๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 29, 2024, 07:36:17 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 126 127 128 [129] 130 131 132 ... 156
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอความเห็นเรื่องม้าดัมเบลครับ...  (อ่าน 191032 ครั้ง)
bigbang
จงใช้สติก่อนใช้ปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1018

รูปจากเวปผู้จัดการครับ

« ตอบ #1920 เมื่อ: เมษายน 29, 2014, 10:48:10 AM »

รถไฟเหาะครับ ส่วนด้านหลังนั้นอย่าหวังจะได้เงินจากผมครับ ผบ.ให้ติดกระเป๋าวันละสามสิบบาทครับ เพราะเคยทำกระเป๋าตังค์หล่นพร้อมเงินห้าหมื่นครับ แต่โชคดีที่หลังจากนั้นอีกสามวันได้คืนมา หล่นที่ชั้นวางรองเท้าแล้วเด็กๆไม่รู้เอาผ้าเช็ดเท้าไปคลุมไว้ครับ จากนั้นมาเลยได้เงินแค่วันละสามสิบบาทครับ อยากซื้ออะไรมาเบิกครับ

ดีครับ มีวินัยสูงและเชื่อฟังผบ.  ผมเกลียดการพนันมากกว่าการกินเหล้าหรือเที่ยว
เพราะมันมีแต่เสียไม่มีโชคดีตลอดครับ

อเสวนา จะ พาลานัง
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1921 เมื่อ: เมษายน 29, 2014, 10:51:37 AM »

รถไฟเหาะครับ ส่วนด้านหลังนั้นอย่าหวังจะได้เงินจากผมครับ ผบ.ให้ติดกระเป๋าวันละสามสิบบาทครับ เพราะเคยทำกระเป๋าตังค์หล่นพร้อมเงินห้าหมื่นครับ แต่โชคดีที่หลังจากนั้นอีกสามวันได้คืนมา หล่นที่ชั้นวางรองเท้าแล้วเด็กๆไม่รู้เอาผ้าเช็ดเท้าไปคลุมไว้ครับ จากนั้นมาเลยได้เงินแค่วันละสามสิบบาทครับ อยากซื้ออะไรมาเบิกครับ

ดีครับ มีวินัยสูงและเชื่อฟังผบ.  ผมเกลียดการพนันมากกว่าการกินเหล้าหรือเที่ยว
เพราะมันมีแต่เสียไม่มีโชคดีตลอดครับ

การพนันเสี่ยงดวงอย่างเดียวครับ แต้มที่ออกไปแล้ว กับแต้มที่จะออกครั้งต่อไปไม่มีความเกี่ยวข้องกันอย่างสิ้นเชิง อยู่บนค่าของการสุ่ม(Random) ไม่สามารถคาดเดาได้ด้วยหลักการใดๆครับ... ทางแห่งหายนะโดยแท้...
bigbang
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1018

« ตอบ #1922 เมื่อ: เมษายน 29, 2014, 11:56:56 AM »

การพนันเสี่ยงดวงอย่างเดียวครับ แต้มที่ออกไปแล้ว กับแต้มที่จะออกครั้งต่อไปไม่มีความเกี่ยวข้องกันอย่างสิ้นเชิง อยู่บนค่าของการสุ่ม(Random) ไม่สามารถคาดเดาได้ด้วยหลักการใดๆครับ... ทางแห่งหายนะโดยแท้...

จริงครับ เสี่ยงดวงนั้นแสนยากที่จะชนะหรือได้เงิน  ส่วนใหญ่บ่อนพนันมักมีกลโกง
หรือไม่ยอมให้เอาเงินออกง่าย พยายามชวนให้เล่นจนกว่าจะได้คืนหรือเสียครับ
ไม่เคยเห็นบ่อนการพนันขาดทุนเลยครับ

naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1923 เมื่อ: เมษายน 29, 2014, 01:11:12 PM »

ส่วนเรื่องยกของหนักต้องขอบคุณพี่สมชายจริงๆ ที่ทำให้ลุกออกจากม้าดัมเบลมาทำท่า sguat กับ deadlift หลังไม่เดี้ยงแล้วครับ.. เยี่ยม

ยินดีกับเรื่องหลังด้วยครับ เป็นพราะท่า Deadlift กับ Squat มันเป็นท่ากายภาพบำบัดสำหรับรักษากระดูกสันหลังโดยตรงครับ สามารถรักษาโดยไม่ต้องผ่าตัดครับ... แต่ก็ยังต้องระวังเรื่องการเพิ่มน้ำหนักโดยไม่ให้เกินลิมิตอยู่ดีครับ ไม่งั้นท่านี้มันจะทำลายกระดูกสันหลังเสียเอง...
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 29, 2014, 10:48:16 PM โดย นายสมชาย(ฮา) - รักในหลวง » บันทึกการเข้า
dignitua-รักในหลวง
เราจะสู้เพื่อในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1414

จะมีพรุ่งนี้ ได้อีกกี่วัน...

« ตอบ #1924 เมื่อ: เมษายน 29, 2014, 05:22:45 PM »

ส่วนเรื่องยกของหนักต้องขอบคุณพี่สมชายจริงๆ ที่ทำให้ลุกออกจากม้าดัมเบลมาทำท่า sguat กับ deadlift หลังไม่เดี้ยงแล้วครับ.. เยี่ยม

ยินดีกับเรื่องหลังด้วยครับ เป็นพราะท่า Deadlift กับ Squat มันเป็นท่ากายภาพบำบัดสำหรับรักษากระดูกสันหลังโดยตรงครับ สามารถรักษาโดยไม่ต้องผ่าตัดครับ... แต่ก็ยังต้องระวังเรื่องการเพิ่มน้ำหนักโดยไม่ให้เกินลิมิตอยู่ดีครับ ไม่งั้นท่านี้มันจะทำลายกระดูกสันหลังเสียเอง...

Smileyขอบคุณมากครับพี่สมชาย... ไหว้

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1414

« ตอบ #1925 เมื่อ: เมษายน 29, 2014, 05:24:20 PM »

วันนี้ลุยต่อ ไหล่ อก หลังบน หน้าแขน หลังแขนครับ.. หลงรัก

นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #1926 เมื่อ: เมษายน 29, 2014, 10:29:43 PM »

ไม่ได้เล่นมาหลายวัน แต่กล้ามเนื้อท้องและขายังแข็งแรงครับ นอนหงายราบเหยียดขาตรงๆแล้วสามารถซิทอัพขึ้นมาได้โดยไม่ต้องใช้อะไรกดไว้ที่เท้าและสามารถผ่อนลงไปได้โดยปลายเท้ายังติดพื้นครับ แบบนี้ต้องซิทอัพเยอะๆครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1927 เมื่อ: เมษายน 29, 2014, 10:47:05 PM »

Smileyขอบคุณมากครับพี่สมชาย... ไหว้

แก้ไขครับ... Squat รักษาหัวเข่าครับ... แฮ่ๆ...
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2357

« ตอบ #1928 เมื่อ: เมษายน 30, 2014, 07:44:55 AM »

เรื่องหัวเขานี่ อายุเยอะแล้วบ่นกันหลายคน Grin Grin Grin

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1414

« ตอบ #1929 เมื่อ: เมษายน 30, 2014, 05:26:24 PM »

เรื่องหัวเขานี่ อายุเยอะแล้วบ่นกันหลายคน Grin Grin Grin

แต่พี่คาร์หัวเข่าน่าจะแข็งแรงครับ เห็นจากรูปน่องพี่เบ่อเริ่มเลย Grin Grin เยี่ยม

แปจีหล่อ คนสันขวาน
Hero Member

คะแนน 6335

« ตอบ #1930 เมื่อ: เมษายน 30, 2014, 07:40:20 PM »

แขนซ้ายแขนขวาของผมรับนํ้าหนักได้ไม่เท่ากัน ดรัมเบลนํ้าหนักเท่ากันแขนขวายกได้๑๒ครั้งแขนซ้ายจะยกได้๑๐ครั้งมีใครเป็นแบบผมไหมครับ
 เมื่อกี้ลองเล่นกล้ามท้องโดยเอาเท้าเกี่ยวขั้นบันไดหน้าบ้านแล้วนอนบนขั้นบันไดโดยหันหัวลงล่างปรากฏว่าลุกไม่ขึ้นครับ เมียมาเห็นบอกว่าเล่นบ้าๆ
 อ๋อย

สีกากีเป็นสีของดิน ข้าราชการควรต้องติดดิน ออกพื้นที่รับฟังปัญหาของชาวบ้าน ข้าราชการคือ ข้าที่ทำกิจการต่างๆให้กับพระราชา เครื่องแบบข้าราชการสีกากีคือสีแห่งข้ารับใช้แผ่นดิน
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1931 เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2014, 10:33:44 AM »

แขนซ้ายแขนขวาของผมรับนํ้าหนักได้ไม่เท่ากัน ดรัมเบลนํ้าหนักเท่ากันแขนขวายกได้๑๒ครั้งแขนซ้ายจะยกได้๑๐ครั้งมีใครเป็นแบบผมไหมครับ
 เมื่อกี้ลองเล่นกล้ามท้องโดยเอาเท้าเกี่ยวขั้นบันไดหน้าบ้านแล้วนอนบนขั้นบันไดโดยหันหัวลงล่างปรากฏว่าลุกไม่ขึ้นครับ เมียมาเห็นบอกว่าเล่นบ้าๆ
 อ๋อย

แขนซ้ายขวาแข็งแรงไม่เท่ากันเป็นเรื่องปรกติครับ... ยกเหวทนั่นแหละ คือวิธีแก้ไขที่ถูกต้องครับ...
แปจีหล่อ คนสันขวาน
Hero Member

คะแนน 6335

« ตอบ #1932 เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2014, 11:07:45 AM »

อ๋อย

แขนซ้ายขวาแข็งแรงไม่เท่ากันเป็นเรื่องปรกติครับ... ยกเหวทนั่นแหละ คือวิธีแก้ไขที่ถูกต้องครับ...
อ๋อครับ ผมก็เลยเอาแขนขวาเป็นตัวตั้ง ส่วนแขนซ้ายก็ยกได้เท่าไหร่ก็เท่านั้นครับ

สีกากีเป็นสีของดิน ข้าราชการควรต้องติดดิน ออกพื้นที่รับฟังปัญหาของชาวบ้าน ข้าราชการคือ ข้าที่ทำกิจการต่างๆให้กับพระราชา เครื่องแบบข้าราชการสีกากีคือสีแห่งข้ารับใช้แผ่นดิน
bigbang
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1018

« ตอบ #1933 เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2014, 11:09:47 AM »

ผมถนัดแขนขวา แต่แขนซ้ายยกดับเบลได้สบายกว่าแขนขวา แปลกมัยครับ

naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1934 เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2014, 11:37:51 AM »

กล้ามเนื้อซ้ายขวาแรงไม่เท่ากัน หากยกดัมเบลฯ ให้ยกที่ละข้าง ยกข้างที่แรงน้อยก่อนครับ... แต่ถ้าเป็นบาร์เบล ให้ยกเสมือนหนึ่งแรงเท่ากันไปเลย คือไม่ต้องสนใจมัน แล้วบาร์เบลจะเฉลี่ยแรงให้ซ้ายขวาช่วยกัน จนแข็งแรงเท่ากันไปได้เองโดยอัตโนมัติครับ...
หน้า: 1 ... 126 127 128 [129] 130 131 132 ... 156
  พิมพ์