๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
มีนาคม 29, 2024, 12:38:59 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: นักโทษคนแรกที่โดนประหารด้วยคดียาบ้า  (อ่าน 3254 ครั้ง)
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #15 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2013, 08:38:12 AM »

ยืนยันเหมือนเดิมครับ ว่าต้นเหตุคือบังคับกฎหมาย(และกฎระเบียบ)ล้มเหลว กับระบบอุปถัมภ์ฯ(ระบบพรรคพวก)ที่ใครไม่มีไม่มีพรรคพวกก็ไม่ได้ขึ้นสู่สำแหน่งสำคัญในวงราชการ... มันก็เลยลูบหน้าปะจมูก เกรงใจกันไปมา ในที่สุดก็บังคับใช้กฎหมายไม่ได้ผล...

เรื่องยาบ้านี่แค่ส่วนเดียวครับ... รากเหง้าของ"บังคับใช้กฎหมายแบบไทยๆ"นี่มันลามปามไปสู่ทุกเรื่อง ตั้งแต่เรื่องเล็กน้อยเช่นแม้ค้ารุกล้ำที่สาธารณะ(ฟุตบาธ)ไปจนถึงรุกล้ำป่าสงวนฯ จนกระทั่งพี่จ่าจับยาบ้าได้ 10 เม็ดก็เอาไปเลี้ยงออร์เดอร์สายข่าว(ไม่ลงบัญชีเข้าหลวง) เพื่อเลี้ยงให้ออร์เดอร์สายข่าวโตๆกลายเป็นเอเย่นต์รายใหญ่ จะได้จับครั้งเดียวทำผลงาน(หากตัวเองไม่เป็นเอเย่นต์เสียเอง)...

แล้วในที่สุดก็ลามปามไปถึงรัดับประเทศ... คือนักการเมืองค้ายาเสียเอง เพื่อเอาเงินไปใช้จ่ายทางการเมือง... เลวสิ้นดี...

ไม่ต้องโทษใครอื่นไกลหรอกครับ... ทั้งหมดนี่เกินรากเหง้าคนไทยส่วนใหญ่โง่ครับ มองเห็นแต่จุดเล็กจุดน้อย แต่ไม่เห็นภาพรวม, ช่วยกันเจาะรูท้องเรือคนละรูเพราะคิดว่าเรือลำใหญ่ไม่ล่มง่าย(เห็นแก่ตัว) แต่บังเอิญคงโง่มันแยะเกิน รูที่ท้องเรือมันเลยชักแยะเกินฯ...
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #16 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2013, 08:41:34 AM »

สวัสดีครับ คุณคิดว่าคนไทยกลัวตายหรือครับ พวกวัยรุ่น และพวกขับรถเก๋ง

ที่ขับฝ่าไฟแดง ประมาทและซ้อนศรยังมีอีกเยอะครับ ประหาร 1 คน 1ศพ แต่

พวกประมาททีเดียวทำให้คนอื่นเดือดร้อนนี่กี่ศพครับ.......

ปล.อาจนอกประเด็นต้องขออภัยด้วยครับ

เห็นด้วยครับ... คนโง่มันแยะเกิน, คนโง่จะทำให้ผู้อื่นที่อยู่ใกล้ๆ เดือดร้อนไปด้วยเสมอ...

คนประมาท ไม่ทำตามกฎจราจรคือคนโง่ครับ... เพราะตัวเองก็เดือดร้อนไปด้วย...
krajong
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 453

« ตอบ #17 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2013, 09:50:55 AM »

ผมเคยไปยืนบริเวณที่เขา จับยา เมียของผู้ต้องสงสัย ยืนหัวเราะตำรวจชุดจับ บอกว่าคนเสพมันเยอะไปหมด พวกมึง(ตำรวจ)มันโง่ จับไม่มีวันหมดหรอก เปล่าประโยชน์

คนเราคิดได้แค่นี้ชาติเราเจริญ

ความจริงไม่มีวันตาย แต่คนพูดความจริงตายไปหลายแล้ว
Yut64
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7670

« ตอบ #18 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2013, 10:11:03 AM »

สิ่งทีไม่ชอบมากในสังคมตอนนี้คือคำพูดว่า ใดรๆเขาก็ทำกัน พูดง่ายๆคิดง่ายๆอย่างนี้แหละช่วยกันบ่อนทำลายชาติ
Jedth
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 858

« ตอบ #19 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2013, 10:56:01 AM »

ขอบคุณครับ  ไหว้

Pragmatism
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #20 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2013, 11:01:54 AM »

เรื่องนี้เกิดขึ้นเมื่อไหร่ครับ เขายกเลิกการยิงเป้าไปนานแล้วไม่ใช่หรือ
ข้อมูลเพิ่มเติมครับในชั้นของที่มาการเกิดคดีและการจับกุม ไหว้

http://yuthbk.blogspot.com/2012/10/21.html

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #21 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2013, 11:05:39 AM »

ขอบคุณครับบัง  วันนี้ไม่มีใครกลัวบทลงโทษแล้ว

ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15861

No justice No peace

« ตอบ #22 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2013, 11:06:56 AM »

เรื่องนี้เกิดขึ้นเมื่อไหร่ครับ เขายกเลิกการยิงเป้าไปนานแล้วไม่ใช่หรือ
ข้อมูลเพิ่มเติมครับในชั้นของที่มาการเกิดคดีและการจับกุม ไหว้

http://yuthbk.blogspot.com/2012/10/21.html

เลิก "ยิงเป้า" ไปสิบปี แล้วคร๊าบบ   ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #23 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2013, 11:22:28 AM »

เลิก "ยิงเป้า" ไปสิบปี แล้วคร๊าบบ ขำก๊าก ขำก๊าก
เขาประหารก่อนนั้นอีกครับยาย ผมตัดข้อความบางส่วนมาแปะให้ดู

จริงๆ ผมก็รับทราบเหมือนกันว่าเขาเลิกยิงเป้าแล้ว ใช้วิธีฉีดยาสามหลอดแทน
จำได้ไม่ครบว่า
หลอดแรก ทำให้หลับ
หลอดสอง เพื่ออะไรจำไม่ได้
หลอดสาม ทำให้ตาย
 แบบนี้ผมเห็นด้วยว่า ไม่ทรมาณเจ็บปวด เหมือนกับหลับไม่ตื่นไปเฉยๆ

วันพุธที่ 11 เมษายน พ.ศ.2544  เวลา 10.30 น.   ข้าพเจ้าได้รับแจ้งอย่างเป็นความลับว่า  ในวันนี้จะมีการประหารชีวิตนักโทษคดียาบ้า 1 ราย  ซึ่งจะเป็นการประหารนักโทษคดียาบ้ารายแรกของประเทศไทย  เพื่อแสดงให้เห็นว่ารัฐบาลได้เอาจริงกับการปราบปรามยาบ้า  ที่แพร่หลายระบาดอยู่ทั่วไปในขนาดนี้  ข้าพเจ้าจึงไปจัดเตรียมสิ่งของที่จะต้องใช้ในการประหารชีวิต  ในส่วนรับผิดชอบของข้าพเจ้า  พร้อมกับทำการสวดมนต์ไหว้พระ  เสร็จแล้วรอเวลาที่จะเบิกตัวนักโทษมาทำการประหาร

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
สิงห์ภูธร (รักในหลวง)
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 37

ดำรงธรรมนำไทยใสสะอาด

« ตอบ #24 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2013, 01:32:54 PM »

สอบถามพี่ๆที่ทราบครับว่า ณ ปัจจุบันนี้ มีนักโทษประหารคดียาเสพติดกี่รายแล้วครับ

(หวงแหนถิ่นกำเนิด เกิดเป็นชาวราชบุรี)
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์