๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 16, 2024, 03:08:00 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ใส่ประกับด้ามให้กล็อค ๓๔  (อ่าน 1626 ครั้ง)
PorMan
Jr. Member
**

คะแนน 5

« เมื่อ: สิงหาคม 10, 2013, 03:12:18 PM »

เรื่องของเรื่องคืออยากให้กล็อคของผมมีประกับด้ามไม้สวยๆใส่เหมือนพวกปืนโลหะเขาบ้างน่ะครับ
พิจารณาดูแล้วเห็นว่ามือผมยังพอจับด้ามที่อวบกว่าของดั้งเดิมได้นิดหน่อย
พอมีเวลาเลยหาเศษไม้มาเหลาๆ ขัดๆ แต่งๆ ได้ผลออกมาตามภาพครับ

นี่เป็นต้นแบบนะครับ ผมใช้เศษไม้เนื้ออ่อนที่ตกอยู่ใต้ถุนบ้านมาทำลองใช้ดูซักพักนึงก่อน
กะว่าเดี๋ยวมีเวลากลับบ้านต่างจังหวัดจะหาไม้เนื้อแข็งดีๆมาทำใหม่อีกที

ข้างซ้าย ผมว่ารูปแบบมันลงตัวประมาณนี้ ที่พักหัวแม่มือใช้ของเดิมกำลังพอดี ร่องนิ้วดูๆ แล้วไม่จำเป็นเท่าไหร่

ข้างขวายังขาดๆ เกินๆ หน่อยเพราะไม้มีจำกัด

มองจากด้านล่างขึ้นไป ไม้มันอ่อนมากผมไม่กล้าขัดให้บางกว่านี้ คิดว่าถ้าได้ไม้เนื้อดีๆ จะทำให้บางกว่านี้อีก

ด้านหน้า เดี๋ยวของจริงจะเอาให้บางกว่านี้ซักเกือบครึ่งนึง

ด้านหลัง

เพิ่งทำเสร็จวันนี้ยังไม่ได้มีเวลาเอาออกไปลองยิงเลยครับ เดี๋ยวรอให้ กทม. นิ่งกว่านี้หน่อยจะเอาไปลองยิงดู
แต่เท่าที่จับๆ ยิงแห้งดูผมว่ามันกระชับเต็มมือแต่ไม่ถึงกับล้น ยังน่าจะควบคุมได้อยู่

ท่านใดมีความเห็นอยากติชมเชิญตามสะดวกครับ หรือจะเอาไอเดียนี้ไปต่อยอดทำขายผมขอจองก่อนเลย ๑ คู่  ยิ้มีเลศนัย
ขอบคุณครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 11, 2013, 06:58:10 PM โดย PorMan » บันทึกการเข้า
คนตัวอ้วน+ผมรักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1057

« ตอบ #1 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2013, 03:20:05 PM »

ขออภัยนะครับที่ผมคิดตรงๆและแสดงความคิดตรงๆ...คือผมว่าดูจะผิดคอนเซ็ปต์ของกล็อคไปนะครับ...แต่ดูแล้วแปลกๆตาดีครับ...

จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา
พยัคฆ์เมฆ
ไม่เหนียวอย่า...ขอร้อง !
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 42

« ตอบ #2 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2013, 03:20:19 PM »

สำหรับ Glock ผมคงใจไม่ถึงครับ แต่ถ้าทำแล้วเหมาะกระชับกับมือเราก็ OK.   เยี่ยม

ลูกตี๋ใหญ่  ดำเนินฯ
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #3 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2013, 04:48:21 PM »

จขกท. มือใหญ่ครับ...
PorMan
Jr. Member
**

คะแนน 5

« ตอบ #4 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2013, 04:50:35 PM »

ขออภัยนะครับที่ผมคิดตรงๆและแสดงความคิดตรงๆ...คือผมว่าดูจะผิดคอนเซ็ปต์ของกล็อคไปนะครับ...แต่ดูแล้วแปลกๆตาดีครับ...

โอ้ ไม่ต้องขอโทษขอโพยอะไรครับ คุยกันเพลินๆ ใครว่าอะไรก็ดีทั้งนั้น
แต่จะว่าไป ลำกล้องยาวๆ กับประกับด้ามแบบนี้ดูแล้วมันออกแนวโตกาเรฟยังไงไม่รู้ อิ อิ อิ ยิ้มีเลศนัย
เจ็บ
^_^ ไม่รุกรานใคร ^_^
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 162

ไม่พอใจใครจะเตะให้โด่งเลย

« ตอบ #5 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2013, 07:29:49 PM »

ก็ดูแปลกตาไปอีกแบบ  Grin Grin

"  ในปัจจุบันประสบการณ์มีค่ามากกว่าใบปริญญามากมายนัก  "
binde99
Jr. Member
**

คะแนน -26

« ตอบ #6 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2013, 07:55:29 PM »

ขอชื่นชมนะครับคิดนอกกรอบดี เป็นครามชอบส่วนตัวครับ ชอบๆ
อดิศักดิ์--รักในหลวง--
เวลากับการเรียนรู้
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 463

เพื่อชาติ ศาสน์ กษัตริย์

« ตอบ #7 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2013, 08:18:49 AM »

ต้องแกะลายด้วยครับ  Grin ว่าแต่ ใช้อะไรติดครับ Cheesy

""
Earthworm
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 211

« ตอบ #8 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2013, 09:45:51 AM »

ต้องแกะลายด้วยครับ  Grin ว่าแต่ ใช้อะไรติดครับ Cheesy

ถ้าใช้เทปกาวสองหน้าหรือซิลิโคนติด เวลาไม่ชอบก็เอาออกได้โดยไม่เสียผิวปืนครับ ไหว้
super x
Sr. Member

คะแนน 60

เฮฮา

« ตอบ #9 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2013, 11:01:01 AM »

ปกติเห็นเอาพวกกระดาษทรายมาแปะ อันนี้เหลาปะกับด้ามใส่เลย ถ้าเหลาใส่แล้วถนัดก็ดีครับ แบบเอาเทปกาวแปะเอาก็ไม่เสียปืนดีครับ ส่วนตัวผมจับกล็อคแล้วผมว่าถนัดดี เพราะผมมือไม่ใหญ่มาก  หลงรัก หลงรัก หลงรัก

คิดก่อนเล็ง
PorMan
Jr. Member
**

คะแนน 5

« ตอบ #10 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2013, 06:37:02 PM »

ขอชื่นชมนะครับคิดนอกกรอบดี เป็นครามชอบส่วนตัวครับ ชอบๆ
ขอบคุณครับ
PorMan
Jr. Member
**

คะแนน 5

« ตอบ #11 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2013, 06:38:50 PM »

ต้องแกะลายด้วยครับ  Grin ว่าแต่ ใช้อะไรติดครับ Cheesy
อยากแกะอยู่เหมือนกันครับ แต่ไม่มีเครื่องมือ
อันต้นแบบผมใช้เทปสองหน้าธรรมดาครับ เดี๋ยวอันจริงคงหาอะไรที่มันถาวรกว่านี้ ผมคิดไว้ว่าจะใช้ปืนยิงกาวหรือกาวซิลิโคน
เดี๋ยวต้องลองกับปืนบีบีกระบอกเก่าๆ ก่อนครับ ดูว่าอันไหนแน่นหนากว่ากัน ที่สำคัญถ้าแกะออกต้องไม่ทำให้ด้ามเดิมเสียหาย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 11, 2013, 06:41:11 PM โดย PorMan » บันทึกการเข้า
g21
Full Member

คะแนน 19

« ตอบ #12 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2013, 06:42:11 PM »

เปลี่ยนแนว:o เท่  ๆ
NUTAPHOL
รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 544

« ตอบ #13 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2013, 08:25:49 PM »

น่าจะเป็นกล๊ิอกหนึ่งเดียวในโลกละมั้งที่ใช้ประกับด้ามแบบไม้แบบนี้ ยิ้มีเลศนัย
หน้า: [1]
  พิมพ์