ็นเตอร์กับลำเลื่อนไหม...

ถ้า 2 ส่วนทั้งหัวและท้ายลำกล้องได้เซ็นเตอร์กับลำเลื่อนแล้วยังปรับศูนย์หลังแก้ทางปืนไม่ได้ แปลว่าความผิดพลาดไม่ได้อยู่ที่ปืนแล้วครับ... ถ้ายังหาไม่พบข้อบกพร่องที่การยิงของตนเอง ก็ต้องหาใหม่ให้พบให้จนได้ครับ...

[/color]

ไหว้ ไหว้ ไหว้  ท่านตอบได้ตรงประเด็นมากๆเลยครับท่าน ถูกทุกข้อครับ ผมเคยอ่านเจอข้อมูลแต่ไม่ทราบแหล่งที่มาเกี่ยวกับแนวลำ
กล้องกับสไลด์ไม่ตรงกัน แต่กลัวว่าถ้าไม่มากจะตรวจสอบด้วยสายตาไม่พบครับ ไม่ทราบว่าถ้าตรวจจับด้วยเลเซอร์จะบ่งบอกถึงปัญหานี้ไหม และมีร้านไหนรับตรวจเช็คบ้างครับท่าน โปรดแนะนำด้วยครับ อีกข้อเกี่ยวกับการกระพริบตาก็มีบ้างแต่ทำไมเป็นทุกนัดที่ออกซ้าย ตกใจ ตกใจ ตกใจ แต่ถ้าเล็งเผื่อก็เข้าวงดำอยู่ครับ ท้ายนี้ขอบพระคุณพี่ๆทุกท่านจากใจจริง ทั้งวันนี้และวันต่อๆไปด้วยครับ ไหว้ ไหว้ ไหว้
Newbie
*

คะแนน 3

« ตอบ #13 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2013, 11:24:50 AM »

ข้อความเมื่อ: วันนี้ เวลา 11:13:42 AM ข้อความโดย: visith
ใส่การอ้างถึงคำพูด

..ลองเปลี่ยนคนยิง..ดูว่าผลจะออกมาเหมือนเดิมหรือเปล่า..
[/color]

กะว่าไปสนามอีกเมื่อไหร่จะลองทดสอบดูครับ... ไหว้ ไหว้ ไหว้
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4087

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #14 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2013, 11:42:45 AM »

ขอเอาใจช่วย นะครับ และขอให้เป็นที่คน  เพราะแก้ไข ได้ง่ายกว่า

ผม ถ้าเผลอ หรือทิ้งไว้นาน มายิงที ก็ยิงก็ออกซ้ายเหมือนกัน
ผมพอรู้ตัวเองว่า เป็นการขยำไก หรือกดไกหนักไป และจะเกิดกับการยิงมือเดียว  ครับ.  Grin

หน้า: [1] 2
  พิมพ์