๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 17, 2024, 12:38:24 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: น่ากลัวมาก...ยังกับว่าฟ้าฝนจะถล่ม...  (อ่าน 2179 ครั้ง)
สหายแป๋ง คนดง
ถึงตัวเจ้าจะจากไปแต่ชื่อและความดีของเจ้าจะอยู่ในใจพี่เสมอ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2301

ป่าสร้างคนแต่คนกลับสร้างป่า ด้วยลมปาก

« ตอบ #15 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2013, 02:47:48 PM »

ธรรมชาติล้วนๆ  นับวันยิ่งน่ากลัว  แป๋งคยแนะนำพรรคพวกที่มีบ้านอยู่ต่างประเทศโดยเฉพาะประเทศที่เกิดพายุถล่มบ่อยๆ
ใช้สร้างบ้านรูปกะลาคว่ำ  นึกภาพไม่ออกให้ดูฐานพระรูปพ่อขุนฯในม.รามคำแหง  โค-ตะ-ระทอร์นาโด  ก็หอบไปไหนไม่ได้ชัวร์ เยี่ยม

รักชาติ  ศาสน์  กษัตริย์ 
ยืนหยัดในความเป็นไทย

เกิดเป็นเซื้อซาดแฮ้ง  อย่าเหม็นสาบกุยกัน.......
  ข้าราษฎรประจำไทยควรคำนึง
http://www.youtube.com/watch?v=gM1D0xIwLVo
ต้นคระกูลไทย
http://www.youtube.com/watch?v=
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1208

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #16 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2013, 02:50:41 PM »

เปิดโรงเรียนหรือยังครับจารย์ต้น...เดี๋ยวเข้าเมืองวันไหนจะหาของฝากส่งไปให้ลิ้มรส...ครับผม...

เปิดแล้วครับผม... ไหว้

numplaw
Full Member

คะแนน 27

line numplaw

« ตอบ #17 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2013, 03:02:48 PM »

ก่อนอื่นต้องออกตัวก่อนนะครับว่ากล้องผมที่ถ่ายนั้นใช้กล้องแท็ปเล็ตซัมซุงแกแล็คซี่แท็ป ๒ ตัว ๗.๑ ครับ มิได้ทำการปรับแต่งภาพแต่อย่างใด(ทำไม่เป็น คิก คิก คิก คิก คิก คิกกำลังให้ลูกสาวสอนให้)...ช่วงหกโมงเย็นฟ้าเป็นสีเหลืองน่ากลัวมากครับ...พอประมาณ ๑ ทุ่ม ทั้งฟ้าร้อง ฟ้าผ่า ดังสนั่นยังกับว่าแผ่นดินแผ่นฟ้าจะถล่ม...แต่...ฝนตกแทบนับเม็ดฝนได้...นี่มันเกิดจากอะไร...สงสัยจะแล้งยาวอีกแล้วบ้านผม

เกิดขึ้นที่ไหน ครับ ..

เมื่อก่อนสงกรานต์ กลางเมืองปากน้ำ สมุทรปราการ ราว ตี ๔ เกิดฟ้าผ่าไกล ๆ  ๓ ครั้ง ห่างกัน ราว ๑๐ วินาที
เหมือนระเบิดตกใกล้ตัว  บ้านผมเป็นตึกเดี่ยว  ๓ ชั้น สั่น สะเทือน  อ๋อย

ขนาด พื้นบ้านสั่น เกิดมาเพิ่งเคยพบ  .. ท่านที่อยู่ปากน้ำ ต้องพบอาการนี้ เหมือนกัน
ปากน้ำ เมื่อเกิดฝนตก จะต้องเกิดฟ้าคะนอง ฟ้าผ่า ตามมาเกือบทุกครั้ง แต่ฝนไม่ค่อยตกครับ
เพราะลมทะเล จะพัดกลุ่มเมฆที่กำลังก่อตัว เข้าลึกไปตก ในพระนคร ซะมาก   หัวเราะร่าน้ำตาริน    .

หน้าบ้านผมเลยครับ...รูปฟ้าแลบนั่นก็เสาไฟหน้าบ้านผมเลยครับ...แผ่นดินสะเทือนเลยครับ...ปล.แฟนถามแกไปนั่งถ่ายรูปอะไรเดี๋ยวฟ้าก็ผ่ากลางหน้าผากหลอก... หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน
ถืบแทปเล็ตไปถ่ายใกล้ฟ้าผ่าด้วย  ตกใจ ระวังอันตรายนะครับ ผมเป็นห่วง  ไหว้

C-bird รักในหลวง
Full Member

คะแนน 35

« ตอบ #18 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2013, 03:09:40 PM »

ก่อนอื่นต้องออกตัวก่อนนะครับว่ากล้องผมที่ถ่ายนั้นใช้กล้องแท็ปเล็ตซัมซุงแกแล็คซี่แท็ป ๒ ตัว ๗.๑ ครับ มิได้ทำการปรับแต่งภาพแต่อย่างใด(ทำไม่เป็น คิก คิก คิก คิก คิก คิกกำลังให้ลูกสาวสอนให้)...ช่วงหกโมงเย็นฟ้าเป็นสีเหลืองน่ากลัวมากครับ...พอประมาณ ๑ ทุ่ม ทั้งฟ้าร้อง ฟ้าผ่า ดังสนั่นยังกับว่าแผ่นดินแผ่นฟ้าจะถล่ม...แต่...ฝนตกแทบนับเม็ดฝนได้...นี่มันเกิดจากอะไร...สงสัยจะแล้งยาวอีกแล้วบ้านผม

เกิดขึ้นที่ไหน ครับ ..

เมื่อก่อนสงกรานต์ กลางเมืองปากน้ำ สมุทรปราการ ราว ตี ๔ เกิดฟ้าผ่าไกล ๆ  ๓ ครั้ง ห่างกัน ราว ๑๐ วินาที
เหมือนระเบิดตกใกล้ตัว  บ้านผมเป็นตึกเดี่ยว  ๓ ชั้น สั่น สะเทือน  อ๋อย

ขนาด พื้นบ้านสั่น เกิดมาเพิ่งเคยพบ  .. ท่านที่อยู่ปากน้ำ ต้องพบอาการนี้ เหมือนกัน
ปากน้ำ เมื่อเกิดฝนตก จะต้องเกิดฟ้าคะนอง ฟ้าผ่า ตามมาเกือบทุกครั้ง แต่ฝนไม่ค่อยตกครับ
เพราะลมทะเล จะพัดกลุ่มเมฆที่กำลังก่อตัว เข้าลึกไปตก ในพระนคร ซะมาก   หัวเราะร่าน้ำตาริน    .

ที่แถวป้อมพระจุลจอมเกล้า..ฝนตกฟ้าร้องไม่กล้าเดินตากฝนครับ..ฟ้าลงแรงจริงๆ...ขนาดชื่อตำบลยังตั้งชื่อว่าตำบลแหลมฟ้าผ่า...  
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4087

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #19 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2013, 03:42:47 PM »

ณ. เวลานี้ ท้องฟ้า เหนือเมืองสมุทรปราการ มีแต่ม่านสีขาว เหมือนเรือนกระจก ครอบคลุม

ไม่สามารนถมองทะลุสูงขึ้นไปได่้อีก และ ร้อนฉิบ  หัวเราะร่าน้ำตาริน

konklong
รักทุกคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 277

จงทำดี มีศีลธรรม ถือความสัตย์

« ตอบ #20 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2013, 08:14:25 AM »

รูปที่สามถ่ายได้สวดยวด เยี่ยม
กล้าถ่ายแบบนี้แสดงดาบท่านไม่เคยสาบานแน่ๆ  Grin

ธรรมชาติล้วนๆ  นับวันยิ่งน่ากลัว  แป๋งคยแนะนำพรรคพวกที่มีบ้านอยู่ต่างประเทศโดยเฉพาะประเทศที่เกิดพายุถล่มบ่อยๆ
ใช้สร้างบ้านรูปกะลาคว่ำ  นึกภาพไม่ออกให้ดูฐานพระรูปพ่อขุนฯในม.รามคำแหง  โค-ตะ-ระทอร์นาโด  ก็หอบไปไหนไม่ได้ชัวร์ เยี่ยม
หาถ้ำสิงสถิตย์ดีกว่าครับ ได้บรรยากาศดี  ยิ้มีเลศนัย

ชนใดไม่มีดนตรีการ  ในสันดานเป็นคนชอบกลนัก
คนตัวอ้วน+ผมรักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1057

« ตอบ #21 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2013, 02:48:03 PM »

กล้าถ่ายแบบนี้แสดงดาบท่านไม่เคยสาบานแน่ๆ  Grin

หาถ้ำสิงสถิตย์ดีกว่าครับ ได้บรรยากาศดี  ยิ้มีเลศนัย

เคยสาบนครับ...แต่ไม่เคยผิดคำสาบานครับ...ถาพที่สามผมถ่ายด้วยวีดิโอครับแล้วมาทำปริ๊นสกรีนเอาครับเพราะถ้าก่ายด้วยกล้องธรรมดา มันถ่ายไม่ทันครับผม...

จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10196

M85.ss

« ตอบ #22 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2013, 02:56:35 PM »

ถึงว่าทำไมกล้องถึงดีขนาดนี้ คิก คิก

Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4087

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #23 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2013, 03:00:50 PM »

สหายแป๋ง กลับไปอยู่อีสาน .. สบายดีไหม คิดถึงมากเลย เพื่อน    Cheesy

konklong
รักทุกคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 277

จงทำดี มีศีลธรรม ถือความสัตย์

« ตอบ #24 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2013, 04:25:48 PM »

เคยสาบนครับ...แต่ไม่เคยผิดคำสาบานครับ...ถาพที่สามผมถ่ายด้วยวีดิโอครับแล้วมาทำปริ๊นสกรีนเอาครับเพราะถ้าก่ายด้วยกล้องธรรมดา มันถ่ายไม่ทันครับผม...
มิน่าละครับ ผมเคยใช้กล้องจ้องมานับครั้งไม่ถ้วน ไม่เคยได้สักที ได้เคล็ดลับแล้ว ขออนุญาตเลียนแบบครับ   เยี่ยมไหว้

ชนใดไม่มีดนตรีการ  ในสันดานเป็นคนชอบกลนัก
Bigfarmer
Full Member

คะแนน 65

« ตอบ #25 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2013, 04:38:11 PM »

วันนี้ก็มีข่าว ลุงแก่โดนฟ้าผ่าเพราะแม็กที่ติดอยู่บนหมวกตาย

"I'm  here."
คนตัวอ้วน+ผมรักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1057

« ตอบ #26 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2013, 06:46:01 PM »

อ้างจาก: Bigfarmer link=topic=223698.msg4094890#msg4094890 date=136 ตกใจหน้าซีด เศร้า ::004::8 ::004::869891
วันนี้ก็มีข่าว ลุงแก่โดนฟ้าผ่าเพราะแม็กที่ติดอยู่บนหมวกตาย

เศร้า เศร้า เศร้าลุงที่สุรินร์ป่ะครับ

จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา
นนท์ รักในหลวง
คิดจะทำงานใหญ่ จงอย่าใส่ใจกับเรื่องเล็กน้อย
Full Member

คะแนน 19

« ตอบ #27 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2013, 07:06:13 PM »

มะพร้าวในสวนข้างบ้านยืนต้นตายเพราะฟ้าผ่าไปหลายต้น เล่นกันใกล้ๆเลย ทำเอาหูดับไปก็หลายหน หน้ากล้วครับธรรมชาติบ้านเราเดียวนี้ จงอย่าได้ประมาทเชียว   ไหว้
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์