๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 19, 2024, 11:28:51 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: Beretta PX4 Compact หรือ M9A1 Compact 9 มม.  (อ่าน 5680 ครั้ง)
rx300
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 27

รักพ่อหลวงและครอบครัวยิ่งกว่าชีวิต..

« เมื่อ: มิถุนายน 17, 2013, 03:22:36 PM »

ช่วงนี้เว็บเราหน้าตาประหลาดๆนะครับ ตั้งแต่กลับมาใช้ได้ใหม่ ว่าไม๊? หรือผมเป็นคนเดียว  ตกใจ

อ่า...เข้าเรื่องครับ..คือผมจะรบกวนปรึกษา ในระหว่างรอ ป.3 9 มม. อยู่ครับ

ความเดิมคือผมกำลังมองหา 9 มม. กึ่งอัตโนมัติ เพื่อมาอยู่คู่กับ ลูกโม่ 357 S&W 4 นิ้ว ที่มีอยู่แล้วเป็นกระบอกแรก...
ในใจที่วางไว้คืออยากได้อะไรที่ไม่ใหญ่เกินไป...ผมไม่ค่อยพกพา ยกเว้นไปต่างจังหวัดกลางค่ำกลางคืน..
พวก subcompact ก็เล็กไปผมก็ไม่ถนัด จึงมองปืนกลุ่ม Compact ลำกล้อง 3-4 นิ้วอยู่...พกพาได้และพอเอาไปเข้าสนามได้บ้างครับ..อยู่กันยาวๆ

เป้าหมายแรกเริ่มดั้งเดิมเลยคือ G19 Gen 4 ที่เคยลองยิงของเพื่อน..แต่หลังๆไปเดินดู เจอแต่สวัสดิการ สตช. ครับ..ผมหา สนสก. อยู่
ประกอบกับมาเจอ PX4 Compact ที่ Gun Service แล้วปิ๊ง..บอกแบบไม่อายว่าชอบที่หน้าตามันครับ...ส่วนลำกล้องหมุนนี่ ผมก็ไม่เคยยิงว่ามันดีกว่ายังไง
เลยมาเริ่มศึกษา Beretta ดู...

ป.3 ก็รอน้าน นาน...นานจนเลยเถิดมาเริ่มชอบๆตัว M9A1 Compact ด้วย...รายละเอียดตัวนี้ ไม่รู้เลย..รู้แค่หน้าตาคล้าย 92fs ปืนที่ใครๆก็คงคุ้นตา

เลยอยากปรึกษาครับว่า
1- ถ้าระหว่าง PX4 Compact กับ M9A1 Compact 9 มม.ทั้งคู่ ตัวไหนน่าเล่นกว่ากันครับ?
2- มีตัวเลือกอื่นๆ ที่พิกัดใกล้เคียงกันที่ผมควรดูไม๊ครับ....ร้านปืนเชียร์ STI GP5 แต่ยังไมปิ๊งเลยซะทีเดียวครับ..

ขอบคุณครับ

Guns don't kill people...People kill people...
สีอำพัน-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 258

« ตอบ #1 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2013, 03:37:32 PM »

ผมเลือกpx4compactครับ เพราะเน้นพกพา เบา จุ15 นัด ที่ไม่เลือกโครงอัลลอยเพราะคิดว่าดูแลรักษายากกว่า

อันวันใดไม่สำคัญเท่าวันนี้ เป็นวันที่สำคัญกว่าวันไหน
อันวันนี้สำคัญกว่าวันใด  วันไหนไหนไม่สำคัญเท่าวันนี้
อดิศักดิ์--รักในหลวง--
เวลากับการเรียนรู้
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 463

เพื่อชาติ ศาสน์ กษัตริย์

« ตอบ #2 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2013, 06:07:42 PM »

ผมเลือก  PX 4 ที่ใช้ระบบขัดกลอนใช้ขิ้นส่วนน้อย ดูจะแข็งแรงกว่า 92 FS ครับ  Cheesy

""
Ta_pop
Sr. Member

คะแนน 98

« ตอบ #3 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2013, 07:32:29 PM »

px4 อีกเสียงครับ.... เสียเบียร์ไปหลายลังแล้วก็ไอ้ตัวนี้แหละ

"You get the best out of others when you give the best of yourself."
   คุณจะได้รับสิ่งที่ดีที่สุดของคนอื่น เมื่อคุณได้ให้สิ่งที่ดีที่สุดของคุณไป
storm_54321
Hero Member

คะแนน 142

รักในหลวง

« ตอบ #4 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2013, 08:58:08 PM »

เท่าที่ได้อ่านมาจากหนังสืออาวุธปืนนะครับ

M9A1 com ลำกล้อง 4.4 นิ้ว จุกระสุน 13 นัด ระบบปฏิบัติการเชื่อถือได้ดี เท่าที่ได้ดูจากในหนังสือแม่นกว่า PX4 com ครับ

PX4com ลำกล้อง 3.2 นิ้ว จะกระสุน 15 นัด ระบบปฏิบัติการเชื่อถือได้ดีพอๆกัน รูปลักษณ์ดูล้ำๆเป็นเหมือนปืนอนาคต ดูแลรักษาง่ายเพราะโครงเป็นโพลิเมอร์น้ำหนักเบา

ทางที่ดีผมว่าน่าเอาทั้งคู่ครับ ค่ายเดียวกันซะด้วย  ไหว้

อยากให้โลกมีแต่สันติสุข
Mr.DA/SA
Hero Member

คะแนน 155

« ตอบ #5 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2013, 10:32:36 PM »

เชียร์Px4 ครับ

ขึ้นลำแล้วลดนก อุ่นใจ ปกป้องภัย ได้แน่นอน
436
Sr. Member

คะแนน 110

« ตอบ #6 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2013, 08:46:47 AM »

เอาพีx4อีกหนึ่งเสียงครับ...

ใจสงบ.  ใจสว่าง.  คือทางสุข ...&
rx300
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 27

รักพ่อหลวงและครอบครัวยิ่งกว่าชีวิต..

« ตอบ #7 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2013, 04:08:28 PM »

โอ....ขอบคุณทุกท่านมากๆครับ...
ดูเหมือนแรงเชียร์ PX4 Compact จะมาแรง...ผิดคาดเล็กน้อย...ทีแรกนึกว่าจะได้ยิน M9A1 เยอะกว่า...แต่ก็ดีครับ เพราะผมก็ชอบ PX4 มาตั้งแต่ต้น
ผมจะนำเอาคำแนะนำและข้อคิดเห็นของพี่ๆน้องๆไปประกอบการตัดสินใจแน่นอนครับ

จริงๆติดใจ M9A1 ตรงความขาวอวบของเค้าครับ...แต่เค้าดูจะหนักไปหน่อย เห็นว่าร่วมๆกิโลเลยทีเดียว
แต่ PX4 ก็จะได้รูปทรงที่ดูล้ำกว่าครับ...แล้วก็ค่าตัวที่จะต่ำกว่าเล็กน้อย

ทีแรกแอบกลัวปัญหาไกด์รอดที่หลายๆคนเจอกัน.....แต่มีข้อมูลจากเว็บเพื่อนบ้านว่าตัว px4 compact ไกด์รอดเป็นเหล็ก
เดี๋ยวรอคอนเฟิร์มก่อนครับ

ขอบคุณอีกครั้งครับ ไหว้

Guns don't kill people...People kill people...
ปาล์มๆ...ซุ่มโป่ง
Hero Member

คะแนน 57

ทำความดีเพื่อชาติ

« ตอบ #8 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2013, 04:33:47 PM »

ผมรับ M9A1 Compact แม่นๆๆๆ ครับ
Ghostreporting
Hero Member

คะแนน 112

ขอเจอตัวจริงของเทอสักครั้ง

« ตอบ #9 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2013, 04:51:20 PM »

ขอเลือกM9A1 เพราะหล่อล่ำกว่า

http://www.thaispyshot.com/index.php?topic=718.0 อ้างเพิ่มระดับความเขี้ยวของมาตรฐานไอเสีย เพื่อรักษาสภาพแวดล้อม เราไม่โง่พอที่จะเชื่อคุณหรอก ที่รถบรรทุกทิ้งหินทิ้งทราย ทิ้งควันดำปื๋อดันไม่ไปกวดขัน ทุเรศประเทศสารขันธ์
rx300
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 27

« ตอบ #10 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2013, 09:59:38 PM »

ได้มาแล้วนะครับ...ลงเอยกับ PX4...
M9A1 ของหมดพอดี เลยไม่ได้เจอตัวจริง..ใจมาทาง PX อยู่แล้ว เลยไม่ต้องลังเลครับ
ขอบคุณทุกๆความเห็นเลยครับ  ไหว้

storm_54321
Hero Member

คะแนน 142

รักในหลวง

« ตอบ #11 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2013, 09:51:25 AM »

ได้มาแล้วนะครับ...ลงเอยกับ PX4...
M9A1 ของหมดพอดี เลยไม่ได้เจอตัวจริง..ใจมาทาง PX อยู่แล้ว เลยไม่ต้องลังเลครับ
ขอบคุณทุกๆความเห็นเลยครับ  ไหว้

ยินดีกับปืนใหม่ครับ กระบอกนี้ดูหล่อไม่เบาครับ

อยากให้โลกมีแต่สันติสุข
สีอำพัน-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 258

« ตอบ #12 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2013, 09:56:16 AM »

ยินดีด้วยครับ
  สอบถามครับว่าลิ้นแม็กสีเหลืองหรือแดง ผมเห็นเป็นสีเหลือง  แต่ของผมเป็นสีแดง
ถ้าเจอแหล่งแม็กเพิ่มแจ้งด้วยนะครับ

อันวันใดไม่สำคัญเท่าวันนี้ เป็นวันที่สำคัญกว่าวันไหน
อันวันนี้สำคัญกว่าวันใด  วันไหนไหนไม่สำคัญเท่าวันนี้
Jedth
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 858

« ตอบ #13 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2013, 11:04:42 AM »

ยินดีกับปืนกระบอกใหม่ด้วยครับ  ไหว้

Pragmatism
อดิศักดิ์--รักในหลวง--
เวลากับการเรียนรู้
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 463

เพื่อชาติ ศาสน์ กษัตริย์

« ตอบ #14 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2013, 11:26:21 AM »

ยินดีด้วยครับ  แล้วคุณจะรักมัน  เจ้าอ้วน ล่ำ ดำ หล่อเหลา  Grin

""
หน้า: [1] 2
  พิมพ์