๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 30, 2024, 11:55:33 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 [4] 5
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ลิ่วล้อ..ทักษิณยังไม่เลิก.......  (อ่าน 8153 ครั้ง)
Army - รักในหลวงครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 151

« ตอบ #45 เมื่อ: กันยายน 22, 2006, 02:18:39 PM »

เห็นมีการพูดถึงกฎอัยการศึก ขอถามแทรกหน่อยครับว่า กฎอัยการศึกกับภาวะฉุกเฉินต่างกันอย่างไรครับทั้งในแง่อำนาจหน้าที่ของทหารกับข้อห้ามต่างๆของพลเรือน  Cheesy  ในระหว่างที่ประกาศภาวะฉุกเฉินหรือกฎอัยการศึก ถ้าไม่ได้ประกาศเคอร์ฟิวด้วย เรายังสามารถไปไหนมาไหนตอนดึกๆได้หรือเปล่าครับ
Chayanin-We love the king
ฟ้าสว่างสดใสไร้มลทิน เพียงเมฆินบังเบียดเสนียดฟ้า แกว่งยางยูงปัดป้องท้องนภา ผู้แก่กล้าโปรดอย่าว่าตัวข้าเลย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 62

« ตอบ #46 เมื่อ: กันยายน 22, 2006, 02:50:30 PM »

ตอนนี้  อาจจะมีชาละวัน มาขวางคลอง
รอดูสถานการณ์อีกสักวันสองวัน

ไม่อยากเป็นมะเร็ง   ก็ใช่ว่าต้องเป็นโรคหัวใจ
สุขภาพดีเป็นเรื่องไม่ยาก
สุขภาพที่ดีของประเทศไทย   อยู่ที่สภาวะปราศจากโรคร้าย
ไม่ใช่อยู่ที่ต้องเลือกระหว่าง  มะเร็ง  กับ โรคหัวใจ
Chayanin-We love the king
ฟ้าสว่างสดใสไร้มลทิน เพียงเมฆินบังเบียดเสนียดฟ้า แกว่งยางยูงปัดป้องท้องนภา ผู้แก่กล้าโปรดอย่าว่าตัวข้าเลย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 62

« ตอบ #47 เมื่อ: กันยายน 22, 2006, 02:52:17 PM »

'ทนง' กลับถึงไทยวันนี้  5 โมงเย็น ตามหลัง'สมคิด' ที่เดินทางกลับมาก่อนหน้าวานนี้ 

ผู้สื่อข่าวกระทรวงการคลังรายงานว่า นายทนง พิทยะ อดีตรัฐมนตรีว่าการ
กระทรวงการคลัง จะเดินทางกลับถึงประเทศไทยในช่วงเวลา 17.00 น. วันนี้ โดยใช้
เที่ยวบิน TG411 จากประเทศสิงคโปร์ถึงประเทศไทย ภายหลังเดินทางไปประชุม
ธนาคารโลกที่ประเทศสิงคโปร์ในระหว่างวันที่ 15-19 ก.ย.2549 ก่อนเกิดสถานการณ์
การปฏิรูปการปกครองในระบอบประชาธิปไตยอันมีพระมหากษัตริย์ทรงเป็น
ประมุข
จาก Efinancethai

ไม่อยากเป็นมะเร็ง   ก็ใช่ว่าต้องเป็นโรคหัวใจ
สุขภาพดีเป็นเรื่องไม่ยาก
สุขภาพที่ดีของประเทศไทย   อยู่ที่สภาวะปราศจากโรคร้าย
ไม่ใช่อยู่ที่ต้องเลือกระหว่าง  มะเร็ง  กับ โรคหัวใจ
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4087

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #48 เมื่อ: กันยายน 22, 2006, 02:59:35 PM »

ตอนนี้ อาจจะมีชาละวัน มาขวางคลอง
รอดูสถานการณ์อีกสักวันสองวัน
..

.. ผมก็เห็นเหมือนกัน.. ครับ   Grin. หลายคน อาจเห็น หนังตะเข้ ตัวนี้ .. มีราคาขึ้นอย่างปัจจุบัน..
   แล้ว ตะเข้ .. อาจต้องรีบเลี่ยง มารักษา หนัง ตัวเองแทน..  Grin

มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #49 เมื่อ: กันยายน 22, 2006, 07:13:14 PM »

ตอนนี้ กองกำลังคอมมานโด(ซอยโชคชัย 4) วางอาวุธแล้วครับ เพื่อมิให้เกิดความตึงเครียดระหว่างทหาร -ตำรวจ เหลือเพียงปืนพกประจำกาย

ตอบตรงๆตามความจริงว่า

ไม่วางก็ไปเกิดใหม่ครับ Wink

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
NaiMai>รักในหลวง
ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

นายใหม่ รักหมู่

« ตอบ #50 เมื่อ: กันยายน 22, 2006, 09:11:59 PM »

ตอนนี้ กองกำลังคอมมานโด(ซอยโชคชัย 4) วางอาวุธแล้วครับ เพื่อมิให้เกิดความตึงเครียดระหว่างทหาร -ตำรวจ เหลือเพียงปืนพกประจำกาย

Grin ลูกพี่เข้ากรุไปแล้วนิ Grin

nars รักในหลวงและแผ่นดินไทย
Website Sponsor
Hero Member

คะแนน 303

« ตอบ #51 เมื่อ: กันยายน 23, 2006, 03:08:21 AM »

น่าจะยุบสนง.ไปเลยครับคุณอามะขิ่น ขอประทานโทษพี่ๆเพื่อนๆน้องๆ ที่เป็นตำรวจด้วย ตำรวจดีๆก็มี แต่ตำรวจไม่ดีมากกว่า กองทัพที่ไร้ระเบียบวินัย เห็นแก่ได้รีดไถประชาชนก็คือกองทัพโจรดีๆนี่เองครับ
อยากเล่าความรู้สึกให้พี่ๆเพื่อนๆทุกคนฟังจากใจตั้งแต่ประกาศกฏอัยการศึก ผมรู้สึกปลอดภัยในชีวิตและทรัพย์สินมากๆ คืนนี้ผมพึ่งกลับจากไปเที่ยวที่ escudo ซอยทองหล่อมา ปลอดภัยจริงๆไม่ต้องคอยระวังว่าจะมีใครมาหาเรื่องรีดไถ ตลอดเวลาที่เทียวและระหว่างทางที่กลับบ้านรู้สึกอบอุ่นปลอดภัยจริงๆ อยากให้ประกาศกฏอัยการศึกตลอดไปด้วยซ้ำ บ้านเมืองที่ปราศจากตำรวจและการเมืองรู้สึกปลอดภัยและอบอุ่นที่จะไปไหนมาไหนได้อย่างอิสระชนได้สูดกลิ่นอายเสรีภาพจริงๆ วันนี้เป็นวันที่ 2 ผมออกจากบ้านโดยไม่พกปืนในรอบหลายๆปีที่ผ่านมาโดยไม่ต้องกลัวโจรในเครื่องแบบ ที่ผ่านมาในในรัฐบาลที่มาจากประชาชนรัฐที่อำนาจพิทักษ์สันติราษฎร์อยู่ในมือตำรวจ สารภาพตามตรงว่า ไปไหนมาไหนผมพกปืน 3 กระบอก(เพื่อนๆลองทายดูว่าอะไรบ้างใครทายถูกมีรางวัล) เหตุที่พกปืนหลายกระบอกไม่ได้กลัวโจรผู้ร้ายแต่กลัวโจรในเครื่องแบบที่มาทีเป็นสิบ แล้วหาเรื่องรีดไถกลั่นแกล้งประชาชนบริสุทธิ์มากกว่าลองคิดดูเล่นๆว่าเวลาฝนตกก็เก็บด่านแค่นี้ก็มีเหตุผลเพียงพอแล้วที่จะรู้เจตนาว่าพวกมาเฟียเหล่านี้ตั้งด่านเพื่อพิทักษ์ประชาชนหรือรีดไถประชาชน ตลอดเวลาหลายปีที่ผ่านมาผมยึดหลักดำเนินชีวิตว่า ตาต่อตาฟันต่อฟัน ไม่มีวันยอมให้มาเฟียในเครื่องแบบรังแกรีดไถอย่างเด็ดขาด ในความคิดส่วนตัวผมเชื่อว่าปัญหาในจังหวัดชายแดนใต้ก็มีเหตุนี้เป็นสาเหตุหนึ่งที่ทำให้พี่น้องไทยมุสลิมคับแค้นใจครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 23, 2006, 03:42:52 AM โดย nars » บันทึกการเข้า

ถ้าเสียงส่วนใหญ่คือความถูกต้อง
ผีเปรตในนรกมันคงโหวตให้พวกมันได้ขึ้นสวรรค์
จะแก้รัฐธรรมนูญไปทำไม! ต้นตอปัญหามันเกิดจากรธน.ไม่ดี หรือพวกแกมันเลว!
โจ
Hero Member

คะแนน 51

« ตอบ #52 เมื่อ: กันยายน 23, 2006, 02:26:29 PM »

น่าจะยุบสนง.ไปเลยครับคุณอามะขิ่น ขอประทานโทษพี่ๆเพื่อนๆน้องๆ ที่เป็นตำรวจด้วย ตำรวจดีๆก็มี แต่ตำรวจไม่ดีมากกว่า กองทัพที่ไร้ระเบียบวินัย เห็นแก่ได้รีดไถประชาชนก็คือกองทัพโจรดีๆนี่เองครับ

ด้วยความเคารพครับ ผมไม่เห็นด้วยเกี่ยวกับการยุบหรือยกเลิกหน่วยงานใดหน่วยงานหนึ่ง เพราะหน่วยงานเป็นเรื่องของระบบ แต่พฤติกรรมเป็นเรื่องของบุคคล

ในความเห็นส่วนตัวนะครับ
ยังไงเรื่องการดูแลชีวิตและทรัพย์สิน การแจ้งเหตุร้าย และ การดูแลความสงบเรียบร้อยภายใน ยังไงผมก็ยังมองว่าเป็นงานของตำรวจ ซึ่งเราจะปฏิเสธระบบนี้ไม่ได้ครับ

ส่วนงานด้านทหารจะเป็นเรื่องของการดูแลเรื่องความมั่นคง การป้องกันประเทศ และการรักษาความสงบเมื่อเกิดเหตุการณ์ที่เกินกว่าตำรวจจะสามารถดูแลได้

เรื่องปัญหาที่เกิดขึ้นอันเกิดจากบุคคล ผมว่ามีทุกหน่วยงานครับ ถ้าบุคคลผิดก็ลงโทษที่บุคคล ถ้าหน่วยงานเป็นส่วนทำให้เกิดปัญหาก็แก้ปัญหาที่ระบบที่มีปัญหา การยกเลิกระบบไปเลยกับจะสร้างปัญหามากขึ้นซะมากกว่าครับ

มีหลายเรื่องที่ผมเห็นด้วยกับคุณ Nars แต่เรื่องนี้ผมไม่เห็นด้วยครับ
nars รักในหลวงและแผ่นดินไทย
Website Sponsor
Hero Member

คะแนน 303

« ตอบ #53 เมื่อ: กันยายน 23, 2006, 03:26:11 PM »

ด้วยความเคารพครับ ผมไม่เห็นด้วยเกี่ยวกับการยุบหรือยกเลิกหน่วยงานใดหน่วยงานหนึ่ง เพราะหน่วยงานเป็นเรื่องของระบบ แต่พฤติกรรมเป็นเรื่องของบุคคล

ยังไงเรื่องการดูแลชีวิตและทรัพย์สิน การแจ้งเหตุร้าย และ การดูแลความสงบเรียบร้อยภายใน ยังไงผมก็ยังมองว่าเป็นงานของตำรวจ ซึ่งเราจะปฏิเสธระบบนี้ไม่ได้ครับ

ส่วนงานด้านทหารจะเป็นเรื่องของการดูแลเรื่องความมั่นคง การป้องกันประเทศ และการรักษาความสงบเมื่อเกิดเหตุการณ์ที่เกินกว่าตำรวจจะสามารถดูแลได้

เรื่องปัญหาที่เกิดขึ้นอันเกิดจากบุคคล ผมว่ามีทุกหน่วยงานครับ ถ้าบุคคลผิดก็ลงโทษที่บุคคล ถ้าหน่วยงานเป็นส่วนทำให้เกิดปัญหาก็แก้ปัญหาที่ระบบที่มีปัญหา การยกเลิกระบบไปเลยกับจะสร้างปัญหามากขึ้นซะมากกว่าครับ

มีหลายเรื่องที่ผมเห็นด้วยกับคุณ Nars แต่เรื่องนี้ผมไม่เห็นด้วยครับ

ขอบคุณครับคุณโจที่ท้วงติงในประเด็นเหล่านี้ หลักการเกี่ยวกับตำรวจน่ะดีแต่ปัญหาเกิดจากผู้ปฏิบัติอย่างที่คุณโจบอกครับ โดยส่วนตัวผมอาจจะมีความทรงจำไม่ดีเท่าไหร่เกี่ยวกับตำรวจตั้งแต่เด็กเนื่องจากตั้งแต่ผมจำความได้ผมเติบโตขึ้นมาโดยมีคุณตาและคุณยายคอยดูแลคุณตาผมเคยเป็นตำรวจในสมัย เผ่า ศรียานนท์ แล้วท่านลาออกมาอยู่บ้านทำสวนตั้งแต่ยังหนุ่มๆ ท่านบอกว่าไม่อย่างนั้นท่านอาจจะทำอะไรรุนแรงกับนายของท่านน่าแปลกใจเหมือนกันที่คุณตาผมเลือกเป็นตำรวจทั้งๆที่คุณทวดและพี่น้องของคุณตาเป็นทหาร และในปัจุบันเพื่อนสนิทผมสมัยเด็กๆเป็นตำรวจแต่สมาชิกคนอื่นๆในครอบครัวเขาเป็นทหาร ทำให้เขาถูกปลูกฝังมาแบบทหารที่รักชาติรักเกียรติศักศรีดิ์ รักความถูกต้อง แต่พอเข้ามาในระบบตำรวจเขาก็มีปัญหากับนายเพราะทุกอย่างที่แวดล้อมมันกลายเป็นการแก่งแย่งชิงดีหาผลประโยชน์ ตลบแตลง กลับกันหมดกับสิ่งที่เขาได้รับการปลูกฝังมาแต่เด็ก เพราะโรงเรียนนายร้อยตำรวจ สถานบ่มเพาะนายตำรวจ นรต.เกือบทุกคนที่เข้าโรงเรียนนี้ก็คิดอยากจะรวย อยากจะกอบโกยให้ได้มากที่สุดจากอาชีพตำรวจ จะมีสักกี่คนที่อยากจะทำอาชีพนี้เพราะอุดมการณ์ ผมอาจจะเขียนเรื่องไม่จริงก็ได้แต่ถ้าใครมีเพื่อน หรือคนในครอบครัวเป็นตำรวจ ลองถามตรงๆเลยว่าระบบตำรวจเป็นแบบนี้จริงไหม หากจะแก้ปัญหานี้จริงๆจะต้องแก้ที่โรงเรียนนรต.โดยเปลี่ยนคณะครูอาจารย์ทั้งหมดเอาคนที่ไม่ใช่ตำรวจมาสอน นรต.รุ่นใหม่อาจจะหล่อหลอมออกมาพัฒนาสังคมไทยมากกว่าเป็นปัญหาให้สังคมไทยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 23, 2006, 03:28:41 PM โดย nars » บันทึกการเข้า

ถ้าเสียงส่วนใหญ่คือความถูกต้อง
ผีเปรตในนรกมันคงโหวตให้พวกมันได้ขึ้นสวรรค์
จะแก้รัฐธรรมนูญไปทำไม! ต้นตอปัญหามันเกิดจากรธน.ไม่ดี หรือพวกแกมันเลว!
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6128

Let us go..!

« ตอบ #54 เมื่อ: กันยายน 23, 2006, 04:10:20 PM »

กฎอัยการศึกครับ

http://www.schq.mi.th/knowledge.htm

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4087

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #55 เมื่อ: กันยายน 23, 2006, 04:16:51 PM »

ขอบคุณครับคุณโจที่ท้วงติงในประเด็นเหล่านี้ หลักการเกี่ยวกับตำรวจน่ะดีแต่ปัญหาเกิดจากผู้ปฏิบัติอย่างที่คุณโจบอกครับ โดยส่วนตัวผมอาจจะมีความทรงจำไม่ดีเท่าไหร่เกี่ยวกับตำรวจตั้งแต่เด็กเนื่องจากตั้งแต่ผมจำความได้ผมเติบโตขึ้นมาโดยมีคุณตาและคุณยายคอยดูแลคุณตาผมเคยเป็นตำรวจในสมัย เผ่า ศรียานนท์ แล้วท่านลาออกมาอยู่บ้านทำสวนตั้งแต่ยังหนุ่มๆ ท่านบอกว่าไม่อย่างนั้นท่านอาจจะทำอะไรรุนแรงกับนายของท่านน่าแปลกใจเหมือนกันที่คุณตาผมเลือกเป็นตำรวจทั้งๆที่คุณทวดและพี่น้องของคุณตาเป็นทหาร และในปัจุบันเพื่อนสนิทผมสมัยเด็กๆเป็นตำรวจแต่สมาชิกคนอื่นๆในครอบครัวเขาเป็นทหาร ทำให้เขาถูกปลูกฝังมาแบบทหารที่รักชาติรักเกียรติศักศรีดิ์ รักความถูกต้อง แต่พอเข้ามาในระบบตำรวจเขาก็มีปัญหากับนายเพราะทุกอย่างที่แวดล้อมมันกลายเป็นการแก่งแย่งชิงดีหาผลประโยชน์ ตลบแตลง กลับกันหมดกับสิ่งที่เขาได้รับการปลูกฝังมาแต่เด็ก เพราะโรงเรียนนายร้อยตำรวจ สถานบ่มเพาะนายตำรวจ นรต.เกือบทุกคนที่เข้าโรงเรียนนี้ก็คิดอยากจะรวย อยากจะกอบโกยให้ได้มากที่สุดจากอาชีพตำรวจ จะมีสักกี่คนที่อยากจะทำอาชีพนี้เพราะอุดมการณ์ ผมอาจจะเขียนเรื่องไม่จริงก็ได้แต่ถ้าใครมีเพื่อน หรือคนในครอบครัวเป็นตำรวจ ลองถามตรงๆเลยว่าระบบตำรวจเป็นแบบนี้จริงไหม หากจะแก้ปัญหานี้จริงๆจะต้องแก้ที่โรงเรียนนรต.โดยเปลี่ยนคณะครูอาจารย์ทั้งหมดเอาคนที่ไม่ใช่ตำรวจมาสอน นรต.รุ่นใหม่อาจจะหล่อหลอมออกมาพัฒนาสังคมไทยมากกว่าเป็นปัญหาให้สังคมไทยครับ

..จากประกาศ หรือคำสั่ง ของ คปค มีอยู่ฉบับหนึ่ง..
  เหมือนจะเป็นการปรับโครงสร้าง ของหน่วยงานตำรวจ ที่จะให้เป็นอิสระ จากนักการเมือง.. ครับ

สุพินท์ - รักในหลวง
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 3539

« ตอบ #56 เมื่อ: กันยายน 23, 2006, 07:41:12 PM »

..จากประกาศ หรือคำสั่ง ของ คปค มีอยู่ฉบับหนึ่ง..
 เหมือนจะเป็นการปรับโครงสร้าง ของหน่วยงานตำรวจ ที่จะให้เป็นอิสระ จากนักการเมือง.. ครับ [/color]

ดูเหมือนจะเปลี่ยนตัว กตร.เท่านั้น
โครงสร้างของตำรวจไทย   ยังขาดระบบตรวจสอบภายในที่เข้มแข็ง
ประเทศส่วนใหญ่เลือกใช้วิธีกระจายอำนาจตำรวจออกไปให้ขึ้นกับส่วนปกครองท้องถิ่น   มีไม่กี่ประเทศที่ใช้โครงสร้างปิรามิด (เหมือนกองทัพ) แบบไทย
Zeus-รักในหลวง
อะฮู้.....ไฮยีน่าก็เป็นแมวนะคราบบบ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 817

I'm going to make him an offer that he can't refus

« ตอบ #57 เมื่อ: กันยายน 23, 2006, 07:57:37 PM »

เหมือนจะเป็นการปรับโครงสร้าง ของหน่วยงานตำรวจ ที่จะให้เป็นอิสระ จากนักการเมือง.. ครับ [/color]

ดูเหมือนจะเปลี่ยนตัว กตร.เท่านั้น
โครงสร้างของตำรวจไทย   ยังขาดระบบตรวจสอบภายในที่เข้มแข็ง
ประเทศส่วนใหญ่เลือกใช้วิธีกระจายอำนาจตำรวจออกไปให้ขึ้นกับส่วนปกครองท้องถิ่น   มีไม่กี่ประเทศที่ใช้โครงสร้างปิรามิด (เหมือนกองทัพ) แบบไทย
ถ้าจะโอนงานตำรวจไปให้ อปท. ณ.ปัจจุบันผมว่าให้เป็นแบบปิรามิดแบบเดิมจะดีกว่าครับ..................ไม่งั้นจะยุ่งเป็นลิงแก้แห เลยครับ Smiley

“A fear of weapons is a sign of retarded sexual and
emotional maturity.”
- Sigmund Freud

“ความกลัวอาวุธคือสัญญาณของความถดถอยทางเพศและวุฒิภาวะทางอารมณ์”
- ซิกมุนด์ ฟรอยด์
Wrangler 1
Hero Member

คะแนน 284

« ตอบ #58 เมื่อ: กันยายน 24, 2006, 06:18:30 AM »

ขออนุญาตครับ....เห็นด้วยเป็นอย่างยิ่งครับ ก่อนหน้านี้ผมเคยนับถือและให้เกียร์ติ ถือว่าเป็นกลุ่มคนที่ได้รับโอกาสเข้ารับกระบี่จากองค์พระประมุขของประเทศ....ดังนั้นมาตรฐานด้าน จริยธรรม มโนธรรม คุณธรรม ความรู้จักผิดชอบชั่วดี....จะต้องมีสูงมากกว่าคนธรรมดาทั่วไป .......แต่เท่าที่พบเห็นมากลับอาศัยความเหนือกว่ามารังแกคนที่มีโอกาสน้อยกว่า......ทำให้หลายท่านเลือกที่จะเคารพนับถือตัวตนที่เป็นสุภาพบุรุษมากกว่าเครื่องแบบที่สวมใส่........ขอบคุณมากครับผม

ยังไม่พ้นขีดอันตราย
http://www.youtube.com/watch?v=D2MG3aJQ98k
เทพ กังฟูแพนด้า รักในหลวง
พร้อมรบทุกสถานการณ์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 37

หลวงพ่อฤาษีลิงดำ

« ตอบ #59 เมื่อ: กันยายน 24, 2006, 08:46:05 AM »

ผมขออนุญาตหัวเราะดังๆหน่อยนะครับ

55555555555555555555555

คงลืมกันไปแล้วกระมังว่า มีการประกาศกฏอัยการศึกทั่วราชอาณาจักร.................
ใช่ครับพี่ ..... แล้วเขารู้กันบ้างรึเปล่าว่ากฏอัยการศึกนั้นมีผลเป็นอย่างไร 5555 เยาะเย้ย เยาะเย้ย เยาะเย้ย

หน้า: 1 2 3 [4] 5
  พิมพ์