๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 17, 2024, 01:41:14 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 [4] 5
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ยิงปืนซะหายอยาก  (อ่าน 18541 ครั้ง)
visith
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 474

« ตอบ #45 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2004, 03:35:00 PM »

:Smiley น้านนน..เอาเข้าไป เล่นยิงซะหายอยาก แต่ทำเอาคนทางนี้เกิดอาการ "อยาก" กันเป็นแถว...ยิงปืนซะหายอยากแล้ว แล้วกับไอ้อย่างว่า ยัง "อยาก" อยู่หรือเปล่า.... Grin  Grin
... Grin
... Shocked
--- Lips Sealed
....ตำบักหุ่ง น่ะ...อย่าคิดลึก.... Grin

"ร่วมส่งเสริมและพิทักษ์สิทธิการใช้อาวุธปืนของประชาชน"
Nattapol
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #46 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2004, 05:27:26 PM »

โอย..........อยากจะย้ายประเทศจังเลย...................
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #47 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2004, 09:35:24 PM »

:Smiley น้านนน..เอาเข้าไป เล่นยิงซะหายอยาก แต่ทำเอาคนทางนี้เกิดอาการ "อยาก" กันเป็นแถว...ยิงปืนซะหายอยากแล้ว แล้วกับไอ้อย่างว่า ยัง "อยาก" อยู่หรือเปล่า.... Grin  Grin
... Grin
... Shocked
--- Lips Sealed
....ตำบักหุ่ง น่ะ...อย่าคิดลึก.... Grin

อืมยังอยากอยู่ทุกวันแหละยิ่งจานใหม่ๆงี้ซี้ด...เผ็ดอย่าบอกใครเลย5555(ตำบักหุงแซ่บๆตั่ว)
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #48 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2004, 09:36:49 PM »

Fabarms Auto

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 01, 2004, 09:42:24 PM โดย USP40 » บันทึกการเข้า
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #49 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2004, 09:46:18 PM »

.

USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #50 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2004, 11:04:33 PM »

ขอบคุณๆเจษครับ ดูรูปและคำอธิบายแล้วคิดว่าคงพอทำได้ ถ้าอย่างไรก็คงต้องโทรคุยกัน คุยกับเพื่อนที่ทำงาน เขาบอกว่าปืนรุ่นที่ทำจากยูโก ดีกว่าที่ทำจากจีนกะรัสเซีย ก็ขอให้เป็นอย่างนั้น อย่าลืมจดการเรื่องPAR 3ให้ผมด้วยนะครับ
พี่บุญครับปืน SKS ของ Yugo ทำดีมากเหล็กคุณภาพดีชุดลั่นไกทำโดยการ mill ออกมาครับเหมือนของ รัสเซีย ของจีนเป็นเหล็กปั๊มครับ อีกอย่างคือลำกล้องครับดีกว่าของจีนเทียบกันไม่ติดเลยลำกล้องของ Yugo ใช้วิธีหมุนเกลียวเข้าตัวปืน(ถ้าจำไม่ผิด)ของจีนใช้กดเข้าปืนไม่มีเกลียวแล้วใช้หมุดขัดไว้กันหลุดครับ เป็นปืนที่แม่นยำทีเดียวครับยิงง่ายใช้คล่องตัวของผมทำในจีนเมียซื้อให้เป็นของขวัญปีใหม่ 12ปีได้แล้วยิงไม่เคยขัดลำครับพี่เอาไปยิงรับรองไม่อายเค้าครับพี่ลองตั้งศูนย์ที่ 25 หลาก่อนนะครับ ที่บอกว่าดีกว่ารัสเซียคงไม่ดีกว่าที่คุณภาพหรอกครับดีกว่าตรงที่มีอุปกรณ์เพิ่มมาที่มีศูนย์ยิงลูกระเบิดเท่านั้นเองครับ
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #51 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2004, 11:15:45 PM »

อ้างถึง
เขามีจุดประสงค์เอามายิงคนประเภทใหนครับเนี่ย??

ปืนพวกนี้นอกจากจะเอาไว้ยิงอวดชาวบ้านแล้วยังมีพวกนำไปใช้งานจริงคือล่าสัตว์เพราะที่นี่จะอนุญาติให้ล่าสัตว์ด้วยปืนสั้นได้ตามช่วงเวลาที่กำหนดไว้อีกอย่างคือพวกที่เป็นไกด์หรือชอบล่าสัตว์แถว Alaska จะเอาเป็นปืนพกป้องกันตัวจากหมี
Dan Wesson Alaskan Guide SuperMag

นรกบนดิน
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 3

ขอแสดงความเสียใจกับครอบครัวของดาบยิ้มด้วยนะครับ

« ตอบ #52 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2004, 05:34:36 AM »

ลูกชายส์ พี่เจษ หุ่นเหมือนผมตอนยังเด็กเลยนะครับ อายุเท่าใหร่แล้วครับเนี่ย....

พี่เจษให้เค้ากินนมบ่อยรึเปล่าครับตอนนี้...... อนาคตรับรองสูงใหญ่ๆ ..แน่นอนครับ

ออกกำลังกายบ่อย จะหุ่นดีครับ ปั่นจักรยานครับๆ วิ่ง ซิท อั๊พ จะได้ไม่ลงพุงตอนโต  Grin Grin

เสียดายผมพัฒนาช้าไป ครับ เลยยสูงแค่ 175 จริงๆแล้วอยากสูง สัก 183 รึว่า 6 ฟุตนี่ล่ะครับ

แต่เลย15 ไปแล้วสำหรับผม มันโตช้าแล้วครับ  Embarrassed Embarrassed Embarrassed

ชีวิตเรา เราเลือกหนทางเอง โปรดใช้วิจารณญาน ไม่ต้องมาวิจารณ์ เพราะเราไม่ฟัง
Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #53 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2004, 08:33:49 AM »

เด็กนั่นไม่รู้ว่าใช่ลูกพี่ USP40 รึเปล่า ?  แต่นิ้วแหย่อย่างนั้น ของจริง !  Grin

มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #54 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2004, 04:10:51 PM »

ขอบคุณคุณเจษครับ.....สำหรับข้อมูล

อิจฉาครับ.......สำหรับโอกาส

พี่boon ครับ.....SKS เวลาใส่ลูกเลื่อนสองชิ้นกลับเข้าไปในโครงปืน ต้องขยับแบบก๊อกแก็กๆ หน่อยนะครับ......ให้ร่องข้างลูกเลื่อนที่ปาดไว้ เข้าที่กับส่วนปาดของรางในโครงปืนครับ.......

ตอนหัดถอด SKS ใหม่ๆ ผม"คลำ"อยู่นานกว่าจะเข้าที่ Grin Grin Grin

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #55 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2004, 06:26:38 PM »

เด็กนั่นไม่รู้ว่าใช่ลูกพี่ USP40 รึเปล่า ?  แต่นิ้วแหย่อย่างนั้น ของจริง !  Grin
ครับจ้าวนายเอ้ยลูกชายครับ อิอิอิ ล็อคลูกเลื่อนไว้ก่อนแหย่ครับ Grin Grinว่าแล้วถามซะเลยยิงจากครั้งก่อนแล้วยังไม่ได้ล้างเลย(จำพวกขี้เกียจล้างปืน)คือมีบางลูกเลื่อนออกมาจากหลอดแม็กกาซีนแต่ไม่พ้นคาไว้จึงทำให้ลูกเลื่อนไม่สามารถป้อนลูกใหม่เข้ารังเพลิงได้ผมคิดว่าเป็นที่สปริงในหลอดแม็กอ่อนหรือติดอะไรซักอย่างเรียนถามว่ามีสาเหตุอะไรได้บ้างครับ
Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #56 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2004, 11:23:38 PM »

เป็นทุกนัดไหมครับ ?
ถ้าบ่อยมาก  ถอดปืนออกมาล้าง โดยเฉพาะลูกเลื่อน
แล้วลองใหม่อีกที

USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #57 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2004, 11:29:32 PM »

เป็นทุกนัดไหมครับ ?
ถ้าบ่อยมาก  ถอดปืนออกมาล้าง โดยเฉพาะลูกเลื่อน
แล้วลองใหม่อีกที

เป็นบางนัดและไม่มีแพทเทอน์ครับ แต่ผมยิงเร็วแบบ as fast as I could pull the trigger
Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #58 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2004, 06:37:42 AM »

Cheesy  งั้นปืนมันคงงอแง  อยากให้พี่ล้างอาบน้ำให้หน่อยน่ะครับ
หวังว่าอาบให้เสร็จ คงเป็นลูกซองที่น่ารักต่อ
"As fast as I could pull......the trigger "   :Smiley

USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #59 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2004, 06:41:10 AM »

Cheesy  งั้นปืนมันคงงอแง  อยากให้พี่ล้างอาบน้ำให้หน่อยน่ะครับ
หวังว่าอาบให้เสร็จ คงเป็นลูกซองที่น่ารักต่อ
"As fast as I could pull......the trigger "   :Smiley

เหอะ เหอะ เหอะ อาบที่ไหนคร้าบแถวนี้ไม่มีรอไปอาบเมืองไทยอ่างมันหญ่ายดี Grin
หน้า: 1 2 3 [4] 5
  พิมพ์