๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 20, 2024, 12:23:21 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: มีเรื่องไม่ค่อยขำมาเล่าให้ฟังกันครับ...  (อ่าน 3844 ครั้ง)
wirot29
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #30 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2013, 09:29:39 PM »

ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับ
ม ะ ย ม ™ CB
SIG SAUER
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน -17

สุขํ นิราสา สุปติ

« ตอบ #31 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2013, 09:57:44 PM »

ประเพณีตีงูให้หลังหัก
มันก็จักทำร้ายเมื่อภายหลัง
จเข้ใหญ่ไปถึงน้ำมีกำลัง
เหมือนเสือขังเข้าดงก็คงร้าย

หากเราก็ก่อกรรมต่อทำให้เจ็บให้พิการ คดีลักทรัพย์พวกนี้ไม่นานก็กลับออกมา ตัวเราอยู่ในที่แจ้ง ไหนจะมีลูกเมียบริวาร ต้องระวังไม่เป็นสุข
เดี๋ยวนี้คิดเหตุผลตรงๆแบบมนุษย์ไม่ได้ เพราะยาเสพติดเปลี่ยนคนเป็นอสุรกายมาอยู่รอบตัวเรา
หากจะทำก็ต้องให้เรียบร้อยหมดจด ...... ผมคิดอย่างนี้  ไหว้

ขอบคุณครับ ...  ไหว้

สุขํ นิราสา สุปติ        สุขัง นิราสา สุปะติ        ผู้ไม่คาดหวัง ย่อมหลับเป็นสุข
sakda m41 รักในหลวง
Hero Member

คะแนน 751

« ตอบ #32 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2013, 10:17:50 PM »

เยี่ยมมากครับ ทำถูกต้องแล้ว ลูกซองห้านัด ยิงแล้วไม่โดนเป้า  ไหว้ ยิงให้โดนง่ายกว่าเยอะ แต่ปัญหาจะตามมาอีกแบบว่าวุ่นวายไม่เป็นตาทำมาหากิน

นับถือครับ ไหว้จริง ๆ แล้วผมว่าเอาชีวิตมีค่าของเราไปแลกกับกากเดนสังคมพวกนี้ ไม่คุ้มครับ  ไหว้
yutthakarn
Hero Member

คะแนน 554

สิ่งที่คนต้องการ คือ โอกาส

« ตอบ #33 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2013, 10:44:13 PM »

ผมว่า ดีแล้วครับ ที่ไม่มีการบาดเจ็บสาหัสหรือล้มตาย เพราะเราพลเมืองดี จะทำอะไรที่รุนแรงต้องคิดหนัก ทั้งโทษกฎหมาย ทั้งบาปบุญคุณโทษ ไหนจะต้องคิดถึงผลที่ตามมาจากพวกคนร้ายที่จะมาเอาคืน ไม่เหมือนพวกโจรผู้ร้าย เวลามันทำสิ่งเลวร้ายมันไม่ต้องคิดมาก แต่จากเหตุการณ์ที่เกิดขึ้น ให้ประโยชน์กับบรรดาสมาชิกมากครับ อย่างน้อยก็รู้ว่า เวลาหน้าสิ่วหน้าขวาน ปืนที่ว่าถีบหนัก ก็ไม่รู้สึก กับที่เคยได้ยินว่าปืนที่ว่าไกหนักไกแข็ง ก็จะเบาหวิว ยิงหมดแม็ก หมดโม่ ไม่รู้ตัว ตามที่ผู้รู้เคยบอกว่า ปืนใช้งาน ไกต้องไม่เบาจนเกินไป และไม่แนะนำให้แต่งน้ำหนักไกปืนใช้งาน เพราะอาจจะลั่นได้โดยไม่ได้ตั้งใจครับ
436
Sr. Member

คะแนน 110

« ตอบ #34 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2013, 08:35:53 PM »

ทำตามกฎหมายบ้านเมืองถูกต้องแล้วครับ
และโจรคนร้ายมันรู้แล้วว่าเรามีปืน ถ้ายังคิดอาฆาตก็ลองมาเสี่ยงเอา
จริงๆโจรรายนี้ควรคิดขอบคุณเจ้าของบ้านด้วยซ้ำที่ไม่เอากันถึงตาย
หากยังจะมาคิดผูกใจเจ็บทั้งๆที่ตนเองนั่นแหละเป็นฝ่ายผิด ก็ขอให้กำลังใจเจ้าของบ้านละครับว่าอย่ายอมแพ้โจร. ต้องสู้ๆมันให้ได้ครับ
และเชื่อว่าความดีต้องคุ้มครองท่าน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 20, 2013, 08:37:36 PM โดย Superman 436 » บันทึกการเข้า

ใจสงบ.  ใจสว่าง.  คือทางสุข ...&
konklong
รักทุกคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 277

จงทำดี มีศีลธรรม ถือความสัตย์

« ตอบ #35 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2013, 08:55:11 PM »

กรณีคล้ายๆกันอย่างนี้ผมเคยเจอเมื่อหลายปีก่อน ที่โกดังเก็บของ ของเพื่อน  แต่รายนั้นเพลี้ยเน่าครับ เพราะดันมีอีโบ๊ะออกมาสู้ เลยโดนพี่เรฯไปสี่นัดซ้อนหน้าอกพรุน  Cheesy

ชนใดไม่มีดนตรีการ  ในสันดานเป็นคนชอบกลนัก
ROONEY 10 รักในหลวง
Hero Member

คะแนน 305

« ตอบ #36 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2013, 09:31:09 PM »

ขนาดแม่มันเอง มันยังซ้อมจนชำในตาย แล้วคิดหรือว่ามันจะสำนึก ก็ยังยืนยันครับจากแววตาอาฆาตของมันครับ
หญ้าเจ้าชู้ # รักในหลวง #
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 51

« ตอบ #37 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2013, 09:38:50 PM »

ปืนทำหน้าที่ตามวัตถุประสงค์บนหัวใบ .4ครบถ้วน

ผมเสียภาษีนะครับ ทำอะไรเกรงใจกันบ้าง
วีระศักดิ์ รักในหลวงครับ
Website Sponsor
Full Member

คะแนน 43

« ตอบ #38 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2013, 10:10:14 PM »

ประเพณีตีงูให้หลังหัก
มันก็จักทำร้ายเมื่อภายหลัง
จเข้ใหญ่ไปถึงน้ำมีกำลัง
เหมือนเสือขังเข้าดงก็คงร้าย

หากเราก็ก่อกรรมต่อทำให้เจ็บให้พิการ คดีลักทรัพย์พวกนี้ไม่นานก็กลับออกมา ตัวเราอยู่ในที่แจ้ง ไหนจะมีลูกเมียบริวาร ต้องระวังไม่เป็นสุข
เดี๋ยวนี้คิดเหตุผลตรงๆแบบมนุษย์ไม่ได้ เพราะยาเสพติดเปลี่ยนคนเป็นอสุรกายมาอยู่รอบตัวเรา
หากจะทำก็ต้องให้เรียบร้อยหมดจด ...... ผมคิดอย่างนี้  ไหว้
  ขอบคุณครับ ไหว้
วีระศักดิ์ รักในหลวงครับ
Website Sponsor
Full Member

คะแนน 43

« ตอบ #39 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2013, 10:14:07 PM »

เป็นกำลังใจให้เจ้าของกระทู้นะครับ   แต่ฟังจากประวัติแล้ว   ระวังตัวและคนในครอบครัวไว้บ้างก็ดีครับ   ปืนทำหน้าที่ของมันอย่างสมบูรณ์แล้วครับ ไหว้
✿*Maxx®..❀●•♫ Victor&Sugus
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 85

รักสนุกทุกถนัด เฉพาะเรื่องปืน.....

« ตอบ #40 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2013, 09:08:49 AM »

แบนติดพงหญ้า...สมน้ำหน้า...

☀ <º))))><.·´¯`·. h £ ® ß € ¯|¯ •·.·´¯`·.·• .·´¯`·.><((((º> —(•·÷[ ]÷·•)—·‡±±‡±÷· Oº°‘¨ ¨‘°ºO •°o.O O.o°• ¨°o.O O.o°¨ —¤÷(`[¤* *¤]´)÷¤— •·.·´¯`·.·• •·.·´¯`·.·• «·´`·.(`·.¸ ¸.·´).·´`·» ׺°”˜`”°º× ׺°”˜`”°º× »-(¯`v´¯)✿*Maxx™❀●• ♬✿❀●• ♬
jomcz
Full Member

คะแนน 29

« ตอบ #41 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2013, 11:36:59 PM »

ไหว้ ไอ้พวกเลวในสันดานแบบนี้น่ากลัวครับ เพราะมันจะไม่คิดอะไรมากเหมือนพวกย่องเบามืออาชีพ
ย่องเบามืออาชีพทำเลี้ยงครอบครัวจะไม่ยุ่งกับเหยื่อที่อันตรายครับ เคยมีเหตุการณ์แบบนี้แถวบ้านเช่าที่ผมเช่า
สมัยเรียนหนังสืออยู่ เพลี้ยงัดหน้าต่างเข้าไปขโมยของเจ้าของบ้านกลับมาพอดี เพลี้ยไม่มีอาวุธโดนเจ้าของบ้านตีซะ
สลบไปเลยครับ เจ้าหน้าที่ตำรวจต้องหามไปโรงพัก.. ไหว้
...KAI...
Full Member

คะแนน 5

ว้าวๆๆๆๆ ไ ก่กินเด็ก.......

« ตอบ #42 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2013, 11:01:34 AM »

น่าจะฝังกลบไปเลยไอพวกนี้

ว้าวๆๆๆๆ ไ ก่กินเด็ก.......
หน้า: 1 2 [3]
  พิมพ์