๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
มีนาคม 29, 2024, 02:56:38 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ข่าวเจ้าหน้าที่usaรวบคนไทย จำนวนหนึ่งแอบลักลอบส่งอาวุธ และชิ้นส่วนออกขายยังต่างประเทศ  (อ่าน 2103 ครั้ง)
farmer
Jr. Member
**

คะแนน 1

รักออกแบบไม่ได้

« เมื่อ: มิถุนายน 06, 2013, 08:59:20 AM »

เห็นข่าวมา2วันแล้ว พี่ๆท่านใดพอทราบรายละเอียดบ้างครับ ได้ข่าวว่าเตรียมประสานทางไทยรวบสมาชิกในขบวนการเพิ่ม
soveat ชุมไพร
มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

เลือดกรุ๊ป โอละนออออออออออออ

« ตอบ #1 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2013, 09:22:43 AM »

หลายคนมีหนาวดาก

จะปิดทอง หลังองค์ พระปฏิมา
มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

« ตอบ #2 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2013, 09:38:48 AM »

แล้วผมก็แปลกใจเรื่องแบบนี้ หลายคนกลับไปเห็นใจผู้ที่ทำความผิด ไม่เข้าใจ อ้างกันไปว่าถ้าไม่มีคนทำแบบนี้วงการปืนบ้านเรามันจะอาจไม่มีอะไหล่ แม๊ก ลำกล้อง ประกับ ฯลฯ แปลก แบบนี้เห็นแก่ตัวไปไหม  ไม่รู้นะครับ ผมไม่ใช่คนชอบแต่งปืน(เพราะไม่มีปัญญา) แต่ถ้าแต่งแล้วสนับสนุนของผิดกฎหมายคนที่สนับสนุนก็นับเป็นผู้สมรุร่วมคิดนะ  ไม่นับรวมพวกได้ใบเขียวหรือเมกันซิติเซนที่ไปอยู่ที่นั่นที่ดีๆจะพลอยโดนหางเลขเพ่งเล็งไปด้วย งานนี้อะไหล่และปืนถุกกฎหมายก็โดนหางเลขเต็มๆล่ะครับ

MR.BEEN รักในหลวง
"ประชานิยม (มากไป)สังคมล่มจม"
Hero Member

คะแนน 214

« ตอบ #3 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2013, 09:42:29 AM »

แล้วผมก็แปลกใจเรื่องแบบนี้ หลายคนกลับไปเห็นใจผู้ที่ทำความผิด ไม่เข้าใจ อ้างกันไปว่าถ้าไม่มีคนทำแบบนี้วงการปืนบ้านเรามันจะอาจไม่มีอะไหล่ แม๊ก ลำกล้อง ประกับ ฯลฯ แปลก แบบนี้เห็นแก่ตัวไปไหม  ไม่รู้นะครับ ผมไม่ใช่คนชอบแต่งปืน(เพราะไม่มีปัญญา) แต่ถ้าแต่งแล้วสนับสนุนของผิดกฎหมายคนที่สนับสนุนก็นับเป็นผู้สมรุร่วมคิดนะ  ไม่นับรวมพวกได้ใบเขียวหรือเมกันซิติเซนที่ไปอยู่ที่นั่นที่ดีๆจะพลอยโดนหางเลขเพ่งเล็งไปด้วย งานนี้อะไหล่และปืนถุกกฎหมายก็โดนหางเลขเต็มๆล่ะครับ

พูดแบบนี้ เดี๋ยวก็ไม่มี CMMG 5.56 ไปสอนทหารที่ใต้ซิ    คิก คิก ขำก๊าก

htthttp://www.gunauction.com/search/displayitem.cfm?itemnum=7742225p://www.gunauction.com/search/displayitem.cfm?itemnum=9457792
http://zplus.exteen.com/category/Music
http://www.gimyong.com/board53/index.php?topic=2144.0
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #4 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2013, 09:45:18 AM »

กฎหมายต้องถูกบังคับใช้ให้ศักดิ์สิทธิ์ครับ... เป็นเพราะปล่อยปละละเลยกันอย่างนี้แหละ บ้านเมืองถึงได้ไม่สงบ เพราะวิถีแบบไทยๆ เกรงใจกันไปเกรงใจกันมา...
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 06, 2013, 09:48:57 AM โดย นายสมชาย(ฮา) - รักในหลวง » บันทึกการเข้า
สุพินท์ - รักในหลวง
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 3539

« ตอบ #5 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2013, 09:47:08 AM »

มี 6 คน ชาย 4 หญิง 2  สองคนนามสกุลเดียวกัน เป็นนามสกุลของคุณหมอนักอนุรักษ์ อีกคนก็นามสกุลเดียวกับอาจารย์กฎหมายที่มีชื่อเสียง มีลูกศิษย์มากมาย (รวมทั้งผมด้วย)
ได้สัญชาติสหรัฐแล้ว 2
ข่าวของเมการะบุว่าจับโดยกระทรวงยุติธรรม ก็คงเป็น FBI และติดตามมาระยะหนึ่ง  เรื่องนี้คงจริง เพราะอยู่กันคนละที่ 3 รัฐ 5 เมือง  แถมคนหนึ่งกำลังเดินทางเข้าสหรัฐ ถูกจับที่สนามบินซีแอตเติล ในรัฐวอชิงตัน (ฝั่งตะวันตก)
ชิ้นส่วนที่ว่า  เป็นของที่แอบขาย ๆ กันแถวหลังวัง พวกซองกระสุน ลำกล้องปืน
ประเด็นที่จับคือ ลักลอบ Export โดยสำแดงเท็จ
เพราะของพวกนี้มีขายทั่วไป ใคร ๆ ก็ซื้อได้  เวลาผมซื้อของในร้านปืน จ่ายด้วยบัตรเครดิต เขาขอดู ID ก็ยังส่งใบขับขี่เมืองไทยให้ดูด้วยซ้ำ  เพียงแต่กฎหมาย Arms Control Export Act of 1976 เขากำหนดว่าถ้าจะส่งออกนอกสหรัฐต้องทำใบอนุญาตส่งออก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 06, 2013, 09:49:02 AM โดย สุพินท์ - รักในหลวง » บันทึกการเข้า
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

« ตอบ #6 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2013, 09:55:19 AM »

แล้วผมก็แปลกใจเรื่องแบบนี้ หลายคนกลับไปเห็นใจผู้ที่ทำความผิด ไม่เข้าใจ อ้างกันไปว่าถ้าไม่มีคนทำแบบนี้วงการปืนบ้านเรามันจะอาจไม่มีอะไหล่ แม๊ก ลำกล้อง ประกับ ฯลฯ แปลก แบบนี้เห็นแก่ตัวไปไหม ไม่รู้นะครับ ผมไม่ใช่คนชอบแต่งปืน(เพราะไม่มีปัญญา) แต่ถ้าแต่งแล้วสนับสนุนของผิดกฎหมายคนที่สนับสนุนก็นับเป็นผู้สมรุร่วมคิดนะ ไม่นับรวมพวกได้ใบเขียวหรือเมกันซิติเซนที่ไปอยู่ที่นั่นที่ดีๆจะพลอยโดนหางเลขเพ่งเล็งไปด้วย งานนี้อะไหล่และปืนถุกกฎหมายก็โดนหางเลขเต็มๆล่ะครับ

พูดแบบนี้ เดี๋ยวก็ไม่มี CMMG 5.56 ไปสอนทหารที่ใต้ซิ คิก คิก ขำก๊าก

บร๊ะจ้าวลูกพี่  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

vespa1964
Jr. Member
**

คะแนน 5

« ตอบ #7 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2013, 11:10:14 AM »

ถ้าคนที่เคยซื้อของจากเขา จะโดนร่างแหด้วยไหมครับ ผมเห็นในกระทู้เพื่อนบ้านนี่ลูกค้าเยอะอยู่นะครับ
ทาง ตร จะจับกุมทั้งหมดเลยหรือ ครับ เพื่อนผมก็เคยซื้อแม๊กปืนจากเขาด้วย กังวลใจอยู่ครับว่าจะโดนหางเลขไปด้วย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 06, 2013, 12:29:07 PM โดย vespa1964 » บันทึกการเข้า
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1208

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #8 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2013, 09:32:25 PM »

เอาแล้วไง... ใครเกี่ยวข้องเตรียมตัวหนาวตรูด...

http://m.dailynews.co.th/crime/210209

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

« ตอบ #9 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2013, 09:50:34 PM »

บร๊ะจ้าวววววว  ขนตรูดลุกเป็นหน่อไม้ฝรั่งเลยทีนี้  โดนชก โดนชก

Nero Angel01
Hero Member

คะแนน 275

« ตอบ #10 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2013, 10:31:28 PM »

บร๊ะจ้าวววววว  ขนตรูดลุกเป็นหน่อไม้ฝรั่งเลยทีนี้  โดนชก โดนชก

มีภาพตัวอย่างมัยครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

« ตอบ #11 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2013, 11:08:28 PM »

บร๊ะจ้าวววววว ขนตรูดลุกเป็นหน่อไม้ฝรั่งเลยทีนี้ โดนชก โดนชก

มีภาพตัวอย่างมัยครับ

คิก คิก คิก คิก คิก คิก
asparagusbc9C.jpg" border="0
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 07, 2013, 11:10:55 PM โดย soveat ชุมไพร » บันทึกการเข้า

xxx
Full Member

คะแนน 33

« ตอบ #12 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2013, 09:30:28 AM »

กฎหมายต้องถูกบังคับใช้ให้ศักดิ์สิทธิ์ครับ... เป็นเพราะปล่อยปละละเลยกันอย่างนี้แหละ บ้านเมืองถึงได้ไม่สงบ เพราะวิถีแบบไทยๆ เกรงใจกันไปเกรงใจกันมา...
เห็นด้วยครับ แต่ความจริง
บ้านเรา ปัจจุบันบังคับกฏหมายเกินเคร่งครัด สำหรับคนที่ไม่ใช่พวก หรือฝ่ายตรงข้ามผู้มีอำนาจ. แต่กลับพวกเดียวกัน. เกรงใจกันถึงขั้นทำผิดกฏหมาย ก็ยังเห็นลอยหน้าตา ระรานคนอื่นได้ตลอดครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 08, 2013, 09:32:02 AM โดย xxx » บันทึกการเข้า
สุพินท์ - รักในหลวง
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 3539

« ตอบ #13 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2013, 09:39:01 AM »

เห็นด้วยครับ แต่ความจริง
บ้านเรา ปัจจุบันบังคับกฏหมายเกินเคร่งครัด สำหรับคนที่ไม่ใช่พวก หรือฝ่ายตรงข้ามผู้มีอำนาจ. แต่กลับพวกเดียวกัน. เกรงใจกันถึงขั้นทำผิดกฏหมาย ก็ยังเห็นลอยหน้าตา ระรานคนอื่นได้ตลอดครับ

ไม่ใช่เกินเคร่งครัด  เขาเรียกว่า "เลือกปฏิบัติ"
a lone wolf
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 290

« ตอบ #14 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2013, 09:55:46 AM »

เลือกที่จะสำแดงเท็จนี่คงเพื่อลด "ค่าโสหุ้ย" ในการนำของออกจากศุลกากรทางฝั่งไทยนะครับ
สบายใจทั้งเจ้าหน้าที่  กำไรดีทั้งคนนำเข้า
เผอิญอเมริกาเขาไม่หยวนด้วยเลยซวยไปกันใหญ่

It's not the years in your life but the life in your years, that counts
หน้า: [1] 2
  พิมพ์