๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 30, 2024, 07:55:27 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: บ้านยุทธตู้เย็น  (อ่าน 2949 ครั้ง)
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #15 เมื่อ: กันยายน 27, 2006, 07:58:35 AM »

ที่เค้าบอก..

เค้าน่ะ "ใคร"ครับ...........

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
muk
Hero Member

คะแนน 182

« ตอบ #16 เมื่อ: กันยายน 27, 2006, 08:14:42 AM »

ถ้ามีจริงก็ดีซิครับ  จะได้แจ้งตำรวจไปจับ.....ยุทธตู้เย็นจะได้กินฟรีอยู่ฟรีนานๆๆ

ผู้ใช้ปืนเป็นผู้รับผิดชอบการกระทำทุกอย่างของตน มิใช่อุปกรณ์รับผิดชอบการกระทำของมนุษย์
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2357

« ตอบ #17 เมื่อ: กันยายน 27, 2006, 10:40:12 AM »

ตั้งพันกระบอก Grin Grin Grin  เอาไว้ทำรั้วเปล่าครับเยอะขนาดนั้น Grin Grin Grin

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6128

Let us go..!

« ตอบ #18 เมื่อ: กันยายน 27, 2006, 10:41:35 AM »

ยังไม่เชื่อครับ
แต่ถ้าบอกตอนนี้  ยุทธ ตู้เย็น เดินสายให้พระประพรมน้ำมนต์๗วัด น่าเชื่อหน่อย

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

e-muak
ยามมาดุจลมพัด ยามจากไปไร้ร่องรอย
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 8

« ตอบ #19 เมื่อ: กันยายน 27, 2006, 10:52:27 AM »

ขออนุญาตครับ
ไม่น่าเป็นไปได้ 1000 กระบอก
แต่ พันกระบอก (เอาผ้าพัน) น่าจะเป็นไปได้

ด้วยความเคารพ

ถึงเหล้าถูก เพื่อนดี ยังมีรส
ถ้าเพื่อนคด เหล้าดี หมดรสชาด

(ลอกมา)
สุพินท์ - รักในหลวง
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 3539

« ตอบ #20 เมื่อ: กันยายน 27, 2006, 11:48:59 AM »

กองทัพภาคที่ 3 ไปยึดคืนมาแล้วครับ  ปืนอยู่ในหน่วยงานราชการ ไม่ใช่อยู่ที่บ้าน   จำนวนราวสามร้อยกว่ากระบอก   แต่พวกปืนลูกซอง  มีหลายพันกระบอก และซื้อด้วยงบประมาณของเขาเอง (กองทัพบกช่วยดำเนินกรรมวิธีให้)
สีอำพัน-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 258

« ตอบ #21 เมื่อ: กันยายน 27, 2006, 11:53:46 AM »

เป็นพัน ที่น่าจะเป็นตู้เย็นไว้ทำบังเกอร์มั้งครับ

อันวันใดไม่สำคัญเท่าวันนี้ เป็นวันที่สำคัญกว่าวันไหน
อันวันนี้สำคัญกว่าวันใด  วันไหนไหนไม่สำคัญเท่าวันนี้
STeelShoTS
Mossy Oak Duck Blind
Hero Member

คะแนน 534

If you heard my shot. You were not the target.

« ตอบ #22 เมื่อ: กันยายน 27, 2006, 12:00:18 PM »

กองทัพภาคที่ 3 ไปยึดคืนมาแล้วครับ ปืนอยู่ในหน่วยงานราชการ ไม่ใช่อยู่ที่บ้าน จำนวนราวสามร้อยกว่ากระบอก แต่พวกปืนลูกซอง มีหลายพันกระบอก และซื้อด้วยงบประมาณของเขาเอง (กองทัพบกช่วยดำเนินกรรมวิธีให้)

ยุทธ ตู้เย็น เป็นคนที่ออกมาชงเรื่องการยึดอาวุธปืนจากประชาชน ที่แท้ก็สะสมอาวุธไว้ซะเอง..
..เรียนสอบถามผู้การครับ ว่าปืนลูกซองหลายพันกระบอกที่ว่าจะถูกริบเป็นของหลวงหรือไม่ครับ..จะได้เฮ..

Natural resources is sufficient for human's need,but not for human's greed
ภูกามยาว
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 128

« ตอบ #23 เมื่อ: กันยายน 27, 2006, 12:27:49 PM »

กองทัพภาคที่ 3 ไปยึดคืนมาแล้วครับ ปืนอยู่ในหน่วยงานราชการ ไม่ใช่อยู่ที่บ้าน จำนวนราวสามร้อยกว่ากระบอก แต่พวกปืนลูกซอง มีหลายพันกระบอก และซื้อด้วยงบประมาณของเขาเอง (กองทัพบกช่วยดำเนินกรรมวิธีให้)

ยุทธ ตู้เย็น เป็นคนที่ออกมาชงเรื่องการยึดอาวุธปืนจากประชาชน ที่แท้ก็สะสมอาวุธไว้ซะเอง..
..เรียนสอบถามผู้การครับ ว่าปืนลูกซองหลายพันกระบอกที่ว่าจะถูกริบเป็นของหลวงหรือไม่ครับ..จะได้เฮ..
งบของเขาเอง คงหมายถึงหน่วยงานของป่าไม้หรือเปล่าครับ Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 27, 2006, 04:00:25 PM โดย ภูกามยาว » บันทึกการเข้า
xiehua dun
เรารักในหลวง
Hero Member

คะแนน 134

ปัจจุบันวัดความดีของคนที่ กม.

« ตอบ #24 เมื่อ: กันยายน 27, 2006, 12:44:27 PM »

ฟังหูไว้หูก่อนครับ

เพราะฉันจะไป ด้วยหัวใจดวงนี้ สองขาที่มีจะปีนสู่ภูผา
เพราะฉันจะไป ให้เห็นความสุขแท้มันด้วยตา
เมื่อได้มองลงมาเห็นโลกในมุมอีกมุม     มันคงช่างงดงาม
ออด
Hero Member

คะแนน 17

« ตอบ #25 เมื่อ: กันยายน 27, 2006, 01:42:42 PM »

ฮ่า ๆ ถ้าเก็บไว้ที่บ้านตัวเอง (ที่ไม่ใช่บ้านพักรับรองของกรมป่าไม้ ในอุทยาน) คงเป็นไปไม่ได้หรอกครับ

"..รักปืน ชอบปืน หมั่นฝึกซ้อมและดูแลรักษาให้ดี.."
                    "..มีปืน ต้องมีสติ.."
D.A.- รักในหลวง
Sr. Member

คะแนน 36

« ตอบ #26 เมื่อ: กันยายน 27, 2006, 02:22:36 PM »

ก็ที่มันสั่งให้ไปปราบยาบ้า แล้วตำรวจบุกเข้าบ้านที่มีแต่ตากับยาย แล้วรุมยิงบ้านเค้าเละ (ตายายไปหลบหลังตู้เย็น) ตู้เย็นพรุน ที่เป็นเรื่องคราวก่อนไงครับ
OH..I See ขอบคุณครับ...งงซะตั้งนาน จำได้แระ..เห็นว่าพอคุณตำหนวดชาร์จเสร็จหมอนี่วิ่งเข้าไปดูผลงานแล้วเผ่นแผล๋วหายไปจ้อยทิ้งขี้ไว้เต็มกางเกงคุณตำหนวดเลย....

รักแฟน...ห่วงชู้...เอ็นดูกิ๊ก
สุพินท์ - รักในหลวง
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 3539

« ตอบ #27 เมื่อ: กันยายน 27, 2006, 09:38:09 PM »

ก็เป็นของหลวงอยู่แล้ว
คือการซื้อปืน ถ้าเป็นทหารกับตำรวจก็ดำเนินการได้เอง
ส่วนหน่วยงานอื่น ๆ จะมีคณะกรรมการร่วมระหว่างกระทรวงกลาโหม กับมหาดไทย มาพิจารณากำหนดชนิดและปริมาณของอาวุธปืนที่จะมีไว้ใช้งาน
ต่อมาในปี 2538  มีการออกกฎกระทรวง ฉบับที่ 14 ให้อ่อนตัวมากขึ้น  แต่ก็ยังถูกควบคุมอยู่
กระทรวงเกษตร มีปืนลูกซองอยู่แล้วหลายพันกระบอก  แต่ในระยะหลังต้องการปืนทันสมัย อ้างว่าคนร้ายใช้อาวุธสงคราม  กรรมวิธีขออนุญาตค่อนข้างใช้เวลา บวกกับช่วงนั้นขาดงบประมาณ จึงใช้วิธีขอยืมจากกองทัพบกไปใช้ชั่วคราว  แต่ก็ยืมต่อไปเรื่อย ๆ ไม่คืนเสียทีจนกระทั่งปรากฏข่าวการฝึกอาวุธที่ดูเหมือนจะเอามาใช้ในทางที่ไม่เหมาะสม
Adrenaline-รักในหลวง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 19

« ตอบ #28 เมื่อ: กันยายน 27, 2006, 10:02:37 PM »

"เค้า"คือรุ่นพี่คนนึง เป็นลูกชายนายตำรวจซึ่งเกษียณอายุแล้ว แต่ตอนนี้เป็นที่ปรึกษาหนึ่งในห้าคณะปฎิรูปครับ เค้าเล่าให้ฟัง ผมก็ไม่ค่อยเชื่อ ก็ถึงได้เอามาถามไงครับ ด้วยความเคารพครับ ไม่งั้นคงไม่ถูกควบคุมตัวไว้ แล้วนายยี้ห้อยก็เป็นคนจัดฉากเรื่องคาร์บ๊องส์ครับ เค้าเล่าให้ฟังครับผม

ธ ประสงค์ใด จงสฤษดิ์ดัง
วังวรหฤทัย ดุจจะถวายชัย
ชโย ชโย ชโย
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์