๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 25, 2024, 10:42:20 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เกิดอะไรขึ้นกับปืนกระบอกนี้ครับ ขอความรู้ด้วยครับ  (อ่าน 2368 ครั้ง)
chairat_w
http://db.tt/yAIugwlv
Jr. Member
**

คะแนน 1

« เมื่อ: มิถุนายน 04, 2013, 09:47:59 PM »

https://www.dropbox.com/s/86sp4rdiiqhv7it/.facebook_825956978.jpg
เกิดอะไรขึ้นกับปืนกระบอกนี้ครับ ขอความรู้ด้วยครับ
เพื่อนแทกรูปมาจาก facebook ครับ เพ่งเคยเห็นครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 04, 2013, 10:51:19 PM โดย chairat_w » บันทึกการเข้า

ซื่อสัตย์อย่างมั่นคง ถึงแม้ว่าชีวิตจะลำบากแค่ไหน ก็เลือกเองนีี่...
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2013, 10:06:28 PM »

ไม่เห็นรูปครับ...
Nero Angel01
Hero Member

คะแนน 275

« ตอบ #2 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2013, 10:25:28 PM »

ลองใช้เวปฝากรูปดูครับ
chairat_w
Jr. Member
**

คะแนน 1

« ตอบ #3 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2013, 10:35:04 PM »

http://db.tt/XMEEBa9H
รบกวนพี่ที่เคารพดึงรูปมาให้ชมทีครับ ผมมีปัญหากัเน็ท ที่พม่าครับ555+

ซื่อสัตย์อย่างมั่นคง ถึงแม้ว่าชีวิตจะลำบากแค่ไหน ก็เลือกเองนีี่...
✿ตุ๊ก...ครับ✿
Full Member

คะแนน 86

« ตอบ #4 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2013, 10:42:19 PM »

ภาพครับ  Smiley Smiley Smiley

อรชุน-รักในหลวง
หมู่โลหิต O
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1599

« ตอบ #5 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2013, 10:43:09 PM »

http://www.africahunting.com/handguns/7026-44-magnum-accident.html

http://smith-wessonforum.com/s-w-revolvers-1980-present/164468-44-mag-blows-up-chinese-ammo.html
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 04, 2013, 10:46:13 PM โดย อรชุน-รักในหลวง » บันทึกการเข้า
konklong
รักทุกคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 277

จงทำดี มีศีลธรรม ถือความสัตย์

« ตอบ #6 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2013, 08:17:05 AM »

ภาพครับ  Smiley Smiley Smiley

เป็นถึงขนาดนี้คนยิงไม่หน้าแหกหรือครับ ตกใจ
ใช้จากกระสุนจีน  ตกใจ เป็นเพราะขนาดของหัวกระสุนมันคับไปหรือเปล่าครับ

ชนใดไม่มีดนตรีการ  ในสันดานเป็นคนชอบกลนัก
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #7 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2013, 08:54:20 AM »

อูย เฟรมแตกเลยใช้กระสุนอัดเองแรงดันเกินมาตรฐานหรือเปล่า

naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #8 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2013, 09:04:54 AM »

ที่เว็บต้นตอฯ เขาบอกแล้วนี่ครับ ว่าใส่กระสุนจีนแดง... ยิงปุ๊บมันก็เป็นแบบนี้เลย แล้วเขาก็เตือนคนอื่นว่าอย่าซื้อกระสุนจีนแดงมาใช้อีกครับ...

มีอีกเรื่องนึงครับ, นายสมชายว่าพวกเล่นเฟสบุค ไม่ค่อยอธิบายอะไรให้มันรู้เรื่อง มักชอบเขียนประโยคสั้นๆ ย่อๆ แบบงงๆ... นายสมชายเข้าใจว่าเป็นเพราะรูปแบบหน้าเว็บของเฟสบุคไม่เหมาะสำหรับอธิบายอะไรได้ยาวๆ เพราะมันเป็นคอลัมน์แคบๆ ตั้งใจให้คนใช้อุปกรณ์โมบายพิมพ์ข้อความสั้นๆ(เช่นสมาร์ทโฟน) จะได้พิมพ์แล้วส่งได้เร็ว...

ผลลัพธ์คือสื่อสารกันไม่ค่อยรู้เรื่อง... ที่เห็นบ่อยก็ได้แก่พวกดารา+คนดัง ทั้งหลายชอบทะเลาะกันผ่านเฟส(หรืออินสตาแกรม)ประจำ ทั้งที่ไม่เห็นมีเรื่องอะไรเล๊ย...
ผณิศวร เกิดในรัชกาลที่ ๙
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 1437

« ตอบ #9 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2013, 04:06:12 PM »

เกิดอะไรขึ้นกับปืนกระบอกนี้ ?  เกิดอุบัติเหตุครับ

โทษกระสุนจากจีน   แต่ไม่มีคำตอบว่ายี่ห้ออะไร ซื้อมาจากไหน
ความจริงอาจจะเป็นกระสุนอัดเอง ใส่ดินมากเกิน หรือผิดเบอร์ก็ได้
หัวกระสุนหนักๆ ใส่ดินเผาไหม้เร็ว แรงดันจะสูงมาก

หรือมีอะไรไปอุดในลำกล้อง  นัดที่ตรงลำกล้องระเบิดเพราะหัวกระสุนค้าง
และทำให้โม่ร้อนจนสองนัดข้างๆ ระเบิด ปลอกแตก โม่แตก

ผมเป็นลูกหลานจีนอพยพ  ทวดแซ่อิ๊ว ตาแซ่เล้า ปู่แซ่อึ๊ง   
เมืองไทยให้โอกาสทุกอย่าง  ไม่มีข้ออ้างเรื่องชนชั้น
ผมได้กราบแทบพระบาทในหลวงเป็นมงคลสูงสุดของชีวิต
chairat_w
Jr. Member
**

คะแนน 1

« ตอบ #10 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2013, 04:17:28 PM »

ขอบคุณ อาจารย์ ผณิศวร และ พี่ๆทุกท่านครับ

ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15861

No justice No peace

« ตอบ #11 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2013, 07:26:55 PM »

ที่เว็บต้นตอฯ เขาบอกแล้วนี่ครับ ว่าใส่กระสุนจีนแดง...
ยิงปุ๊บมันก็เป็นแบบนี้เลย
แล้วเขาก็เตือนคนอื่นว่าอย่าซื้อกระสุนจีนแดงมาใช้อีกครับ...

มีอีกเรื่องนึงครับ, นายสมชายว่าพวกเล่นเฟสบุค ไม่ค่อยอธิบายอะไรให้มันรู้เรื่อง
มักชอบเขียนประโยคสั้นๆ ย่อๆ แบบงงๆ...
นายสมชายเข้าใจว่าเป็นเพราะรูปแบบหน้าเว็บของเฟสบุคไม่เหมาะสำหรับอธิบายอะไรได้ยาวๆ
เพราะมันเป็นคอลัมน์แคบๆ ตั้งใจให้คนใช้อุปกรณ์โมบายพิมพ์ข้อความสั้นๆ(เช่นสมาร์ทโฟน)
จะได้พิมพ์แล้วส่งได้เร็ว...

ผลลัพธ์คือสื่อสารกันไม่ค่อยรู้เรื่อง...
ที่เห็นบ่อยก็ได้แก่พวกดารา+คนดัง ทั้งหลายชอบทะเลาะกันผ่านเฟส(หรืออินสตาแกรม)ประจำ
ทั้งที่ไม่เห็นมีเรื่องอะไรเล๊ย...

Ha Ha Ha  ฮา  "ฮั่นแน่"  นายสมชาย (ฮา) อ่ะ ฮา

"ตอแหล"  อ่ะ  ยายไม่ได้ว่า นายสมชาย(ฮา)  น๊าาาา ฮา
มีที่ไหน  ในเมืองจีน ให้พลเมือง มีอาวุธปืน  ฮา555
ไอ้คนเขียน  มัน "ถึก"  อ่ะ ฮา

เคยมีเคสนึง  กระสุนของไทย  แอบนำเข้า ส่งไปพรมแดนจีน อ่ะ ฮา
คนนำเข้า  เป็นชนกลุ่มน้อย  ค้ายาเสพติด  อ่ะ ฮา
ในที่เกิดเหตุปะทะ กับตำรวจ  ปลอกกระสุนปืน มันตีตรา BM จากเมืองไทย
จีนเขาส่ง  ปลอก และ  กล่องกระสุน ที่ระบุ  Lot no. ถามมาทางไทย ฮา

ไอ้ เคสนี้  ยายว่ามัน  "อำ" เล่นๆ อ่ะ ฮา
หรือไม่  มันก็  "โหลด" เอง ฮา

ซึ่ง  นางโจรร้าย  "ขี้อิจฉา"  คิดว่าการโหลดกระสุน ฮา
เป็นเรื่องยาก  เข้าข่าย  "ทำได้ยากมาก"    เลย   อ่ะ ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
Yut64
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7670

« ตอบ #12 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2013, 08:09:50 PM »

ตอนโยกเผลอใส่เกร็ดกาแฟเกินไปหน่อย
 ยี๊
yutthakarn
Hero Member

คะแนน 554

สิ่งที่คนต้องการ คือ โอกาส

« ตอบ #13 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2013, 11:10:48 PM »

ที่ว่าเครื่องสำอางปลอมทำให้หน้าพังอาจเป็นแค่คำเปรียบเทียบ แต่กระสุนปลอม(อัดเอง) อาจทำให้หน้าพังจริง ๆ
-Joke-
Vive la liberté de parole et d'opinion!
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน -459

^_^

« ตอบ #14 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2013, 11:15:11 PM »

แรงดันรังเพลิงน่าจะสูงไป ลูกรีโหลดแล้วดันใส่ดินเผาใหม้เร็วเยอะไปรึเปล่าครับ เคยมีเคสนึงกับ Colt Anaconda ก็เป็นแบบนี้

A la volonté du peuple
Et à la santé du progrès,
Remplis ton cœur d'un vin rebelle
Et à demain, ami fidèle.
Nous voulons faire la lumière
Malgré le masque de la nuit
Pour illuminer notre terre
Et changer la vie.
หน้า: [1] 2
  พิมพ์