๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 30, 2024, 11:44:40 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เตือนภัย ขับรถหินดีดใส่ลูกตา คนข้างทาง  (อ่าน 2967 ครั้ง)
วรกฤษ II
ขี้ฝอยแล้วพยายามทำ....ดีกว่าไม่ได้ทำอะไรเลย...
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 0

« เมื่อ: กันยายน 23, 2006, 11:46:03 PM »

เก็บมาฝากเตือนๆกันไว้ครับเผื่อเจอจะได้ดีดตามันอีกข้างหนึ่ง Grin Grin Grin

เตือนภัย แก๊งค์หินดีดตา

เรื่องมีอยู่ว่า เพื่อนผมผู้หญิง กำลังจะกลับบ้าน ด้วยความที่
หิวก็เลยแวะ เข้าจอดที่ปั๊ม หน้าปากซอยบ้านเธอ (ถนน รัชดา ฝั่งตรงข้าม
ศาล ไม่ได้ถามว่าเปนปั๊มอะไร) ขณะนั้นเวลาประมาณ สี่ทุ่มเห็นจะได้
ก็มีชายคนหนึ่ง เดินมือกุมตา มีเลือดไหลออกมา (เลือดปลอม แน่นอน)
และก็โวยวาย ชี้ไปที่รถของเพื่อนผม ว่า คันนี้ ดีดหินใส่ตาเขา
และก็โวยวาย เรียกร้องค่าเสียหาย เพื่อนผมผู้หญิงคนเดียว
เห็นท่าไม่ดี เลยให้ไป ห้าร้อยบาท บวกกับ แกไม่รู้ด้วยว่านี่คือการต้มตุ๋น

เพื่อนผมเล่าว่า ไม่มีทางที่หินจะดีดใส่ผู้ชายคนนี้ได้ เพราะตอนที่เลี้ยวเข้าปั๊มมา
1. แกเห็นผุ้ชายคนนี้ นั่งไกลออกไป แต่นั่งอยู่ริมปั๊ม
2. รถ ตอนเลี้ยวเข้าปั๊ม ไม่มีทางที่หินจะกระเด็น เพราะความเร็วไม่น่าจะเกิน 5km ด้วยซ้ำ
   มันไม่ใช่ แรลลี่ วิบากนะครับ
3. ปั๊มในเมืองนะครับ ไม่ใช่ ปั๊มตามต่างจังหวัด ที่จะมีหิน มีนู่นมีนี่ ตามถนน

เรื่องนี้ ผมเคยได้อ่านเจอแล้วในเนทเนี่ยแหล่ะ
แต่เกิดตามต่างจังหวัดที่มีลักษณะถนนเป็นหินจริงๆ
แต่คราวนี้เกิดขึ้น กับคนที่ผมรู้จัก และในเมืองครับ
เลยอยากมาเตือนให้ระวังไว้ครับ สิ่งที่ควรปฏิบัติที่สุด [ และถ้าคุณ คือ
ผู้หญิง ที่เดินทางมาคนเดียว (กลุ่มนี้ คือเป้าหมายมันเลยแหล่ะครับ)
เพราะ มันจะทำการเป็นพวกพ้อง (ช่วยกันโวย) และผู้หญิงมักจะกลัว
และไม่กล้าทำอะไรบุ่มบ่าม และยอมจำนน โดยง่าย ... ]
1. เข้าไปในรถก่อนครับ ไม่ต้องกลัวเลือด อย่าเพิ่งตกใจ อย่างน้อยมันทำอะไรคุณไม่ได้แน่นอน
   ถ้าคุณอยู่ในรถ ก็ปลอดภัยไปในระดับนึง
2. ไม่ต้องคิดครับ ว่าคุณผิด หรือไม่ผิด คิดแค่ว่า คุณไม่ได้ขับรถชนเค้าก็พอ
3. บอกมันไปครับ ว่ารอตรงนี้ จะโทรหาตำรวจครับ 191 หรืออะไรก็ได้ ส่วนใหญ่พวกมันจะ
   อิดอ่อด และก็เดินหนีไป แต่ถ้าไม่ ก็ดีครับ ถ้าตำรวจมา จะได้รวบไปให้หมด
   หรือโทรหาเพื่อน หาพ่อแม่ พี่น้อง ญาติ หรือใครก็ได้ ที่อยู่ใกล้ที่สุด
4. ให้บอกว่า ต้องการทำปฐมพยาบาลขั้นต้น เพราะคุณเป็นพยาบาล ไอ้พวกนี้ ใช้เลือดปลอม
    เทใส่ตาครับ.. หรือไม่ก็โทรเรียกรถพยาบาลซะเลยครับ พวกนี้ถ้าเป็นมิจฉาชีพจริง ไม่ยอม
    ไปกับรถพยาบาลแน่นอนครับ

ความฝันทำให้มนุษย์พัฒนาไปข้างหน้าเพื่อสร้างฝันให้เป็นจริง...สิ่งที่ฝันคือต้องเป็นที่ 1 ในเอเชียให้ได้...
ประพันธ์
Full Member

คะแนน 3

« ตอบ #1 เมื่อ: กันยายน 23, 2006, 11:56:14 PM »

ขอบคุณมากครับ  หลงรัก.....เป็นประสพการณ์ที่เพื่อน ๆ ควรระมัดระวัง
M 60 - 7 รักในหลวง
๗๗๖๙ "จับตาทุกความเคลื่อนไหว เฝ้าฟังทุกคำพูดของผู้คิดร้ายทำลายชาติ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1562

« ตอบ #2 เมื่อ: กันยายน 24, 2006, 12:17:12 AM »

มิจฉาชีพเล่นละครเก่งทุกคนครับ จะบอกต่อให้มากที่สุดครับ ขอบคุณมากครับ
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #3 เมื่อ: กันยายน 24, 2006, 12:57:58 AM »

เก็บมาฝากเตือนๆกันไว้ครับเผื่อเจอจะได้ดีดตามันอีกข้างหนึ่ง Grin Grin Grin

เตือนภัย แก๊งค์หินดีดตา

เรื่องมีอยู่ว่า เพื่อนผมผู้หญิง กำลังจะกลับบ้าน ด้วยความที่
หิวก็เลยแวะ เข้าจอดที่ปั๊ม หน้าปากซอยบ้านเธอ (ถนน รัชดา ฝั่งตรงข้าม
ศาล ไม่ได้ถามว่าเปนปั๊มอะไร) ขณะนั้นเวลาประมาณ สี่ทุ่มเห็นจะได้
ก็มีชายคนหนึ่ง เดินมือกุมตา มีเลือดไหลออกมา (เลือดปลอม แน่นอน)
และก็โวยวาย ชี้ไปที่รถของเพื่อนผม ว่า คันนี้ ดีดหินใส่ตาเขา
และก็โวยวาย เรียกร้องค่าเสียหาย เพื่อนผมผู้หญิงคนเดียว
เห็นท่าไม่ดี เลยให้ไป ห้าร้อยบาท บวกกับ แกไม่รู้ด้วยว่านี่คือการต้มตุ๋น

เพื่อนผมเล่าว่า ไม่มีทางที่หินจะดีดใส่ผู้ชายคนนี้ได้ เพราะตอนที่เลี้ยวเข้าปั๊มมา
1. แกเห็นผุ้ชายคนนี้ นั่งไกลออกไป แต่นั่งอยู่ริมปั๊ม
2. รถ ตอนเลี้ยวเข้าปั๊ม ไม่มีทางที่หินจะกระเด็น เพราะความเร็วไม่น่าจะเกิน 5km ด้วยซ้ำ
 มันไม่ใช่ แรลลี่ วิบากนะครับ
3. ปั๊มในเมืองนะครับ ไม่ใช่ ปั๊มตามต่างจังหวัด ที่จะมีหิน มีนู่นมีนี่ ตามถนน

เรื่องนี้ ผมเคยได้อ่านเจอแล้วในเนทเนี่ยแหล่ะ
แต่เกิดตามต่างจังหวัดที่มีลักษณะถนนเป็นหินจริงๆ
แต่คราวนี้เกิดขึ้น กับคนที่ผมรู้จัก และในเมืองครับ
เลยอยากมาเตือนให้ระวังไว้ครับ สิ่งที่ควรปฏิบัติที่สุด [ และถ้าคุณ คือ
ผู้หญิง ที่เดินทางมาคนเดียว (กลุ่มนี้ คือเป้าหมายมันเลยแหล่ะครับ)
เพราะ มันจะทำการเป็นพวกพ้อง (ช่วยกันโวย) และผู้หญิงมักจะกลัว
และไม่กล้าทำอะไรบุ่มบ่าม และยอมจำนน โดยง่าย ... ]
1. เข้าไปในรถก่อนครับ ไม่ต้องกลัวเลือด อย่าเพิ่งตกใจ อย่างน้อยมันทำอะไรคุณไม่ได้แน่นอน
 ถ้าคุณอยู่ในรถ ก็ปลอดภัยไปในระดับนึง
2. ไม่ต้องคิดครับ ว่าคุณผิด หรือไม่ผิด คิดแค่ว่า คุณไม่ได้ขับรถชนเค้าก็พอ
3. บอกมันไปครับ ว่ารอตรงนี้ จะโทรหาตำรวจครับ 191 หรืออะไรก็ได้ ส่วนใหญ่พวกมันจะ
 อิดอ่อด และก็เดินหนีไป แต่ถ้าไม่ ก็ดีครับ ถ้าตำรวจมา จะได้รวบไปให้หมด
 หรือโทรหาเพื่อน หาพ่อแม่ พี่น้อง ญาติ หรือใครก็ได้ ที่อยู่ใกล้ที่สุด
4. ให้บอกว่า ต้องการทำปฐมพยาบาลขั้นต้น เพราะคุณเป็นพยาบาล ไอ้พวกนี้ ใช้เลือดปลอม
 เทใส่ตาครับ.. หรือไม่ก็โทรเรียกรถพยาบาลซะเลยครับ พวกนี้ถ้าเป็นมิจฉาชีพจริง ไม่ยอม
 ไปกับรถพยาบาลแน่นอนครับ

ปั๊มปีโตรนาสครับ... ปั๊มนี้นายสมชายเกือบเผลอเอา G19 ยิงใส่แก๊งค์ขายสเปรย์ปรับอากาศมาแล้วหนนึง...

ขอบอกว่าเกิดเหตุตรงนี้แล้วตำรวจ สน.พหลฯ มาช้าเอามากๆ... นายสมชายเคยโทร. แจ้งอุบัติเหตุที่โค้งต้นโพธิ์ฯ ปากซอยเสือใหญ่ โทรแจ้งแล้วประมาณครึ่งชั่วโมงถึงได้ยินเสียงรถหวอดัง... ขับรถผ่านอีกครั้งตอนเช้า เห็นแต่รอยไฟไหม้บนพื้นถนนรอยใหญ่... ได้แต่ยกมือพนมแผ่เมตตาผู้ล่วงลับไปแล้วครับ...
ทัดมาลา ขอเป็นข้ารองพระบาททุกชาติไป
มืออ่อน หมัดแข็ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 857

เตสาหัง สิรสา ปาเท วันทามิ ปุริสุตตเม

« ตอบ #4 เมื่อ: กันยายน 24, 2006, 01:31:01 AM »

เหตการณ์คล้ายๆกันนี้ เคยเกิดแถวๆบ้านเพื่อนผม

ระหว่างขับรถเลี้ยวเข้าซอยบ้านเพื่อน มีมอเตอร์ไซต์จอดยู่ข้างๆขอบทาง ก็ขับผ่านไปธรรมดา
สักพักมากดออดหน้าบ้าน ตะโกนเรียกหาว่าขับรถทับเท้า จะเรียกเงินให้จ่ายค่ารักษาพยาบาล
เลยต้องชี้ให้ดูว่า พี่ครับช่วยอ่านป้ายหน้าบ้านนิดนึงครับ ว่าเจ้าของบ้านท่านชื่ออะไร

พอเห็นว่า พล.ต.ท............ มันหน้าถอดสี แล้วหันหลังสตาร์ทมอเตอร์ไซต์ออกไปทันที

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า
เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป

ลูกหลานเหลนโหลนภายหน้า จะได้มีพสุธาอาศัย
อนาคตจะต้องมีประเทศไทย มิยอมให้ผู้ใดมาทำลาย
vampire
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #5 เมื่อ: กันยายน 24, 2006, 01:33:14 AM »

ทำมัยสมองของคนพวกนี้ มันถึงคิดเรื่องบ้าๆ แบบนี้ได้ดีจริงๆ
ENOLA GAY
Hope for the Best, Prepare for the Worst
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 140

« ตอบ #6 เมื่อ: กันยายน 24, 2006, 05:26:05 AM »

ปั๊มปีโตรนาสครับ... ปั๊มนี้นายสมชายเกือบเผลอเอา G19 ยิงใส่แก๊งค์ขายสเปรย์ปรับอากาศมาแล้วหนนึง...

ขอบอกว่าเกิดเหตุตรงนี้แล้วตำรวจ สน.พหลฯ มาช้าเอามากๆ... นายสมชายเคยโทร. แจ้งอุบัติเหตุที่โค้งต้นโพธิ์ฯ ปากซอยเสือใหญ่ โทรแจ้งแล้วประมาณครึ่งชั่วโมงถึงได้ยินเสียงรถหวอดัง... ขับรถผ่านอีกครั้งตอนเช้า เห็นแต่รอยไฟไหม้บนพื้นถนนรอยใหญ่... ได้แต่ยกมือพนมแผ่เมตตาผู้ล่วงลับไปแล้วครับ...

พี่สมชายหมายถึงแก๊งค์ที่แกล้งเคาะกระจกจะขายสเปรย์ พอเปิดแล้วจะฉีดสเปรย์ที่ทำให้เราสลบเข้ามาในรถเหรอครับ เคยอ่านเจอในForward Email แต่ไม่เคยเจอว่าใครเจอมากับตัว
น้าพงษ์...รักในหลวง
1911ต้อง.โค้ลท์.ที่เหลือคือก๊อปปี้.ลอกพี่.มะขิ่นครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 508

« ตอบ #7 เมื่อ: กันยายน 24, 2006, 07:40:54 AM »

หากินแปลกๆ มากขึ้นทุกวัน

...ประเทศไทย.ไม่ใช่ที่สำหรับใครที่จะมา.ฝึกงาน...
JJ-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 387

« ตอบ #8 เมื่อ: กันยายน 24, 2006, 07:51:09 AM »

หากินกันทุกรูปแบบจริงๆ
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2357

« ตอบ #9 เมื่อ: กันยายน 24, 2006, 08:07:54 AM »

Grin Grin Grin   เหลือเกินนนนน  Grin Grin Grin 

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
Sig228-kolok
KU47 AGGIE / SOTUS HS9VOL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2947

« ตอบ #10 เมื่อ: กันยายน 24, 2006, 08:08:41 AM »

ด้วยความเคารพครับ........

ภัยเมืองกรุงนี่น่ากลัวกว่า 3 จังหวัดชายแดนใต้อีกนะครับ... ตกใจ ตกใจ ตกใจ

ขอบคุณครับ...................

ขายที่ดิน 20 ไร่ บริเวณคลอง 8 อ.ธัญบุรี จ.ปทุมฯ ไร่ละ 1.8 ล้าน โทร 086-2859988
กดที่นี่ >>http://www.wikimapia.org/#lat=14.0499777&lon=100.7824481&z=17&l=0&m=b
joonjan
Hero Member

คะแนน 3

ธรรมย่อมคุ้มครองผู้ประพฤติธรรม

« ตอบ #11 เมื่อ: กันยายน 24, 2006, 09:11:56 AM »

ปั๊มปิโตรนาส ทราบว่าเป็นของมาเลย์เซีย แต่ไม่ทราบว่าท่านทักษิณมีหุ้นด้วยหรือเปล่าครับ

จะแน่วแน่แก้ไขในสิ่งผิด               จะรักชาติจนชีวิตเป็นผุยผง
จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง      จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา
ศรีวิชัย.
รักปืนไม่เปลี่ยนแปลง
Sr. Member

คะแนน 51

« ตอบ #12 เมื่อ: กันยายน 24, 2006, 09:14:21 AM »

.ขอบคุณมากครับ.   

ลูกปืนหล่นไม่ไกลเป้า.....///
ออด
Hero Member

คะแนน 17

« ตอบ #13 เมื่อ: กันยายน 24, 2006, 09:52:59 AM »

ขอบคุณครับ
ควรระมัดระวังกันหน่อย ทุกวันนี้มิจฉาชีพมันหากินกันทุกรูปแบบ หากเราได้ยินได้ฟังวิธีการของมัน เมื่อเจอเหตุการณ์ดังกล่าวเข้ากับตัวเองจะได้มีสติและระมัดระวังตัวกัน

"..รักปืน ชอบปืน หมั่นฝึกซ้อมและดูแลรักษาให้ดี.."
                    "..มีปืน ต้องมีสติ.."
jj26621
สถานการณ์สร้างวีรบุรุษ
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 21

มีไว้แล้วไม่ได้ใช้ดีกว่าจำเป็นต้องใช้แล้วไม่มี

« ตอบ #14 เมื่อ: กันยายน 24, 2006, 09:59:34 AM »

ขอบคุณครับ

สงครามเกิดแล้วจบแต่สหายร่วมรบไม่เคยลางหาย
หน้า: [1] 2
  พิมพ์