๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 30, 2024, 10:21:32 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 7
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ผมพลาดแล้วครับ เปลี่ยนเป็นโดนกันถ้วนหน้าทุกหลังคาเรือนแล้วครับ  (อ่าน 16147 ครั้ง)
ปาล์มๆ...ซุ่มโป่ง
Hero Member

คะแนน 57

ทำความดีเพื่อชาติ

« ตอบ #45 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2013, 05:47:56 PM »

ทุกสถานที่ผมว่ามีโอกาสเกิดเหตุการแบบไม่คาดคิดได้ครับ
sakda m41 รักในหลวง
Hero Member

คะแนน 751

« ตอบ #46 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2013, 08:46:33 PM »

เราเป็นคนระวัง ยาก ครับ

เพราะมันเป็นคนเข้าทำ เรา ไม่รู้ว่ามันจะเข้าวันไหน เวลาเท่าไร ถ้ารู้ก็สนุกล่ะครับ จะจัดรอ

ผมเคยเจอมันเบื่อหมา 10 ปีที่แล้ว แล้วเพิ่งจะเข้าใหม่ประมาณ 3 เดือนที่แล้ว

ขอยกเครดิต ให้นายสมชาย ฮา ที่แนะนำให้ติดสัณญาณกันโขมยในบ้าน สุดยอด เยี่ยม

ขอบคุณครับพี่สมชาย +1 อีกครั้งครับ ไหว้
แปจีหล่อ คนสันขวาน
Hero Member

คะแนน 6335

« ตอบ #47 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2013, 03:17:42 PM »

มันยังไม่เข็ดครับเมื่อคืนขึ้นบ้านใกล้ๆกันเจ้าของบ้านตื่นมาเจอมันเลยโดดจากชั้นสองลงบนหลังคารถเก๋งป้ายแดงเล่นเอากระจกแตกหลังคายุบเลยครับ

สีกากีเป็นสีของดิน ข้าราชการควรต้องติดดิน ออกพื้นที่รับฟังปัญหาของชาวบ้าน ข้าราชการคือ ข้าที่ทำกิจการต่างๆให้กับพระราชา เครื่องแบบข้าราชการสีกากีคือสีแห่งข้ารับใช้แผ่นดิน
sakda m41 รักในหลวง
Hero Member

คะแนน 751

« ตอบ #48 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2013, 08:12:56 PM »

เลวเข้าเส้น หรืออยากยาขนาดหนัก ไม่กลัวตาย
pimuk
Hero Member

คะแนน 82

« ตอบ #49 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2013, 01:49:26 PM »

พอทราบจะเดาได้ไหมครับว่าน่าจะเป็นกะเหรี่ยงหรือไทย
Hero Member

คะแนน 6335

« ตอบ #50 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2013, 11:26:08 PM »

พอทราบจะเดาได้ไหมครับว่าน่าจะเป็นกะเหรี่ยงหรือไทย
เป็นพวกที่อยู่บนเกาะใต้สะพานมิตรภาพไทยพม่าครับ น่าจะไม่ใช่กะเหรี่ยงครับน่าจะเป็นพม่ามากกว่าครับ

สีกากีเป็นสีของดิน ข้าราชการควรต้องติดดิน ออกพื้นที่รับฟังปัญหาของชาวบ้าน ข้าราชการคือ ข้าที่ทำกิจการต่างๆให้กับพระราชา เครื่องแบบข้าราชการสีกากีคือสีแห่งข้ารับใช้แผ่นดิน
Ninja 19 + รักในหลวง +
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 333

" อยู่อย่างจงรัก ตายอย่างภักดี "

« ตอบ #51 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2013, 04:42:55 PM »

............ คิก คิกผ่านไปด้วยดี คิดเสียว่าขำๆครับ  ว่างๆฝึกยิงแบบกดดันตัวเองไว้บ้าง มีเรื่องอีกจะได้ไม่หลง ครับ  ไหว้

BLUE ZONE " สิ่งเดียวที่ทำให้คนชั่วได้ชัยชนะ นั้นก็เพราะคนดีๆ นิ่งดูดาย " http://www.youtube.com/watch?v=EfCsNdSTNdQ
Ninja 19 + รักในหลวง +
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 333

" อยู่อย่างจงรัก ตายอย่างภักดี "

« ตอบ #52 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2013, 04:45:53 PM »

มันยังไม่เข็ดครับเมื่อคืนขึ้นบ้านใกล้ๆกันเจ้าของบ้านตื่นมาเจอมันเลยโดดจากชั้นสองลงบนหลังคารถเก๋งป้ายแดงเล่นเอากระจกแตกหลังคายุบเลยครับ

....... ยิ้มีเลศนัย ผมว่างานนี้ต้อง เชือดไก่ให้ลิงดูซักตัว ไม่งั้นมั้นไม่เลิกแน่ๆ ลองซุ้มด้วย ลูกกรดยาวไปซักนัดสิครับ หนีข้ามไปตายฝั้งโน้นซักตัว ก็จบ   คิก คิก คิก คิก คิก คิก

BLUE ZONE " สิ่งเดียวที่ทำให้คนชั่วได้ชัยชนะ นั้นก็เพราะคนดีๆ นิ่งดูดาย " http://www.youtube.com/watch?v=EfCsNdSTNdQ
YIMTHANOM
Hero Member

คะแนน 466

« ตอบ #53 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2013, 04:48:59 PM »

....... ยิ้มีเลศนัย ผมว่างานนี้ต้อง เชือดไก่ให้ลิงดูซักตัว ไม่งั้นมั้นไม่เลิกแน่ๆ ลองซุ้มด้วย ลูกกรดยาวไปซักนัดสิครับ หนีข้ามไปตายฝั้งโน้นซักตัว ก็จบ   คิก คิก คิก คิก คิก คิก

เห็นด้วยกับพี่นินจาครับ.........ถ้าได้ 10/22 ล่ะแจ๋วเลยครับ    เยี่ยม

ปัญหาบางอย่าง แก้ได้ด้วยการนิ่งเฉย
kpai
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 109

« ตอบ #54 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2013, 10:07:51 PM »

ลูกซองยาว  แกะเอากระสุนออกให้หมด(ตรวจให้ละเอียด)ใส่เมล็ดถั่วเขียวแทน เอาให้เต็มแผ่นหลังผมว่ามันคงตกใจกระโดดขาขักหรืออาจตายก็ได้ (ได้จากเวปนี้แหละไม่จำได้แล้วว่าใครเคยใช้) ขำก๊าก
sohnthaya
Full Member

คะแนน 28

« ตอบ #55 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2013, 08:38:37 AM »

เรื่องกลัวลูกเล่นปืน... ผมแก้ปัญหาโดยการทำให้ปืนเป็นสิ่งง่ายๆ เป็นสิ่งทั่วไปที่ไม่กระหายใคร่รู้สำหรับลูกครับ... ปลูกฝังให้เขารู้ว่ามันอันตราย... แต่จะไม่ห้ามเวลาเขาอยากเล่น... เพียงแต่ต้องบอกก่อน... พ่อยื่นให้จับถึงจับเล่นได้... แต่ถ้าอยู่ในกล่อง... เขาจะไม่สนใจครับ... ท้ังๆ ที่รู้ว่าเป็นปืน... เวลาดูหนังดูละครฉากที่มีการใช้ปืน... ก็จะบอกถึงอันตรายด้วย... ปืนเลยไม่เป็นสิ่งเร้นลับสำหรับลูกผม... เขาเลยยังไม่เคยแอบเล่นซักครั้งครับ...

...แต่ไม่ประมาทเป็นดีที่สุดครับ...

เป็นวิธีที่ผมเองก็ใช้เหมือนกันครับ... สอนให้ลูกเข้าใจการใช้และเน้นย้ำกฎความปลอดภัย ที่สำคัญที่สุดลูกสามารถเล่นได้ตราบใดที่พ่อยื่นให้เล่นห้ามหยิบเอามาเล่นเอง ตั้งแต่นั้นผมไม่เคยเก็บปืนใส่กล่องอีกเลย เพราะลูกไม่เคยเอามาเล่นโดยที่ผมไม่อยู่ซักครั้ง อันนี้ยืนยันได้แม้ผมไม่อยู่แต่ที่บ้านก็มีคุณตาคุณยายคอยดูแลอยู่ครับ
Hero Member

คะแนน 6335

« ตอบ #56 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2013, 01:22:16 PM »

ตอนสายๆวันนี้ขึ้นบ้านใกล้ๆวัดครับเห็นว่าไล่จับแต่ไม่ทันครับ

EastAsia_Gun
Jr. Member
**

คะแนน 4

« ตอบ #57 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2013, 04:21:17 PM »

รุ่นน้องอย่างผม  จะขอเก็บไว้เป็นประสบการณ์เลยครับ

แต่เท่าที่ดู เดี๋ยวก็มาอีก  ว่างลองทำกับดักเสียง กระป๋องแขวนสูงจากพื้นคืบนึงแบบนินจา  หรือหลุมเล็กข้างล่างมีตะปูเีสียบก็ได้ครับ หรืออื่นใดแล้วแต่ประยุกต์ครับ    อาจจะช่วยจับได้โดยไม่คาดคิดนะคับ

ขออัญเชิญ  "เกิดมาทั้งทีมันก็มีอยู่แต่ทุกข์ภัย วันนี้เคราะห์ดี รุ่งขึ้นพรุ่งนี้จะเป็นอย่างไร ดีเคยพบ ชั่วเคยเห็น จนเคยเป็น มีเคยได้ อนาคตเราไม่รู้ ถึงไม่รู้ก็ต้องเดินไป จะกลัวไปไย มันก็ล่วงไปตามเวลา ไม่ตายวันนี้ก็คงไปซี๊เอาวันข้างหน้า วันนี้ยอ พรุ่งนี้ด่า ไม่ใช่ขี้ข้าปากของใคร"
Hero Member

คะแนน 6335

« ตอบ #58 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2013, 05:41:49 PM »

รุ่นน้องอย่างผม  จะขอเก็บไว้เป็นประสบการณ์เลยครับ

แต่เท่าที่ดู เดี๋ยวก็มาอีก  ว่างลองทำกับดักเสียง กระป๋องแขวนสูงจากพื้นคืบนึงแบบนินจา  หรือหลุมเล็กข้างล่างมีตะปูเีสียบก็ได้ครับ หรืออื่นใดแล้วแต่ประยุกต์ครับ    อาจจะช่วยจับได้โดยไม่คาดคิดนะคับ

กลัวจะโดนคนในบ้านแทนนะสิครับ

Hero Member

คะแนน 6335

« ตอบ #59 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2013, 05:49:34 PM »

ตอนสายๆวันนี้ขึ้นบ้านใกล้ๆวัดครับเห็นว่าไล่จับแต่ไม่ทันครับ
ได้เงินไปประมาณสองแสนทองอีกสองบาทครับเดือนที่แล้วขึ้นบ้านใกล้บ้านผมได้ทองไปยี่สิบบาท(แต่ได้ยินญาติๆเค้าบอกว่าได้ไปเกือบห้าสิบบาท)มอไซค์เพื่อนผมหนึ่งคันคอมญาติผมหนึ่งเครื่องรวมแล้วมันได้ไปเกือบล้านครับ

หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 7
  พิมพ์