๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 24, 2024, 01:06:22 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: อยากตัดลำกล้อง  (อ่าน 2483 ครั้ง)
patpong1911-รักในหลวง
Full Member

คะแนน 82

« ตอบ #15 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2013, 08:58:18 AM »

ขอบคุณพี่ๆทุกท่านที่ให้คำตอบครับ  ไหว้ เมื่อเอกสารสมบูรณ์ ครบทุกอย่างแล้วคงทำครับ ตัด 2 นิ้ว+ชุบฮาร์ดโครม+เหลาด้ามราวบัท เยี่ยม
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1208

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #16 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2013, 09:35:52 AM »

เจ้าของรักปืน นั้นไม่บอกก็พอรู้กันอยู่ แต่ถ้าให้ปืนรักเจ้าของ ก็ต้องทำตามแบบ จขกท. ละครับ .  หัวเราะร่าน้ำตาริน
M 10  3 นิ้ว เป็นปืนที่ดูสวย ลงตัวมาก สำหรับโม่หมุน ด้วยกัน .. แต่ถ้าสภาพของตัวปืน ไม่เหมือนเดิม อาจง่ายในการจะทำตามใจ

แต่ถ้าเดิม ๆ แล้วมาทำ ถือว่าเสียของ .. ควรขายออก จะได้ราคา กว่าไปทำ
แล้วหาซื้อ M 10 2 นิ้ว ราวด์บัท ดีกว่า ปืนรุ่นนี้ เคยเป็นโม่หมุนกระบอกแรกของผม เหมือนกัน ยังไม่่ใช่ปืนหายาก นัก  Grin

โครง J ลำกล้อง ๓ นิ้ว... ผมว่าน่าจะเป็นโมเดล ๓๖ รุ่นแรกๆ นะครับ... ไหว้

เรียนถาม พี่โป่งครับ พอจะคิดงบประมาณออกมาได้คร่าวๆไหมครับ ตัด+ ฮาร์ดโครม  ซักประมาณเท่าไหร่ ไหว้ เนื่องด้วยว่า ปืนกระบอกนี้เจ้าของเดิม นำไปขัด ผิวรมดำออกแล้วปล่อยทิ้งไว้เฉยๆประมาณว่าอยากได้ผิวขาวๆเหมือนสแตนเลส หัวเราะร่าน้ำตาริน ทีนี้ละครับสนิม เพียบเลย  เลยคิดว่าถ้าเรียบร้อย จะตัดแล้วเหลาด้าม ราวบัต แล้วทำฮาร์ดโครม หรือรมดำใหม่ทีเดียวครับ อ๋อ ปืน ราคา 40 k ราคานี้แพงไปไหมครับ
SW โครง J ลำกล้องแบบหนา 3 นิ้ว โม่เมื่อง้างนกแล้ว มีคลอนนิดๆ
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4087

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #17 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2013, 10:00:51 AM »

เจ้าของรักปืน นั้นไม่บอกก็พอรู้กันอยู่ แต่ถ้าให้ปืนรักเจ้าของ ก็ต้องทำตามแบบ จขกท. ละครับ .  หัวเราะร่าน้ำตาริน
M 10  3 นิ้ว เป็นปืนที่ดูสวย ลงตัวมาก สำหรับโม่หมุน ด้วยกัน .. แต่ถ้าสภาพของตัวปืน ไม่เหมือนเดิม อาจง่ายในการจะทำตามใจ

แต่ถ้าเดิม ๆ แล้วมาทำ ถือว่าเสียของ .. ควรขายออก จะได้ราคา กว่าไปทำ
แล้วหาซื้อ M 10 2 นิ้ว ราวด์บัท ดีกว่า ปืนรุ่นนี้ เคยเป็นโม่หมุนกระบอกแรกของผม เหมือนกัน ยังไม่่ใช่ปืนหายาก นัก  Grin

โครง J ลำกล้อง ๓ นิ้ว... ผมว่าน่าจะเป็นโมเดล ๓๖ รุ่นแรกๆ นะครับ... ไหว้

ขอบคุณมากครับที่ทัก  ไหว้   
โครง j  ลำ ๓ นิ้ว เป็น M 36 ลำกล้องหนา ปืนเข้ามาในไทย ราวปี ๒๕๑๒
เมื่อปี ๓๙ ผมเคยได้มาจากเพื่อนพร้อมทะเบียน ๔,๕๐๐.- ยิงแค่ ๑ โม่ ๕ นัด แล้วยกให้น้องชายไป

ปืนรุ่นนี้ มีดีก็ตรงลำหนา นี่ละ ตัดลำแล้ว ยังไงก็ดู ไม่่เหมือน  M 36 ลำ ๒ นิ้ว เว้นแต่ไปหลาวลำ
อยากเห็น ที่ จขกท.ไปทำเหมือนกัน

Full Member

คะแนน 82

« ตอบ #18 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2013, 10:47:55 AM »

อ้างถึง
โครง j  ลำ ๓ นิ้ว เป็น M 36 ลำกล้องหนา ปืนเข้ามาในไทย ราวปี ๒๕๑๒
เมื่อปี ๓๙ ผมเคยได้มาจากเพื่อนพร้อมทะเบียน ๔,๕๐๐.- ยิงแค่ ๑ โม่ ๕ นัด แล้วยกให้น้องชายไป

ปืนรุ่นนี้ มีดีก็ตรงลำหนา นี่ละ ตัดลำแล้ว ยังไงก็ดู ไม่่เหมือน  M 36 ลำ ๒ นิ้ว เว้นแต่ไปหลาวลำ
อยากเห็น ที่ จขกท.ไปทำเหมือนกัน
  ผมก็ติดใจเรื่องลำหนานี้ละครับ ก็เลยสองจิตสองใจ ยังไม่มีปืนสั้นใว้ใช้ครับ ลูกซองออโต ไว้เฝ้าบ้านมีแล้ว งานทำประจำก็พนักงานโรงงาน
สถานที่อโคจรไม่เข้ามาสิบกว่าปีแล้ว เลิกงานกลับบ้านเลี้ยงลูก เสาร์-อาทิตย์ พาลูกสาวตระเวนเที่ยว เลยอยากมีติดตัวไว้เพื่อ อุ่นใจและปกป้องครอบครัวเวลาเดินทางครับ ไหว้
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4087

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #19 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2013, 12:02:31 PM »

อ้างถึง

ผมก็ติดใจเรื่องลำหนานี้ละครับ ก็เลยสองจิตสองใจ ยังไม่มีปืนสั้นใว้ใช้ครับ ลูกซองออโต ไว้เฝ้าบ้านมีแล้ว งานทำประจำก็พนักงานโรงงาน
สถานที่อโคจรไม่เข้ามาสิบกว่าปีแล้ว เลิกงานกลับบ้านเลี้ยงลูก เสาร์-อาทิตย์ พาลูกสาวตระเวนเที่ยว เลยอยากมีติดตัวไว้เพื่อ อุ่นใจและปกป้องครอบครัวเวลาเดินทางครับ ไหว้

ถ้าเป็นผม ไม่ทำ และไม่เคยแนะนำห้ใครทำ ทำแล้วเสียของ..   เลยนะครับ
ณ.เวลานี้ อาจยังไม่ทราบ และเวลาที่ผ่าน เมื่อมีอายุมากขึ้น ถึงตอนนั้น พอรู้สึกได้ ก็สาย ซะแล้ว

ผมเคยผ่านเรื่องนี้ มาก่อน นำปืนไปรมดำ ๖ กระบอก ไปหลงเชื่อช่าง แกะตัวหนังสือใหม่ ขณะนั้น ดีใจได้ของใหม่
และยังไม่ลึกซึ้งพอ กับคำว่าเดิม ๆ ที่สุด พอรู้สึกตัว ก็มานั่งตรม ของที่ดีเดิม ๆ มาเสียเพราะมือตัวเอง ที่สุด ต้องขายทิ้งเกือบหมด
ไม่ให้อยู่คาใจ ..
S&W M10., Colt Gold Cup National Match S'70., Walther P38.,Browning Hi Power., Colt .38 super.,Colt Detective .38 Special.,

ถ้าหากจะรับฟังคำแนะนำ จากผู้ที่ผ่านมาก่อน.. คือ ทำกลับไปให้มีสภาพเดิม อย่างที่ปืนเคยเป็น คือรมดำ และเลี้ยงตัวหนังสือเดิมเอาไว้
และใช้ เค้าด้วยความภูมิใจในตัวตน ที่ถูกผลิตออกมา..  ถ้าเบื่อยังขายออกได้ราคา แต่ถ้าไปทำอย่างที่อยาก นอกจากจะเสียขง เสียเงินที่ทำ
ปืนมันยังรักเจ้าของ ขายยากส์ และราคาตกรูด..  หัวเราะร่าน้ำตาริน

Full Member

คะแนน 82

« ตอบ #20 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2013, 12:17:12 PM »

ขอบคุณพี่Ro@d ครับสำหรับคำแนะนำดีๆ ไหว้ ขิงแก่เผ็ดร้อนกว่าจริงๆ ขอบคุณอีกครั้งครับ เห็นภาพชัดเจนขึ้นมาเลย ไหว้
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์