๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 30, 2024, 04:40:06 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3 4 ... 7
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ผมพลาดแล้วครับ เปลี่ยนเป็นโดนกันถ้วนหน้าทุกหลังคาเรือนแล้วครับ  (อ่าน 16139 ครั้ง)
แปจีหล่อ คนสันขวาน
Hero Member

คะแนน 6335

« เมื่อ: มิถุนายน 18, 2013, 12:01:01 PM »

ด้วยความที่เป็นคนกังวลเกินเหตุกลัวลูกจะเล่นปืนเพราะผมมักจะเอาปืนมาไว้ข้างๆตัวเวลานอน ผมเลยขึ้นลำไว้โดยไม่มีกระสุนแล้วจากนั้นจึงจะบรรจุกระสุนใส่ในหลอด(ปืนลูกซองห้านัดครับ)บวกกับความเคยชินที่ผมจะเข้าห้ามไกไว้แม้ตอนที่ยังไม่ได้ใส่กระสุน ตามที่คิดไว้ในใจคือถ้าจะใช้ปืนก็กดตัวปลดล็อคกระโจมมือแล้วขึ้นลำหรือไม่ก็เหนี่ยวไกทิ้งแล้วขึ้นลำก็สามารถใช้ปืนได้ทันที
  แต่แล้วเมื่อคืนก็มีเหตุจนได้ เมื่อคืนผมนอนดึกประมาณตีหนึ่งเกือบๆครึ่งพอตีสองกว่าๆต้องสะดุ้งสุดตัวเพราะมีเสียงสัญญาณกันขโมยรถดังพร้อมเสียงโครมครามปนกับเสียงหมาเห่าผมรีบคว้าปืนวิ่งออกมาจากมุ้งไปที่ลูกกรงหน้าบ้านพร้อมทั้งกระชากกระโจมมือแต่เจ้ากรรมด้วยความงัวเงียบวกความรีบร้อนผมดันไปข้ามขั้นตอนการปลดล๊อคกระโจมมือเลยเสียเวลาขลุกขลักอยู่ตรงนั้นไปอึดใจใหญ่เหมือนกัน ส่วนตัวผู้บุกรุกวิ่งหนีไปแบบต่อหน้าต่อหน้าลงไปทางฝั่งนํ้าเมยครับ ไม่อยากคิดว่าถ้ามันมีปืนแล้วคิดสู้อะไรจะเกิดขึ้นครับ ผมพลาดจริงๆ ไม่นึกว่าคนเราตอนตกใจมากๆมันจะทำอะไรไม่ถูกแบบนี้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 26, 2013, 09:35:22 PM โดย แปจีหล่อ » บันทึกการเข้า

สีกากีเป็นสีของดิน ข้าราชการควรต้องติดดิน ออกพื้นที่รับฟังปัญหาของชาวบ้าน ข้าราชการคือ ข้าที่ทำกิจการต่างๆให้กับพระราชา เครื่องแบบข้าราชการสีกากีคือสีแห่งข้ารับใช้แผ่นดิน
GUNRUNNER
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3114

« ตอบ #1 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2013, 12:06:52 PM »

โชคดีครับ ที่ไม่ได้รับอันตราย และ สูญเสียทรัพย์สินครับ เยี่ยม

ปืน...ดีทุกกระบอก...ขอให้คนยิงยิงให้ดีก็แล้วกัน...
          ...พวกอินเดียนแดงเค้าบอกไว้นานแล้วครับ...
tao bangkhaen
Hero Member

คะแนน 354

« ตอบ #2 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2013, 12:17:42 PM »

ด้วยความที่เป็นคนกังวลเกินเหตุกลัวลูกจะเล่นปืนเพราะผมมักจะเอาปืนมาไว้ข้างๆตัวเวลานอน ผมเลยขึ้นลำไว้โดยไม่มีกระสุนแล้วจากนั้นจึงจะบรรจุกระสุนใส่ในหลอด(ปืนลูกซองห้านัดครับ)บวกกับความเคยชินที่ผมจะเข้าห้ามไกไว้แม้ตอนที่ยังไม่ได้ใส่กระสุน ตามที่คิดไว้ในใจคือถ้าจะใช้ปืนก็กดตัวปลดล็อคกระโจมมือแล้วขึ้นลำหรือไม่ก็เหนี่ยวไกทิ้งแล้วขึ้นลำก็สามารถใช้ปืนได้ทันที
  แต่แล้วเมื่อคืนก็มีเหตุจนได้ เมื่อคืนผมนอนดึกประมาณตีหนึ่งเกือบๆครึ่งพอตีสองกว่าๆต้องสะดุ้งสุดตัวเพราะมีเสียงสัญญาณกันขโมยรถดังพร้อมเสียงโครมครามปนกับเสียงหมาเห่าผมรีบคว้าปืนวิ่งออกมาจากมุ้งไปที่ลูกกรงหน้าบ้านพร้อมทั้งกระชากกระโจมมือแต่เจ้ากรรมด้วยความงัวเงียบวกความรีบร้อนผมดันไปข้ามขั้นตอนการปลดล๊อคกระโจมมือเลยเสียเวลาขลุกขลักอยู่ตรงนั้นไปอึดใจใหญ่เหมือนกัน ส่วนตัวผู้บุกรุกวิ่งหนีไปแบบต่อหน้าต่อหน้าลงไปทางฝั่งนํ้าเมยครับ ไม่อยากคิดว่าถ้ามันมีปืนแล้วคิดสู้อะไรจะเกิดขึ้นครับ ผมพลาดจริงๆ ไม่นึกว่าคนเราตอนตกใจมากๆมันจะทำอะไรไม่ถูกแบบนี้

ดีใจที่ไม่มีอะไร
เอาแค่ ยิงแบบคอนดิชั่นทรี เหมือนปืนพกกึ่งออโต้ ทั่วไปก็พอแล้วท่าน ไม่งั้น ขั้นตอนมันเยอะมากไป เวลาประสบเหตุจริง มันจะเป็นอย่างนี้แหละครับ
คือว่า เอาลูกใส่หลอดไว้ ไม่ต้องขึ้นลำ พอได้ยิงเสียง กุ๊กๆ กั๊กๆ   ค่อยหยิบมากระชาก ขึ้นลำ ก็ทันครับ  เสียงของเจ้าลูกซองปั๊ม กระชากลูกเลื่อนเวลากลางคืน ดึกสงัด มันน่ากลัวเอาเรื่องนะครับ
ลองฝึกสมมุติ สถานการณ์ หยิบขึ้นมา แล้วกระชากด่วนๆ แล้วยิงดูก็ได้ครับ

เล่นลูกซองปั๊มนั้น   การกระชากปั๊ม ก็ต้องฝึกให้รู้จังหวะเหมือนกันนะครับ  เพราะถ้ากระชากไม่แรงพอ  ดันกลับไม่แรงพอ
กระชาก ยึ๊กๆ ยักๆ  ก็มีโอกาส ติดขัดได้เหมือนกันนะครับ  ลองฝึกดูครับ

ผมเห็นเพื่อนๆ ตัวเล็กๆ  ไปฝึกยิงลูกซอง 5 นัด เรมิงตัน ยิงไปเยอะ กระชากบ่อยๆ  คนยิง แขนซ้าย ไม่ค่อยแข็งแรง พอไปถึงนัดท้ายๆ ชักกระชากไม่ค่อยไหวเหมือนกัน
ROONEY 10 รักในหลวง
Hero Member

คะแนน 305

« ตอบ #3 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2013, 12:18:35 PM »

ไม่เป็นไร ครั้งหน้าตั้งสติให้ดีครับ ...  Grin  เคยมีเหตุการณ์คล้ายกัน แต่ผมถือ 870 แล้วกระชากสไลท์ มันวิ่งหนีจนหลังคาเพื่อนบ้านพังไปหลายหลัง ยืนยันครับว่าเสียงกระชากสไลท์ตอนกลางดึกนี้ มันชัด ดัง และน่ากลัวครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 18, 2013, 12:21:44 PM โดย ROONEY 10 รักในหลวง » บันทึกการเข้า
sakda m41 รักในหลวง
Hero Member

คะแนน 751

« ตอบ #4 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2013, 12:43:15 PM »

ดีแล้วที่ไม่เกิดเหตุร้ายแรง
dhanapol
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 27

« ตอบ #5 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2013, 12:48:59 PM »

ตกใจ อ๋อย เยี่ยม
bigbang
จงใช้สติก่อนใช้ปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1018

รูปจากเวปผู้จัดการครับ

« ตอบ #6 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2013, 01:01:01 PM »

ต้องหาลูกโม่มาใช้อีกกระบอกแล้วมังครับ

อเสวนา จะ พาลานัง
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1208

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #7 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2013, 01:16:56 PM »

เรื่องกลัวลูกเล่นปืน... ผมแก้ปัญหาโดยการทำให้ปืนเป็นสิ่งง่ายๆ เป็นสิ่งทั่วไปที่ไม่กระหายใคร่รู้สำหรับลูกครับ... ปลูกฝังให้เขารู้ว่ามันอันตราย... แต่จะไม่ห้ามเวลาเขาอยากเล่น... เพียงแต่ต้องบอกก่อน... พ่อยื่นให้จับถึงจับเล่นได้... แต่ถ้าอยู่ในกล่อง... เขาจะไม่สนใจครับ... ท้ังๆ ที่รู้ว่าเป็นปืน... เวลาดูหนังดูละครฉากที่มีการใช้ปืน... ก็จะบอกถึงอันตรายด้วย... ปืนเลยไม่เป็นสิ่งเร้นลับสำหรับลูกผม... เขาเลยยังไม่เคยแอบเล่นซักครั้งครับ...

...แต่ไม่ประมาทเป็นดีที่สุดครับ...

Thanapong รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 366

ไม่มีดินผืนใดมีความหมาย เท่ากับผืนดินไทย ของคนไทย

« ตอบ #8 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2013, 01:35:12 PM »

คนไม่เป็นอะไรก้ดีแล้วครับ

NUTAPHOL
รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 544

« ตอบ #9 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2013, 01:38:46 PM »

โชคดีที่ไม่เป็นอะไรครับ  ดีที่มันหนีไปทัน  คราวหน้าตีนแมวตัวนี้ถ้าคิดจะมาลักทรัพย์บ้านหลังนี้ใหม่มันคงต้องคิดหนักแล้วละครับ.
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #10 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2013, 01:40:36 PM »

ด้วยเหตุผลอย่างเดียวกับ จขกท. นี่แหละครับ... นายสมชายถึงได้ใช้ 1911 ขึ้นลำแล้วลดนกมาตลอดจนเกือบครบ 30 ปีแล้วครับ...

สรุปเหตุผลคือ... เวลาคนเรามันงัวเงียสติไม่เต็มร้อย มันจะขยับมือไม้แขนขาไปตามสัญชาติญาณที่"เล่น"กับมันมานานครับ...

นี่ยังไม่นับพวกนักกีฬาฯ นะครับ... พวกนั้นยิงให้"ไม่ถูก"ยังยากกว่ายิงให้ถูก, เช่นจะยิงขู่แต่เพราะเผลอ!!! เลยทาบศูนย์หน้าเข้าขวด!!!!... ฮา...
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #11 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2013, 01:43:37 PM »

มีอีกเรื่องนึงครับ...

เอาลูกซองเฝ้าบ้าน ระวังเกิดเรื่องถึงโรงพักง่ายครับ เพราะปืนมันแรงเกิน คนโดนแล้วมันหมอบอยู่กับที่รอให้ตำรวจมาจับ... แต่ถ้าเป็นปืนพกลูกเล็กหน่อย(อย่าให้ถึงขั้น .357) หากไม่โดนจุดสำคัญมันสามารถหนีไปเลิกหายใจที่อื่นครับ(หากจะให้มันอยู่กับที่ค่อยซ้ำก็ได้ เพราะโดนนัดแรกแล้วมันสู้เรายากส์ครับ)...
แปจีหล่อ คนสันขวาน
Hero Member

คะแนน 6335

« ตอบ #12 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2013, 01:55:42 PM »

ขอบคุณทุกท่านครับ

สีกากีเป็นสีของดิน ข้าราชการควรต้องติดดิน ออกพื้นที่รับฟังปัญหาของชาวบ้าน ข้าราชการคือ ข้าที่ทำกิจการต่างๆให้กับพระราชา เครื่องแบบข้าราชการสีกากีคือสีแห่งข้ารับใช้แผ่นดิน
SillyOldMan
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1984

ผ่านทะเล เห็นบึงน้ำไร้ความหมาย

« ตอบ #13 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2013, 01:58:56 PM »

ขอน้อมเตือนด้วยประสบการณ์ของตัวเองนะครับ

เวลาเกิดเหตุถ้าไม่แน่ใจว่าฝ่ายตรงข้ามมาเพื่ออะไร มีอาวุธหรือไม่ พยายามหลีกเลี่ยงการแสดงตัวหรือไปสังเกตการณ์ในตำแหน่งที่คาดคะเนได้ง่ายๆ

สิบกว่าปีก่อนคู่กรณีที่เคยมีเรื่องกันมาก่อนพาพวกมาโขมยของ ด้วยความที่ห่างจากที่พัก7*เมตรและเป็นตอนดึกสนิทเลยย่ามใจว่าจะไม่มีใครเห็นแต่ดันซื่อบื้อไปยืนรับแสงที่ไฟแสงจันทร์สะท้อนน้ำขึ้นมาผมเลยเห็นเต็มๆ แต่ผมดันซื่อบื้อกว่าที่สะเหร่อไปยืนใต้ไฟนีนออน

ผลคือโดนลูกซองยาวส่องมา1นัด คงกะจะได้ทั้งของและปิดบัญชีแค้นกันในครั้งเดียว ดีว่าไม่ตาย  อ๋อย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 18, 2013, 02:01:41 PM โดย SillyOldMan » บันทึกการเข้า

What man is a man , who does not make the world better?
SillyOldMan
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1984

ผ่านทะเล เห็นบึงน้ำไร้ความหมาย

« ตอบ #14 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2013, 02:00:25 PM »

ถ้าผมเป็นคนที่บ้านท่านแปฯในคืนนั้นแล้วไม่อยากได้แค่ของ จุดแรกที่ผมจะรอยิงคือประตูบ้านและหน้าต่างห้องนอน   ไหว้

What man is a man , who does not make the world better?
หน้า: [1] 2 3 4 ... 7
  พิมพ์