๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 19, 2024, 07:05:12 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 12 13 14 [15] 16 17 18 ... 26
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: แจ้งเตือนเรื่องการกล่าวพาดพิงร้านปืนต่างๆ  (อ่าน 285658 ครั้ง)
ฮั้ว
ชาว อวป.
Newbie

คะแนน 0

« ตอบ #210 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2007, 10:58:10 PM »

ไม่ทราบว่าท่านใครเคยซื้อปืนที่จังหวัดสุรินทร์บ้างมั้ยครับ ผมอยากรู้ว่าที่จังหวัดสุรินทร์มีร้านปืนกี่ร้าน ไว้ใจเรื่องคุณภาพปืนได้รึเปล่า พอดีช่วงก่อนปีใหม่จะไปเที่ยวที่สุรินทร์ เผื่อจะได้ไปดูร้านปืนต่างจังหวัดบ้าง เดินดูร้านปืนหลังวังมานานแล้ว ยังไม่มีรุ่นที่อยากได้ในราคายุติธรรมเลย. ขอคำแน่ะนำด้วยครับ ขอบคุณครับ..
M60-16 (ทัน)
ยิงให้แม่น ต้อง ซ้อม ซ้อม ซ้อม
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 8

« ตอบ #211 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2007, 04:00:07 PM »

Newbie
Re: แจ้งเตือนเรื่องการกล่าวพาดพิงร้านปืนต่างๆ
« ตอบ #210 เมื่อ: เมื่อวานนี้ เวลา 10:58:10 PM »   

--------------------------------------------------------------------------------

ไม่ทราบว่าท่านใครเคยซื้อปืนที่จังหวัดสุรินทร์บ้างมั้ยครับ ผมอยากรู้ว่าที่จังหวัดสุรินทร์มีร้านปืนกี่ร้าน ไว้ใจเรื่องคุณภาพปืนได้รึเปล่า พอดีช่วงก่อนปีใหม่จะไปเที่ยวที่สุรินทร์ เผื่อจะได้ไปดูร้านปืนต่างจังหวัดบ้าง เดินดูร้านปืนหลังวังมานานแล้ว ยังไม่มีรุ่นที่อยากได้ในราคายุติธรรมเลย. ขอคำแน่ะนำด้วยครับ ขอบคุณครับ..

ใครพอทราบเรื่องนี้บ้างช่วยตอบให้ สมาชิกทราบด้วยครับ ขอบคุณครับ
zub
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #212 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2007, 03:17:21 PM »

สวัสดีคับ...พี่ ๆ ชาว อวป ทุกท่าน
สมาชิกใหม่คับ...ฝากเนื้อฝากตัวด้วยคับ

คันรั้ง & ลูกเลื่อน
zub
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #213 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2007, 03:22:30 PM »

นิยมชมชอบ อวป คับ
พยายามเรียนรู้ไปเรื่อย ๆ คับ
พี่ ๆ ชาว อวป แนะนำสั่งสอนด้วยนะคับ

คันรั้ง & ลูกเลื่อน
CatSleep
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #214 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2007, 12:04:56 AM »

รับทราบครับ
redkia
Jr. Member
**

คะแนน 5

« ตอบ #215 เมื่อ: ธันวาคม 26, 2007, 06:28:51 PM »

ด้วยความเคารพ  แต่ถ้าสามารถยืนยันด้วยข้อเท็จริง สิ่งไดที่เป็นประโยชน์ หรือ รักษาประโยชน์ให้กับผู้บริโภค ก็ควรจะกล่าวได้นะครับ  ถ้าเขาทำดีกว่าร้านอื่น สมควรยกย่อง แต่ถ้าเขาเอาเปรียบก็ควรให้ สาธารณะชนได้รับทราบเอาไว้ อย่างไรก็ตาม บรรดาร้านต่างๆเขาก็ร่ำรวยกับอาชีพนี้มามากแล้ว ปัจจุบันเทคโนโลยีการสื่อสารมันก้าวไปใกลแล้ว ธุรกิจจะอยู่รอด หรือเจริญ จะต้องไม่เอารัดดเอาเปรียบลูกค้าและสังคม
coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #216 เมื่อ: ธันวาคม 26, 2007, 07:48:22 PM »

ด้วยความเคารพ  แต่ถ้าสามารถยืนยันด้วยข้อเท็จริง สิ่งไดที่เป็นประโยชน์ หรือ รักษาประโยชน์ให้กับผู้บริโภค ก็ควรจะกล่าวได้นะครับ  ถ้าเขาทำดีกว่าร้านอื่น สมควรยกย่อง แต่ถ้าเขาเอาเปรียบก็ควรให้ สาธารณะชนได้รับทราบเอาไว้ อย่างไรก็ตาม บรรดาร้านต่างๆเขาก็ร่ำรวยกับอาชีพนี้มามากแล้ว ปัจจุบันเทคโนโลยีการสื่อสารมันก้าวไปใกลแล้ว ธุรกิจจะอยู่รอด หรือเจริญ จะต้องไม่เอารัดดเอาเปรียบลูกค้าและสังคม

...ถ้าเป็นความจริง  จะยกย่องหรือตำหนิย่อมไม่มีปัญหาครับ  ที่ต้องมีการเตือนกันเป็นไปตามที่ วมต. บอกไว้ตั้งแต่หน้าแรกของกระทู้นี้ครับ  พูดตรงไปตรงมาคือโพสท์ด่าเขาแล้วต้องกล้าแสดงตัวยืนยัน  และรับผิดชอบได้ด้วยครับ

สืบเนื่องจากช่วงหลังมีการกล่าวพาดพิงร้านขายปืนต่างๆมากขึ้น
โดยเป็นการกล่าวอ้างว่า เพื่อนซื้อมา ได้ฟังมา เขาเล่าว่า ฯลฯ
กระทู้ลักษณะนี้ผมขออนุญาตใช้สิทธิ์ลบเพื่อทิ้งนะครับ
และขอยึดปฎิบัติตามข้อความของท่านผู้การสุพินท์เป็นกติกาตามนี้ครับ

อันนี้เป็น Quote ข้อความจากกระทู้ที่มีสมาชิกท่านหนึ่งกล่าวหาร้านปืนครับ ผมขอยกมาให้ดูกันตรงนี้ครับ
กระทู้นี้น่าจะถูกลบออกทั้งหมด
ผู้ตังกระทู้ เป็นรายใหม่ เพิ่งจะโพสครั้งนี้เป็นครั้งที่ 3 อาจจะเป็นร้านปืนทีเป็นคู่แข่งที่เข้ามาโจมตี หรือเป็นผู้ที่มีเจตนาต้องการให้เว็บ อวป.ถูกปิด

ที่สำคัญก็คือ คนที่จะถูกฟ้อง คือเว็บมาสเตอร์

ผมขอตั้งกติกาเลยนะครับว่า
ต่อไปนี้ ถ้าใครโพสท์ข้อความโจมตีผู้อื่นตรง ๆ แบบนี้อีก จะต้องแสดงชื่อ ที่อยู่จริง และหมายเลขประจำตัวตัวประชาชน เพื่อเป็นการแสดงความรับผิดชอบกับข้อความของท่านร่วมกับเว็บมาสเตอร์ ถ้าไม่แสดง ทางเว็บจะลบกระทู้ทันที

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
tar26
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #217 เมื่อ: มกราคม 14, 2008, 08:21:55 PM »

รับทราบครับผม
NUMBER8
Si vis pacem, para bellum
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 3

« ตอบ #218 เมื่อ: มกราคม 27, 2008, 04:46:47 PM »

ชมได้ แต่ห้ามด่า

..........แท้จริงแล้ว ความลำบาก นั้นไม่มี......
..........มีแต่ความ ไม่เคยชิน ......................
ECLIPSE
Jr. Member
**

คะแนน 1

« ตอบ #219 เมื่อ: มกราคม 27, 2008, 06:02:13 PM »

รับทราบครับ
say_moo
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #220 เมื่อ: มกราคม 31, 2008, 01:41:58 AM »

ครับ.............ผม
dha
Full Member

คะแนน 5

« ตอบ #221 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2008, 02:17:33 PM »

ว 2 , ว8 , 6 สิบ 1
Tiger9
Jr. Member
**

คะแนน 2

« ตอบ #222 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2008, 11:43:22 AM »

คิดแล้วทำ ยังดีกว่าคิดไม่เป็น แล้วไม่ทำ
ยุคนี้แล้วครับ ขอให้มีกลยุทธ์ในการขับเคลื่อน การทหารของไทยที่เป็นรูปธรรม ดีกว่าไม่ทำอะไร
อย่ากลัวกับการทุจริต ไม่ว่ายุคไหนก็ได้ยินแต่เรื่องแบบนี้  องค์กรกลางที่ทำหน้าที่ตรวจสอบ เข้มแข็งเข้าไว้
ใครที่ทำทุจริต ขุดคุ้ยมาให้หมดจะได้เป็นเยี่ยงอย่าง และหมดไปบ้าง  ครับ คิดแล้วควร นำไปสู่การปฏิบัติ
ที่ทำได้จริง  จะรอดูครับ ถือว่าเป็นมิติใหม่ของการทหารครับ Grin Grin Grin
Arin2000
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 9

« ตอบ #223 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2008, 09:07:53 AM »

การกล่าวให้คุณให้โทษกับผู้ใดผู้หนึ่งผ่านสื่อสาธารณะ โดยกล่าวหาเพียงด้านเดียว อาจทำให้ผู้ถูกกล่าวหาได้รับความเสียหายในวงกว้าง โดยไม่มีโอกาสชี้แจง ส่วนตัวแล้วผมเห็นว่าก็ไม่ค่อยยุติธรรมกับผู้ถูกกล่าวหาสักเท่าไหร่ ทั้งๆที่ผมเองก็เคยมีประสบการณ์แย่ๆกับการซื้อปืนผ่านร้านค้าหลายร้านที่สมาชิกหลายท่านกล่าวถึง ซึ่งก็พออนุมาณได้ว่ามีเค้าของความจริงอยู่ไม่น้อย

แต่...การอยู่ร่วมกันในสังคมต้องมีกฎเกณฑ์ มีแล้วก็ควรปฎิบัติและยอมรับมัน เพราะบางอย่างนั้น"ถูกใจแต่ไม่ถูกต้อง" และบางอย่างก็ "ถูกต้องแต่ไม่ถูกใจ"

โดยส่วนตัวผมเอง อยากให้มีสมาคมหรือชมรมใดๆที่ "เป็นกลางและเชื่อถือได้"เป็นเจ้าภาพดำเนินการจัดลำดับเครดิต (Credit Scrolling) และรับข้อร้องเรียนต่างของร้านค้าปืนและธุรกิจเกี่ยวข้อง โดยให้สมาชิกที่สามารถ"ยืนยันสถานะตนเองได้"เป็นผู้ลงคะแนนในแบบสอบถาม จากนั้นนำข้อมูลดังกล่าวมาประเมินผลเป็นระดับต่างๆ เช่น
1. ระดับราคา *****
2. การบริการ **
3. สินค้า *****
ฯลฯ

อาจพอเป็นสิ่งกระตุ้นเตือนร้านค้าทั้งหลายให้ขยับปรับตัวเพื่อการแข่งขันกันในตลาต ซึ่งเมื่อเกิดการแข่งขันกันในด้านดังกล่าว ผู้บริโภคจะได้รับประโยชน์สูงสุดตามมา ผู้ค้าที่ดีก็มีลูกค้ามากขึ้น

.Nok.
.........
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 51

« ตอบ #224 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2008, 08:11:31 PM »

เห็นด้วยอย่างยิ่งครับ
หน้า: 1 ... 12 13 14 [15] 16 17 18 ... 26
  พิมพ์