๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 24, 2024, 07:04:12 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3 4 5
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: หลงเสียเงินมาหลายปี  (อ่าน 5854 ครั้ง)
นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #15 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2013, 09:58:50 AM »

ยกเลิกไปเหอะพี่ บัตรธนาคารไทยก็วงเงินเป็นแสนไม่เห็นมีใครต้องเสียค่ารายปี

แถมบัตรธ.ของไทย เติมน้ำมันกับซื้อตั๋วเดินทางเค้าลดให้3-5%ด้วย

แต่ของบางธนาคารถ้าเราใช้ไม่เต็มวงเงิน จะมีใบแจ้งให้ไปเสียค่าธรรมเนียมรายปี ซึ่งจะได้รับการยกเว้นเพียงแต่เราต้องโทรไปแจ้งกับคอลเซ็นเตอร์ เขาก็จะยกเว้นให้ หากเราไม่ทราบเราก็จะไปจ่ายครับ

ชอบใช้บัตรที่มีโปรให้ซื้อของใช้บางอย่างแบบ ๑๐ งวดไม่มีดอกเบี้ยนะครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

แอบดูที่รูเดิม
เกิดเป็นคน ควรรู้จักกตัญญู
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 622

ปลวกน้อยกัดกินบ้าน..นักการเมืองคอรัปชั่นกัดกินชาติ

« ตอบ #16 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2013, 10:01:19 AM »

เลิกกันแล้วกับเงินพลาสติก เข็ดจริงๆ
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10196

M85.ss

« ตอบ #17 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2013, 10:05:57 AM »

ยกเลิกไปเหอะพี่ บัตรธนาคารไทยก็วงเงินเป็นแสนไม่เห็นมีใครต้องเสียค่ารายปี

แถมบัตรธ.ของไทย เติมน้ำมันกับซื้อตั๋วเดินทางเค้าลดให้3-5%ด้วย

วันก่อนธนาคารรวงข้าว ให้มาเก้าหมื่นกว่า ไม่ถึงเดือน น้องพิ้งค์กับน้องพีช รูดปรื๊ดๆเต็ม ขำก๊าก

zamphol
ปืน-อยู่-ที่-ปาก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 831

ชีวิต-ดั่ง-ละคร

« ตอบ #18 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2013, 10:10:29 AM »

วอร์เรน บัฟเฟตต์ บอกผมไว้หลายปีแล้วว่า "จงห่างไกลจาก บัตรเครดิต"

ทำให้ผมใช้บัตรเครดิตไม่เป็น จนทุกวันนี้  (ขำๆนะครับ)  คิก คิก คิก คิก ไหว้
โมโม่153
Hero Member

คะแนน 2013

« ตอบ #19 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2013, 10:20:42 AM »

จะใช้บัตรต้องใช้ให้เป็นค่ะ...ต้องมีวินัยในการใช้เงิน เราจะได้ประโยชน์พอควรทีเดียว... เยี่ยม

ค่าธรรมเนียมรายปีก็ไม่เสีย เอาคะแนนสะสมมาแลกตั๋วเครื่องบินฟรีหรือกินฟรีก็เคยแล้ว... Grin Grin Grin

แต่ถ้ารู้ว่าควบคุมตัวเองไม่ได้...ก็อย่าทำเลยค่ะ... บู่

วันก่อนธนาคารรวงข้าว ให้มาเก้าหมื่นกว่า ไม่ถึงเดือน น้องพิ้งค์กับน้องพีช รูดปรื๊ดๆเต็ม ขำก๊าก
โห...บัตรเยอะนิ... คิก คิก

จอยฮันเตอร์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10196

M85.ss

« ตอบ #20 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2013, 10:25:01 AM »

จะใช้บัตรต้องใช้ให้เป็นค่ะ...ต้องมีวินัยในการใช้เงิน เราจะได้ประโยชน์พอควรทีเดียว... เยี่ยม

ค่าธรรมเนียมรายปีก็ไม่เสีย เอาคะแนนสะสมมาแลกตั๋วเครื่องบินฟรีหรือกินฟรีก็เคยแล้ว... Grin Grin Grin

แต่ถ้ารู้ว่าควบคุมตัวเองไม่ได้...ก็อย่าทำเลยค่ะ... บู่

กรุงไทยเขี้ยวไม่ให้ ขำก๊าก

soveat ชุมไพร
มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

เลือดกรุ๊ป โอละนออออออออออออ

« ตอบ #21 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2013, 10:25:24 AM »

ผมทำบัตรเครดิตรกษิกรไม่ผ่าน แต่ลูกน้องผมที่เป็นลูกจ้างมีแปดใบ บร๊ะจ้าว  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

จะปิดทอง หลังองค์ พระปฏิมา
โมโม่153
Hero Member

คะแนน 2013

« ตอบ #22 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2013, 10:28:08 AM »

อ้าว.........จริงดิ  ทำไมอ่ะ... Huh

จอยฮันเตอร์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10196

M85.ss

« ตอบ #23 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2013, 10:28:35 AM »

ดีนะที่เลิกไดเนอร์กับอเมริกันไปแล้ว คิก คิก

kensiro
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #24 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2013, 11:26:28 AM »

ผมทำบัตรเครดิตรกษิกรไม่ผ่าน แต่ลูกน้องผมที่เป็นลูกจ้างมีแปดใบ บร๊ะจ้าว  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

ผมทำบัตร อะไรไม่ผ่านเลย แต่ก่อนมีหลายใบ แต่ไม่เคยใช้
Yut64
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7670

« ตอบ #25 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2013, 01:35:54 PM »

สนับสนุนแบงค์ไทยอย่างเดียวครับ ชีวิตต้องมีเพราะไป ตปท.บ่อยเข้าเช็คอินโรงแรมต้องใช้บัตร
จอยฮันเตอร์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10196

M85.ss

« ตอบ #26 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2013, 01:43:00 PM »

สนับสนุนแบงค์ไทยอย่างเดียวครับ ชีวิตต้องมีเพราะไป ตปท.บ่อยเข้าเช็คอินโรงแรมต้องใช้บัตร

เหมือนกันครับ บินบ่อยๆต้องใช้บัตรซื้อตั๋ว คิก คิก

pasta
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 8119

ล้นเกล้าเผ่าไทย

« ตอบ #27 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2013, 01:48:20 PM »

ทั้งบ้านมีบัตร ATM 2 ใบ ใบหนึ่งเงินเดือนผม  ใบที่สองของลูกสาว

บ้านผมไม่มีบัตรเครดิตทุกประเภทใดๆ ทั้งสิ้นครับ  ผ่อนบ้านอย่างเดียว

" จ่ายสด งดเชื่อ เบื่อทวง "

พาสตา http://th.wikipedia.org/wiki/%E0%B8%9E%E0%B8%B2%E0%B8%AA%E0%B8%95%E0%B8%B2

โชคดีเป็นของคนกล้า วาสนาเป็นของคนจริง จงชนะความร้าย ด้วยความดี
เอก@ดอยฯ
ปฏิบัติอย่างถูกต้องตั้งแต่แรกเริ่ม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 183

Do it right the first time

« ตอบ #28 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2013, 02:07:23 PM »

ใช้บัตรซื้อตั๋วเครื่องบินดีอย่างไรครับช่วยชี้แจงแถลงให้ผมออกจากกะลาด้วยเถอะครับ    Cry   ไหว้

SPSC No.057       THPSA No.A-331
นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #29 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2013, 02:12:32 PM »

ผมทำบัตรเครดิตรกษิกรไม่ผ่าน แต่ลูกน้องผมที่เป็นลูกจ้างมีแปดใบ บร๊ะจ้าว ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หรูจัง ผมขอบัตรเฟิสร์ตช๊อยส์ยังไม่ผ่านเลยครับ  ขอบัตรแพลตตินั่มกสิกรไม่ต้องพูดถึงครับ เคยยื่นขอไปเพื่อจะได้ที่จอดรถในห้างด้วย ส่งเอกสารให้ครบแล้วนะ ผลคือไม่อนุมัติ บอกว่าผมส่งสำเนาสมุดบัญชีไม่ครบทุกหน้า อีก ๖ เดือนให้มายื่นใหม่ ตอนนั้นยื่นผ่านห้างโรบินสัน เดี๋ยวคราวหน้าจะต้องยื่นผ่านแบงค์เองแล้วละครับ ตั้งใจจะไปยื่นวันที่เอาเงินค่าน้ำยางไปฝากครับ ไม่อนุมัติก็จะเปลี่ยนแบงคือีก แต่อยากได้มาก บัตรแพลตตินั่มกับที่จอดรถ ไใ่ต้องวนรถหาที่จอดครับ ลูกหลายคน ต้องยอมทำบัตรครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

หน้า: 1 [2] 3 4 5
  พิมพ์