๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 25, 2024, 03:00:07 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3 4 5 ... 7
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ผมพลาดแล้วครับ เปลี่ยนเป็นโดนกันถ้วนหน้าทุกหลังคาเรือนแล้วครับ  (อ่าน 16128 ครั้ง)
แปจีหล่อ คนสันขวาน
Hero Member

คะแนน 6335

« ตอบ #15 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2013, 02:01:01 PM »

เรื่องกลัวลูกเล่นปืน... ผมแก้ปัญหาโดยการทำให้ปืนเป็นสิ่งง่ายๆ เป็นสิ่งทั่วไปที่ไม่กระหายใคร่รู้สำหรับลูกครับ... ปลูกฝังให้เขารู้ว่ามันอันตราย... แต่จะไม่ห้ามเวลาเขาอยากเล่น... เพียงแต่ต้องบอกก่อน... พ่อยื่นให้จับถึงจับเล่นได้... แต่ถ้าอยู่ในกล่อง... เขาจะไม่สนใจครับ... ท้ังๆ ที่รู้ว่าเป็นปืน... เวลาดูหนังดูละครฉากที่มีการใช้ปืน... ก็จะบอกถึงอันตรายด้วย... ปืนเลยไม่เป็นสิ่งเร้นลับสำหรับลูกผม... เขาเลยยังไม่เคยแอบเล่นซักครั้งครับ...

...แต่ไม่ประมาทเป็นดีที่สุดครับ...

สำหรับลูกชายคนโตไม่น่าห่วงครับเพราะผมเคยจะสอนเค้าหลายครั้งแล้วเค้าไม่เอาทุกทีเค้าบอกว่าจับยังไม่อยากจะจับเลย ไม่ต้องห่วงว่าเค้าจะแอบเล่นครับ
   แต่คนเล็กนี่น่าห่วงครับพึ่งจะสองขวบกว่าๆเองรายนี้ชอบมากเห็นปืนไม่ได้และเวลานอนก็นอนกับผมด้วยกลัวตอนผมนอนหลับแล้วเค้าตื่นมาแล้วแอบไปเล่นปืนคนเดียวครับ

สีกากีเป็นสีของดิน ข้าราชการควรต้องติดดิน ออกพื้นที่รับฟังปัญหาของชาวบ้าน ข้าราชการคือ ข้าที่ทำกิจการต่างๆให้กับพระราชา เครื่องแบบข้าราชการสีกากีคือสีแห่งข้ารับใช้แผ่นดิน
Hero Member

คะแนน 6335

« ตอบ #16 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2013, 02:07:02 PM »

ถ้าผมเป็นคนที่บ้านท่านแปฯในคืนนั้นแล้วไม่อยากได้แค่ของ จุดแรกที่ผมจะรอยิงคือประตูบ้านและหน้าต่างห้องนอน   ไหว้
ขอบคุณสำหรับคำเตือนและคำแนะนำครับผมจะเก็บไว้เตือนตัวเองครับ  ไม่ใช่คืนนั้นหรอกครับเมื่อคืนนี่เองครับ

สีกากีเป็นสีของดิน ข้าราชการควรต้องติดดิน ออกพื้นที่รับฟังปัญหาของชาวบ้าน ข้าราชการคือ ข้าที่ทำกิจการต่างๆให้กับพระราชา เครื่องแบบข้าราชการสีกากีคือสีแห่งข้ารับใช้แผ่นดิน
guitar2
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 22

หากฉันเกิดเป็นเม็ดทราย...จะถมกายเป็นทางเพื่อมวลชน

« ตอบ #17 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2013, 02:07:31 PM »

เรื่องกลัวลูกเล่นปืน... ผมแก้ปัญหาโดยการทำให้ปืนเป็นสิ่งง่ายๆ เป็นสิ่งทั่วไปที่ไม่กระหายใคร่รู้สำหรับลูกครับ... ปลูกฝังให้เขารู้ว่ามันอันตราย... แต่จะไม่ห้ามเวลาเขาอยากเล่น... เพียงแต่ต้องบอกก่อน... พ่อยื่นให้จับถึงจับเล่นได้... แต่ถ้าอยู่ในกล่อง... เขาจะไม่สนใจครับ... ท้ังๆ ที่รู้ว่าเป็นปืน... เวลาดูหนังดูละครฉากที่มีการใช้ปืน... ก็จะบอกถึงอันตรายด้วย... ปืนเลยไม่เป็นสิ่งเร้นลับสำหรับลูกผม... เขาเลยยังไม่เคยแอบเล่นซักครั้งครับ...

...แต่ไม่ประมาทเป็นดีที่สุดครับ...

...ผมก็แบบนี้เลย...

อยู่เพื่อตัวเองอยู่ได้แค่หมดลม  อยู่เพื่อสังคมอยู่ได้ชั่วนิรันดร์
นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #18 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2013, 02:10:07 PM »

โชคดีแล้วครับที่ไม่มีใครเป็นอะไร ทรัพย์สินไม่สูญหายครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

SillyOldMan
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1984

ผ่านทะเล เห็นบึงน้ำไร้ความหมาย

« ตอบ #19 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2013, 02:17:05 PM »

ถ้าผมเป็นคนที่บ้านท่านแปฯในคืนนั้นแล้วไม่อยากได้แค่ของ จุดแรกที่ผมจะรอยิงคือประตูบ้านและหน้าต่างห้องนอน   ไหว้
ขอบคุณสำหรับคำเตือนและคำแนะนำครับผมจะเก็บไว้เตือนตัวเองครับ  ไม่ใช่คืนนั้นหรอกครับเมื่อคืนนี่เองครับ

ไม่อยากให้ท่านแปฯต้องซื้อประสบการณ์ด้วยความเสี่ยงอย่างผมหน่ะครับ  อ๋อย

What man is a man , who does not make the world better?
Hero Member

คะแนน 6335

« ตอบ #20 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2013, 02:35:22 PM »

โชคดีแล้วครับที่ไม่มีใครเป็นอะไร ทรัพย์สินไม่สูญหายครับ
ครับแค่ยางขอบกระจกถูกงัดกับรถเป็นรอยนิดหน่อยครับ

หรอย
การไม่เป็นโรค เป็นลาภอันประเสริฐ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 618

« ตอบ #21 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2013, 03:24:32 PM »

สวัสดีครับ แสดงว่าจอดรถหน้าบ้านใช่ใหมครับ ระวังโจรจะรมยานะครับ
Jedth
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 858

« ตอบ #22 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2013, 04:25:43 PM »

ดีใจที่ไม่มีใคร (ในบ้าน) เป็นอะไรครับ  ไหว้
ขออนุญาตแลกเปลี่ยนเรื่องลูกซองครับ แต่เงื่อนไขต่างกันตรงที่ผมคนโสดครับ
วิธีที่ผมเคยใช้ คือ ใส่ลูกฯ ไว้เต็มหลอดฯ รังเพลิงว่าง (ลั่นไกทิ้งไว้แล้ว) ไม่ห้ามไกไว้ รอสาวกระโจมเพื่อใช้งานครับ

Pragmatism
Hero Member

คะแนน 6335

« ตอบ #23 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2013, 05:11:19 PM »

สวัสดีครับ แสดงว่าจอดรถหน้าบ้านใช่ใหมครับ ระวังโจรจะรมยานะครับ
ใช่ครับจอดหน้าบ้าน ส่วนเรื่องรมยาโจรพม่ายังไม่ได้ข่าวว่ามีการรมยาครับ

rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1990

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #24 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2013, 05:11:25 PM »

ดีใจที่ไม่มีใคร (ในบ้าน) เป็นอะไรครับ  ไหว้
ขออนุญาตแลกเปลี่ยนเรื่องลูกซองครับ แต่เงื่อนไขต่างกันตรงที่ผมคนโสดครับ
วิธีที่ผมเคยใช้ คือ ใส่ลูกฯ ไว้เต็มหลอดฯ รังเพลิงว่าง (ลั่นไกทิ้งไว้แล้ว) ไม่ห้ามไกไว้ รอสาวกระโจมเพื่อใช้งานครับ

เห็นด้วยอย่างยิ่งครับ...

ผมก็เตรียมลูกซองไว้ในลักษณะดังกล่าวครับ... Cheesy
Hero Member

คะแนน 6335

« ตอบ #25 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2013, 05:20:05 PM »

ตั้งแต่วันนี้ไปผมก็คงต้องทำแบบนี้แหละครับ

konklong
รักทุกคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 277

จงทำดี มีศีลธรรม ถือความสัตย์

« ตอบ #26 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2013, 07:08:18 PM »

ตั้งแต่วันนี้ไปผมก็คงต้องทำแบบนี้แหละครับ
เหมือนกันครับ

ชนใดไม่มีดนตรีการ  ในสันดานเป็นคนชอบกลนัก
poosb
" รักในหลวง "
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 6

« ตอบ #27 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2013, 08:02:42 PM »

ต้องหาลูกโม่มาใช้อีกกระบอกแล้วมังครับ

เห็นด้วยครับ 
Skydiver_รักในหลวง
คารมเป็นต่อ รูปหล่อเป็นรอง
Hero Member

คะแนน 1275

ไร้สาระโดยสิ้นเชิง

« ตอบ #28 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2013, 08:11:58 PM »

ยังไงก็ระวังมันมาเยี่ยมอีกรอบครับพี่

จงยิ้มสู้เมื่อความตายมาเยือน...
chinchun
คนพาน
Full Member

คะแนน 3

เหนือสุดในสยาม

« ตอบ #29 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2013, 08:15:39 PM »

ดีแล้วครับผม ที่ยังมีสัญญาณเตือนให้รู้ตัวก่อน
เรามีปืนไว้ก็อุ่นใจแล้วครับ มันได้ยินเสียงกระชาก  ก็วิ่งแล้วครับ
หน้า: 1 [2] 3 4 5 ... 7
  พิมพ์