HK USP compact 9 มม

<< < (2/2)

Nattapol:
อ้างจาก: submachine ที่ มกราคม 29, 2005, 01:50:41 PM

เรียนคุณณัฐพล คนเคารพเมียครับ

ไม่เเน่ใจว่าเข้าใจถูกหรือไม่ ที่เอชเครับประกันว่า หากมีลูกปืนวิ่งไม่ออกจากลำกล้อง
คาอยู่ในลำกล้อง ถ้ายิงอีกลูกถัดมา ยังไงปืนเอชเคไม่แตกใส่หัวใส่หูคนยิง
อย่างมากแค่ลำกล้องบวมๆ ให้ไปเปลี่ยนลำกล้องทีหลัง ใช่ป่าวครับ

อ๋อถ้าจำไม่ผิดเฉพาะรุ่น Mark 23 นะครับ แต่รุ่นธรรมดา [ USP ] ผมก็ไม่ได้ข่าวว่าลำกล้องแตกนะครับ  มีแต่โครงแหก , โครงโดนฌาปณกิจ ...... ???  หรือว่าผมตกข่าว..........

jakrit97 - รักในหลวง -:
อ้างจาก: submachine ที่ มกราคม 29, 2005, 01:50:41 PM

เรียนคุณณัฐพล คนเคารพเมียครับ

ไม่เเน่ใจว่าเข้าใจถูกหรือไม่ ที่เอชเครับประกันว่า หากมีลูกปืนวิ่งไม่ออกจากลำกล้อง
คาอยู่ในลำกล้อง ถ้ายิงอีกลูกถัดมา ยังไงปืนเอชเคไม่แตกใส่หัวใส่หูคนยิง
อย่างมากแค่ลำกล้องบวมๆ ให้ไปเปลี่ยนลำกล้องทีหลัง ใช่ป่าวครับ

เคยอ่านเจอว่ามีการทดสอบเอาหัวกระสุนยัดไว้ในลำกล้อง แล้วยิงซ้ำเข้าไปครับ ผลการทดสอบผ่านครับ  ปืนที่ใช้คือ HK USP ครับ

ทางใต้เห็นคุณ babor ใช้อยู่ครับ ลองติดต่อพูดคุยดูครับ

carrera:
อ้างจาก: jakrit ที่ มกราคม 31, 2005, 12:40:12 PM

เคยอ่านเจอว่ามีการทดสอบเอาหัวกระสุนยัดไว้ในลำกล้อง แล้วยิงซ้ำเข้าไปครับ ผลการทดสอบผ่านครับ  ปืนที่ใช้คือ HK USP ครับ

ทางใต้เห็นคุณ babor ใช้อยู่ครับ ลองติดต่อพูดคุยดูครับ

ทดสอบผ่านนี่ผ่านแบบไหนครับ แบบต้องเปลี่ยนลำกล้อง หรือ ยิงออกมาปรกติ ;D ;D ;D ;D

visith:
 ??? สงสัย 2 เรื่องครับ...
- Hk มีคุณสมบัติ/Option พิเศษอะไรถึงกับกล้ารับประกันที่ว่า..
- นอกจาก Hk แล้วมีปืนยี่ห้อ/รุ่นอืน ที่กล้ารับประกันแบบนี้...

jakrit97 - รักในหลวง -:
อ้างจาก: carrera ที่ มกราคม 31, 2005, 01:17:40 PM

ทดสอบผ่านนี่ผ่านแบบไหนครับ แบบต้องเปลี่ยนลำกล้อง หรือ ยิงออกมาปรกติ ;D ;D ;D ;D

หน้านี้ครับ
Heckler & Koch USP Torture Tests
ประโยคที่ว่า
The barrel of the USP is cold-hammer forged from high-grade chromium steel, the same type of steel used in cannon barrels. During testing, a bullet was deliberately lodged in a USP barrel. Another cartridge was then fired into the obstructing bullet. The second bullet cleared the barrel, resulting in a barely noticeable bulge. The pistol was then fired for accuracy and the resulting group measured less than 2.5 inches at 25 meters.
เท่าที่เห็นคือทุกเวปจะอ้าง page นี้ประจำครับ ราวกับว่ามีไว้โฆษณา  :P

อ้างจาก: visith ที่ มกราคม 31, 2005, 01:30:32 PM

??? สงสัย 2 เรื่องครับ...
- Hk มีคุณสมบัติ/Option พิเศษอะไรถึงกับกล้ารับประกันที่ว่า..
- นอกจาก Hk แล้วมีปืนยี่ห้อ/รุ่นอืน ที่กล้ารับประกันแบบนี้...

จำได้ว่า ในคู่มือเขียนว่ารับประกันกับกระสุนโรงงานเท่านั้นครับ ถ้าเป็นกระสุนชงเองจะไม่รับประกัน ... แต่เห็นมีคนเอากระสุนเหมาโหลมายิงแล้วปืนแตก (USP45) ก็ยังส่งปืนไปเคลมโครงปืนที่แตกได้ครับ เสียแต่ค่าขนส่ง (เหตุเกิดที่อเมริกา) ... ส่วนเมืองไทย คุณมลบอกว่าเป็นนโยบายบริษัท ถ้าเป็นอะไหล่ชิ้นเล็ก ๆ ก็จะส่งให้ฟรี ไม่คิดค่าใช้จ่าย ... พอผมถามเรื่องแม็ก คุณมลก็บอกว่าไปซื้อที่สิงห์ทองฯก็ได้ค่ะ  ;D ;D

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[*] หน้าที่แล้ว