๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 26, 2024, 10:49:14 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: กล็อก 30  (อ่าน 4236 ครั้ง)
chatphisit
my heart is broken in a million pieces
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 50

The greatest loss and despair.

« ตอบ #15 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2013, 09:08:19 AM »

เซียนกล๊อก 30 ช่วยหน่อยครับ หลงรัก
เซียน  เขาซ้อมด้วยกระสุนจริง  หรือหากระสุนซ้อมหัวมนของรอยัลฯ มาใช้ครับ   ซ้อมด้วยหัวหยักก็พอได้  แต่มันรำคาญ  พาลให้หงุดหงิด กลุ่มไม่สวย  Grin
ไม่เซียนทำไงครับ หลงรัก

ทำตามเซียนครับ   Cheesy

ตามนั้นครับ Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 09, 2013, 01:40:39 PM โดย หน้ากากเสือ » บันทึกการเข้า
bookwormjo
Newbie
*

คะแนน 1

« ตอบ #16 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2013, 02:50:03 PM »

ผมรู้คำตอบแล้วครับ  พอเราไปซี้อ ปืนรุ่นนี้ เราก็ถามคนขายเลยว่า

ปืนคุณรับประกันว่า ยิงลูกซ้อมไม่ติดนะ  แล้วบอกเขาว่า ต้องหากระสุนซ้อมหัวมน ป้อนเราให้ได้เท่านั้นเท่านี้
ไม่งั้น เราจะไม่ซี้อร้านเขา

ส่วนร้านค้า ก็ฉวยโอกาสประกาศเลยว่า มีกระสุนซ้อมเทวดา  ยิงกับ กล้อค 30 ไม่ติด
chew - รักในหลวง
VOTE NO = ไม่เลือกควายตัวไหน และ สัตว์คอกใด ทั้งสิ้น
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1893

เอาแผ่นดินของพ่อหลวงคืนมา เอาคนโกงชาติเข้าคุกไป

« ตอบ #17 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2013, 02:52:34 PM »

ทำไงให้กล็อก 30 ยิงลูกซ้อมหัวหยักได้ครับช่วยกรุณาแนะนำหน่อยครับกับกระบอกแรก ไหว้
หาลูกซ้อมหัวหยักที่แรงเท่าลูกจริงครับ  รับรองไม่ติดขัด
T1
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 113

« ตอบ #18 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2013, 08:27:29 PM »

มาเก็บความรู้ครับ
กระบอกนี้เล็งไว้นานแล้ว กำลังเก็บสินสอดไปสู่ขอ ยิ้มีเลศนัย

สีอำพันเข้ม ล้อมความเยือกเย็น
chew - รักในหลวง
VOTE NO = ไม่เลือกควายตัวไหน และ สัตว์คอกใด ทั้งสิ้น
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1893

เอาแผ่นดินของพ่อหลวงคืนมา เอาคนโกงชาติเข้าคุกไป

« ตอบ #19 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2013, 10:29:53 AM »

กระบอกนี้เล็งไว้นานแล้ว กำลังเก็บสินสอดไปสู่ขอ ยิ้มีเลศนัย
รอ 30S เลย  น่าใช้ครับ บางเท่าๆ G 23/19 ด้ามเท่า 30SF.. .45ACP  9 +1
tao bangkhaen
Hero Member

คะแนน 354

« ตอบ #20 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2013, 10:48:10 AM »

ทำไงให้กล็อก 30 ยิงลูกซ้อมหัวหยักได้ครับช่วยกรุณาแนะนำหน่อยครับกับกระบอกแรก ไหว้
ขนาดกล็อค 21 ตัวเต็ม ยิงลูกซ้อมหัวตะกั่ว ยิงออกแต่หัว ปลอกยังคาอยู่ในรังเพลิงเลยครับ สไลด์ขยับถอยหลังแค่นิดเดียวเอง   และกล็อค 30 ที่สปริงโยนลำ สั้น จู๋  แต่จะต้องรับแรงระเบิดในระดับเดียวกันกับ กล็อค 21  เขาทำสปริงให้แข็งไปกว่า 21 เสียอีก ขนาด 21 ยังมีปัญหา แล้ว 30 จะไปเหลืออะไรล่ะครับ

คนซื้อปืนเมืองไทย ค่าปืน แพงหลุดโลกอย่างไร ก็ยังพอรับได้ เพราะเมื่อซื้อมาแล้ว มันยังเอาไว้ยิงแห้ง เล่นๆ ได้ เวลาเกิดความต้องการทางปืนขึ้นมา   ก็หยิบมาเหนี่ยวไกเล่น แก้อยาก....  ปืนมันก็ยังอยู่กับเรา
แต่ไอ้ค่ากระสุนปืนที่แพงระดับซื้อทองคำมาขว้างทิ้งเล่นนี่ซีครับ .......มันแย่มากๆ กระสุนมันแพงมากๆ  ใช้แล้วสิ้นเปลืองหมดไปเหลือแต่ควันปืนให้ดม หอมๆ เท่านั้น   ยิงมากไป พาลจะหมดเนื้อหมดตัวเอา

ทีนี้ ปืนกล็อคพวกนี้ ส่วนใหญ่ ซื้อมาแล้ว ไม่ค่อยได้ยิง สปริงมันก็เลยแข็ง   ปืน 30 มันเหมาะกับลูกจริง หัวมน แรงสูง
แต่คนใช้ปืนเมืองไทย ลองลูกวินเชสเตอร์ หรือ เรมิงตัน กล่องเขียว ซัก 3 กล่องต่อครั้ง ละก็ ผมว่า โดนเมียฆ่าแน่ๆ เพราะค่ากระสุนลูกจริงเมืองไทย  ยิงเล่นซัก 3-4 กล่อง ท่านก็จะได้ จี้ทองคำแท้ หรือต่างหู เล็กๆ ซักคู่ ไว้แจก สาวๆ ได้แล้วครับ

ท่านต้องซื้อลูกจริงมายิง เยอะๆ ครับ สปริง 30 จะได้นิ่มขึ้นมาบ้าง แล้วค่อยไปอธิษฐานเอาในอนาคต ว่าให้มันนิ่มถึงขนาดยิงลูกซ้อมหัวตัดได้ ......
น้อง 30 เป็นปืนใช้งานอย่างแท้จริงนะครับ มันเหมาะกับกระสุนแรงมาตรฐานใช้งานเท่านั้น  ไม่เหมาะกับลูกตะกั่วหัวตัด ซึ่งเป็นลูกแข่งขัน

เคยมีบางคน แก้ลำสปริง กล็อค แข็ง ด้วยการค้างลำเลื่อนอย่างต่อเนื่องเป็นเวลาหลายเดือน  ได้ผล สปริงนิ่มขึ้นเยอะ ยิงลูกซ้อมได้ทันใด ตามต้องการ  แต่พออยู่ไปนานๆ พอถอดลำเลื่อน แทนที่สปริงจะยึดเกาะกับใต้ลำกล้อง กลายเป็นว่า ถอดออกมา สปริงโยนลำ หล่นตามมาเลยครับ
พอเข้าใจปืนตัวเองนะจ๊ะ  
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 10, 2013, 10:50:27 AM โดย tao bangkhaen » บันทึกการเข้า
Hero Member

คะแนน 354

« ตอบ #21 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2013, 10:55:55 AM »

ยกตัวอย่างปืนแข่งขันบางประเภทที่พอจะหาดูได้เช่น 1911  โกล์คัพ   สปริงโยนลำที่ใช้กับปืนโคลท์ โกล์คัพ เมื่อลองดึงสไลด์ดู จะรู้สึ่กว่า อ่อนกว่า 1911 ที่เป็น กัฟเวอร์นเม้นท์ ซึ่งเป็นปืนใช้งาน อย่างพอรู้สึกได้  ก็แสดงว่า ทรงปืน เป็น 1911 เหมือนกัน  แต่ทำปืนมาเพื่อเน้นวัตถุประสงค์ในการใช้งาน คนละอย่าง
1911 กัฟเวอร์นเม้นท์ ออกแบบสปริงแข็งนิด  .. เพื่อใช้กับลูกจริง แรงมาตรฐาน
1911 โกล์คัฟ ออกแบบสปริงอ่อนหน่อย...เพื่อใช้กับลูกซ้อม แรงต่ำๆ ได้
ใช้ 30 ต้องลูกจริงครับ เขาเป็นปืนใช้งาน ไม่ใช่ปืนแข่งขัน
ไก่เฮง รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 169

รักเธอประเทศไทย

« ตอบ #22 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2013, 10:57:08 AM »

ขนาดกล็อค 21 ตัวเต็ม ยิงลูกซ้อมหัวตะกั่ว ยิงออกแต่หัว ปลอกยังคาอยู่ในรังเพลิงเลยครับ สไลด์ขยับถอยหลังแค่นิดเดียวเอง   และกล็อค 30 ที่สปริงโยนลำ สั้น จู๋  แต่จะต้องรับแรงระเบิดในระดับเดียวกันกับ กล็อค 21  เขาทำสปริงให้แข็งไปกว่า 21 เสียอีก ขนาด 21 ยังมีปัญหา แล้ว 30 จะไปเหลืออะไรล่ะครับ

คนซื้อปืนเมืองไทย ค่าปืน แพงหลุดโลกอย่างไร ก็ยังพอรับได้ เพราะเมื่อซื้อมาแล้ว มันยังเอาไว้ยิงแห้ง เล่นๆ ได้ เวลาเกิดความต้องการทางปืนขึ้นมา   ก็หยิบมาเหนี่ยวไกเล่น แก้อยาก....  ปืนมันก็ยังอยู่กับเรา
แต่ไอ้ค่ากระสุนปืนที่แพงระดับซื้อทองคำมาขว้างทิ้งเล่นนี่ซีครับ .......มันแย่มากๆ กระสุนมันแพงมากๆ  ใช้แล้วสิ้นเปลืองหมดไปเหลือแต่ควันปืนให้ดม หอมๆ เท่านั้น   ยิงมากไป พาลจะหมดเนื้อหมดตัวเอา

ทีนี้ ปืนกล็อคพวกนี้ ส่วนใหญ่ ซื้อมาแล้ว ไม่ค่อยได้ยิง สปริงมันก็เลยแข็ง   ปืน 30 มันเหมาะกับลูกจริง หัวมน แรงสูง
แต่คนใช้ปืนเมืองไทย ลองลูกวินเชสเตอร์ หรือ เรมิงตัน กล่องเขียว ซัก 3 กล่องต่อครั้ง ละก็ ผมว่า โดนเมียฆ่าแน่ๆ เพราะค่ากระสุนลูกจริงเมืองไทย  ยิงเล่นซัก 3-4 กล่อง ท่านก็จะได้ จี้ทองคำแท้ หรือต่างหู เล็กๆ ซักคู่ ไว้แจก สาวๆ ได้แล้วครับ

ท่านต้องซื้อลูกจริงมายิง เยอะๆ ครับ สปริง 30 จะได้นิ่มขึ้นมาบ้าง แล้วค่อยไปอธิษฐานเอาในอนาคต ว่าให้มันนิ่มถึงขนาดยิงลูกซ้อมหัวตัดได้ ......
น้อง 30 เป็นปืนใช้งานอย่างแท้จริงนะครับ มันเหมาะกับกระสุนแรงมาตรฐานใช้งานเท่านั้น  ไม่เหมาะกับลูกตะกั่วหัวตัด ซึ่งเป็นลูกแข่งขัน

เคยมีบางคน แก้ลำสปริง กล็อค แข็ง ด้วยการค้างลำเลื่อนอย่างต่อเนื่องเป็นเวลาหลายเดือน  ได้ผล สปริงนิ่มขึ้นเยอะ ยิงลูกซ้อมได้ทันใด ตามต้องการ  แต่พออยู่ไปนานๆ พอถอดลำเลื่อน แทนที่สปริงจะยึดเกาะกับใต้ลำกล้อง กลายเป็นว่า ถอดออกมา สปริงโยนลำ หล่นตามมาเลยครับ
พอเข้าใจปืนตัวเองนะจ๊ะ  

...ทำใจครับ

...ชีวิตทุกชีวิตมีคุณค่า    ใช่รอชะตาวาสนานำไป
ความรู้ทุกคนเรียนทันกันได้  สุดแต่สนใจ  ทุนทรัพย์ สติปัญญา
T1
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 113

« ตอบ #23 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2013, 12:04:12 PM »

รอ 30S เลย  น่าใช้ครับ บางเท่าๆ G 23/19 ด้ามเท่า 30SF.. .45ACP  9 +1
ขอบคุณครับสำหรับคำแนะนำ

สีอำพันเข้ม ล้อมความเยือกเย็น
ธำรง
Hero Member

คะแนน 1734

.....รักในหลวง.....

« ตอบ #24 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2013, 12:56:51 PM »

หาลูกซ้อมหัวหยักที่แรงเท่าลูกจริงครับ  รับรองไม่ติดขัด

ผมว่าไม่มีโรงงานกระสุนไหนในบ้านเราทำหัวหยักแรงเท่าลูกจริง  ขำก๊าก
เพราะคนส่วนใหญ่ชอบ45 แต่ไม่ชอบความแรง ชอบยิงนิ่มๆ  เหมือนคนมี 357 แต่ยิงด้วย 38  เยาะเย้ย
แถมยังขายได้น้อยเม็ดกว่า แทนที่จะยิงหลายๆกล่องอาจเหลือแค่ 1-2   .... ผมยิง45 230gr FMJ แรงเต็มๆด้วยG30 กล่องเดียวมือก็ชา+ล้าแล้วครับ
Hero Member

คะแนน 354

« ตอบ #25 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2013, 01:13:46 PM »

เอางี้ครับท่าน
กาลเวลา และปริมาณการยิงกระสุน จะช่วยทำให้ปัญหานี้ ค่อยๆ ลดลงไปในอนาคต
ปืนของท่าน เป็นปืนกระบอกแรก
กระทู้ท่านเพิ่งขึ้นมาเมื่อไม่นาน ก็แสดงว่า เพิ่งซื้อ 30 มาไม่นาน แล้วก็เพิ่งเอา 30 ไป ยิง แล้วก็เกิดปัญหาคาใจ สำหรับปืนกระบอกแรกที่เป็นกล็อค 30 ยิ่งอ่านๆ ในเว็ปนี้ไปแล้วบางที ไปเจออะไร อะไร เกี่ยวกับ กล็อคที่ไม่พึ่งประสงค์ที่จะให้ท่านรับทราบ ก็พาลจะเซ็งปืนใหม่ของตัวเองเข้าไปอีก ทั้งที่ เจ้า 30 เนี่ยะ อุ่นใจมากๆ เวลาพาไปไหนมาไหน เนื่องจากสั้นๆ ป้อมๆ แต่ได้แรง....(ภาษาใต้ ไปแปลเอาเอง)
กาลเวลา และจำนวนกระสุน ที่ค่อยๆ ผ่านไป จะทำให้บรรยากาศในการซ้อมยิงในสนามของท่านด้วยลูกซ้อม จะค่อยๆ ดีขึ้น อย่างแน่นอน ขอให้ท่านอดทนเสียหน่อย เมื่อถึงวันที่สปริงโยนลำ มันอ่อนตัวลงบ้าง

แต่อย่าลืมว่า 30 คือปืนใช้งานอย่างแท้จริง  ในสภาพสนามซ้อม มันอาจจะคลุกๆ คลักๆ บ้าง เพราะมันไม่ใช่ปืนยิงเล่น
แต่มันเป็นปืนทำงานจริงๆ ที่เข้ากับกระสุนจริง เสียง และ อานุภาพของ .45  ยังไง  เจ้า 30 ก็ทำได้อย่างนั้น ในขณะที่ตัวไม่ยาวใหญ่เหมือนปืนฟูลไซด์
เป็นกำลังใจให้นะครับ สำหรับปืนใหม่ รับรอง 30 ตัวนี้ ท่านพึ่งมันได้ เป็นเพื่อนที่ดีได้ ไม่ผิดหวัง
sopon7
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 139

« ตอบ #26 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2013, 02:26:35 PM »

เอางี้ครับท่าน
กาลเวลา และปริมาณการยิงกระสุน จะช่วยทำให้ปัญหานี้ ค่อยๆ ลดลงไปในอนาคต
ปืนของท่าน เป็นปืนกระบอกแรก
กระทู้ท่านเพิ่งขึ้นมาเมื่อไม่นาน ก็แสดงว่า เพิ่งซื้อ 30 มาไม่นาน แล้วก็เพิ่งเอา 30 ไป ยิง แล้วก็เกิดปัญหาคาใจ สำหรับปืนกระบอกแรกที่เป็นกล็อค 30 ยิ่งอ่านๆ ในเว็ปนี้ไปแล้วบางที ไปเจออะไร อะไร เกี่ยวกับ กล็อคที่ไม่พึ่งประสงค์ที่จะให้ท่านรับทราบ ก็พาลจะเซ็งปืนใหม่ของตัวเองเข้าไปอีก ทั้งที่ เจ้า 30 เนี่ยะ อุ่นใจมากๆ เวลาพาไปไหนมาไหน เนื่องจากสั้นๆ ป้อมๆ แต่ได้แรง....(ภาษาใต้ ไปแปลเอาเอง)
กาลเวลา และจำนวนกระสุน ที่ค่อยๆ ผ่านไป จะทำให้บรรยากาศในการซ้อมยิงในสนามของท่านด้วยลูกซ้อม จะค่อยๆ ดีขึ้น อย่างแน่นอน ขอให้ท่านอดทนเสียหน่อย เมื่อถึงวันที่สปริงโยนลำ มันอ่อนตัวลงบ้าง

แต่อย่าลืมว่า 30 คือปืนใช้งานอย่างแท้จริง  ในสภาพสนามซ้อม มันอาจจะคลุกๆ คลักๆ บ้าง เพราะมันไม่ใช่ปืนยิงเล่น
แต่มันเป็นปืนทำงานจริงๆ ที่เข้ากับกระสุนจริง เสียง และ อานุภาพของ .45  ยังไง  เจ้า 30 ก็ทำได้อย่างนั้น ในขณะที่ตัวไม่ยาวใหญ่เหมือนปืนฟูลไซด์
เป็นกำลังใจให้นะครับ สำหรับปืนใหม่ รับรอง 30 ตัวนี้ ท่านพึ่งมันได้ เป็นเพื่อนที่ดีได้ ไม่ผิดหวัง

ตามนี้เลยครับ  .....
  ผมใช้ ก.36  เป็นมากว่า จขกท. ยังรักและเลือกใช้ติดตัวตลอด
tot
Jr. Member
**

คะแนน 2

« ตอบ #27 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2013, 05:49:55 PM »

ขอบคุณทุกคำชี้แนะและกำลังใจ หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน
เขาใหญ่
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 83

« ตอบ #28 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2013, 08:43:33 PM »

ยิงลูกซ้อมหัวมนของโรยัล หรือยิงลูกจริง

เเละยิงลูกซ้อมหัวหยักใส่เเม็กละ1นัด ฝึกยิง ขึ้นลำไว เปลี่ยนเเม็ก ครับ Grin

"เป้าหมาย...มีไว้เเล่นตำ"
อดิศักดิ์--รักในหลวง--
เวลากับการเรียนรู้
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 463

เพื่อชาติ ศาสน์ กษัตริย์

« ตอบ #29 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2013, 09:43:01 PM »

ยิงลูกซ้อมหัวมนของโรยัล หรือยิงลูกจริง

เเละยิงลูกซ้อมหัวหยักใส่เเม็กละ1นัด ฝึกยิง ขึ้นลำไว เปลี่ยนเเม็ก ครับ Grin

น่าน !  Cheesy  พลิกสถานการณ์ที่เป็นปัญหา  ให้เป็นประโยชน์   เยี่ยม เยี่ยม  แบบว่านัดเดียวต้อง อยู่ !... กลางหัวเป้าหุ่นคน   Grin Grin

""
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์