๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 18, 2024, 01:38:11 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: มีเรื่องไม่ค่อยขำมาเล่าให้ฟังกันครับ...  (อ่าน 3836 ครั้ง)
circle
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 24

« เมื่อ: มิถุนายน 19, 2013, 01:52:39 AM »

เรื่องของเรื่องมีอยู่ว่าเมื่อวันก่อนผมได้ไปเปิดดูของในโกดังเก็บของ  แล้วปรากฏว่าของมันหายไปหลายรายการ  เป็นพวก
อุปกรณ์ก่อสร้างที่ทำจากเหล็กชิ้นไม่ใหญ่ซึ่งผมใส่กระสอบวางเรียงไว้เพื่อสะดวกต่อการจัดเก็บ   ชัวร์แล้ว...  อย่างนี้สงสัย
เพลี้ยกระสอบลงแหง๋ๆ   หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน  ผมจึงออกสำรวจร่องรอยรอบๆ  เห็นทางเข้าออก   ดูแล้วรอยยังใหม่  แถมท่าทางจะทำกัน
เป็นล่ำเป็นสัน  เดินกันทางเลื่อม   มันน่าแค้นเป็นอย่างยิ่ง   ยี๊  จึงตัดสินใจ...  อย่างนี้ต้องเอาตัวมันมาให้ได้ !!

ตกเย็นวันนั้นผม น้อง และพ่อ  รวม 4 คน  จึงไปดักซุ่มดูเจ้าเพลี้ย  ไม่น่าเชื่อ...  ผมนั่งอยู่สักครึ่งชั่วโมง ได้ยินเสียงมอเตอร์ไซด์
ขับมาจอดบริเวณจุดที่เป้าหมาย   ผมภาวนาขอให้เป็นไอ้เพลี้ยเถอะ...รีบๆ มายุงรุมตรูจะแย่แล้วนะเฟ้ย     เหมือนสวรรค์โปรด...
สักพักเจ้าเพลี้ยก็โผล่มา   มันมุ่งตรงเข้าปีนโกดังผมโดยไม่สะทกสะท้าน  ประหนึ่งเหมือนเดินเข้าบ้านตัวเอง   ผมคิดในใจ...
เอาให้เต็มที่เลยนะมรึงง   เดี๋ยวกรูจะรอเช็คบิลอยู่ข้างนอก  แบร่  เมื่อเจ้าเพลี้ยเข้าไปแล้วพวกผมจึงแยกย้ายกัน  โดยพ่อกับน้อง
ย้อนรอยไปดูจุดที่เจ้าเพลี้ยจอดรถ  เผื่อจะมีพรรคพวกเพลี้ยตามมาอีก     ผมอ้อมข้างโกดังไปดักทางที่เพลี้ยเดินมา   
น้องอีกคนรอดักอยู่อีกด้านของโกดัง  ปล่อยให้เจ้าเพลี้ยค้นของในโกดังอย่างสบายใจ  เสียงรื้อค้นอย่างกับมันช็อปอยู่ในห้าง...ฮึ่มมม !!!   
รออยู่พักใหญ่เจ้าเพลี้ยก็ค่อยๆ หย่อนกระสอบใบแรกลงมา  แล้วหายไปอีกพักใหญ่ก็หย่อนใบที่สองตามลงมา 
 และมันก็หย่อนตัวตามลงมา   เอาฟระ... ถึงเวลาต้องแสดงตัวแล้วตามที่ประเมินกันไว้วันนี้จับเป็นเพราะดูแล้ว
เพลี้ยไม่ติดอาวุธ   ผมเดินออกจากที่ซ่อนพร้อมกับออโต 5 ในมือ    ยกขึ้นประทับเล็งไปที่เจ้าเพลี้ยโชคร้ายใน
ระยะไม่เกิน  15 เมตร    เจ้าเพลี้ยยืนหันข้างให้ผม  พอได้ยินเสียงผมขยับตัวมันหันมองมาทางผมพร้อมกับรอยยิ้ม !?!  Huh   
ผมว่ามันคงคิดในใจว่าซวยแล้วกรู!!!     ยืนสบตาผ่านศูนย์ออโต 5 กันชั่วอึดใจเจ้าเพลี้ยก็ออกวิ่งทันที   
ผมปล่อยนัดแรกตามหลัง  ตามด้วยนัดที่สอง    ด้วยความซวยหรืออย่างไรไม่ทราบได้ทางที่เจ้าเพลี้ยวิ่งไปน้องผม
ดักรออยู่แล้วพร้อมน้องคิม  โกล์ด แมท ทู    เสียง “ หยุด !!! “  ดังมาจากน้องผม   เจ้าเพลี้ยผงะหันหลังกลับ
วิ่งย้อนไปทางเดิม   ผมปล่อยนัดที่สาม  สี่   ห้า  ดักหน้าเจ้าเพลี้ยทันที      อ้าว...ซรวยยยยแล้วไง  ลูกหมด   
นึกขึ้นได้...  ที่เอวยังมีเจ้า 686  อยู่อีกกระบอกนี่นา   นึกขึ้นได้ก็แทบจะโยนเจ้าออโต 5  ทิ้งเหมือนพระเอกในหนัง
เวลาลูกปืนหมด...  แต่ช้าก่อนนี่มันเจ้าคุณปู่มรดกตรูในอนาคตนี่หว่า   จึงค่อยๆ วางลงแล้วรีบวิ่งตามเจ้าเพลี้ยไปทันที   
โดยมีน้องวิ่งนำไปแล้ว   เจ้าเพลี้ยคงจะสาระตะแล้วคาดว่างานนี้ไม่รอดแน่   จึงถอดใจร้องบอกว่า  ผมยอมแล้วครับ... 
ผมยอมแล้วครับ...  จากนั้นก็เป็นฉากเพลี้ยโดนสหบาทา  โดนชก โดนชก...จนมีสภาพดังรูป      จากนั้นจึงเรียกจนท.
ให้มารับไปดำเนินคดีต่อไป     วันนั้นถ้าใครมาบอกว่าเจ้าออโต 5  ถีบแรง  ผมจะเถียงใจขาด  เพราะรู้สึกว่ามันยิงนิ่มจริงๆ 
ไม่ถีบเลยสักนิด   ทั้งๆ ที่ปกติก็ยิงไปบ่นไปเหมือนกัน  555     

ปล. ขอบคุณเจ้าคุณปู่ที่ยังเป็นที่พึ่งได้เสมอ   5  นัดไม่มีติดขัด
STECON
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 57

Just one shot, Dont miss it !!!

« ตอบ #1 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2013, 06:00:18 AM »

โชคดีที่ไม่มีใครบาดเจ็บและจับโขมยได้
ขอบคุณ คุณcircle นำมาแชร์ให้ฟังครับ
ROONEY 10 รักในหลวง
Hero Member

คะแนน 305

« ตอบ #2 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2013, 07:52:26 AM »

ดูสีหน้าและแววตาอาฆาตของมันแล้วออกมาเมื่อไรตั้งรับให้ดีครับ
นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #3 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2013, 08:03:21 AM »

โชคดีที่ไม่มีใครบาดเจ็บและจับโขมยได้
ขอบคุณ คุณcircle นำมาแชร์ให้ฟังครับ

ขอบคุณที่นำมาแชร์ครับ ลูกซองนี่น่าใช้จริงๆ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

NUTAPHOL
รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 544

« ตอบ #4 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2013, 08:25:46 AM »

ขโมยของคนอื่นที่เขาหามาด้วยน้ำพักน้ำแรงอย่างนี้  จับได้ก็เจอสหบาทา+แม่ไม้มวยไทยชุดใหญ่ๆสัก 3 - 4 ชุดแล้วส่งตำรวจ  ไม่ต้องไปกลัวหรอกว่าเวลามันออกมาแล้วมันจะมาเอาคืน....พวกนี้มันจะดูคน   คนไหนที่เคยกระทืบมันไว้มันจะไม่กล้ากลับมาขโมยให้โดนกระทืบอีกเป็นครั้งที่สองหรอกครับ  แต่กลับคนไหนที่ไม่กล้า....มันก็จะมารังคราญอยู่รำไป....
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 19, 2013, 08:31:43 AM โดย NUTAPHOL » บันทึกการเข้า
ห ม า ย จั น ท ร์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 563

« ตอบ #5 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2013, 08:27:14 AM »

ไม่โดนเลยเหรอพี่ ยิงไปตั้งหลายนัด เพลี๊ยห้อยยของขลังหรือเปล่าครับ

นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #6 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2013, 08:43:38 AM »

ไม่โดนเลยเหรอพี่ ยิงไปตั้งหลายนัด เพลี๊ยห้อยยของขลังหรือเปล่าครับ

จะถามเหมือนกันครับ แต่กลัวพี่เขานะครับ ยิงหมดเลยห้านัด

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #7 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2013, 08:44:57 AM »

ยินดีด้วยที่ไม่ต้องมีคนเสียชีวิตครับ... หากเป็นคนอื่นคงมีรายการโดนพานท้ายปืนหวดเลือดกลบปากไปแล้วครับ...

หากมันมีอาวุธเข้ามาด้วย คาดว่าคงกลับไปได้แต่วิญญาณครับ...
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #8 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2013, 08:46:06 AM »

ขโมยของคนอื่นที่เขาหามาด้วยน้ำพักน้ำแรงอย่างนี้  จับได้ก็เจอสหบาทา+แม่ไม้มวยไทยชุดใหญ่ๆสัก 3 - 4 ชุดแล้วส่งตำรวจ  ไม่ต้องไปกลัวหรอกว่าเวลามันออกมาแล้วมันจะมาเอาคืน....พวกนี้มันจะดูคน   คนไหนที่เคยกระทืบมันไว้มันจะไม่กล้ากลับมาขโมยให้โดนกระทืบอีกเป็นครั้งที่สองหรอกครับ  แต่กลับคนไหนที่ไม่กล้า....มันก็จะมารังคราญอยู่รำไป....

เมื่อกี้ Post แบบนี้เหมือนกันครับ แต่แก้ก่อนกดส่งฯ...
Nat_usp
เวลาเหลือน้อยแล้ว
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 709

กรรมใดใครก่อ กรรมนั้นคืนสนอง

« ตอบ #9 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2013, 09:09:53 AM »

โห....ผมก็เพิ่งเห็นเพลี้ยชัดๆก็วันนี้^_^

ดีใจด้วยครับที่ปลอดภัยกันทุกคนและก็จับขยะสังคมได้  เยี่ยม

รักในหลวงที่สุดที่ในโลก
vboaw1
Full Member

คะแนน 28

« ตอบ #10 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2013, 09:21:04 AM »

เออ... เพลี้ยหน้าตาแบบนี้เอง  ตกใจ ยี๊
ไก่เฮง รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 169

รักเธอประเทศไทย

« ตอบ #11 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2013, 09:44:32 AM »

ทำไมไม่เอา บีบี...ยัดที่มือมัน...(ผมพูดเล่นนะ) แบร่

...ชีวิตทุกชีวิตมีคุณค่า    ใช่รอชะตาวาสนานำไป
ความรู้ทุกคนเรียนทันกันได้  สุดแต่สนใจ  ทุนทรัพย์ สติปัญญา
แปจีหล่อ คนสันขวาน
Hero Member

คะแนน 6335

« ตอบ #12 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2013, 10:14:52 AM »

ยังดีที่มีอีกกระบอกนึงนะครับ ส่วนเรื่องมันมาเอาคืนหรือไม่นั้นมันก็ไม่แน่นะครับนานมาแล้วเคยมีคนพม่ารู้จักกันจับขโมยได้แต่หัวขโมยคนนั้นก็ไม่ได้ขโมยของเค้าเองหรอก เห็นว่าขโมยเป็นเด็กพม่าอายุสิบสามสิบสี่พอจับตัวได้ก็ไปตัดนิ้วมือมันนิ้วนึงแล้วปล่อยไปหลายปีต่อมาคนๆนั้นโดนฆ่าตายหลายๆคนพุ่งเป้าไปที่เด็กคนที่เคยโดนตัดนิ้วกลับมาล้างแค้นครับเพราะเด็กคนนั้นก็ไม่ได้หายไปไหนไกลยังคงป้วนเปี้ยนอยู่แถวนั้นตลอดพอนายคนนั้นตายก็ไม่มีใครเห็นเด็กคนนั้นอีกครับ

สีกากีเป็นสีของดิน ข้าราชการควรต้องติดดิน ออกพื้นที่รับฟังปัญหาของชาวบ้าน ข้าราชการคือ ข้าที่ทำกิจการต่างๆให้กับพระราชา เครื่องแบบข้าราชการสีกากีคือสีแห่งข้ารับใช้แผ่นดิน
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #13 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2013, 10:27:38 AM »

ยังดีที่มีอีกกระบอกนึงนะครับ ส่วนเรื่องมันมาเอาคืนหรือไม่นั้นมันก็ไม่แน่นะครับนานมาแล้วเคยมีคนพม่ารู้จักกันจับขโมยได้แต่หัวขโมยคนนั้นก็ไม่ได้ขโมยของเค้าเองหรอก เห็นว่าขโมยเป็นเด็กพม่าอายุสิบสามสิบสี่พอจับตัวได้ก็ไปตัดนิ้วมือมันนิ้วนึงแล้วปล่อยไปหลายปีต่อมาคนๆนั้นโดนฆ่าตายหลายๆคนพุ่งเป้าไปที่เด็กคนที่เคยโดนตัดนิ้วกลับมาล้างแค้นครับเพราะเด็กคนนั้นก็ไม่ได้หายไปไหนไกลยังคงป้วนเปี้ยนอยู่แถวนั้นตลอดพอนายคนนั้นตายก็ไม่มีใครเห็นเด็กคนนั้นอีกครับ

ถ้าอยู่ชายแดนแบบนั้น... ควรจะจ่อยิงสะบ้าหัวเข่าครับ นายสมชาย Post เอาไว้ในเว็บนี้ได้นานแล้ว, เดี๋ยวนี้ก็ยังยืนยันเหมือนเดิมครับ...
NUTAPHOL
รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 544

« ตอบ #14 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2013, 11:36:13 AM »

อันนี้มันก็น่าจะโดนอยู่หรอกครับเป็นผมๆก็แค้นและก็คงหาทางมาเอาคืนบ้าง    ดันไปตัดชิ้นส่วนของเขาทิ้งไปนี่   ที่ผมเคยเจอและจับขโมยได้หลายต่อหลายครั้งนั้น  ผมอัดจนนอนดิ้นไปดิ้นมาและก็ส่งตำรวจไม่เคยคิดที่จะเอาชิ้นส่วนเขาออกมาทิ้งให้เขาเจ็บใจเวลาที่เขาดูส่วนที่หายไป   ที่พบเจอมาผ่านมาแล้วก็ไม่หวนกลับมาขโมยอีกเลย   เพียงต้องการแสดงให้ขโมยมันเห็นและรู้ว่าการที่เข้ามาขโมยของเขานั้นมันต้องเจออะไรกลับไปบ้าง  และถ้ายังขืนเข้ามาขโมยของอีกมันก็ต้องโดนเหมือนเดิมอีกถ้าถูกจับได้.
หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์