๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 30, 2024, 07:12:08 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3] 4 5 6 7
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ผมพลาดแล้วครับ เปลี่ยนเป็นโดนกันถ้วนหน้าทุกหลังคาเรือนแล้วครับ  (อ่าน 16144 ครั้ง)
soveat ชุมไพร
มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

เลือดกรุ๊ป โอละนออออออออออออ

« ตอบ #30 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2013, 09:04:18 PM »

วานก่อนขโมยลักไก่ชนผม  ผมเลือกที่จะ เปิดไฟแบตและขึ้นลำดีดลูกปืนทิ้งหนึ่งลูกครับ  ปรากฏว่าหายแว้บไปไหนไม่รู้ ก็กลัวโดนสวนเหมือนกันนุ อิอิ คิก คิก

จะปิดทอง หลังองค์ พระปฏิมา
แปจีหล่อ คนสันขวาน
Hero Member

คะแนน 6335

« ตอบ #31 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2013, 09:39:11 PM »

ยังไงก็ระวังมันมาเยี่ยมอีกรอบครับพี่
ครับแต่คิดว่าคงไม่มาเร็วๆนี้ครับ

สีกากีเป็นสีของดิน ข้าราชการควรต้องติดดิน ออกพื้นที่รับฟังปัญหาของชาวบ้าน ข้าราชการคือ ข้าที่ทำกิจการต่างๆให้กับพระราชา เครื่องแบบข้าราชการสีกากีคือสีแห่งข้ารับใช้แผ่นดิน
Hero Member

คะแนน 6335

« ตอบ #32 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2013, 09:42:39 PM »

วานก่อนขโมยลักไก่ชนผม  ผมเลือกที่จะ เปิดไฟแบตและขึ้นลำดีดลูกปืนทิ้งหนึ่งลูกครับ  ปรากฏว่าหายแว้บไปไหนไม่รู้ ก็กลัวโดนสวนเหมือนกันนุ อิอิ คิก คิก
ลูกซองผมก็ติดครับแต่ไม่ทันได้เปิดครับมัวแต่ขลุกขลักกับการขึ้นลำครับ แต่มาคิดอีกทีดีแล้วที่ไม่ได้เปิดครับเพราะถ้ามันมีอีกคนที่เราไม่เห็นแล้วมันมีปืนคงเสร็จมันครับ

สีกากีเป็นสีของดิน ข้าราชการควรต้องติดดิน ออกพื้นที่รับฟังปัญหาของชาวบ้าน ข้าราชการคือ ข้าที่ทำกิจการต่างๆให้กับพระราชา เครื่องแบบข้าราชการสีกากีคือสีแห่งข้ารับใช้แผ่นดิน
คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #33 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2013, 09:43:32 PM »

เรื่องกลัวลูกเล่นปืน... ผมแก้ปัญหาโดยการทำให้ปืนเป็นสิ่งง่ายๆ เป็นสิ่งทั่วไปที่ไม่กระหายใคร่รู้สำหรับลูกครับ... ปลูกฝังให้เขารู้ว่ามันอันตราย... แต่จะไม่ห้ามเวลาเขาอยากเล่น... เพียงแต่ต้องบอกก่อน... พ่อยื่นให้จับถึงจับเล่นได้... แต่ถ้าอยู่ในกล่อง... เขาจะไม่สนใจครับ... ท้ังๆ ที่รู้ว่าเป็นปืน... เวลาดูหนังดูละครฉากที่มีการใช้ปืน... ก็จะบอกถึงอันตรายด้วย... ปืนเลยไม่เป็นสิ่งเร้นลับสำหรับลูกผม... เขาเลยยังไม่เคยแอบเล่นซักครั้งครับ...

...แต่ไม่ประมาทเป็นดีที่สุดครับ...

แล้วเมียละครับ คิก คิก คิก คิก

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
yutthakarn
Hero Member

คะแนน 554

สิ่งที่คนต้องการ คือ โอกาส

« ตอบ #34 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2013, 11:00:31 PM »

เกิดเหตุครั้งนี้ เป็นบทเรียนที่ดีครับ ทำให้เรารู้ตัวว่าเวลาเกิดเหตุจริงความตื่นเต้น จะทำให้เราผิดพลาดอะไรบ้าง และจะเตรียมตัวในลักษณะไหนดี ถือเป็นบทเรียนที่ราคาถูกมาก ช่วยให้เรารู้ว่าจะทำอย่างไร ในความเห็นของผม เห็นว่า บรรจุลูกในหลอดแม็กไว้ 4 นัด ถึงเวลาฉุกเฉินก็ขึ้นลำแล้วยิงได้เลย และเสียงขึ้นลำปืนลูกซอง เป็นเสียงที่ขโมยกลัวกันนักหนาละครับ ผมว่า ไม่ต้องกลัวว่าลูกจะเล่นแล้วเกิดอันตราย เพราะเด็กจะเล่นปืนอย่างมากก็เหนี่ยวไกยิงเลย ไม่รู้กลไกและไม่มีแรงพอจะสาวกระโจมมือขึ้นลำได้ เพราะแม้แต่ผู้ใหญ่ยังต้องฝึก ไม่งั้นก็ขึ้นลำไม่ได้ครับ
Ta_pop
Sr. Member

คะแนน 98

« ตอบ #35 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2013, 11:54:17 PM »

อย่าเรียกว่าพลาดเลยครับถ้าสื่อสารให้โจรเข้าใจ...ว่าเจ้าของบ้านได้ดำเนินการอะไรบางอย่าง

ซึ่งอาจทำให้ไม่ปลอดโปร่งหรือไม่ปลอดภัยกับการโจรกรรมสิ่งของต้องประสงค์บางอย่าง จนทำให้โจร

ต้องล้าถอยหนีออกไป เป็นผมถือว่าประสพความสำเร็จแล้วกับการชักกระโจมมือเพื่อเป็นการปรามไว้ครับ   

"You get the best out of others when you give the best of yourself."
   คุณจะได้รับสิ่งที่ดีที่สุดของคนอื่น เมื่อคุณได้ให้สิ่งที่ดีที่สุดของคุณไป
นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #36 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2013, 06:49:16 AM »

ดีใจที่ไม่มีใคร (ในบ้าน) เป็นอะไรครับ  ไหว้
ขออนุญาตแลกเปลี่ยนเรื่องลูกซองครับ แต่เงื่อนไขต่างกันตรงที่ผมคนโสดครับ
วิธีที่ผมเคยใช้ คือ ใส่ลูกฯ ไว้เต็มหลอดฯ รังเพลิงว่าง (ลั่นไกทิ้งไว้แล้ว) ไม่ห้ามไกไว้ รอสาวกระโจมเพื่อใช้งานครับ

เห็นด้วยอย่างยิ่งครับ...

ผมก็เตรียมลูกซองไว้ในลักษณะดังกล่าวครับ... Cheesy
ต้องหาลูกโม่มาใช้อีกกระบอกแล้วมังครับ

เห็นด้วยครับ 

ผมก็เตรียมไว้ลักษณะนี้ แต่คงต้องหาลูกโม่มาเพิ่มให้ได้อีกกระบอกแล้วละครับ แต่ต้องไปขออนุญาตจาก ผบ. นี่สิ เฮ้อ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

หลวงริน - รักในหลวง
ถ้าวันนี้ทำดี...เรื่องพรุ่งนี้ก็ไม่ต้องกังวล
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 688

อยู่คนเดียวให้ระวังความคิดอยู่กับมิตรให้ระวังวาจา

« ตอบ #37 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2013, 08:33:22 AM »

ผมเลือกใช้ลูกโม่ใส่ลิ้นชักหัวเตียงคู่ไฟฉาย.......ลูกซองแฝดนกนอกพิงข้างเตียง

เวลาหยิบออกมาใช้.........เงียบกริบ Grin
นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #38 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2013, 08:56:23 AM »

อย่าเป็นเล่นไป อยู่คนเดียวตื่นเต้นเกินเหตุ หัวใจเต้นเร็วเกิน ช๊อคนอนยาวสามวันคนจึงมาเจอนะน้ากวาง

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

sattha10120
ทำดี คือ "ดี" ทำชั่ว คือ "ชั่ว"
Jr. Member
**

คะแนน 8

ถูกต้อง มาก่อน ถูกใจ

« ตอบ #39 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2013, 01:58:40 PM »

เรียน จ.ข.ก.ท. ด้วยความห่วงใยครับ
ครั้งต่อไป ถ้ามีเหตุลักษณะเดียวกันอีก ก็ขอให้ระวังให้มากยิ่งขึ้นนะครับ สำหรับกรณีนี้ ถ้าคนร้ายเป็นแค่โจรกระจอก ก็คงจะดี (แบบกลัวเข็ดขี้ไม่กล้ามาอีกเลย) แต่ถ้าไม่ใช่ ครั้งต่อไปคนร้ายอาจจะกลับมาอีกครั้ง แบบมีของมาด้วย (แบบล้างแค้น/ล้างอาย) เพราะรู้ว่าท่านมีอะไร ใช้อะไร เป็นอย่างไร

...ด้วยความเคารพ จากใจจริงครับ...
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 20, 2013, 02:00:47 PM โดย sattha10120 » บันทึกการเข้า
อาฮุย
Full Member

คะแนน 68

« ตอบ #40 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2013, 10:53:43 PM »

คุณโชคดีมากที่ยังได้พูดว่า "โอกาสหน้า..."

...ทิศทางจะเบี่ยงเบนไปเบื้องไหน
"ยุติธรรม" ต้องยิ่งใหญ่เหนือทุกสิ่ง
ต้องยืนหยัดเป็นหลักที่พักพิง
ไม่ทอดทิ้งศรัทธาประชาชน...
Hero Member

คะแนน 6335

« ตอบ #41 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2013, 11:42:27 PM »

เรียน จ.ข.ก.ท. ด้วยความห่วงใยครับ
ครั้งต่อไป ถ้ามีเหตุลักษณะเดียวกันอีก ก็ขอให้ระวังให้มากยิ่งขึ้นนะครับ สำหรับกรณีนี้ ถ้าคนร้ายเป็นแค่โจรกระจอก ก็คงจะดี (แบบกลัวเข็ดขี้ไม่กล้ามาอีกเลย) แต่ถ้าไม่ใช่ ครั้งต่อไปคนร้ายอาจจะกลับมาอีกครั้ง แบบมีของมาด้วย (แบบล้างแค้น/ล้างอาย) เพราะรู้ว่าท่านมีอะไร ใช้อะไร เป็นอย่างไร

...ด้วยความเคารพ จากใจจริงครับ...
ขอบคุณครับท่าน

PRIVACY
I don't want to survive, I want to live
Full Member

คะแนน 36

"Knowledge speaks, but wisdom listens."

« ตอบ #42 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2013, 11:51:14 PM »

ลูกซองออโต้จะเตรียมตัวเตรียมปืนอย่างไรดีครับ อยากจะลองฝึกเตรียมพร้อมไว้บ้างครับ ขอบคุณครับ
สาละวิน_รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 51

« ตอบ #43 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2013, 08:17:46 AM »

ส่วนตัว ผมก็กังวลกับตัวเองแบบนี้แหละครับ
ถึงไม่ค่อยจะยอมเข้าห้ามไก870 เพราะกลัวลืม
กะว่า ปั้มก็คือซัดเลย

3'SF TRAINING COMPANY.
✿*Maxx®..❀●•♫ Victor&Sugus
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 85

รักสนุกทุกถนัด เฉพาะเรื่องปืน.....

« ตอบ #44 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2013, 09:10:56 AM »

อยู่เหตุการณ์แบบนี้ ก็อาจจะพลาดได้...เพิ่งหลับได้สักพักเดียวเอง...

☀ <º))))><.·´¯`·. h £ ® ß € ¯|¯ •·.·´¯`·.·• .·´¯`·.><((((º> —(•·÷[ ]÷·•)—·‡±±‡±÷· Oº°‘¨ ¨‘°ºO •°o.O O.o°• ¨°o.O O.o°¨ —¤÷(`[¤* *¤]´)÷¤— •·.·´¯`·.·• •·.·´¯`·.·• «·´`·.(`·.¸ ¸.·´).·´`·» ׺°”˜`”°º× ׺°”˜`”°º× »-(¯`v´¯)✿*Maxx™❀●• ♬✿❀●• ♬
หน้า: 1 2 [3] 4 5 6 7
  พิมพ์