๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 20, 2024, 09:11:15 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยดูกลุ่มกระสุน CZ 452 Standard 6 เกลียว  (อ่าน 4614 ครั้ง)
Nueng.CZ
Newbie
*

คะแนน 0

« เมื่อ: มิถุนายน 30, 2013, 09:43:58 AM »

ผมเพิ่งไปถอย CZ452 Standard 6 เกลียว มา เลือกปืนแล้วถูกใจกระบอกนี้ แต่ลืมดูกลุ่มกระสุน  รบกวนพี่ๆ ช่วยดูกลุ่มกระสุนให้ผมหน่อยว่า กลุ่มกระสุนแบบนี้จะมีผลต่อความแม่นยำรึเปล่า เพราะผมลองหาข้อมูลใน Internet แล้ว กลุ่มกระสุนปืนใหม่ของเค้าดีกว่านี้ และจากประสบการณ์การใช้ CZ 452 ของพวกพี่ๆ มานั้น เคยเจอปืนที่กลุ่มกระสุนไม่ค่อยดี แล้วความแม่นยำของปืนเกี่ยวกับกลุ่มกระสุนที่ให้มากับปืนหรือเปล่าครับ
Tanate(รักในหลวง)
Hero Member

คะแนน 243

« ตอบ #1 เมื่อ: มิถุนายน 30, 2013, 10:10:07 AM »

ผมว่าเขายิงทดสอบแบบพอผ่านๆด้วยศูนย์เปิดนะครับ ถ้าติดกล้องกลุ่มเล็กกว่านี้เยอะ ไหว้

กลุ่มกระสุนที่แถมมา ผมก็ได้ประมาณนี้ครับ แต่ติดกล้องแล้วลองยิงเองเล็กกว่านี้

โดนแล้วครับ นายอำเภอใจกับปลัดขิก เบื่อระบบข้าราชการไทย ของดเล่นปืนไปก่อนนะครับ
Nueng.CZ
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #2 เมื่อ: มิถุนายน 30, 2013, 11:57:12 AM »

ขอบคุณคับพี่ๆ ที่ให้ข้อมูล  แล้ว cz 452 ทุกกระบอกที่ผลิตมาความแม่นยำจะเท่ากันทุกกระบอกมัยคับ
howdies
=========
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 7

สั้นอัน.... ยาวอัน เท่านี้พอก่อน

« ตอบ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2013, 12:22:20 PM »

เข้ามาเก็บข้อมูลครับ เดือนหน้าจะไปสู่ขอcz452 std.
บ้าง ของพี่รับมาจากไหนครับ ค่าตัวตอนนี้ไปถึงไหนแล้ว
จะได้เตรียมไปได้พอ เพราะต้องมีกล้องมีกล่องกลับมาด้วย
ใจมันรักลูกเลื่อนครับ..

Long live the King
Nueng.CZ
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2013, 06:22:17 PM »

36 k ครับ รวม ป.3 สองอาทิตย์ไปรับปืน  12 เกลียวราคาเดียวกัน จาร์กั้ว 40k ลองดูนะครับร้านปืนอำนาจ ของผมอยู่เขตนนท์ เลยต้องร้านนี้
Nueng.CZ
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2013, 06:45:27 PM »

พอดีว่าผมมาทำงาน ตจว ยังไม่ได้ลองยิงเลย แฟนไปรับปืนมาไว้แล้ว
เลยอยากถามเกี่ยวกับกลุ่มกระสุนและ cz 452 ที่ผลิตมา ความแม่นยำจะแม่นทุกกระบอกมัย รบกวนพี่ๆที่มีประสบการณ์
Ta_pop
Sr. Member

คะแนน 98

« ตอบ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2013, 06:53:58 PM »

กระบอกนี้ผมเลือกอยู่ 3 ร้าน ตัวปืนไม่สนใจเท่าไหล่ขอดูแต่เป้าทดสอบเลย คิก คิก

"You get the best out of others when you give the best of yourself."
   คุณจะได้รับสิ่งที่ดีที่สุดของคนอื่น เมื่อคุณได้ให้สิ่งที่ดีที่สุดของคุณไป
Nueng.CZ
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2013, 08:01:56 PM »

โห!!!! มันสุดยอดมากเลยครับ  เยี่ยม  พี่ลองยิ่งแล้วเป็นไงบ้างครับ
kutingtong
Sr. Member

คะแนน 68

« ตอบ #8 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2013, 08:48:00 PM »

สำหรับ CZ ความแม่นยำโดยเฉลี่ยก็ไม่ต่างกันมากนะครับ กลุ่มกระสุนโดยทั่วๆไป ก็ประมาณนี้ครับ หากลุ่มเล็กๆ แบบร้อยรู อย่างของตาป๊อบ นานๆจะเจอที บางทีก็ขึ้นอยู่กับกระสุนที่ใช้ทดสอบด้วยครับ สังเกตุว่า ถ้ากระบอกไหนกลุ่มไม่เล็ก ลองเปลี่ยนลูกเป็นแรงอ่อนๆ เช่น CCI มักจะยิงได้ดีมาก อย่างของผม กระบอกแรก เป็นรุ่นเดอลุกซ์ ลำกล้องบาง กลุ่มทดสอบมากับปืนก็บานๆแบบนี้ครับ ยิง CCI ได้ดีมาก กลุ่มแทบร้อยรู แต่ยิงลูกอื่นๆที่แรงกว่า เช่น S&B ไม่ได้เรื่อง แต่กระบอกใหม่ เป็นรุ่นวาร์มินต์ลำกล้องหนา กลุ่มทกสอบจากโรงงานเล็กมาก กลับยิง CCI ไม่ได้เรื่องเลยครับ กลับไปชอบ S&B ยิงได้กลุ่มเล็กกว่าเป้าทดสอบเยอะครับ
Mr.dao
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 3

« ตอบ #9 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2013, 11:13:52 PM »

ตอนได้มา กลุ่มของผมก็คล้ายๆแบบนี้ครับ แต่ถ้าจัดให้ดี อย่าไปคิดถึงเป้าที่ทดสอบมาครับมันไม่ต่างกันครับ
หน้า: [1]
  พิมพ์