๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
มีนาคม 29, 2024, 09:26:11 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ปรึกษานอกเรื่องหน่อยครับ  (อ่าน 16679 ครั้ง)
JarengkaBOW
Dog in Thailand
Hero Member

คะแนน 18

By physically, the object couldn't lit by itself.

« ตอบ #15 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2004, 11:07:59 AM »

เข้าไปที่ URL ข้างล่างนี้ แล้วลอง D/L SW มันมา install ดู...
http://www.samsung.com/Support/productsupport/download/FileView.aspx?cttfileid=195553&type=Mobile+Phone&typecode=103010&subtype=SGH&subtypecode=370023&cmssubtypecode=&model=SGH-E700&filetype=SW&language=#

ตัว SW อยู่ข้างล่าเป็น .zip ลองดูก่อนแล้วกัน พี่ก็กำลังโหลดอยู่
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 02, 2004, 11:15:05 AM โดย JarengkaBOW » บันทึกการเข้า

I am dying... -*-

บาร์ท รักในหลวง
หิวดินปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 249

Mountain Man

« ตอบ #16 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2004, 11:12:35 AM »

อ้างถึง
รอหน่อยนายบาร์ท พี่ลงทุนไปยืมเครื่องเพื่อนมาเทสให้แล้ว ไม่สามารถส่งออกได้เหมือนกัน แต่เดี๋ยวจะหาวิธีให้ แต่ถ้าได้วิธีแล้วก็บอกด้วยแล้วกันนะ
โฮ ขอบคุณมากครับพี่โบว์ อุตส่าห์ไปยืมเครื่องเพื่อนมาเลย...ผมก็หาวิธีส่งไม่เจอ  คู่มือก็ไม่มีรายละเอียดอะไรเลย เหมือนกะพิมพ์แก้ตายมาว่า  "บริษัทซัมซุงผลิตมือถือออกมาก็มีคู่มือนาเว้ย ไม่น้อยหน้าโนเกียและยี่ห้ออื่น"  แต่ไม่ยักกะอธิบายให้มันละเอียดวุ้ย Undecided  บอกแค่ว่าวางห่าง1ฟุต กะ15องศา  นอกนั้นไม่บอกเลยว่าจะรับ-ส่งยังไง  ตอนนี้ก็รออย่างเดียวละครับ  เคยบอกแม่ไปแล้วให้เค้าช่วยถามให้ด้วย ก็ยังรออยู่ เพราะน้าผมเค้าก็ใช้ซัมซุง  แต่ไม่แน่ใจว่ารุ่นอะไร  รู้สึกจะV200  เค้าอาจรู้ว่าทำยังไง  หรือไม่ก็ถามร้านที่ไปซื้อมา Wink  ถ้าไม่ได้จริงๆละก็  คงต้องถ่ายเล่นไปก่อน แล้วค่อยให้คนที่รู้ช่วยอีกทีตอนที่กลับไปแล้ว Wink

ขอบคุณมากครับ Wink

...GlockGlack™...
โพสท์ถึง 999 ก็พอ
Sr. Member

คะแนน 8

สติหมา ปัญญาหมี

« ตอบ #17 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2004, 12:39:18 PM »

:Smiley นึกมานึกไป ทำไมนายบาร์ทถึงคิดจะถ่ายรูปด้วยโทรศัพท์หว่า  Huh

คิดเปรียบเทียบกันง่ายๆ โทรศัพท์มือถือที่มีกล้องในตัว จะได้คุณภาพระดับกี่พิกเซลเอง? (ไม่นับที่มีความละเอียดสูงๆ แต่ก็แพงมากด้วยเหมือนกัน) ถ้าจะเอาดีทางการถ่ายภาพแล้ว ผมว่าน่าจะซื้อเป็นกล้องถ่ายรูปดิจิตอลไปเลยดีกว่านา   Wink  ขนาดความละเอียดสัก 3 ล้านพิกเซล อัดภาพขนาด 4*6 ก็แจ๋วแล้ว ขนาดของกล้องก็ไม่ใหญ่ ราคาก็ไม่แพงเท่าไหร่ด้วย

ที่ผมซื้อให้เมียใช้เป็นรุ่นนี้ครับ ไปดูรูปและอ่านเอาเองนะ  Grin

http://www.dpreview.com/articles/canons1is/

วันใดที่อาวุธปืนมีทะเบียนเป็นสิ่งผิดกฎหมาย สุจริตชนจะพ่าย แต่โจรผู้ร้ายกลับชนะ

Success Begins With A Fellow's Will,  It's All In The State Of Mind  Smiley
JarengkaBOW
Hero Member

คะแนน 18

By physically, the object couldn't lit by itself.

« ตอบ #18 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2004, 12:51:18 PM »

มือถือกลายเป็นกล้องดิจิตอลแก้ขัด แล้วก็กำลังจะกลายเป็น feature พื้นฐานที่ต้องมีด้วยเจ้าคะ จะเห็นว่ารุ่นใหม่ๆ จะมีกล้องติดมาด้วยหมด

...GlockGlack™...
โพสท์ถึง 999 ก็พอ
Sr. Member

คะแนน 8

สติหมา ปัญญาหมี

« ตอบ #19 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2004, 06:26:45 PM »

ไปค้นมา พอจะได้ข้อมูลดังนี้ครับ

http://www.pantip.com/cafe/mbk/topic/T2935229/T2935229.html (ปัญหากะสาย Data Link)

http://sg.samsungmobile.com/en/phone/manual_software/manual_software.jsp?p_pfid_1=SGH-E700A (Software ของเจ้าตัว Easy Studio มีคู่มือให้โหลดด้วยนะเออ)

http://search.yahoo.com/search?p=easystudio&ei=UTF-8&fr=FP-tab-web-t&n=20&fl=0&x=wrt (แถมผลการค้นหาคำว่า Easy Studio นายบาร์ทไปไล่ดูให้ตาแฉะเลยนะ)

วันใดที่อาวุธปืนมีทะเบียนเป็นสิ่งผิดกฎหมาย สุจริตชนจะพ่าย แต่โจรผู้ร้ายกลับชนะ

Success Begins With A Fellow's Will,  It's All In The State Of Mind  Smiley
หิวดินปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 249

« ตอบ #20 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2004, 04:18:03 AM »

ขอบคุณมากครับ Grin Grin Grin Wink  Sorry!!! I using the computer at school, so i can't type in Th just a moment Grin Grin Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 03, 2004, 04:21:27 AM โดย บาร์ท » บันทึกการเข้า

JarengkaBOW
Hero Member

คะแนน 18

« ตอบ #21 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2004, 09:47:01 AM »

เป็นอย่างไรบ้าง ลองลง easy studio ที่ให้โหลดดูหรือยัง โปรแกรมนั้นมันรวมโปรแกรมสำหรับ E700 เลยหละ...ได้ความอย่างไรบอกพี่ด้วย

หิวดินปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 249

« ตอบ #22 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2004, 10:42:54 AM »

ยังไม่ได้ดาวน์โหลดมาเลยครับพี่  ขอบคุณมากครับ Wink  ที่ผมตอบไปข้างบนน่ะ ผมล๊อกอินตอนอยู่ในห้องเรียนคอมที่โรงเรียน(แอบครู)แล้วเข้ามาตอบครับ Grin
อ้างถึง
  นึกมานึกไป ทำไมนายบาร์ทถึงคิดจะถ่ายรูปด้วยโทรศัพท์หว่า 

คิดเปรียบเทียบกันง่ายๆ โทรศัพท์มือถือที่มีกล้องในตัว จะได้คุณภาพระดับกี่พิกเซลเอง? (ไม่นับที่มีความละเอียดสูงๆ แต่ก็แพงมากด้วยเหมือนกัน) ถ้าจะเอาดีทางการถ่ายภาพแล้ว ผมว่าน่าจะซื้อเป็นกล้องถ่ายรูปดิจิตอลไปเลยดีกว่านา     ขนาดความละเอียดสัก 3 ล้านพิกเซล อัดภาพขนาด 4*6 ก็แจ๋วแล้ว ขนาดของกล้องก็ไม่ใหญ่ ราคาก็ไม่แพงเท่าไหร่ด้วย
เฮียครับ ที่ผมใช้มือถือถ่ายรูปได้ก็เพราะว่าผมไม่เคยลืมที่จะเอามือถือติดตัวครับ  ส่วนมากเวลาไปเที่ยวที่ไหน ผมจะลืมเตรียมกล้องเป็นประจำ ทำให้พลาดโอกาส Sad พกมือถือ ผมไม่เคยลืม  ถึงยังไง ลืมกล้อง ก็ยังใช้มือถือแก้ขัดไปได้ชั่วขณะครับ Wink

หิวดินปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 249

« ตอบ #23 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2004, 03:33:26 PM »

โย่วววว Cheesy ยิ้มมาตาหลับปี๋เลย Grin  ดาวน์โหลดโปรแกรมซัมซุงได้แล้วคับ Grin หลังจากที่พยายามมาหลายวัน  วันละหลายชั่วโมง(ก็โหลดครั้งนึงปาเข้าไปตั้ง3ชั่วโมงกว่าอ่ะ  ไฟล์ใหญ่จริงๆ Undecided) วันนี้เพิ่งจะดาวน์โหลดได้ ไม่รู้เป็นไง  ทุกทีดาวน์โหลดไปได้เกินครึ่ง(ประมาณสองชั่วโมงกว่า)มันก็พังทุกที ทำให้เสียเวลาฟรี Sad  เพิ่งจะมาได้วันนี้ตามที่คลิกลิงค์ไปนี่แหละครับ Grin  ขอบคุณอีกทีครับ Wink

เสนัด...
............
Sr. Member

คะแนน 4

ลั่นไก 1911

« ตอบ #24 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2004, 04:54:43 PM »

Grin แถมอีกนิดคับ... ผมยังไม่ได้ดูผลงานของน้องแนทเลยคับ... ไม่รู้ว่าท่านใดพอมีมาบริจาคเพื่อการศึกษาบ้างไหมคับ... แบบว่ากะลังศึกษาเกี่ยวกะกายวิภาคอ่ะคับ...  Grin
:Smileyผมอ่านแล้วผมนึกถึงหนังเรื่อง หมอเจ็บ เลยครับ Grin
คุณหมอรุท จะไปดูเรื่องนี้รึเปล่าครับ Grin

คนเรามีชีวิตอยู่ได้แค่ สองหมื่นกว่าวัน อย่าปล่อยชีวิตให้.............
jakrit97 - รักในหลวง -
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 164

Dead boy can't shoot!

« ตอบ #25 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2004, 05:12:22 PM »

Grin ถ้าเข้าใจไม่ผิด Windows 2000 ขึ้นไปมันจะมี driver infrared อยู่แล้วไม่ใช่หรือครับ โดยเมื่อคอมมันเห็นโทรศัพท์แล้ว ก็จะปรากฏรูปโทรศัพท์ที่ desktop  ไว้ใช้ส่งไฟล์เข้ามือถือ

แต่ถ้าจะส่งจากมือถือเข้าคอม (หลังจากที่ connect แล้ว) ผมก็กดไปที่รูปแล้วเลือกเมนู ส่ง ด้วย intrared เท่านั้นก็จบ ...

โทรศัพท์ที่ใช้เป็น Sony-Ericsson T630 กับ Nokia 6600 ครับ

ส่วนสาย link ของ T630 ก็ลองซื้อมาเล่นครับ แต่มันใช้ส่งภาพ/เสียง ในรูปของ mms template เข้าโทรศัพท์ได้อย่างเดียว ไม่สามารถอ่านจากโทรศัพท์ได้ เข้าใจว่าต้องหาเงินไปซื้อ infrared device มาอีกตัว  Cry

jakrit97 - รักในหลวง -
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 164

Dead boy can't shoot!

« ตอบ #26 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2004, 05:16:01 PM »

Grin แถมอีกนิดคับ... ผมยังไม่ได้ดูผลงานของน้องแนทเลยคับ... ไม่รู้ว่าท่านใดพอมีมาบริจาคเพื่อการศึกษาบ้างไหมคับ... แบบว่ากะลังศึกษาเกี่ยวกะกายวิภาคอ่ะคับ...  Grin

ได้ดูแล้วครับ  Tongue บอกได้อย่างเดียว "ไม่แนะนำ"

หุ่นดี อกยาว ฝีมือไม่ได้เรื่อง  Grin Grin Grin Grin

JarengkaBOW
Hero Member

คะแนน 18

« ตอบ #27 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2004, 05:25:50 PM »

Grin ถ้าเข้าใจไม่ผิด Windows 2000 ขึ้นไปมันจะมี driver infrared อยู่แล้วไม่ใช่หรือครับ โดยเมื่อคอมมันเห็นโทรศัพท์แล้ว ก็จะปรากฏรูปโทรศัพท์ที่ desktop  ไว้ใช้ส่งไฟล์เข้ามือถือ

แต่ถ้าจะส่งจากมือถือเข้าคอม (หลังจากที่ connect แล้ว) ผมก็กดไปที่รูปแล้วเลือกเมนู ส่ง ด้วย intrared เท่านั้นก็จบ ...

โทรศัพท์ที่ใช้เป็น Sony-Ericsson T630 กับ Nokia 6600 ครับ

ส่วนสาย link ของ T630 ก็ลองซื้อมาเล่นครับ แต่มันใช้ส่งภาพ/เสียง ในรูปของ mms template เข้าโทรศัพท์ได้อย่างเดียว ไม่สามารถอ่านจากโทรศัพท์ได้ เข้าใจว่าต้องหาเงินไปซื้อ infrared device มาอีกตัว  Cry

ถ้าเป็น SE นั้นเรื่องการ connectivity เปิดเสรีคะ คือสามารถรับ หรือส่งออกข้อมูลได้อิสระ แต่ยี่ห้ออื่นเช่น samsung จะต้องลง SW ของมันด้วยถึงจะส่งผ่าน IrDA ได้เจ้าคะ

submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6128

Let us go..!

« ตอบ #28 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2004, 05:51:43 PM »

ได้ดูแล้วครับ  Tongue บอกได้อย่างเดียว "ไม่แนะนำ"

หุ่นดี อกยาว ฝีมือไม่ได้เรื่อง  Grin Grin Grin Grin
เธอมีหลายเวอร์ชั่นเด้อ คุณจักกฤช Grin

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

เสนัด...
............
Sr. Member

คะแนน 4

ลั่นไก 1911

« ตอบ #29 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2004, 06:12:20 PM »

อ้างถึง
เธอมีหลายเวอร์ชั่นเด้อ คุณจักกฤช Grin
อ้างถึง
แต่ตามข่าว ( ไม่ได้ดูเอง ) บอกว่าคล้ายๆกันทำมาเพื่อให้ขายได้แยอะ ๆ  Grin

คนเรามีชีวิตอยู่ได้แค่ สองหมื่นกว่าวัน อย่าปล่อยชีวิตให้.............
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์