๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 19, 2024, 02:33:54 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: กลัวเสียงดัง..แต่อยากยิงปืน..ทำไงดีคะ  (อ่าน 3514 ครั้ง)
coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #15 เมื่อ: กันยายน 21, 2006, 09:39:52 PM »

ประสาทหู เสียแล้วเสียเลย ซ่อมไม่ได้นะครับ...

...สมัยก่อนใครยิงปืนแบบไม่อุดหู  ถือว่าเท่มากๆ ครับ  คนรุ่นนั้นหูตึงกันหมดแล้ว  เยาะเย้ย

ที่ครอบหูแบบตัดเสียงปืน เคยลองใช้แล้วไม่ประทับใจ ใส่แล้วเหมือนหลอกตัวเอง เสียงจะเบาๆดังๆ ใส่ได้ซักพักผมเวียนหัว ไม่รู้ท่านอื่นเป็นหรือเปล่า...

...ใช้อยู่ครับ  เวลาอยู่ในสนามจะเปิดสวิตช์ให้ได้ยินเสียงพูดคุย  แต่เวลายิงปืน (IPSC) จะปิดสวิตช์เพราะต้องการสมาธิครับ (เพื่อนคุยกันเสียงดัง)  Grin Grin

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
M 60 - 7 รักในหลวง
๗๗๖๙ "จับตาทุกความเคลื่อนไหว เฝ้าฟังทุกคำพูดของผู้คิดร้ายทำลายชาติ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1562

« ตอบ #16 เมื่อ: กันยายน 21, 2006, 09:59:41 PM »

เอาผมไปช่วยอุดหูให้คับ Grin

ผมยาวอาจทำได้ แต่ผมสั้นคงลำบาก Grin
บอย 14
Sr. Member

คะแนน 3

อ่อนโยนได้แต่อย่าอ่อนแอ

« ตอบ #17 เมื่อ: กันยายน 21, 2006, 10:46:03 PM »

ประสาทหู เสียแล้วเสียเลย ซ่อมไม่ได้นะครับ...

...สมัยก่อนใครยิงปืนแบบไม่อุดหู  ถือว่าเท่มากๆ ครับ  คนรุ่นนั้นหูตึงกันหมดแล้ว  เยาะเย้ย

...ผมหัดยิ่งปืนใหม่ ๆ ไม่ใส่อะไรเลยครับ  แต่ตอนนี้รู้สึกว่าหูเริ่มมีปัญหาครับ ไม่ค่อยได้ยินครับ  และผมจะพูดเสียงดังด้วย  แต่ตอนนี้ใส่ทุกครั้งครับ   ควรใส่ที่อุดหูและครอบหูอีกชั้นนะครับ  เพื่อความปลอดภัยครับ

อย่ามองแต่ฟ้า...ที่สูงเกินตาประจักษ์
ความสุขข้างล่าง...มีได้ไม่ยากเย็นนัก
เมื่อรู้แล้ว...จัก....ภาคภูมิชีวิตแห่งตน...
ek_suwat
ทำซะ ! ก่อนที่จะไม่ได้ทำ.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 19

« ตอบ #18 เมื่อ: กันยายน 21, 2006, 11:26:14 PM »

ผมยาวอาจทำได้ แต่ผมสั้นคงลำบาก Grin
...............ให้ข้าพเจ้าเอามือนุ่มๆ ไปช่วยปิดหูขอรับ...................

บุคคลที่มีปืนหลายกระบอก ไม่ได้หมายความว่าเป็นบุคคลที่ชอบความรุนแรง
nick
Hero Member

คะแนน 12

« ตอบ #19 เมื่อ: กันยายน 22, 2006, 01:40:37 AM »

แนะนำว่ายิงแห้งครับ

ไร้เสียงและนุ่มนวลครับ
Charoon รักในหลวงครับ
ลิขิตฟ้า หรือจะสู้มานะตน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1044

เจ็บแล้วจำคือคน เจ็บแล้วทนคือคนรักกัน

« ตอบ #20 เมื่อ: กันยายน 22, 2006, 04:21:55 AM »

ไม่เห็นจะเกี่ยวกับผม ผู้หญิง ผมยาว หรือผมสั้น ก็น่ารักทั้งนั้นละครับ

ใช้ ที่อุดหู  ร้อยกว่าบาท แน่นอนครับ ได้ยินแต่เสียง ปุก ๆ ผมใช้ประจำ ดีครับ

"สิ่งที่ควรทำคือความดี สิ่งที่ควรมีคื่อคุณธรรม สิ่งที่ควรจำคือผู้มีrระคุณ"
divo
Jr. Member
**

คะแนน 1

« ตอบ #21 เมื่อ: กันยายน 24, 2006, 09:29:57 PM »

เอาสำลีชุบน้ำอุด เงียบเลยครับดีกว่าเยอะเพราะผมใช้ประจำทรงผมไม่เสียด้วย
ขุนช้าง-รักในหลวงและสมเด็จพระเทพ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1183

« ตอบ #22 เมื่อ: กันยายน 24, 2006, 11:44:32 PM »

ใส่walkmanใส่ที่ครอบหูฟังเพลงไปยิงไปด้วยพร้อมๆๆกันเลยครับครับ  Grin Grin Grin

คนโง่ มันทำไม่คิด แต่คนชั่ว มันคิดแล้วจึงทำ จึงเรียกว่า คิดชั่ว //by อ.เหลือง

เกิดเป็นคน ทำดีได้ง่ายกว่าเดรัจฉานตั้งเยอะ แล้วมีเหตุผลอะไรที่จะไม่ทำความดี
xiehua dun
เรารักในหลวง
Hero Member

คะแนน 134

ปัจจุบันวัดความดีของคนที่ กม.

« ตอบ #23 เมื่อ: กันยายน 25, 2006, 08:53:53 AM »

แนะนำว่ายิงแห้งครับ

ไร้เสียงและนุ่มนวลครับ
คิดเหมือนกันเลย

เพราะฉันจะไป ด้วยหัวใจดวงนี้ สองขาที่มีจะปีนสู่ภูผา
เพราะฉันจะไป ให้เห็นความสุขแท้มันด้วยตา
เมื่อได้มองลงมาเห็นโลกในมุมอีกมุม     มันคงช่างงดงาม
p1971
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 1

« ตอบ #24 เมื่อ: กันยายน 25, 2006, 12:36:02 PM »

คิดเหมือนผมเลย.....จะได้ยิงเก่งๆนะครับ
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6128

Let us go..!

« ตอบ #25 เมื่อ: กันยายน 25, 2006, 12:57:41 PM »

ใช้ที่ครอบหู, ที่อุดหูครับ

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

Kasalong
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #26 เมื่อ: กันยายน 25, 2006, 01:23:03 PM »

ผมก็กลัวครับ ใช้ที่อุดหู  ยิงบ่อย ๆ เดี๋ยวก็ชินครับ Grin Grin Grin
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์