๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 24, 2024, 04:34:20 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ทำไม glock 19 มีแค่สวัสดิการ ตร.แล้วทำไมโควต้า สวดก.ทั่วไปถึงจำกัด???  (อ่าน 2317 ครั้ง)
Mike ODA.SF
Newbie
*

คะแนน 0

« เมื่อ: มิถุนายน 09, 2013, 10:05:24 AM »

ข้องใจมานานมาก ตอนนี้ สน.สก.หมดแล้วไม่มีแล้ว และก็จะไม่นำเข้าอีก (จากที่ผมได้ทราบจาก จนท.) แต่ สว.ตร.ยังมีอยู่และถูกกว่า ตัวผมเองเป็นทหาร มีในครอบครองแล้วคือ g17 อยากได้ g19 อีกซักกระบอก แต่ตอนนี้หาไม่มีแล้ว ถึงมีก็เกือบเท่าราคาหน้าร้านทั่วไปหรือมือสองสภาพดี ๆ ของผม ปืน สว.ทหาร โอนไม่ได้เว้นมรดก คิดแล้วก็น่าอิจฉานะครับ แต่ก็เข้าใจว่า ก็อย่างว่า คนทำเรื่องอนุมัตินำเข้า และเปิดโควต้า ก็ถือกฏหมายในมือ ผมไม่ได้มีเจตนาจะเปิดประเด็น ชวนใครทะเลาะนะครับ แค่รู้สึกว่ไม่เท่าเทียมแค่นั้น พี่ ๆ เพื่อน ๆ สมาชิก คิดว่าอย่างไรกันบ้างครับ
yutthakarn
Hero Member

คะแนน 554

สิ่งที่คนต้องการ คือ โอกาส

« ตอบ #1 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2013, 10:17:22 AM »

นี่แหละครับ บ้านเมืองเรา มันเริ่มมาจากความไม่เท่าเทียมตั้งแต่แรก ใครมีอำนาจก็มีสิทธิ์ เป็นสังคมที่ใครมือยาว สาวได้สาวเอา สำหรับปืนโครงการสวัสดิการต่าง ๆ ประชาชนสามัญทั่วๆไปเขาก็มองว่า ข้าราชการและเจ้าหน้าที่ของรัฐก็มีสิทธิเหนือกว่าอยู่แล้ว และในสวัสดิการด้วยกันก็ยังมีความเหลื่อมล้ำกันอยู่อีก สำหรับท่านเจ้าของกระทู้ ผมว่าต้องคิดว่ายังดีที่ได้ G17 ไว้กระบอกหนึ่งแล้ว ส่วน G19 ที่ว่าจะไม่มีอีกแล้ว ก็ยังไม่แน่ครับ อะไร ๆก็เกิดขึ้นได้ อาจจะมีการสั่งเข้ามาใหม่อีกก็ได้ครับ หรือโครงการนี้หมดไป อาจจะมีโครงการอื่นขึ้นมาใหม่ก็เป็นได้ รอ ๆดูไปก่อนครับ
yutthakarn
Hero Member

คะแนน 554

สิ่งที่คนต้องการ คือ โอกาส

« ตอบ #2 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2013, 10:19:17 AM »

นี่แหละครับ บ้านเมืองเรา มันเริ่มมาจากความไม่เท่าเทียมตั้งแต่แรก ใครมีอำนาจก็มีสิทธิ์ เป็นสังคมที่ใครมือยาว สาวได้สาวเอา สำหรับปืนโครงการสวัสดิการต่าง ๆ ประชาชนสามัญทั่วๆไปเขาก็มองว่า ข้าราชการและเจ้าหน้าที่ของรัฐก็มีสิทธิเหนือกว่าอยู่แล้ว และในสวัสดิการด้วยกันก็ยังมีความเหลื่อมล้ำกันอยู่อีก สำหรับท่านเจ้าของกระทู้ ผมว่าต้องคิดว่ายังดีที่ได้ G17 ไว้กระบอกหนึ่งแล้ว ส่วน G19 ที่ว่าจะไม่มีอีกแล้ว ก็ยังไม่แน่ครับ อะไร ๆก็เกิดขึ้นได้ อาจจะมีการสั่งเข้ามาใหม่อีกก็ได้ครับ หรือโครงการนี้หมดไป อาจจะมีโครงการอื่นขึ้นมาใหม่ก็เป็นได้ รอ ๆดูไปก่อนครับ
Jedth
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 858

« ตอบ #3 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2013, 11:42:35 AM »

G19 ยังมีครับ แต่ต้องสู้ราคาที่ร้านฯ ตั้งไว้
ตอนนี้มี gen 4 ราคาตั้งแต่ 52,000 ถึง 59,000 บาทครับ

Pragmatism
Mike ODA.SF
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #4 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2013, 02:00:02 PM »

ขอบพระคุณพี่ ๆ ทุกท่่านครับ ผมก็มั่นใจว่าซักวัน glock 19 มันจะต้องกลับมาอีกแน่นอนแต่อาจจะนานหน่อย  ขำก๊าก  แบร่
rambo1th
Hero Member

คะแนน 142

« ตอบ #5 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2013, 03:05:35 PM »

ไม่เห้นแปลกครับ สวัสดิการ สน.สก. ให้ข้าราชการแทบทุกกระทรวง กรม ส่วนราชการต่างๆ องค์การปกครองส่วนท้องถิ่นอีก องค์กรอิสระ แถมให้ทนายอีกด้วย คุณว่าผู้มีสิทธิซื้อจะมีกี่คนละครับ
คนซื้อเยอะของน้อยก็หมดธรรมดา ถึงไม่หมดราคาก็แพงเฉียดหน้าร้านแล้ว

แต่ของสวัสดิการข้าราชการ ตร. เฉพาะ ตร.เท่านั้นที่ซื้อได้ ของก็เลยเหลือ อีกอย่าง ตร. หลายคนก็ไปซื้อของ สน.สก.มาก่อนแล้ว
Mike ODA.SF
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #6 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2013, 08:38:52 AM »

ไม่เห้นแปลกครับ สวัสดิการ สน.สก. ให้ข้าราชการแทบทุกกระทรวง กรม ส่วนราชการต่างๆ องค์การปกครองส่วนท้องถิ่นอีก องค์กรอิสระ แถมให้ทนายอีกด้วย คุณว่าผู้มีสิทธิซื้อจะมีกี่คนละครับ
คนซื้อเยอะของน้อยก็หมดธรรมดา ถึงไม่หมดราคาก็แพงเฉียดหน้าร้านแล้ว

แต่ของสวัสดิการข้าราชการ ตร. เฉพาะ ตร.เท่านั้นที่ซื้อได้ ของก็เลยเหลือ อีกอย่าง ตร. หลายคนก็ไปซื้อของ สน.สก.มาก่อนแล้ว
ถ้าเหลือโควต้าเยอะผมว่าน่าจะแบ่งออกมาอีกนะครับพี่ ว่ามั้ย จะได้ทั่วถึง แต่ก็อย่างว่าเก็บไว้เค้าก็ไม่บูด เสียดายน่าจะมี สว.ทหารมั่ง
อดิศักดิ์--รักในหลวง--
เวลากับการเรียนรู้
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 463

เพื่อชาติ ศาสน์ กษัตริย์

« ตอบ #7 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2013, 07:04:07 AM »

ถ้าเหลือโควต้าเยอะผมว่าน่าจะแบ่งออกมาอีกนะครับพี่ ว่ามั้ย จะได้ทั่วถึง แต่ก็อย่างว่าเก็บไว้เค้าก็ไม่บูด เสียดายน่าจะมี สว.ทหารมั่ง

เหลือมากเดี๋ยวก็คงต้องหาทางจำหน่ายให้หมดอยู่แล้ว  ไม่มีใครยอมให้ค้างหรอกครับ   Grin

""
lek38
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 606

« ตอบ #8 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2013, 01:10:37 PM »

G19 ยังมีครับ แต่ต้องสู้ราคาที่ร้านฯ ตั้งไว้
ตอนนี้มี gen 4 ราคาตั้งแต่ 52,000 ถึง 59,000 บาทครับ
ตอนนี้พอทราบมั้ยครับว่า มีที่ร้านไหนบ้างรบกวน ชี้เป้าให้หน่อยครับ ไหว้
sniperkid
Sr. Member

คะแนน 4

ทำไมตอนเรียนไม่มีครูน่ารักอย่าง

« ตอบ #9 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2013, 02:34:03 PM »

สวัสดิการตำรวจบังคับเฉพาะตำรวจครับ เลยจำกัดจำนวนคนลงไป แต่ความจริงแพงกว่าราคาแพงกว่า สน.สก. ครับ ตอนนั้น กล็อค สน.สก. สี่หมื่นสอง ของตำรวจ สี่หมื่นห้า รึ สี่หมื่นหกนี่แหละครับ ตำรวจเองยังไม่สนใจเลย ตอนหลัง ของ สน.สก. เริ่มร่อยหรอแล้วราคาอัพขึ้นน่ะครับ เลยดูเหมือนแพงกว่าครับ ของตำรวจมีไม่มากเท่าไหร่แต่ด้วยความที่ไม่ค่อยมีเงินซื้อครับ สหกรณ์ออมทรัพย์ตำรวจหลายๆที่ช่วงนี้เงินกู้ยังไม่จ่ายเพราะต้องรอแบ๊งค์ชาติ(ไม่รู้เกี่ยวตรงไหนแต่อันนี้สหกรณ์เค้าบอกมาจริงๆ) ต้นปีหน้าถึงจะเริ่มมีเงินไปรับปืนกัน ของลูกน้องผมยังจะเล่นกล็อค 19 ซึ่งผมแนะนำเงินออกให้รีบไปเอาปืนเลย ไม่งั้นอาจละลายหายสูญ Grin Grin Grin

ปล.ลองเทียบโบรชัวร์จะเข้าใจครับ แต่ไม่เข้าใจโบรชัวร์กับความจริงแตกต่างกันสุดๆ ตกใจหน้าซีด ตกใจหน้าซีด ตกใจหน้าซีด

อืม ไม่ได้เข้าเวปนานละเห็นราคาปืนแล้วแทบเป็นลม
หน้า: [1]
  พิมพ์