๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 19, 2024, 02:18:54 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 4 [5] 6 7 8 ... 12
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: คิดยังไงกับ "พระ" ที่ใช้ชีวิตเยี่ยง "มหาเศรษฐี"  (อ่าน 19404 ครั้ง)
ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15861

No justice No peace

« ตอบ #60 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2013, 07:43:56 PM »

เจ๋งอะ น้าวัฒน์ เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม

Ha Ha Ha  ฮา  " Oh yes "  ครู ม่วง อ่ะ ฮา

น้าวัฒน์   ยังไม่ได้ "บวช"  เจ๋ง ที่ไหน อ่ะ ฮา
5555  เหาะก็ไม่ได้    แอบกินข้าวเย็น  อยู่ ทุกวัน อ่ะ ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
พญาจงอาง +รักในหลวง+
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1870

« ตอบ #61 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2013, 07:52:43 PM »

ฮั่นแน่ฮา ฮ่า ฮ่า โอเยส 555555555 กับแกล้มเพียบฮ่า หุหุ อิอิ คริคริ Grin

พระครูปลัด(ขิก)นะฮ่า ยศได้ไวเหมือนความเร็ว2มัคF-16ก็ไม่ปานฮ่า โอเยสสสส  Grin

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 28, 2013, 08:10:39 PM โดย พญาจงอาง +รักในหลวง+ » บันทึกการเข้า

..The only thing neccessary for the triump of evil is for the good man to do nothing..
"สิ่งเดียวที่ทำให้คนชั่วได้รับชัยชนะ คือการที่คนดีๆนิ่งดูดาย "
konklong
รักทุกคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 277

จงทำดี มีศีลธรรม ถือความสัตย์

« ตอบ #62 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2013, 09:05:30 PM »

ฮั่นแน่ฮา ฮ่า ฮ่า โอเยส 555555555 กับแกล้มเพียบฮ่า หุหุ อิอิ คริคริ Grin

พระครูปลัด(ขิก)นะฮ่า ยศได้ไวเหมือนความเร็ว2มัคF-16ก็ไม่ปานฮ่า โอเยสสสส  Grin

แล้วกางเกงที่แขวนอยู่ข้างฝานั่นของใครครับ  หรือว่าเดี๋ยวพอได้ที่แล้วจะแปลงกาย  ยี๊

ชนใดไม่มีดนตรีการ  ในสันดานเป็นคนชอบกลนัก
zamphol
ปืน-อยู่-ที่-ปาก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 831

ชีวิต-ดั่ง-ละคร

« ตอบ #63 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2013, 09:56:04 PM »

เฮ้ออ....ช่วงนี้มีแต่ข่าวคาวๆ พระ ชี สีกา  อ๋อย
✿*Maxx®..❀●•♫ Victor&Sugus
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 85

รักสนุกทุกถนัด เฉพาะเรื่องปืน.....

« ตอบ #64 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2013, 07:42:53 AM »

พูดกันตรง  ๆ เลยครับ พระสมัยนี้ ผมเลิกนับถือมานานแล้ว...
การทำบุญ ทำแล้วต้องสบายใจ ผมเลือกทำบุญแบบนี้ ช่วยเหลือคนเดือดร้อน
บริจาคเลือด ช่วยเหลือผู้ประสบอุบัติเหตุ ทำแล้วสบายใจกว่าเยอะครับ...

☀ <º))))><.·´¯`·. h £ ® ß € ¯|¯ •·.·´¯`·.·• .·´¯`·.><((((º> —(•·÷[ ]÷·•)—·‡±±‡±÷· Oº°‘¨ ¨‘°ºO •°o.O O.o°• ¨°o.O O.o°¨ —¤÷(`[¤* *¤]´)÷¤— •·.·´¯`·.·• •·.·´¯`·.·• «·´`·.(`·.¸ ¸.·´).·´`·» ׺°”˜`”°º× ׺°”˜`”°º× »-(¯`v´¯)✿*Maxx™❀●• ♬✿❀●• ♬
วัฒน์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4114

เนรเทศยกโคตรดีกว่านิรโทษยกเข่ง

« ตอบ #65 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2013, 08:20:13 AM »

โยม : หลวงปู่ครับผมจะขอนับถือแค่พระพุทธกับพระธรรมครับ เพราะพระสงฆ์ทุกวันนี้มีแต่เรื่องเสื่อมเสีย ผมว่าพระแท้ๆหมดแล้วจากพระศาสนา

หลวงปู่: ฮ้วย แสดงว่าบ่นับถืออาตมานำตั้วนี่

โยม: เปล่าๆ ครับหลวงปู่ ผมยังเคารพศัทธาหลวงปู่เหมือนเดิม

หลวงปู่: เอ้าไสว่าไม่นับถือพระสงฆ์เด้

โยม: เว้นหลวงปู่สิครับผม

หลวงปู่: บ่ะ เว้นหลวงปู่ก็แสดงว่าหลวงปู่ก็ไม่ใช่พระสงฆ์สิ

โยม: (ทำหน้าเหมือนคิดหนัก).........

หลวงปู่: บักหล่าเอ้ย เวลาเขาเอาทองคำนั้นเขาไปหามาจากที่ไหน

โยม: ไปขุดดินแล้วร่อนเอาทองมาครับ

หลวงปู่: ดินมากหรือทองมาก

โยม: ดินมากครับผม ร่อนทองจากดินมากแล้วจะได้ทองนิดเดียว

หลวงปู่: มันก็เหมือนพระสงฆ์นั้นหล่ะ พระสงฆ์ก็ร่อนมาจากลูกชาวบ้าน ลูกสมมติสงฆ์ ไม่ใช่เป็นพระอรหันต์แล้วมาบวชเมื่อไหร่ มันก็ดีบ้างเสียบ้าง จะให้ดีหมดมันก็ทำไม่ได้ จะให้มันเสียหมดก็ทำไม่ได้ ส่วนที่มันเป็นดินก็อย่าเอา เอาส่วนที่มันเป็นทองสิ ถ้าเชื่อหลวงปู่ถ้าเคารพหลวงปู่ ก็จงเชื่อว่าพระผู้ปฏิบัติดีปฏิบัติชอบมีมากมาย อย่าเหมาว่าไม่ดีทั้งหมด ขนาดคนยังมีข้อเสีย จะให้ดีทั้งหมดทั้งโลกก็ไม่ได้ พระรัตนตรัยเหมือนไม้สามลำค้ำกันไว้ เอาออกอันหนึ่งมันก็ล้ม จำไว้พระก็คือนักเรียน ผู้เป็นอริยะคือผู้สอบผ่าน ผู้เป็นข่าวคือผู้สอบตก ให้สงสารคนสอบตก อย่าไปเกลียดคนสอบตก เพราะไม่มีใครอยากจะสอบตก เข้าใจนะ

cr. หลวงปู่ไดโนเสาร์ facebook page
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 29, 2013, 08:21:48 AM โดย วัฒน์ » บันทึกการเข้า

ฟ้าและดินไม่เห็นไม่เป็นไร ไม่ได้หวังให้ใครจดจำ
แม้ยากเย็นแค่ไหน ไม่เคยบ่นสักคำ ไม่มีใครจดจำ แต่เราก็ยังภูมิใจ

จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา จะยอมรับโชคชะตาไม่ว่าดีร้าย
ไม่มีใครอยู่ค้ำฟ้า ถึงเวลาก็ต้องไป เหลือไว้แต่คุณงามความดี
SillyOldMan
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1984

ผ่านทะเล เห็นบึงน้ำไร้ความหมาย

« ตอบ #66 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2013, 08:33:07 AM »

เยี่ยมเลยครับพี่วัฒน์

คยไทยดัดจริต เจอพระเดียรถีร์ก็บอกช่างหัวมัน มีไว้เพื่อสวดงานศพเฉยๆ แต่อย่าไปยุ่ง เดี๋ยวตกนรก

พอเจอพระที่เคร่งศีลครบ รักษาธุดงควัตรเป๊ะก็เอาสารพัดจริตไปครอบจะให้ท่านสมบูรณ์แบบตามจินตนาการ.....แต่ตัวเองกลับแบกกิเลสไปเพียบ นั่งเฝ้าว่าท่านจะฉันของตัวมากน้อย ท่านจะเห็นเราไหม ฉันโยมยังนั่งเฝ้ารอคุยพิรี้พิไรเอาเรื่องภาวนาที่"ฟังซีดี/อ่านเจอแล้วฟุ้งซ่านขึ้นมาเอง"ไปเซ้าซี้ถามกันยัน11โมงไม่ยอมไสหัวลงจากศาลา

กลับลงมาจากวัดป่าก็ไปซื้อหวย แร่กันไปไหว้ปลัดขิกเสมียนจิ๋มยันแผ่นคูลฟีเวอร์กันต่อ

What man is a man , who does not make the world better?
konklong
รักทุกคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 277

จงทำดี มีศีลธรรม ถือความสัตย์

« ตอบ #67 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2013, 09:10:05 AM »

โยม : หลวงปู่ครับผมจะขอนับถือแค่พระพุทธกับพระธรรมครับ เพราะพระสงฆ์ทุกวันนี้มีแต่เรื่องเสื่อมเสีย ผมว่าพระแท้ๆหมดแล้วจากพระศาสนา

หลวงปู่: ฮ้วย แสดงว่าบ่นับถืออาตมานำตั้วนี่

โยม: เปล่าๆ ครับหลวงปู่ ผมยังเคารพศัทธาหลวงปู่เหมือนเดิม

หลวงปู่: เอ้าไสว่าไม่นับถือพระสงฆ์เด้

โยม: เว้นหลวงปู่สิครับผม

หลวงปู่: บ่ะ เว้นหลวงปู่ก็แสดงว่าหลวงปู่ก็ไม่ใช่พระสงฆ์สิ

โยม: (ทำหน้าเหมือนคิดหนัก).........

หลวงปู่: บักหล่าเอ้ย เวลาเขาเอาทองคำนั้นเขาไปหามาจากที่ไหน

โยม: ไปขุดดินแล้วร่อนเอาทองมาครับ

หลวงปู่: ดินมากหรือทองมาก

โยม: ดินมากครับผม ร่อนทองจากดินมากแล้วจะได้ทองนิดเดียว

หลวงปู่: มันก็เหมือนพระสงฆ์นั้นหล่ะ พระสงฆ์ก็ร่อนมาจากลูกชาวบ้าน ลูกสมมติสงฆ์ ไม่ใช่เป็นพระอรหันต์แล้วมาบวชเมื่อไหร่ มันก็ดีบ้างเสียบ้าง จะให้ดีหมดมันก็ทำไม่ได้ จะให้มันเสียหมดก็ทำไม่ได้ ส่วนที่มันเป็นดินก็อย่าเอา เอาส่วนที่มันเป็นทองสิ ถ้าเชื่อหลวงปู่ถ้าเคารพหลวงปู่ ก็จงเชื่อว่าพระผู้ปฏิบัติดีปฏิบัติชอบมีมากมาย อย่าเหมาว่าไม่ดีทั้งหมด ขนาดคนยังมีข้อเสีย จะให้ดีทั้งหมดทั้งโลกก็ไม่ได้ พระรัตนตรัยเหมือนไม้สามลำค้ำกันไว้ เอาออกอันหนึ่งมันก็ล้ม จำไว้พระก็คือนักเรียน ผู้เป็นอริยะคือผู้สอบผ่าน ผู้เป็นข่าวคือผู้สอบตก ให้สงสารคนสอบตก อย่าไปเกลียดคนสอบตก เพราะไม่มีใครอยากจะสอบตก เข้าใจนะ

cr. หลวงปู่ไดโนเสาร์ facebook page
เยี่ยมมากครับ  เยี่ยม ขอบวกครับ  ไหว้

ชนใดไม่มีดนตรีการ  ในสันดานเป็นคนชอบกลนัก
Hero Member

« ตอบ #68 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2013, 10:25:08 AM »

Ha Ha Ha  ฮา  "ฮั่นแน่"  อ่ะ ฮา

พูดถึงเรื่อง  "พระ" ยังไม่มีใครจุด เรื่อง "พระมิตซูโอะ" เลยอ่ะ ฮา

กรณีนี้ ยาย "ชื่นชม"  ท่านอ่ะ ฮา
ครองผ้า "กาสาวพักต์"  มาตั้ง สามสิบปี ฮา
ใครจะเชื่อว่า  ถอด  "สบง จีวร"  ออกไปมีภรรยา ฮา

ยายรู้สึก  "เสียใจ"  น๊ะ  ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

เอ้อออ.... คุณพี่ผู้หญิง  ทั้งหลายขร๊า  ฮา
ปล่อยคุณพระ  ปล่อยคุณเจ้า  ไปบ้างก็ดี อ่ะ ฮา

ดูเหมือน  ตามข่าวนี้  มีคน "ผิดหวัง"  กับชีวิต อ่ะ ฮา
55555  น่า ฉง ฉาน  จิง จริ๊ง   " คุณ พระ อัน ทวง"  ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=229228.0

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
กรรมกร
+แล้วนะคับ ... อย่าลืมทอนด้วยนะคับ 555
Hero Member

คะแนน -964

« ตอบ #69 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2013, 11:06:33 AM »

กรณีซูเนโอะ ผมว่าสีกา "เล็งผลเลิศ" จากการ "กระตุกจีวร" อ่ะนะ  น้ำลายหก
พระอายุขนาดนั้น สรีระสังขารแบบนั้น จะมีผู้หญิงกี่คน ที่ "อยาก" เอาเป็นผัว  แบร่
พวกแนวเฮีย แนวป๋า โดน "มารยาหญิง" เข้าไป เท่าไหร่ก็ควัก  เยี่ยม
ซูเนโอะนี่ก็น่าจะด้วย   บู่

ไร้คำกล่าว............................................
กรรมกร
+แล้วนะคับ ... อย่าลืมทอนด้วยนะคับ 555
Hero Member

คะแนน -964

« ตอบ #70 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2013, 11:13:14 AM »

ยิ่งคนนิยม "ซื้อ" บุญกันมากเท่าไหร่
ไอ้พวกหากินแนวนี้ ไม่มีวันหมดหรอก
หลายๆคนที่ "มือถึง" อาศัย "สิ่งที่มองไม่เห็น" สร้างความร่ำรวยกันไปนักหนาแล้ว

นึกไปถึงอีกคนที่ "มือถึง"  อาจานมิกกี้เมาส์ มหาภัย นั่นไง
มีดาราฮอลลีวู้ดมาใช้บริการ จานหัวไวรับงานด้วยข้อแม้ว่า "ขอกระจายข่าวผลงานด้วยนะจ๊ะ"
ราคาค่าจิ้ม พุ่งพรวดติดเพดานคฤหาสน์ไปเลย 555  น้ำลายหก

ไร้คำกล่าว............................................
Hero Member

« ตอบ #71 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2013, 11:25:33 AM »

กรณีซูเนโอะ ผมว่าสีกา "เล็งผลเลิศ" จากการ "กระตุกจีวร" อ่ะนะ  น้ำลายหก
พระอายุขนาดนั้น สรีระสังขารแบบนั้น จะมีผู้หญิงกี่คน ที่ "อยาก" เอาเป็นผัว  แบร่
พวกแนวเฮีย แนวป๋า โดน "มารยาหญิง" เข้าไป เท่าไหร่ก็ควัก  เยี่ยม
ซูเนโอะนี่ก็น่าจะด้วย   บู่

Ha Ha Ha  ฮา  "ฮั่นแน่"  พี่ จับ กัง อ่ะ ฮา

55555  เอออ.. ทำนองนั้นแหละ  ฮา
ยาย  "เสียดาย"  ค่อนข้างจะเศร้า กับกรณีนี้ อ่ะ ฮา ยี๊

นี่แหละ  ที่เขาเรียกว่า  "มารยา ร้อยเล่มเกวียน " อ่ะ ฮา
"บาป" ตายห่าเลย  อ่ะ ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

"พระ หรือ อรหันต์"  ที่ไหน จะทนได้ อ่ะ ฮา
เวลาเวลา  "สีกา"   เปิดนม  วับแวม ใ้ห้ดู  ฮา
"เจ้ากู"  สติ  ก็ตะเหลิด  ไม่อยู่กับเนื้อกับตัวแล้วอ่ะ ฮา   ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

Hero Member

« ตอบ #72 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2013, 12:02:56 PM »

เออ....ดู ท่าน  ไม่ไ้ด้มี   " sex symbol "  อะไร ที่น่า ขย่มเลยอ่ะ ฮา
หน้าตา  ท่าทาง  พื้นๆ  ไม่ได้มีไฮไลท์  หรือ จุดน่าสนใจ อะไรเลย อ่ะ ฮา

เอออ...ถ้าไปปล้ำ  " คุณ พระ อันทวง "  ยายก็ว่า น่าเหมาะดี อ่ะ ฮา

บอกอีกที  บอกอีกครั้ง  ยาย  "เศร้า" มาก อ่ะ ฮา

http://www.youtube.com/watch?feature=player_embedded&v=eWl41i1TvuI#at=174

หัว...ฆรวย

carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2357

« ตอบ #73 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2013, 03:15:08 PM »

"เจ้ากู"  สติ  ก็ตะเหลิด  ไม่อยู่กับเนื้อกับตัวแล้วอ่ะ ฮา   ขำก๊าก ขำก๊าก

555555 เหลือเชื่อ เปรียบซะเห็นภาพ Grin Grin Grin มันไม่เที่ยงจริงๆ

แต่พระอาจมีเงินเยอะก็ได้นะที่ทำให้สาวสนใจ ยิ่งเจ้าอาวาสทั้งหลาย

แต่เรื่องร่อนดินกับทอง นี่ชัดเจนเลยครับ แต่ดินเยอะจริงๆเดี๋ยวนี้ไม่ไหว

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
Yut64
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7670

« ตอบ #74 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2013, 07:03:12 PM »

เห็นข่าวทางวัดกำลังจัดงานเปลี่ยนผ้าคลุมรูปปั้นพระจำลอง (ขอเรียกว่าปลอมดีกว่า กรมศิลปฯแจ้งแล้วว่ายังไม่ได้อนุญาติ) โอ้โหนี่มันกำเริบขนาดนี้เชียวเหรอ เลียนแบบงานอันเป็นมงคลของประเทศชาติ
หน้า: 1 2 3 4 [5] 6 7 8 ... 12
  พิมพ์