๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 29, 2024, 09:35:09 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 6 7 8 [9] 10 11 12
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: คิดยังไงกับ "พระ" ที่ใช้ชีวิตเยี่ยง "มหาเศรษฐี"  (อ่าน 19429 ครั้ง)
Yut64
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7670

« ตอบ #120 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2013, 04:47:28 PM »

วังนี้น่าจะมีอะไรดีๆเยอะ
Skeleton_King
ถูกเพิกถอนสมาชิกภาพ
Hero Member
*

คะแนน -3340

คนต่ำๆ ก็จะคิดได้แค่ต่ำๆ

« ตอบ #121 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2013, 07:28:55 PM »

คิดยังไงกับ "พระ" ที่ใช้ชีวิตเยี่ยง "มหาเศรษฐี"?

ถ้าจะเอากันจริงๆนะ  พระจับเงินก็ผิดศีลแล้ว 

แล้วแต่คนอีกละครับ  ว่าจะนับถือพระแบบใดเป็นที่พึ่ง เป็นสะระณะ  ชอบแบบไหนก็ไหว้แบบนั้น
พระที่เขาว่าดี เงินสะสมเยอะจะตาย ลองไปตรวจสอบ พระอาจารย์ ว.  มหาสมปอง  หลวงพ่อคูณ ฯลฯ  เจ้าคณะจังหวัดต่างๆ ตรวจสอบดู มีเงินกันทั้งนั้น

พระที่ผมเลือกจะไหว้มีไม่กี่รูปหรอกครับ  หนึ่งในนั้น หลวงปู่เกษม น้ำหนาว และหลวงปู่สำนักสงฆ์ที่ผมไปจำพรรษา  นอกนั้นไม่ค่อยไหว้ ไม่นับถือ

นานาจิตตัง   

พระที่เขาอยู่อย่างมหาเศรษฐี เขาก็มีคนนับถือของเขา  ก็ไม่ผิดอะไร คนมันชอบแบบนั้น  ไม่ได้ยืมตังใครไปให้พระ  ผมยังไม่เคยเห็นคนทำบุญจนล้มละลายหมดเนื้อหมดตัวสะที
มีแต่ไอ้พวกเหลือกินเหลือใช้ ไม่รู้ว่าจะเอาเงินไปทำอะไร เลยทำบุญแข่งกัน  ถวายกันที เป็น สิบล้าน ร้อยล้าน   กฐินปีนี้ฉันต้องได้เป็นเจ้าภาพ ประมูลแข่งกัน สิบล้าน ร้อยล้าน พันล้าน

ไอ้ลำพังพระไม่มีปัญญาหาเงินหรอก ถ้าไม่มีไอ้พวกเหลือแดกถวาย  พอถวายมากๆก็เกิดกิเลส  พอพระมีกิเลสก็ไปด่าพระ 

พอพระเงินเยอะ พระไม่รู้จะเอาไปทำอะไร  รูปไหนคิดได้ ก็ไปสร้างโรงเรียนบ้าง มหาลัยบ้าง โรงพยาบาลบ้าง  คนก็สรรคเสริญกันไป เพราะมันมีประโยชน์
ส่วนพระเหี้ยๆ ก็เอาไปเลี้ยงผู้หญิง ซื้อรถ ซื้อเครื่องบิน 

แท้จริงแล้ว มันก็พระมหาเศรษฐีกันทั้งนั้นแหละ  แต่มันอยู่ที่ว่าเอาเงินไปใช้อย่างไร

หลวงพ่อคูณ ลองไม่มีเงินสิ  ดับไปนานแล้ว 
พระ ว. ลองไม่มีเงินสิ  จะบินไป บินมาต่างประเทศได้ไหม

อันนี้ผมก็ไม่ได้ว่าเขา เพราะมันเป็นสิทธิ์ของเขา  เพียงแค่ยกตัวอย่างมาประกอบ   
ถ้าคุยเรื่องพระมหาเศรษฐี  เยอะครับ ประเทศไทย

รู้จักกันมากขึ้นได้ที่ http://www.facebook.com/profile.php?id=100001818524287
                               ^
                               ^
ถ้าคุณไม่เชื่อว่าคนที่คุณเกลียดก็มีเสรีภาพในการแสดงความคิดเห็น
นั่นก็หมายความว่าคุณไม่เชื่อในการมีเสรีภาพในการแสดงความคิดเห็นเลย  -Noam Chompsky-
mekathamin-รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 43

« ตอบ #122 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2013, 10:23:51 PM »

คิดยังไงกับ "พระ" ที่ใช้ชีวิตเยี่ยง "มหาเศรษฐี"?

ถ้าจะเอากันจริงๆนะ  พระจับเงินก็ผิดศีลแล้ว 

แล้วแต่คนอีกละครับ  ว่าจะนับถือพระแบบใดเป็นที่พึ่ง เป็นสะระณะ  ชอบแบบไหนก็ไหว้แบบนั้น
พระที่เขาว่าดี เงินสะสมเยอะจะตาย ลองไปตรวจสอบ พระอาจารย์ ว.  มหาสมปอง  หลวงพ่อคูณ ฯลฯ  เจ้าคณะจังหวัดต่างๆ ตรวจสอบดู มีเงินกันทั้งนั้น

พระที่ผมเลือกจะไหว้มีไม่กี่รูปหรอกครับ  หนึ่งในนั้น หลวงปู่เกษม น้ำหนาว และหลวงปู่สำนักสงฆ์ที่ผมไปจำพรรษา  นอกนั้นไม่ค่อยไหว้ ไม่นับถือ

นานาจิตตัง   

พระที่เขาอยู่อย่างมหาเศรษฐี เขาก็มีคนนับถือของเขา  ก็ไม่ผิดอะไร คนมันชอบแบบนั้น  ไม่ได้ยืมตังใครไปให้พระ  ผมยังไม่เคยเห็นคนทำบุญจนล้มละลายหมดเนื้อหมดตัวสะที
มีแต่ไอ้พวกเหลือกินเหลือใช้ ไม่รู้ว่าจะเอาเงินไปทำอะไร เลยทำบุญแข่งกัน  ถวายกันที เป็น สิบล้าน ร้อยล้าน   กฐินปีนี้ฉันต้องได้เป็นเจ้าภาพ ประมูลแข่งกัน สิบล้าน ร้อยล้าน พันล้าน

ไอ้ลำพังพระไม่มีปัญญาหาเงินหรอก ถ้าไม่มีไอ้พวกเหลือแดกถวาย  พอถวายมากๆก็เกิดกิเลส  พอพระมีกิเลสก็ไปด่าพระ 

พอพระเงินเยอะ พระไม่รู้จะเอาไปทำอะไร  รูปไหนคิดได้ ก็ไปสร้างโรงเรียนบ้าง มหาลัยบ้าง โรงพยาบาลบ้าง  คนก็สรรคเสริญกันไป เพราะมันมีประโยชน์
ส่วนพระเหี้ยๆ ก็เอาไปเลี้ยงผู้หญิง ซื้อรถ ซื้อเครื่องบิน 

แท้จริงแล้ว มันก็พระมหาเศรษฐีกันทั้งนั้นแหละ  แต่มันอยู่ที่ว่าเอาเงินไปใช้อย่างไร

หลวงพ่อคูณ ลองไม่มีเงินสิ  ดับไปนานแล้ว 
พระ ว. ลองไม่มีเงินสิ  จะบินไป บินมาต่างประเทศได้ไหม

อันนี้ผมก็ไม่ได้ว่าเขา เพราะมันเป็นสิทธิ์ของเขา  เพียงแค่ยกตัวอย่างมาประกอบ   
ถ้าคุยเรื่องพระมหาเศรษฐี  เยอะครับ ประเทศไทย

คิกเช่นกันครับ ผมไม่ไหว้พระยิ่งเพือนผมโกงเงินผมไปบวชเป็นพระแล้วตอนนี้ได้ยินว่าเป็นเจ้าอาวาสวัดแถวภาคกลาง สั่งสอนคนโน้นคนนั้น ยิ่งแล้วใหญ่

เกิดในที่ดีนั้นดีแน่   เกิดในที่แย่ก็ดีได้  เกิดในที่ดีแล้วแย่มีถมไป   เกิดในที่ใดก็ดีได้ถ้าไฝ่ดี
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2357

« ตอบ #123 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2013, 05:34:56 AM »

พระเล่นเว็บปืนก็เจอมาแล้ว Grin Grin Grin สำรวมไม่มี

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
คนตัวอ้วน+ผมรักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1057

« ตอบ #124 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2013, 09:24:18 AM »

พระเล่นเว็บปืนก็เจอมาแล้ว Grin Grin Grin สำรวมไม่มี

คิก คิก คิก คิก คิก คิก

จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา
SillyOldMan
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1984

ผ่านทะเล เห็นบึงน้ำไร้ความหมาย

« ตอบ #125 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2013, 09:31:41 AM »

ก๊ากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

What man is a man , who does not make the world better?
กรรมกร
+แล้วนะคับ ... อย่าลืมทอนด้วยนะคับ 555
Hero Member

คะแนน -964

« ตอบ #126 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2013, 11:21:23 AM »

อิอิ ลุงปอเช่ แทงตรงเผงเลย  ขำก๊าก

ไร้คำกล่าว............................................
oil
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 186

ใครหนอ โกงข้าว ล้มเจ้า เผาเมือง

« ตอบ #127 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2013, 04:03:47 PM »

เอาไว้ถ่วงจานบิน นะจ๊ะ

Thailand must not welcome f..cking bag packer, get lost
Skeleton_King
ถูกเพิกถอนสมาชิกภาพ
Hero Member
*

คะแนน -3340

คนต่ำๆ ก็จะคิดได้แค่ต่ำๆ

« ตอบ #128 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2013, 02:57:25 AM »

ถ้าพูดแบบนี้ ก็ไม่ต้องอ้อมค้อมก็ได้ ด่ากันมาตรงๆเลย ผมชอบอะไรตรงๆ

แล้วไง พระเล่นเว็ปปืนแล้วหนักหัวใคร 

เว็ปปืนมันมีอะไรที่เข้ามาดู มาเล่น มาสนทนาไม่ได้  คนในนี้มันเลวหรือ เลวขนาดพระจะเข้ามาดูไม่ได้หรือ

ผมนี่แหละตอนบวชอยู่ เข้ามาเล่นในเว็ปปืนแล้วมี ปัญหาอะไร   คุยได้นะ   ผมคิดว่ามันไม่ผิดอะไร  ผมบวชผมก็อยู่อย่างพระ 
ไม่ได้สร้างความเดือดร้อนให้ใคร แล้วยังไง บอกผมได้นะ   ทำไมต้องมาแซวกันด้วย  ไม่เข้าใจ

ที่ว่า สำรวมไม่มีมันเป็นไง อธิบายให้เข้าใจหน่อย อย่าพ่นไปเรื่อยไม่เอานะ โตๆกันแล้ว พ่นอะไรมาต้องอธิบายได้นะ

รู้จักกันมากขึ้นได้ที่ http://www.facebook.com/profile.php?id=100001818524287
                               ^
                               ^
ถ้าคุณไม่เชื่อว่าคนที่คุณเกลียดก็มีเสรีภาพในการแสดงความคิดเห็น
นั่นก็หมายความว่าคุณไม่เชื่อในการมีเสรีภาพในการแสดงความคิดเห็นเลย  -Noam Chompsky-
chonthai-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 353

4152

« ตอบ #129 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2013, 03:37:00 AM »

เมื่อวานผมเดินช็อปปิ้งกับแฟนอยู่ที่ บริสเตอร์วิลเลจ ประเทศอังกฤษเจอพระไทย 2รูปเดินช็อปพร้อมลูกศิษย์อีกหนึ่งคน เห็นแล้วก็รู้สึกว่าไม่ค่อยจะสำรวม แต่ที่รับไม่ได้คือพวกเล่นเดินเข้าร้านอาหารอิตาลี ทั้งๆที่ตอนนั้นเป็นเวลา 5โมงเย็น
อิติปิโสธงชัย รักในหลวง
The best it yet to be......
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 537

« ตอบ #130 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2013, 04:29:25 AM »

เมื่อวานผมเดินช็อปปิ้งกับแฟนอยู่ที่ บริสเตอร์วิลเลจ ประเทศอังกฤษเจอพระไทย 2รูปเดินช็อปพร้อมลูกศิษย์อีกหนึ่งคน เห็นแล้วก็รู้สึกว่าไม่ค่อยจะสำรวม แต่ที่รับไม่ได้คือพวกเล่นเดินเข้าร้านอาหารอิตาลี ทั้งๆที่ตอนนั้นเป็นเวลา 5โมงเย็น
กิ๊วก๊าวสงสัยจะหิวครับ กิ๊วก๊าว

ผมก็คือส่วนหนึ่งของความไม่เป็นกลาง เพราะผมอยู่ข้างในหลวง
อิติปิโสธงชัย รักในหลวง
The best it yet to be......
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 537

« ตอบ #131 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2013, 04:31:11 AM »

ถ้าพูดแบบนี้ ก็ไม่ต้องอ้อมค้อมก็ได้ ด่ากันมาตรงๆเลย ผมชอบอะไรตรงๆ

แล้วไง พระเล่นเว็ปปืนแล้วหนักหัวใคร 

เว็ปปืนมันมีอะไรที่เข้ามาดู มาเล่น มาสนทนาไม่ได้  คนในนี้มันเลวหรือ เลวขนาดพระจะเข้ามาดูไม่ได้หรือ

ผมนี่แหละตอนบวชอยู่ เข้ามาเล่นในเว็ปปืนแล้วมี ปัญหาอะไร   คุยได้นะ   ผมคิดว่ามันไม่ผิดอะไร  ผมบวชผมก็อยู่อย่างพระ 
ไม่ได้สร้างความเดือดร้อนให้ใคร แล้วยังไง บอกผมได้นะ   ทำไมต้องมาแซวกันด้วย  ไม่เข้าใจ

ที่ว่า สำรวมไม่มีมันเป็นไง อธิบายให้เข้าใจหน่อย อย่าพ่นไปเรื่อยไม่เอานะ โตๆกันแล้ว พ่นอะไรมาต้องอธิบายได้นะ

กิ๊วก๊าวใจเย็นๆน้องไข่ พี่เเกอาจจะไปเจอเว็ปอื่นก็ได้ กิ๊วก๊าว กิ๊วก๊าว กิ๊วก๊าว

ผมก็คือส่วนหนึ่งของความไม่เป็นกลาง เพราะผมอยู่ข้างในหลวง
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #132 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2013, 07:23:05 AM »

อย่าเพลินกะข่าวไอ้คำคนหัวดำห่มเหลืองจนลืมข่าวฉาวๆ กะโครงการเมกกะกู้มาแดกของรัฐบาลนะครับ ข่าวโครงการข้าว /  ข่าวโครงการน้ำ / คลิปฉาว / หาทางเอาทักษิณกลับบ้าน

ทีวีช่องสื่อหลัก /  นสพ. / ไม่เล่นข่าวนี้กันนะครับ ข่าวคนหน้ากากขาวก็ไม่ได้โผล่หรอก

แต่ละสื่อรุมแต่ข่าวไอ้คำกันหน้ามืดตามัวเลย

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2357

« ตอบ #133 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2013, 09:13:03 AM »

แต่ละสื่อรุมแต่ข่าวไอ้คำกันหน้ามืดตามัวเลย

กลบข่าว Grin Grin Grin

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
กรรมกร
+แล้วนะคับ ... อย่าลืมทอนด้วยนะคับ 555
Hero Member

คะแนน -964

« ตอบ #134 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2013, 10:09:49 AM »

สาเหตุนี้แหล่ะ ไอ้พวกชอบอ้างว่า "รับกิจนิมนต์" มันชอบใช้
พอไปต่างประเทศ คนไม่รู้ว่า "พระ" มีข้อห้ามอะไรอยู่บ้าง ก็ไม่ได้สนใจ
ไอ้พวก shipหายนี่ เลยบินไปใช้เงินสบายๆ ...  น้ำลายหก  กิน ขี้ ปี้ นอน ตามสะดวกเลย 555

ไร้คำกล่าว............................................
หน้า: 1 ... 6 7 8 [9] 10 11 12
  พิมพ์