๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
มีนาคม 29, 2024, 05:25:59 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: การยิงปืนเพื่อเก็บปลอกและหัวกระสุน  (อ่าน 1024 ครั้ง)
นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« เมื่อ: มิถุนายน 19, 2013, 07:08:42 AM »

ขออนุญาตสอบถามนะครับ

ไม่ทราบว่าขณะมีท้องที่ใดบ้างที่เจ้าหน้าที่เรียกให้นำอาวุธปืนไปยิงเพื่อเก็บปลอกและหัวกระสุนครับ หรือว่าให้เก็บเฉพาะปืนใหม่ครับ

ขอบคุณครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

bigbang
จงใช้สติก่อนใช้ปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1018

รูปจากเวปผู้จัดการครับ

« ตอบ #1 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2013, 07:56:41 AM »

เคยได้ยินว่านายทะเบียนบางอำเภอ ต่างจังหวัดเขาทำ ตอนมีคดีใหญ่ๆจากอาวุธปืนครับ
ยังคิดเล่นๆว่า หากเราทำการเก็บหัวกระสุนและปลอกเองไว้บ้างก็ดี 
หากสักวันหนึ่งโดนยึดปืน แล้วยัดข้อหา จะได้พิสูจน์สำเนาที่เก็บไว้
เดี๋ยวนี้ไม่ค่อยไว้ใจประเทศสารขันฑ์ที่มีรัฐตำรวจอำนาจมากครับ

อเสวนา จะ พาลานัง
ห ม า ย จั น ท ร์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 563

« ตอบ #2 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2013, 08:13:27 AM »

ล่าสุด ของ HK มีซองเล็ก ๆ ระบุเลขปืนพร้อมปลอกที่ยิงแล้วมาเสร็จครับ

วังไชยาเห็นมีเอาเครื่องเก็บมาตั้งอยู่พักนึงไม่ทราบว่า ดำเนินการไปมากน้อยเพียงไหน

ส่วนค่ากระสุนใครออก ก็ไม่ทราบได้ คิก คิก

หน้า: [1]
  พิมพ์