๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 25, 2024, 08:04:00 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ปรึกษานอกเรื่องหน่อยครับ  (อ่าน 17250 ครั้ง)
JarengkaBOW
Dog in Thailand
Hero Member

คะแนน 18

By physically, the object couldn't lit by itself.

« ตอบ #30 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2004, 10:16:55 PM »

เป็นอย่างไรบ้างนายบาร์ท รับ-ส่งรูปได้หรือยัง

I am dying... -*-

Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #31 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2004, 10:39:12 PM »

บาร์ท
ตรงลายเซ็นของนาย Tingly แปลว่าอะไรน่ะ ?  แปลให้ฟังหน่อย   เพราะผมรู้สึกเขาเป็นใบ้   Grin

rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1990

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #32 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2004, 03:07:04 AM »

ขออนุญาติคะคุณหมอ Samsung ต้องลง driver ก่อนเจ้าคะ...เครื่องไม่อนุญาตให้ส่งได้ทันที Smiley

Grin คุณโบว์ไม่ต้องเกรงใจหรอกคับ... ผมเองอย่างที่บอกคับไม่ค่อยรู้เรื่องพวกนี้เท่าไหร่... มีปัญหาทีไรก็ต้องถามคนอื่นทุกทีคับ...  Grin

Grin แถมอีกนิดคับ... ผมยังไม่ได้ดูผลงานของน้องแนทเลยคับ... ไม่รู้ว่าท่านใดพอมีมาบริจาคเพื่อการศึกษาบ้างไหมคับ... แบบว่ากะลังศึกษาเกี่ยวกะกายวิภาคอ่ะคับ...  Grin
แหม... คุณหมอให้เหตุผลในการรับชม ฟังไม่ค่อยขึ้นนา...  Wink  ถ้าว่ากำลังศึกษาเปรียบเทียบเรื่องแรงโน้มถ่วงของโลกมีผลต่อคนอย่างไรบ้างค่อยเข้าท่าหน่อย จะได้ขอบริจาคผลงานทั้งในอดีตและปัจจุบันมาเปรียบเทียบกัน  Grin

เฮียคับ... คนกะลังหน้ามืดจะให้หาเหตุหาผลอะไรกันนักล่ะคับ... Grin

Grinจ๊าก คุณหมอรุทเปี๋ยนไป๋ กำลังจะเป็นหมอสูตินรีเวช หรือจะมาตอบปัญหาเพศแข่งกับหมอนพพร...อิอิอิ Grin

Grinอ้อ ถ้าหาเจอแล้วช่วย กรุณาก๊อปแจกเพื่อนๆบ้าง....นะ Grin

Grin ผมไม่ได้เปี๊ยนไป๋นะคับพี่ไอออน... เป็นอย่างนี้ตั้งแต่เด็กๆแล้วคับ... รักการศึกษาหมั่นหาความรู้... อิ..อิ..

หาเจอแล้วคับพี่ไอออน... ที่ผู้ใจบุญได้ส่งมาให้... แต่ดูๆแล้วเกรงว่าคุณภาพไม่ดีเท่าราคาคุยคับ...

เลยต้องเชื่อคุณ จักรกฤช ที่บอกคับ... ว่าแต่พี่จะขึ้นมาเมื่อไหร่ละคับ... จะได้แบ่งสื่อการศึกษากันกับพี่ไออนบ้าง... เห็นกะลังเรียนอยู่...  Grin

:Smileyผมอ่านแล้วผมนึกถึงหนังเรื่อง หมอเจ็บ เลยครับ Grin
คุณหมอรุท จะไปดูเรื่องนี้รึเปล่าครับ Grin

Grin เรียนคุณ เสนัด คับ... ผมไม่ได้ดูเรื่อง หมอเจ็บ หรอกคับ... ชื่อหนังไม่ถูกสเปคคับ(กลัวเจ็บตัวคับ)... แต่เท่าที่รู้มาหมอที่เอาประวัติมาทำหนัง ทั้งหมอ พาย และหมอถุน...ได้มาเล่นในหนังเป็นตัวประกอบด้วยนะคับ...

ว่ากันตามจริงแล้ว... หมอก็คนธรรมดานี่แหละคับ... อย่าได้ไปคิดว่าจะดีเลิศเสียหมด... ช่วงหนุ่มๆบางวันเมาถึงสว่างไปอ้วกแถวๆตึกก่อนขึ้นไปดูคนไข้ก็เคยคับ...  Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 04, 2004, 09:56:22 AM โดย rute » บันทึกการเข้า
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1990

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #33 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2004, 03:11:45 AM »

ได้ดูแล้วครับ  Tongue บอกได้อย่างเดียว "ไม่แนะนำ"

หุ่นดี อกยาว ฝีมือไม่ได้เรื่อง  Grin Grin Grin Grin
เธอมีหลายเวอร์ชั่นเด้อ คุณจักกฤช Grin

Grin Grin Grin ต้องแยกของท่านปืนกลออกมาตอบ... เพราะซาบซึ้งในความกรุณาของเธอ...

ที่ได้มอบสิ่งดีๆให้กับผม... และหวังว่าจะรักษาความดีนี้ไว้...

ขอบคุณมากคับ... ได้เก็บไว้เรียบร้อยตามวัตถุประสงค์ของท่านแล้วคับ... Grin Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 04, 2004, 10:07:29 AM โดย rute » บันทึกการเข้า
...GlockGlack™...
โพสท์ถึง 999 ก็พอ
Sr. Member

คะแนน 8

สติหมา ปัญญาหมี

« ตอบ #34 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2004, 07:40:01 AM »

ได้ดูแล้วครับ  Tongue บอกได้อย่างเดียว "ไม่แนะนำ"

หุ่นดี อกยาว ฝีมือไม่ได้เรื่อง  Grin Grin Grin Grin
เธอมีหลายเวอร์ชั่นเด้อ คุณจักกฤช Grin

Grin Grin Grin ต้องแยกของท่านปืนกลออกมาตอบ... เพราะซาบซึ้งในความกรุณาของเธอ...

ที่ได้มอบสิ่งดีๆให้กับผม... และหวังว่าจะรักษาความดีนี้ไว้...

ขอบคุณมากคับ... ได้เซพภาพไว้เรียบร้อยตามวัตถุประสงค์ของท่านแล้วคับ... Grin Grin
เข้าพรรษา 3 เดือนนี้ ผมตั้งใจไว้แน่วแน่ละ ว่าจะงดเช็คอีเมล์ของ Yahoo อย่างเด็ดขาด (แต่ยังไม่บล็อคฟอร์เวิร์ดเมล์นะเออ  Grin )

วันใดที่อาวุธปืนมีทะเบียนเป็นสิ่งผิดกฎหมาย สุจริตชนจะพ่าย แต่โจรผู้ร้ายกลับชนะ

Success Begins With A Fellow's Will,  It's All In The State Of Mind  Smiley
JarengkaBOW
Hero Member

คะแนน 18

By physically, the object couldn't lit by itself.

« ตอบ #35 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2004, 10:34:56 AM »

ขออนุญาติคะคุณหมอ Samsung ต้องลง driver ก่อนเจ้าคะ...เครื่องไม่อนุญาตให้ส่งได้ทันที Smiley

Grin คุณโบว์ไม่ต้องเกรงใจหรอกคับ... ผมเองอย่างที่บอกคับไม่ค่อยรู้เรื่องพวกนี้เท่าไหร่... มีปัญหาทีไรก็ต้องถามคนอื่นทุกทีคับ...  Grin

โจ ™
สมาชิกลำดับที่: 41
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 220

« ตอบ #36 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2004, 10:42:07 AM »

น้องแนท มาแล้ว อ้าวแล้วเอาน้องตั๊กไปเก็บกันไว้ที่ใหนแล้วครับ  เพิ่งเป็นข่าวกันเองไม่ใช่เหรอ 

แบบนี้น้องแนทจะอยู่ได้อีกกี่วัน 

จะมีน้องคนใหนมาเป็นคนรับกรรมออกข่าวต่อไป 

สังคมไทย  ไฟไหม้ฟาง  ทำทุกอย่างเพื่อให้ขายข่าวออก  Grin Grin

ดอนเมือง​1
โก๋ต่อ วังเดิม
*****.40 CLUB ***** HS7UHN
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 70

.40 CLUB

« ตอบ #37 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2004, 11:16:33 AM »

โทษทีนะบาร์ท พี่ตอบเมล์ช้า เพราะเพิ่งกลับจากต่างจังหวัด ยังไงพี่ตอบไว้ให้ทาง อี-เมล์ แล้ว ลองเปิดเมล์ดู

http://www.geo-mobile.com/nuke/index.php  ลองเข้าไปสิ

ฉลามวัยสะรุ่น COUNTER TERRORIST 

เกียรติยศ...เป็นของชาติ ภารกิจ...เป็นของข้าฯ

รู้จัก โก๋ต่อ วังเดิม

MAIL ถึง HS7UHN[/EM
บาร์ท รักในหลวง
หิวดินปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 249

Mountain Man

« ตอบ #38 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2004, 11:34:15 AM »

โฮ  ไปโรงเรียนไม่กี่ชั่วโมง คนมาตอบแยะเลยแฮะ Wink
อ้างถึง
ถ้าเข้าใจไม่ผิด Windows 2000 ขึ้นไปมันจะมี driver infrared อยู่แล้วไม่ใช่หรือครับ โดยเมื่อคอมมันเห็นโทรศัพท์แล้ว ก็จะปรากฏรูปโทรศัพท์ที่ desktop  ไว้ใช้ส่งไฟล์เข้ามือถือ

แต่ถ้าจะส่งจากมือถือเข้าคอม (หลังจากที่ connect แล้ว) ผมก็กดไปที่รูปแล้วเลือกเมนู ส่ง ด้วย intrared เท่านั้นก็จบ ...

โทรศัพท์ที่ใช้เป็น Sony-Ericsson T630 กับ Nokia 6600 ครับ

ส่วนสาย link ของ T630 ก็ลองซื้อมาเล่นครับ แต่มันใช้ส่งภาพ/เสียง ในรูปของ mms template เข้าโทรศัพท์ได้อย่างเดียว ไม่สามารถอ่านจากโทรศัพท์ได้ เข้าใจว่าต้องหาเงินไปซื้อ infrared device มาอีกตัว 
พี่จักกฤษณ์ครับ  คอมผมวินXPครับผม แต่ไม่มีอินฟาเรด ไม่มีบลูทูธครับ(โบราณมากเลยเนอะ) เลยต้องใช้พอร์ตอินฟาเรดมาช่วย  แต่เพิ่งจะดาวน์โหลดโปรแกรมของซัมซุงมาได้เมื่อวาน ยังไม่ได้อินสตอลล์เลย เปิดคอมมาก็เล่นเน็ต มาตอบกระทู้ก่อน Grin  แต่เดี๋ยวจะลองอินสตอลล์โปรแกรมดูครับ ได้เรื่องยังไงจะมาโพสท์บอกอีกทีครับ  ขอบคุณครับ Wink

อ้างถึง
ถ้าเป็น SE นั้นเรื่องการ connectivity เปิดเสรีคะ คือสามารถรับ หรือส่งออกข้อมูลได้อิสระ แต่ยี่ห้ออื่นเช่น samsung จะต้องลง SW ของมันด้วยถึงจะส่งผ่าน IrDA ได้เจ้าคะ
เมื่อวานดาวน์โหลดโปรแกรมมาแล้วครับ  ตาแทบเหลือกแทบปลิ้น  กินเวลานานเหลือเกิน  เดี๋ยวเลิกเล่นเน็ตจะไปลองดูครับ Wink
อ้างถึง
บาร์ท
ตรงลายเซ็นของนาย Tingly แปลว่าอะไรน่ะ ?  แปลให้ฟังหน่อย   เพราะผมรู้สึกเขาเป็นใบ้   
เอ ผมว่าพี่ติงลี่เคยแปลไปครั้งนึงแล้วนา  คืองี้ครับพี่อ๋อง  ถ้าเขียวเป็นตัวหนังสือจีน ผมพอแปลออกครับ(ใช้ดิกต์ช่วยด้วยนะ) แต่พี่เค้าเขียนภาษาไทยโดยเป็นคำอ่านของจีน  ผมก็ก่งก๊งนิดหน่อยครับ ไม่รู้ว่าแต้จิ๋วหรือจีนกลาง  ถ้าเห็นตัวหนังสือจีนจริงๆ คิดว่าพอไปวัดไปวาได้นะครับ Wink Grin

อ้างถึง
โทษทีนะบาร์ท พี่ตอบเมล์ช้า เพราะเพิ่งกลับจากต่างจังหวัด ยังไงพี่ตอบไว้ให้ทาง อี-เมล์ แล้ว ลองเปิดเมล์ดู
ขอบคุณมากครับพี่ต่อ ผมเช็คเมล์เรียบร้อยแล้วครับ Wink

ขอบคุณสำหรับทุกความเห็นและคำแนะนำมากๆครับ Wink

หิวดินปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 249

« ตอบ #39 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2004, 11:40:43 AM »

เป็นอย่างไรบ้างนายบาร์ท รับ-ส่งรูปได้หรือยัง
ยังบ่ได้อินสตอลล์โปรแกรมเลยครับ :Smiley เพิ่งจะได้มา ยังไม่มีเวลา วันนี้ว่าจะลองดูก่อนครับ ได้ความเคลื่อนไหวยังไงจะมาอัพเดทให้ทราบกันอีกที

ขอบคุณทุกท่านมากครับ Wink

หิวดินปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 249

« ตอบ #40 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2004, 12:05:53 PM »

เข้ามาอัพเดทความเคลื่อนไหวครับ Grin
  Install โปรแกรมเป็นที่เรียบร้อยแล้วครับผม Grin หน้าตาโปรแกรมดูเหมือนจะใช้ง่ายเลย แต่ไฉนเลย Embarrassed ด้วยความที่เขาที่อยู่บนหัวมันยาวไปหน่อย เลยยังรับ-ส่งไม่เป็นคับ Sad Cry   อยากให้เห็นหน้าตาโปรแกรมด้วย จะได้บอกได้ถูกอ่ะคับ Grin แต่ไม่เป็นไรฮะ  เดี๋ยวจะลองถามคนใกล้ตัวดู เผื่อเค้าจะพอรู้วิธี แล้วจะลองเองด้วยคับ Grin  ขอบคุณมากๆครับ Wink
 อีกอย่าง หน้าตาของโปรแกรมมันไม่บ่งบอก ไม่ประกาศตัวว่าเป็นซัมซุงเลย  คล้ายกับว่า ได้ทุกยี่ห้ออ่ะคับ Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 04, 2004, 12:07:54 PM โดย บาร์ท » บันทึกการเข้า

JarengkaBOW
Hero Member

คะแนน 18

« ตอบ #41 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2004, 12:33:56 PM »

ลองดูแล้วบอกด้วยนะบาร์ท พี่โหลดมาแล้ว แต่ไม่ได้ลงเพราะ HDD เต็ม...ไว้มีเวลาได้ Format ค่อยว่ากันใหม่...แต่พี่ก็อยากรู้ว่าเป็นยังไง เพราะไม่เคยเล่นซัมซุง ถึงขนาดเทสการรับส่งไฟล์...เล่นบ่อยๆ จะเป็นพวก SE กับ Nokia

JarengkaBOW
Hero Member

คะแนน 18

« ตอบ #42 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2004, 12:41:35 PM »

บาร์ท
ตรงลายเซ็นของนาย Tingly แปลว่าอะไรน่ะ ?  แปลให้ฟังหน่อย   เพราะผมรู้สึกเขาเป็นใบ้   Grin

แต่ท่านตาบอด

ความหมายของ สุภาษิตจีน ครับ
ข้อ1.แปลว่า ตดเสียงดัง ไม่ค่อยเหม็น แต่ตดไม่มีเสียง เหม็นฉิบห...หมายถึง คนที่โวยวายพูดมาก ไม่มีอะไร แต่คนเงียบๆซิน่ากลัว
ข้อ2.แปลว่า กินองุ่นไม่คายเมล็ด แต่ไม่กินองุ่นดันคายเมล็ด....หมายถึง คนที่ทำจะไม่พูด แต่ คนไม่ทำจะพูดมากครับ

ความหมายของ ไตเติล ครับ
เหอซั่ง   ตวนทัง  ซั่งถ่า  ถ่าซั่ง  ทั้งถ่า  ทั้งทั่งถ่า  ไหสือ  ถ่าทั่งทั้ง แปลว่า พระถือชามซุปร้อนๆเดินขึ้ไปบนเจดีย์ เจดีย์ก็ร้อน ทำให้พระตกจากเจดีย์ แล้วซุปร้อนๆก็ราดตัวเองครับ

...GlockGlack™...
โพสท์ถึง 999 ก็พอ
Sr. Member

คะแนน 8

สติหมา ปัญญาหมี

« ตอบ #43 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2004, 12:45:07 PM »

เข้ามาอัพเดทความเคลื่อนไหวครับ Grin
  Install โปรแกรมเป็นที่เรียบร้อยแล้วครับผม Grin หน้าตาโปรแกรมดูเหมือนจะใช้ง่ายเลย แต่ไฉนเลย Embarrassed ด้วยความที่เขาที่อยู่บนหัวมันยาวไปหน่อย เลยยังรับ-ส่งไม่เป็นคับ Sad Cry   อยากให้เห็นหน้าตาโปรแกรมด้วย จะได้บอกได้ถูกอ่ะคับ Grin แต่ไม่เป็นไรฮะ  เดี๋ยวจะลองถามคนใกล้ตัวดู เผื่อเค้าจะพอรู้วิธี แล้วจะลองเองด้วยคับ Grin  ขอบคุณมากๆครับ Wink
 อีกอย่าง หน้าตาของโปรแกรมมันไม่บ่งบอก ไม่ประกาศตัวว่าเป็นซัมซุงเลย  คล้ายกับว่า ได้ทุกยี่ห้ออ่ะคับ Grin
อ้ะ... ไหนๆก็ช่วยแล้ว ต้องช่วยให้ไปตลอดรอดฝั่ง  Grin

http://www.mxphone.com/tuneup/easystudio_e700/easystudio_e700.shtml  (ดูซิว่าโปรแกรมหน้าตาเหมือนกันหรือเปล่า?)

http://www.pantip.com/cafe/mbk/topic/T2935229/T2935229.html  (ถาม-ตอบกระทู้ของพันธุ์ทิพย์)

ที่สำคัญ... นายบาร์ท Set Port ถูกต้องหรือเปล่าล่ะ?

วันใดที่อาวุธปืนมีทะเบียนเป็นสิ่งผิดกฎหมาย สุจริตชนจะพ่าย แต่โจรผู้ร้ายกลับชนะ

Success Begins With A Fellow's Will,  It's All In The State Of Mind  Smiley
หิวดินปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 249

« ตอบ #44 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2004, 02:15:21 PM »

โย่ว Grin ขอบคุณมากครับเฮีย  ละเอียดยิบพอที่จะทำให้กระบือตัวนี้เข้าใจได้สบายๆเลยครับ ขอบคุณครับ Grin  ผมเสียบพอร์ตถูกต้องนะครับ Wink
อ้างถึง
ลองดูแล้วบอกด้วยนะบาร์ท พี่โหลดมาแล้ว แต่ไม่ได้ลงเพราะ HDD เต็ม...ไว้มีเวลาได้ Format ค่อยว่ากันใหม่...แต่พี่ก็อยากรู้ว่าเป็นยังไง เพราะไม่เคยเล่นซัมซุง ถึงขนาดเทสการรับส่งไฟล์...เล่นบ่อยๆ จะเป็นพวก SE กับ Nokia
มีอะไรแล้วจะมาอัพเดทสถานการณ์ความเคลื่อนไหวอีกทีครับ Wink

หน้า: 1 2 [3]
  พิมพ์