HK USP compact 9 มม

(1/2) > >>

karwut:
ผมได้ ป 3 มา มีงบประมาณ 70000 บาท อยู่นครศรีรรมราช ยังไม่มีโอกาสไป กทม
สนใจปืน hk usp compact 9 มม
รบกวนผู้รู้ช่วยแนะนำข้อดีข้อเสียของปืน hk usp compact 9 มม ให้หน่อยครับ (หรือแนะนำรุ่นอื่น ๆ ก็ได้ครับ อยากมีความรู้ไว้ตัดสินใจเลือกปืนกระบอกแรกไว้ใช้ป้องกันตัว เฝ้าบ้าน) 
และร้านที่เป็นตัวแทนจำหน่ายด้วยครับ

ต่อ...รักในหลวง:
 ;D

ระหว่างรอผู้รู้มาตอบ นั่งอ่านกระทู้นี้ไปเรื่อยๆก่อนละกันนะครับ

http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=259.0

;D

Nattapol:
ข้อดี
1.  การปฏิบัติงานของปืนเชื้อถือได้ ( จริงๆแล้วเชื้อถือได้ทุกยี่ห้อครับ )
2.  เกลียวสันมนล้างทำความสะอาดง่าย
3.  มีทางลาดใต้รังเพลิงเพื่อช่วยในการป้อนกระสุนให้แน่นอนขึ้น
4.  มีตัว buffer ช่วยซับแรง recoil ติดมาให้พร้อม
5.  มีระบบความปลอดภัยครบ
5.1  ระบบนิรภัยแบบห้ามไก
5.2 ระบบนิรภัยแบบคันลดนก ( 5.1 และ 5.2 ใช้คันบังคับตัวเดียวกัน )
6. ความแม่นยำก็แล้วแต่คนยิงจริงๆแล้วแม่นแต่บางท่านไม่คุ้นกับปืนก็อาจจะไม่แม่น  แล้วแต่ครับแล้วแต่
7. มีตัวแทนประจำในประเทศไทย  พูดภาษาไทย คุยกันง่าย ใจดี  ที่สำคัญ ได้ยินเสียงผมก็ใจอ่อนแล้วววว
8. ตัว compact แม็กกาซีนทำจากเหล็กล้วนๆบรรจุ 13 นัด  เพียงพอแล้ว
9. ผิวสวย ฝีมือการผลิตปราณีต
10. อื่นๆอีกมากมาย.......อิอิอิ

ข้อเสีย
1.  สไลด์หนา ( มากๆ ) ทำให้พกซ้อนไม่ค่อยแนบเนียนแต่เวลาขึ้นลำจับถนัดดีครับ ( โดยเฉลี่ย )
2.  โดยส่วนตัวแล้วศูนย์หน้าและหลังความคมชัดกลางๆ ( สู้ Glock ไม่ได้ )
3.  ไก double / single ต้องฝึกให้คุ้นหน่อย
4.  ราคาสูงไปหน่อยแต่ก็สมราคากับสิ่งอื่นๆที่ได้มากับปืน
5.  และโดยส่วนตัวผมว่าแนวลำกล้องอยู่สูงจากง่ามมือไปหน่อยครับ

.............ผมก็ใช้ USP ครับ แต่เป็น fullsize……..

ได้รับการอนุเคราะห์ข้อมูลจาก Nattapol  คนเคารพเมีย................. :~)  :~)  :~)

visith:
 ;) ผมชอบข้อ 7 มากกว่าเพื่อน.... ;D

;) ส่วนร้านที่ขายปืน Hk ลองโทรถามก่อนขึ้นมา จะได้ไม่เสียเที่ยว ตอนนี้นึกออก 2 ร้าน
-ปืนอุไร  02 222 3119
-ปืนโยธิน  02 221 8328

submachine -รักในหลวง-:
เรียนคุณณัฐพล คนเคารพเมียครับ

ไม่เเน่ใจว่าเข้าใจถูกหรือไม่ ที่เอชเครับประกันว่า หากมีลูกปืนวิ่งไม่ออกจากลำกล้อง
คาอยู่ในลำกล้อง ถ้ายิงอีกลูกถัดมา ยังไงปืนเอชเคไม่แตกใส่หัวใส่หูคนยิง
อย่างมากแค่ลำกล้องบวมๆ ให้ไปเปลี่ยนลำกล้องทีหลัง ใช่ป่าวครับ

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป