๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 19, 2024, 10:55:21 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ปรึกษานอกเรื่องหน่อยครับ  (อ่าน 17215 ครั้ง)
บาร์ท รักในหลวง
หิวดินปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 249

Mountain Man

« เมื่อ: สิงหาคม 01, 2004, 05:59:19 AM »

จากกระทู้เรื่องมือถือที่เคยโพสท์ตอบไปว่าอยากได้โนเกีย3200  แต่ตอนนี้ ไม่ใช้โนเกียครับ  ตอนนี้ใช้ซัมซุงE700ครับ  ถ่ายภาพได้สวยกว่าโนเกียตัวที่เคยมองไว้ Grin  แต่ปัญหามันอยู่ที่ว่า  ถ่ายรูปด้วยมือถือแล้ว จะทรานส์เฟอร์รูปลงคอมยังไงครับ(อินฟาเรดนะครับ ไม่ใช่บลูทูธ) Grin  หาวิธีทรานส์เฟอร์รูปไม่ได้ซะที คู่มือก็ไม่ละเอียดเอาเสียเลย Undecided   งงมาหลายวันแล้วครับ
  ปล. อินฟาเรดเป็นยี่ห้อST-LABครับ ไม่ใช่ซัมซุง  และมือถือก็ไม่มีโปรแกรมอะไรมาให้ด้วยครับ มีแต่โปรแกรมของอินฟาเรด  ผมลองInstall อินฟาเรดแล้ว  เอามือถือไปจ่อแล้ว คอมก็โชว์ว่ามีอุปกรณ์อินฟาเรดยู่ใกล้ๆ คือSGH E700  แต่ยังทรานส์เฟอร์รูปไม่เป็นครับ ช่วยแนะนำด้วยครับ ขอบคุณครับ Grin

...GlockGlack™...
โพสท์ถึง 999 ก็พอ
Sr. Member

คะแนน 8

สติหมา ปัญญาหมี

« ตอบ #1 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2004, 01:43:51 PM »

นึกว่านายบาร์ทมีปัญหาสับสนกับเพศของตัวเอง (ว่าตกลงจะเป็นชายหรือหญิงดี  Huh  Grin )

เรื่องถ่ายโอนข้อมูลจากโทรศัพท์กับคอมพิวเตอร์ ถ้าใช้แบบอินฟราเรดไม่ได้ ใช้วิธีส่งผ่านทาง Data Cable ได้หรือเปล่าครับ?

วันใดที่อาวุธปืนมีทะเบียนเป็นสิ่งผิดกฎหมาย สุจริตชนจะพ่าย แต่โจรผู้ร้ายกลับชนะ

Success Begins With A Fellow's Will,  It's All In The State Of Mind  Smiley
หิวดินปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 249

« ตอบ #2 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2004, 01:53:04 PM »

นึกว่านายบาร์ทมีปัญหาสับสนกับเพศของตัวเอง (ว่าตกลงจะเป็นชายหรือหญิงดี  Huh  Grin )

เรื่องถ่ายโอนข้อมูลจากโทรศัพท์กับคอมพิวเตอร์ ถ้าใช้แบบอินฟราเรดไม่ได้ ใช้วิธีส่งผ่านทาง Data Cable ได้หรือเปล่าครับ?
โฮ!!!!เฮีย  เจ็บเลย เจอมุขนี้เข้าไป :Smiley
 มือถือรุ่นนี้ไม่มีช่องให้เสียบสายเคเบิลอะไรทั้งนั้นครับ  การโอนถ่ายข้อมูลจะผ่านอินฟาเรดสถานเดียว Tongue Undecided แต่ก็ยังทำไม่ได้อยู่ดี  งงจริงๆครับ  อย่างที่บอกไปข้างบนว่าคอมมันเจอมือถือแล้ว แต่ว่าโอนถ่ายข้อมูลไม่ได้อ่ะครับ Sad  ลองหลายครั้งแล้วก็ไม่สำเร็จซะที ไม่รู้จะทำไงครับ  เปิดอินฟาเรดแล้ว  คอมอ่านเห็นมือถือแล้ว  เหลือแต่ทรานส์เฟอร์รูป ยังทำไม่ได้  หาวิธีไม่ได้อ่ะครับ คู่มือไม่มีบอกด้วย Undecided

งงกะมันมาหลายวัน  ไปเจี่ยะจิ้วแก้หนาว แก้มึน ดีกั่ว  Cheesy Grin

carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2357

« ตอบ #3 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2004, 02:31:29 PM »

ถ้านอกเรื่องผมขอเติมเรื่องน้องแนทได้ไหมครับ ผมว่าหนังต่างประเทศชิดซ้ายตกของประเทศไปเลย(ไม่ใช่แค่ตกคู)

ไปหาดูนะครับ รับรองคุณภาพ

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
Iron
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #4 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2004, 02:59:27 PM »

Grinวิธีการไม่ทราบครับ แต่แนะนำว่าลองไปหาข้อมูลหรือโพสท์กระทู้ที่โต๊ะราชดำเนิน  เอ้ย โต๊ะมาบุญครองที่ pantip.com มีผู้รู้ตอบได้แน่ๆครับ Grin
Sr. Member

คะแนน 8

« ตอบ #5 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2004, 07:58:12 PM »

ปรกติช่องต่อ Data Cable ก็คือช่องเสียบสำหรับชาร์จแบตนั่นแหละครับ นายบาร์ท  เพียงแต่ต้องหาซื้อสายนี้ต่างหาก

ตอนขับรถกลับบ้าน ผมก็ว่าจะแนะให้นายบาร์ทเข้าไปดูที่เว็บฯ พันธุ์ทิพย์ ห้องมาบุญครอง อยู่เหมือนกัน  เพราะเว็บฯ ของซัมซุงเองก็ยังไม่ให้ข้อมูลอะไรมากเลยเนอะ

ไม่ก็ต้องไปค้นหาบอร์ดของคนที่ใช้โทรศัพท์ยี่ห้อนี้ อาจจะได้ข้อมูลที่ถูกต้องรวดเร็ว (แต่ก็ไม่รู้เหมือนกันนะ)

วันใดที่อาวุธปืนมีทะเบียนเป็นสิ่งผิดกฎหมาย สุจริตชนจะพ่าย แต่โจรผู้ร้ายกลับชนะ

Success Begins With A Fellow's Will,  It's All In The State Of Mind  Smiley
RUGER
ความเกรงใจเป็นสมบัติของผู้ดี ตรองดูซีทุกคนก็มีหัวใจ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1262

ฟ้าลิขิตชีวิตข้า ให้ค้าขาย

« ตอบ #6 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2004, 08:18:55 PM »

Grin Grin Grinพี่ บาร์ท  ( แย่งกันหนุ่ม Grin Grin) ....เอ้า นาย บาร์ท ...สับสนทางเพศหรือ Grin
อย่าลืม ไปหา  น้องแนท มาดูนะ  ทราบข่าวหรือเปล่านี่... Shocked Shocked Grin

http://www.youtube.com/watch?v=Ci3YXN93QEs
เนื้อร้าย  ต้องตัดทิ้ง  ... 555
JarengkaBOW
Dog in Thailand
Hero Member

คะแนน 18

By physically, the object couldn't lit by itself.

« ตอบ #7 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2004, 12:16:34 AM »

Grin Grin Grinพี่ บาร์ท  ( แย่งกันหนุ่ม Grin Grin) ....เอ้า นาย บาร์ท ...สับสนทางเพศหรือ Grin
อย่าลืม ไปหา  น้องแนท มาดูนะ  ทราบข่าวหรือเปล่านี่... Shocked Shocked Grin

Huh

I am dying... -*-

rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1990

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #8 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2004, 02:23:49 AM »

Cheesy เอาความรู้งูๆปลาๆไปก่อนนะคับ... ปกติเครื่องของ ซัมซุง , มิทซูบิชิ และ ฮัทห์ ต่อเข้าเตรื่องที่มีอินฟาเรดพอร์ทได้เลยนะคับ... แต่ถ้า โนเกีย กะ ซีเมนส์ อาจต้องดาวน์โหลดซอร์ฟแวร์มาก่อน...

ทีนี้ทำไมถึงทรานสเฟอร์ไม่ได้ล่ะ... ทั้งๆที่เครื่องคอมฯก็ดีเท็คมือถือได้... ลองดูง่ายๆก่อนนะคับ... ว่ามีโปรแกมพวกแอนตี้ไวรัสทำงานอยู่หรือเปล่า... บางทีพวก Mcafee ก็ไปบล็อคคับ... ของผมตอนแรกก็เป็นเหมือนกัน... ต้องดิสเอเบิ้ลไวรัสสแกนไปก่อนคับ... แล้วก็ทรานสเฟอร์ได้...  Grin

หมายเหตุ... ลองฟังความเห็นท่านอื่นเพิ่มอีกนะคับ... คอมฯกะผมนี่ยิ่งคุยกันไม่ฮู้เฮื่องอยู่ประจำอยู่แล้วคับ... Grin
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1990

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #9 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2004, 02:33:09 AM »

Grin แถมอีกนิดคับ... ผมยังไม่ได้ดูผลงานของน้องแนทเลยคับ... ไม่รู้ว่าท่านใดพอมีมาบริจาคเพื่อการศึกษาบ้างไหมคับ... แบบว่ากะลังศึกษาเกี่ยวกะกายวิภาคอ่ะคับ...  Grin
Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #10 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2004, 08:38:49 AM »

Grin แถมอีกนิดคับ... ผมยังไม่ได้ดูผลงานของน้องแนทเลยคับ... ไม่รู้ว่าท่านใดพอมีมาบริจาคเพื่อการศึกษาบ้างไหมคับ... แบบว่ากะลังศึกษาเกี่ยวกะกายวิภาคอ่ะคับ...  Grin

พี่ปานเป็นเอเย่นต์ใหญ่ที่นู่นอยู่ทั้งคน ....แหมตัวเอง ไม่รู้เลยเหรอ  Wink

Sr. Member

คะแนน 8

« ตอบ #11 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2004, 08:58:06 AM »

แหม... คุณหมอให้เหตุผลในการรับชม ฟังไม่ค่อยขึ้นนา...  Wink  ถ้าว่ากำลังศึกษาเปรียบเทียบเรื่องแรงโน้มถ่วงของโลกมีผลต่อคนอย่างไรบ้างค่อยเข้าท่าหน่อย จะได้ขอบริจาคผลงานทั้งในอดีตและปัจจุบันมาเปรียบเทียบกัน  Grin

JarengkaBOW
Hero Member

คะแนน 18

By physically, the object couldn't lit by itself.

« ตอบ #12 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2004, 09:29:47 AM »

Cheesy เอาความรู้งูๆปลาๆไปก่อนนะคับ... ปกติเครื่องของ ซัมซุง , มิทซูบิชิ และ ฮัทห์ ต่อเข้าเตรื่องที่มีอินฟาเรดพอร์ทได้เลยนะคับ... แต่ถ้า โนเกีย กะ ซีเมนส์ อาจต้องดาวน์โหลดซอร์ฟแวร์มาก่อน...

ทีนี้ทำไมถึงทรานสเฟอร์ไม่ได้ล่ะ... ทั้งๆที่เครื่องคอมฯก็ดีเท็คมือถือได้... ลองดูง่ายๆก่อนนะคับ... ว่ามีโปรแกมพวกแอนตี้ไวรัสทำงานอยู่หรือเปล่า... บางทีพวก Mcafee ก็ไปบล็อคคับ... ของผมตอนแรกก็เป็นเหมือนกัน... ต้องดิสเอเบิ้ลไวรัสสแกนไปก่อนคับ... แล้วก็ทรานสเฟอร์ได้...  Grin

หมายเหตุ... ลองฟังความเห็นท่านอื่นเพิ่มอีกนะคับ... คอมฯกะผมนี่ยิ่งคุยกันไม่ฮู้เฮื่องอยู่ประจำอยู่แล้วคับ... Grin

ขออนุญาติคะคุณหมอ Samsung ต้องลง driver ก่อนเจ้าคะ...เครื่องไม่อนุญาตให้ส่งได้ทันที Smiley

หิวดินปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 249

« ตอบ #13 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2004, 10:48:57 AM »

อ้างถึง
วิธีการไม่ทราบครับ แต่แนะนำว่าลองไปหาข้อมูลหรือโพสท์กระทู้ที่โต๊ะราชดำเนิน  เอ้ย โต๊ะมาบุญครองที่ pantip.com มีผู้รู้ตอบได้แน่ๆครับ
ขอบคุณมากครับพี่ชัช  ผมเคยเข้าบอร์ดพันธุ์ทิพย์หลายครั้ง แต่ก็งงๆครับ ไม่แน่ใจว่าต้องสมัครสมาชิกด้วยป่าว  อีกอย่าง  หัวข้อกระทู้มันช่างเยอะเหลือเกินครับ  หาแล้วตาลาย ไม่รู้เรื่องอะไรต่อมิอะไรตีกันมั่วหมด เลยไม่ค่อยชอบเข้าถ้าไม่จำเป็นจริงๆครับ
อ้างถึง
ปรกติช่องต่อ Data Cable ก็คือช่องเสียบสำหรับชาร์จแบตนั่นแหละครับ นายบาร์ท  เพียงแต่ต้องหาซื้อสายนี้ต่างหาก

ตอนขับรถกลับบ้าน ผมก็ว่าจะแนะให้นายบาร์ทเข้าไปดูที่เว็บฯ พันธุ์ทิพย์ ห้องมาบุญครอง อยู่เหมือนกัน  เพราะเว็บฯ ของซัมซุงเองก็ยังไม่ให้ข้อมูลอะไรมากเลยเนอะ

ไม่ก็ต้องไปค้นหาบอร์ดของคนที่ใช้โทรศัพท์ยี่ห้อนี้ อาจจะได้ข้อมูลที่ถูกต้องรวดเร็ว (แต่ก็ไม่รู้เหมือนกันนะ)
เป็นแบบนี้จริงๆเหรอครับเฮีย  งั้นน่าคิด Grin  เว็บซัมซุงไม่มีอะไรเลย นอกจากโฆษณาขายผลิตภัณฑ์และข้อมูลของผลิตภัณฑ์แต่ละตัว เลยไม่เข้าครับ เพราะไม่ได้อะไร Sad  พันธุ์ทิพย์ก็มีโอกาสไปน้อยครับ ไม่ค่อยมีใครว่างพาไป  ทำงานกันหม๊ด Grin  ว่าสิ้นปีนี้กลับบ้านจะอ้อนให้เค้าพาไป ถ้ายังมีปัญหาอยู่ครับ Grin
อ้างถึง
พี่ บาร์ท  ( แย่งกันหนุ่ม  )
นั่นดิ เราสองคนเกี่ยงกันจริงๆนะเนี่ยะ เรื่องอายุเนี่ยะ Grin  ถึงหน้าผมจะแก่  แต่อายุยังน้อย และสปิริตยังวัยสะรุ่นอยู่นะค้าบ Grin

อ้างถึง
เอาความรู้งูๆปลาๆไปก่อนนะคับ... ปกติเครื่องของ ซัมซุง , มิทซูบิชิ และ ฮัทห์ ต่อเข้าเตรื่องที่มีอินฟาเรดพอร์ทได้เลยนะคับ... แต่ถ้า โนเกีย กะ ซีเมนส์ อาจต้องดาวน์โหลดซอร์ฟแวร์มาก่อน...

ทีนี้ทำไมถึงทรานสเฟอร์ไม่ได้ล่ะ... ทั้งๆที่เครื่องคอมฯก็ดีเท็คมือถือได้... ลองดูง่ายๆก่อนนะคับ... ว่ามีโปรแกมพวกแอนตี้ไวรัสทำงานอยู่หรือเปล่า... บางทีพวก Mcafee ก็ไปบล็อคคับ... ของผมตอนแรกก็เป็นเหมือนกัน... ต้องดิสเอเบิ้ลไวรัสสแกนไปก่อนคับ... แล้วก็ทรานสเฟอร์ได้... 

หมายเหตุ... ลองฟังความเห็นท่านอื่นเพิ่มอีกนะคับ... คอมฯกะผมนี่ยิ่งคุยกันไม่ฮู้เฮื่องอยู่ประจำอยู่แล้วคับ...
โห  นี่เรียกว่างูๆปลาๆเหรอคับนี่ Shocked Grin งั้นผมก็ยังไม่ผุดไม่เกิดแน่ๆเลย Grin  คืออย่างที่บอกน่ะครับ อินฟาเรดกะมือถือมันคนละยี่ห้อกัน ไม่รู้ว่าจะเป็นปัญหาอะไรรึเปล่าน่ะครับ  โปรแกรมแอนตี้ไวรัสเครื่องผมไม่มีเลยครับ(เสี่ยงต่อไวรัสมากเลย) Tongue ฉะนั้น ปัญหาเรื่องโปรแกรมแอนตี้ไวรัสที่เปิดทิ้งไว้ ทำให้โปรแกรมอื่นไม่ทำงาน ก็ตัดทิ้งไปข้อนึงละครับ Grin  ก็คงเป็นที่ว่า มันน่าจะมีโปรแกรมอะไรเอาไว้ช่วยอีกอย่างนึงนาครับ  แต่แปลกที่ว่าคอมดีเทคเจอมือถือแล้ว แต่ทำไมทรานส์เฟอร์ไม่ได้แค่นั้นแหละครับ Huh Grin

อ้างถึง
ขออนุญาติคะคุณหมอ Samsung ต้องลง driver ก่อนเจ้าคะ...เครื่องไม่อนุญาตให้ส่งได้ทันที
อ้าว ความเห็นแย้งกับพี่หมอ Huh แล้วจะเชื่อใครดีหว่าเรา Grin  ว่าแต่ ไดรเวอร์อะไรล่ะครับพี่โบว์  ผมไม่มีโปรแกรมอะไรเลยนอกจากอินฟาเรด  ก็ยังติดที่ว่าทรานส์เฟอร์รูปไม่ได้นี่แหละครับ Wink

ขอบคุณสำหรับทุกความเห็นและคำแนะนำมากๆครับ Wink

JarengkaBOW
Hero Member

คะแนน 18

« ตอบ #14 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2004, 10:59:32 AM »

รอหน่อยนายบาร์ท พี่ยืมเครื่องเพื่อนมาเทสให้แล้ว ไม่สามารถส่งออกได้เหมือนกัน แต่เดี๋ยวจะหาวิธีให้ แต่ถ้าได้วิธีแล้วก็บอกด้วยแล้วกันนะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 02, 2004, 11:06:33 AM โดย JarengkaBOW » บันทึกการเข้า

หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์