๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 30, 2024, 10:10:42 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ปรึกษาเรื่องมือถือ  (อ่าน 2711 ครั้ง)
M 60 - 7 รักในหลวง
๗๗๖๙ "จับตาทุกความเคลื่อนไหว เฝ้าฟังทุกคำพูดของผู้คิดร้ายทำลายชาติ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1562

« ตอบ #15 เมื่อ: กันยายน 22, 2006, 08:05:00 PM »

สวัสดีค่ะ
 พี่ๆคะ มือถือก็เหมือนรถยนต์ต้องดูแลและรักษา แต่ระบบของมือถือเป็นหน้าที่ของโอเปอร์เรเตอร์
 ในแต่ละค่ายต้องทำการเพิ่ม MSC & BSC ระบบ TRUNK จึงจะสามารถเชื่อมโยงกันได้จะได้ไม่มี
 ปัญหาโทรติดยากและสายพันกัน ยา รู้มานานแล้วแต่ ยา ไม่ใช่ รมต.คมนาคม ไม่งั้นแก้ปัญหาให้
 นานแล้ว Cheesy Cheesy Cheesy

ขอเอาใจช่วยให้หนูยาได้เป็น รมต.คมนาคม ในอีกไม่เกิน 20 ปี ปัญหาเรื่องนี้จะได้หมดไปเสียทีจ้ะ Grin
วัฒน์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4114

เนรเทศยกโคตรดีกว่านิรโทษยกเข่ง

« ตอบ #16 เมื่อ: กันยายน 22, 2006, 08:35:45 PM »

สวัสดีค่ะ
 พี่ๆคะ มือถือก็เหมือนรถยนต์ต้องดูแลและรักษา แต่ระบบของมือถือเป็นหน้าที่ของโอเปอร์เรเตอร์
 ในแต่ละค่ายต้องทำการเพิ่ม MSC & BSC ระบบ TRUNK จึงจะสามารถเชื่อมโยงกันได้จะได้ไม่มี
 ปัญหาโทรติดยากและสายพันกัน ยา รู้มานานแล้วแต่ ยา ไม่ใช่ รมต.คมนาคม ไม่งั้นแก้ปัญหาให้

Wink เยี่ยมเลยครับ....เอาเรื่องเกี่ยวกับโทรคมนาคมมาเล่าให้ฟังบ้างสิครับ

ฟ้าและดินไม่เห็นไม่เป็นไร ไม่ได้หวังให้ใครจดจำ
แม้ยากเย็นแค่ไหน ไม่เคยบ่นสักคำ ไม่มีใครจดจำ แต่เราก็ยังภูมิใจ

จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา จะยอมรับโชคชะตาไม่ว่าดีร้าย
ไม่มีใครอยู่ค้ำฟ้า ถึงเวลาก็ต้องไป เหลือไว้แต่คุณงามความดี
ENOLA GAY
Hope for the Best, Prepare for the Worst
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 140

« ตอบ #17 เมื่อ: กันยายน 22, 2006, 08:39:17 PM »

สวัสดีค่ะ

Wink เยี่ยมเลยครับ....เอาเรื่องเกี่ยวกับโทรคมนาคมมาเล่าให้ฟังบ้างสิครับ

เริ่มจากรบกวนความหมายของ MSC, BSC หน่อยสิครับ ไม่ทราบมือถือใช้ Modulation อะไรครับ ณ ปัจจุบัน ขอบคุณครับ
KITTIYA
Jr. Member
**

คะแนน 0

« ตอบ #18 เมื่อ: กันยายน 23, 2006, 01:41:10 PM »

เริ่มจากรบกวนความหมายของ MSC, BSC หน่อยสิครับ ไม่ทราบมือถือใช้ Modulation อะไรครับ ณ ปัจจุบัน ขอบคุณครับ

ค่ะ MSC = Mobile Sub System Controller คือตัวชุมสาย BSC = Base Site Controllor คืออุปกรณ์ควบคุม Cell Site
          ถ้าทุกระบบข่วยกันขยาย MSC & BSC ให้รองรับการใช้งานที่เพียงพอก็จะไม่มีปัญหาโทรติดยากและสายพันกันค่ะ

หากไร้ กรรมกร วิศวกร ก็ไร้ประโยชน์
M 60 - 7 รักในหลวง
๗๗๖๙ "จับตาทุกความเคลื่อนไหว เฝ้าฟังทุกคำพูดของผู้คิดร้ายทำลายชาติ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1562

« ตอบ #19 เมื่อ: กันยายน 24, 2006, 01:02:34 AM »

ขอบคุณหนูยามากครับที่ให้ความรู้ Grin
ENOLA GAY
Hope for the Best, Prepare for the Worst
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 140

« ตอบ #20 เมื่อ: กันยายน 24, 2006, 05:11:21 AM »

ค่ะ MSC = Mobile Sub System Controller คือตัวชุมสาย BSC = Base Site Controllor คืออุปกรณ์ควบคุม Cell Site
          ถ้าทุกระบบข่วยกันขยาย MSC & BSC ให้รองรับการใช้งานที่เพียงพอก็จะไม่มีปัญหาโทรติดยากและสายพันกันค่ะ

ขอบคุณครับ เทคโนโลยีตอนนี้มันไปไกลจนผมล้าหลังไปแล้ว ไปไกลจริงๆ ไม่เกาะติดแป๊บเดียวเห็นฝุ่นแล้ว  Grin
joonjan
Hero Member

คะแนน 3

ธรรมย่อมคุ้มครองผู้ประพฤติธรรม

« ตอบ #21 เมื่อ: กันยายน 24, 2006, 11:12:24 AM »

คุณพ่อไม่เลีย....มือถือครับ
Grin Grin Grin

จะแน่วแน่แก้ไขในสิ่งผิด               จะรักชาติจนชีวิตเป็นผุยผง
จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง      จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา
T2520
Jr. Member
**

คะแนน 0

« ตอบ #22 เมื่อ: กันยายน 24, 2006, 02:09:28 PM »

อาการนี้ผมเคยเป็น  ซิมการ์ดเสียครับ ไปขอที่ศูนย์ได้เลยถ้าเป็นรายเดือน ฟรี

ใจเย็นจนเริ่มจะชา
โมโม่153
Hero Member

คะแนน 2013

« ตอบ #23 เมื่อ: กันยายน 24, 2006, 02:27:23 PM »

แฟนน่ะ ไม่ได้ทำตกหรอก ท่านรู แต่เจ้าคนเล็กน่ะ มันเอาไปคนในแก้วโอวัลติน 555............... Grin
ไม่ช่าย .... แต่เครื่องแรก พานา X500 โดนเจ้าตัวเล็กเลียจนเครื่องซ๊อตไปเลย วันนี้เลยเอาไปซ่อมทั้ง 2เครื่องเลย
น่าสงสารหลานจัง... Cry ...ต้องเลียมือถือแทนไอติม...

S.V
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 647

เสียชีพ อย่าเสียสัตย์

« ตอบ #24 เมื่อ: กันยายน 24, 2006, 07:14:39 PM »

ไวเชียวพี่  เรื่องแบบเนี้ย จูบบบบ

ถ้วยหนึ่งนงนุช  สองถ้วยพุทธวาจา  สามถ้วยแกล้วกล้าพูดจาองอาจ  สี่ถ้วยเก่งกาจผ้าขาดไม่รู้ตัว  ห้าถ้วยเมามัวพูดไม่กลัวความผิด  หกถ้วยมีฤกธิ์พูดผิดทุกคำ  เจ็ดถ้วยมืดคล้ำมือคลำหนทาง  แปดถ้วยเอวบางพี่เห็นช้างเท่าหมู  เก้าถ้วยโอ้ว่าโฉมตรูสุดรู้สุดคิด  สิบถ้วยมืดมิดสิ้นฤทธิ์พี่แล้วเจ้าแก้วเอย
JarengkaBOW
Dog in Thailand
Hero Member

คะแนน 18

By physically, the object couldn't lit by itself.

« ตอบ #25 เมื่อ: กันยายน 25, 2006, 09:00:17 AM »

เครื่องหลุดประกันหรือยังเจ้าคะ ถ้ายังไปที่ศูนย์บอกให้เขาอัพ firmware ได้เลยเจ้าค่ะ ไม่เสียเงิน Grin

I am dying... -*-

RUGER
ความเกรงใจเป็นสมบัติของผู้ดี ตรองดูซีทุกคนก็มีหัวใจ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1262

ฟ้าลิขิตชีวิตข้า ให้ค้าขาย

« ตอบ #26 เมื่อ: กันยายน 25, 2006, 11:17:26 AM »

ขอบคุณทุกท่านครับ .... ตอนนี้ เครื่องใช้ได้แล้วครับ .....
                   เดิมเครื่องนี้ เป็นเครื่องที่เขาให้มาครับ .... เลยไม่รู้ว่า  เป็นเครื่อง มือที่เท่าไรครับ เอาไปส่งร้านซ่อม ร้านก็ว่าต้องล้างอย่างโน้นอย่างนี้ ต้องถอดออก...เราเองไม่มีความรู้ ก็ว่าตามแต่ช่างครับ สุดท้ายเมื่อเช้าลองไปถามดูปรากฎว่ายังไม่ได้ ทำอะไรเลย ... แฟนเลยขอเอาเครื่องกลับครับ .... ว่าจะเอาไปห้างที่มีร้านซ่อมมากกว่าให้เขาช่วยดูให้.......พอร้านใหม่รับเครื่องไปใส่ซิมเดิมที่เบอร์ของแฟนผม ปรากฎว่าใช้ได้เป็นปกติ ....... อิอิอิ .....  ขอบพระคุณทุก ๆคำแนะนำอีกครั้งครับ

Grin Grin Grin.....
Grin Grin Grin

หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน   ครับ ผมไม่เลียมือถือครับ   น้ำลายหก ...... อิอิอิ ผมเลีย ........... ไอติม .....  น้ำลายหก

แฟนน่ะ ไม่ได้ทำตกหรอก ท่านรู แต่เจ้าคนเล็กน่ะ มันเอาไปคนในแก้วโอวัลติน 555............... Grin
ไม่ช่าย .... แต่เครื่องแรก พานา X500 โดนเจ้าตัวเล็กเลียจนเครื่องซ๊อตไปเลย วันนี้เลยเอาไปซ่อมทั้ง 2เครื่องเลย

น่าสงสารหลานจัง... Cry ...ต้องเลียมือถือแทนไอติม...

ครับ ผมแย่งไอติมมาเลียครับ พี่ โมโม่  ลูกเลย ต้องไปเลียมือถือแทน ..... ไม่เลียเปล่า น้ำลายตรึมเลย ... หัวเราะร่าน้ำตาริน

http://www.youtube.com/watch?v=Ci3YXN93QEs
เนื้อร้าย  ต้องตัดทิ้ง  ... 555
nick
Hero Member

คะแนน 12

« ตอบ #27 เมื่อ: กันยายน 25, 2006, 12:10:23 PM »

ท่าน Ruger หาซื้อเครื่องใหม่  อย่าลืมหารุ่นที่สั่นแรงๆ นะครับ
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์