๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 23, 2024, 02:59:29 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 7 ... 12
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: แด่ "กูผู้ชนะ" ถอดโคลท์ /1911 11มม/.45แบบละเอียด  (อ่าน 86989 ครั้ง)
tao bangkhaen
Hero Member

คะแนน 354

« ตอบ #45 เมื่อ: กันยายน 19, 2006, 08:01:52 PM »

กราบขอบพระคุณที่ท่านทั้งหลายยกกระทู้ให้นะครับ.....พรุ่งนี้ ไม่ว่างทั้งวันเลยครับ แต่ผมสัญญา เสร็จงานเมื่อใด จะรีบมาต่อให้ครับ....
มือปืน อีโบ๊ะ
" ขวัญใจ ลูกทุ่ง "
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 2

กูผู้ชนะ

« ตอบ #46 เมื่อ: กันยายน 21, 2006, 01:58:59 PM »

เกรงใจท่านอาจารย์มาก แต่ด้วยใจรัก ทำให้ต้องยกกระทู้นี้ขึ้นมาให้เห็นใกล้ๆ ถ้าว่างเมื่อไรก็ค่อยๆ เสนอความรู้แก่สมาชิก นะครับ
 ด้วยความเคารพครับ หลงรัก

Hero Member

คะแนน 354

« ตอบ #47 เมื่อ: กันยายน 21, 2006, 02:09:17 PM »

เกรงใจท่านอาจารย์มาก แต่ด้วยใจรัก ทำให้ต้องยกกระทู้นี้ขึ้นมาให้เห็นใกล้ๆ ถ้าว่างเมื่อไรก็ค่อยๆ เสนอความรู้แก่สมาชิก นะครับ
 ด้วยความเคารพครับ หลงรัก
เห็นแล้วขอรับ ซีรีส์70 เสร็จภารกิจแล้ว ทีนี้ ผมจะมาต่อให้ขอรับ แต่มันยาวมากๆ ขอค่อยๆ เติมแล้วกันนะครับ
George
Full Member

คะแนน 2

« ตอบ #48 เมื่อ: กันยายน 21, 2006, 08:08:43 PM »

ช่วยยกครับ
Hero Member

คะแนน 354

« ตอบ #49 เมื่อ: กันยายน 22, 2006, 11:05:51 PM »

ช่วยยกครับ
กราบขอบพระคุณครับ.....เนื่องจากการถอดโครงปืน จะเขียนแบบสั้นๆ ห้วนๆ ไม่ได้ อ่านแล้วกลัวจะงง ต้องอธิบายมากหน่อย อีกทั้ง ถ้าจะเข้ามาเป็นตอนๆ เดียวไม่จบ จะยุ่งไปกันใหญ่ อย่างเช่น ถอดไปถึงหลังอ่อนแล้ว เกิดติดงาน ไม่ได้ต่อเนื้อความให้ คนอ่านก็เซ็ง แทนที่จะเขียนให้จบทีเดียว จะได้ถอดทีเดียว เอางี้ครับ คืนวันที่ 1 ตุลาคม ผมพอมีเวลาส่วนตัวช่วงหัวค่ำ ผมจะพยายาม โม่ถอดโครง 1911-1979 ให้เสร็จภายในคืนเดียว เพื่อผู้อ่านจะได้ ไปถอดทีเดียวจบเลยครับ  ไม่ต้องงง ครึ่งๆ กลางๆ
montri รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน -120

« ตอบ #50 เมื่อ: กันยายน 23, 2006, 05:35:37 AM »

รอ....แล้วก็ รอ.....
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 2

กูผู้ชนะ

« ตอบ #51 เมื่อ: กันยายน 23, 2006, 08:18:24 AM »

ช่วยยกครับ
กราบขอบพระคุณครับ.....เนื่องจากการถอดโครงปืน จะเขียนแบบสั้นๆ ห้วนๆ ไม่ได้ อ่านแล้วกลัวจะงง ต้องอธิบายมากหน่อย อีกทั้ง ถ้าจะเข้ามาเป็นตอนๆ เดียวไม่จบ จะยุ่งไปกันใหญ่ อย่างเช่น ถอดไปถึงหลังอ่อนแล้ว เกิดติดงาน ไม่ได้ต่อเนื้อความให้ คนอ่านก็เซ็ง แทนที่จะเขียนให้จบทีเดียว จะได้ถอดทีเดียว เอางี้ครับ คืนวันที่ 1 ตุลาคม ผมพอมีเวลาส่วนตัวช่วงหัวค่ำ ผมจะพยายาม โม่ถอดโครง 1911-1979 ให้เสร็จภายในคืนเดียว เพื่อผู้อ่านจะได้ ไปถอดทีเดียวจบเลยครับ ไม่ต้องงง ครึ่งๆ กลางๆ
--แอบซุ่มรอจังหวะเข้าโจมตี Grin Grin
------ขอบคุณครับท่านอาจารย์ หลงรัก

Hero Member

คะแนน 354

« ตอบ #52 เมื่อ: กันยายน 25, 2006, 10:21:06 AM »

วันนี้ ฟลุ๊ค เหตุการณ์เปลี่ยนแปลง พอมีเวลาว่าง เข้าให้เลยแล้วกันแบบสั้นๆ ไปก่อน
หัวข้อ ....การถอดประกอบโครงปืน 1911 รุ่นที่ผลิตตั้งแต่ 1912-1979 กระบอกสุดท้าย
(ที่ไม่ใช้โกล์คัพเนชั่นแนลแมช์ท)
ต่อจากคราวที่แล้ว

.....ขอออกตัวก่อนนะครับว่า การถอดของผม เป็นลักษณะการถอดเฉพาะตัว ที่อาจไม่เหมือนใคร และไม่มีใครเหมือนก็ได้ บางสิ่งบางอย่างที่ผมเขียนไป ได้มาจากประสบการณ์ตรงจากการดูแลปืนด้วยความรักปืนที่สุดในชีวิต ดังนั้น บางครั้ง บางเรื่องอาจไร้สาระสำหรับบางคน แต่สำหรับคนจน ที่ซื้อปืนไม่ได้ง่ายๆ ซื้อปืนได้แค่กระบอกเดียว ไม่มีเป็นโหลๆ ควรอ่านไว้ครับ เพราะเป็นวิธีถนอมของรักของท่านให้อยู่ในภาพสมบูรณ์ที่สุด

......การป้องกันโครงปืนชำรุด....(จากตัวเอง และเพื่อนมือบอนทั้งหลาย )

....หลังจากประกอบสไลด์เสร็จเรียบร้อย ทีนี้ ก็ชายตามามองที่โครงปืนที่เราถอดวางทิ้งไว้ก่อนหน้านี้ สังเกตที่โครงปืน นกปืนจะต้องหงายค้างอยู่ เพราะเพิ่งถอดสไลด์ออกไปเมื่อซักครู่ ให้ทำการลดนกลงก่อนโดยกระทำดังนี้ คือ
ใช้มือขวาหยิบปืน นิ้วชี้ขวาอยู่นอกโกร่งไก จากนั้นเอานิ้วโป้งมือซ้าย มาง้างนกลงให้สุด
แล้วเหนี่ยวไกปืน โดยอุบไกปืนไว้ตลอด  แล้วค่อยๆ ผ่อนนกปืนลงไปจนนกปืนหมดแรงดัน หมดกำลังตี ฟรีไปเลย แล้วค่อยปล่อยไกปืน
.....สาเหตุที่ต้องพูดอย่างนี้ เพราะว่า ในการเล่นปืนนั้น เราอาจไม่ได้ถอดในสถานการณ์ปกติ หรืออาจถอดปืนอยู่ตามสนามยิงปืน เมื่อถอดสไลด์เสร็จ นกปืนง้างอยู่ เราอาจเผลอเรอ เหนี่ยวไกปืนโดยไม่ตั้งใจ หรือ มีเพื่อนเฮงซวย ไม่ประสีประสา เดินมาทักทาย เฮ้.....ถอดปืนเล่นหรือ เออ..ปืนสวยดีว่ะ ...ขอดูหน่อยดิ....จากนั้นก็หยิบโครงปืนของท่านขึ้นมากำ ทำท่าเหมือนยิง เราจะห้ามก็ห้ามไม่ทันแล้ว ....เปรี๊ยะ....เสียงนกปืนสับเข้ากับโครงปืนในส่วนที่บางๆที่สุด ซึ่งเป็นแผ่นเจาะรูของดีสคอนแน็คเตอร์ ......เพื่อนเฮงซวยมันเหนี่ยวไกปืนเล่น ..นกปืนอาจชำรุด โครงปืนอาจชำรุด ....สิ่งที่ได้รับคือ ขอโทษว่ะ แล้วเขาก็เดินจากไปแบบ งง แบบ ไม่รับผิดชอบ เพราะไม่ได้เจตนานี่หว่า...  คนที่เสียใจก็คือเรา
ครับ ....ดังนี้ ลดนกไว้ก่อน พอเพื่อนเฮงซวยมาหยิบ เขาต้องง้างนกก่อน เราได้ยินเสียง ......คลิ๊ก ...จะได้ห้ามได้ทันก่อนที่ปืนจะเสียหาย

...เอาละครับ หลังจากลดนกลงแล้ว ปืนปลอดภัยแล้วจากการเสี่ยงต่อการเสียหาย แล้วจะมาต่อให้ตอนบ่ายครับ
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 2

กูผู้ชนะ

« ตอบ #53 เมื่อ: กันยายน 25, 2006, 10:29:25 AM »

--เห็นตลอด.
ขอบคุณครับ หลงรัก

Hero Member

คะแนน 354

« ตอบ #54 เมื่อ: กันยายน 25, 2006, 01:49:33 PM »

เข้ามาอีกแล้วครับ ....ถ้าเป็นการรบ ก็เรียกว่า รบนอกแบบใช่ไหมครับ ..ไม่มีกำหนดเวลา ไม่มีความแน่นอน ความแน่นอนในสงครามจะนำมาสู่ความตายใช่ไหมครับ ....
...หลังจากลดนกเสร็จแล้ว ก็ให้คนคิดจะถอดปืนช่วยพินิจพิเคราะห์โครงปืนของตนก่อน
กระผมจะตั้งสมมุติฐานว่า ทุกคนจะต้องถือปืนด้วยมือขวา และชี้ ไปข้างหน้านะครับ เพราะผมจะเรียกด้านซ้าย ของปืนหมายถึงด้านที่โครงปืนถูกเจาะรู ที่รางสไลด์ ทางด้านขวาของโครงปืนหมายถึงด้านฝั่งตรงข้าม อีกด้านหนึ่งนะครับ
....เมื่อหยิบปืนขึ้นมาถือแล้ว ให้ดูโครงปืนของคุณดังนี้
มองทางด้านซ้ายจะไม่เห็นอะไร จะเห็นแค่ปุ่มปลดแม็กกาซีน ด้ามปืน น็อตด้ามปืน
มองทางด้านขวาทางด้านท้ายใต้นกปืน จะเห็นสลัก 3 อัน เป็นรูป 3 เหลี่ยมเบอร์มิวด้า ได้แก่ สลักตัวท้ายสุดคือ สลักของเซฟ สลักสามเหลี่ยมตัวบนตัวใหญ่หน่อย เป็นสลักนกปืน ส่วนสลักตัวเล็กสุด เป็นสลักของเซียร์ และดิสคอนเตอร์
 สลักของนก และเซียร์ มีข้อควรจำว่า สลักสองด้านใหญ่ไม่เท่ากัน ดังนั้น เวลาใส่ จะต้องใส่ลงไปทางเดียว จะย้อนทางไม่ได้เด็ดขาด ย้อนทางแล้ว สลักหล่น ไม่รู้ด้วยนะ
จากนั้น น็อตด้ามด้านขวาทั้งบนและล่าง และปลุ่มปลดแม็กกาซีนด้านขวา สังเกตจะมีน็อตหัวผ่าตัวเล็กๆ อยู่ด้านใน
มองลงไปข้างล่างสุดของด้ามที่ส้นปืน จะเจอสลัก 1 ตัว สลักตัวนี้ ของแท้ ของจริง จะต้องเป็นหัวหลุม ข้างหนึ่ง เป็นหัวมนๆ ด้านหนึ่ง กระบอกไหนไม่เป็นแบบนี้ แสดงว่า ไปทำสลักใหม่มา หรือ ตอกกันจนเสียของ
เอาละครับ...เราจะเริ่มลงมือถอด
.......
......คำเตือนก่อนถอด ....ค่อยๆ คลำไปทีละขั้นตอน ช้าๆ ทดสอบกลไก ไปเรื่อยๆ จะทำให้ท่านเข้าใจกลไก ถ้าจำไม่ได้ ถอดไปขั้นหนึ่ง ถ่ายภาพไว้ ขั้นหนึ่ง ที่ละทอดๆ ไปเลย จะได้ ไม่หลงครับ .......เอาละ ตามข้าพเจ้ามา....
1.ถอดด้ามปืนออกก่อน ทั้งสองด้าน จริงๆ แล้ว ด้ามปืนส่วนใหญ่ จะมีเว้าตรงส่วนล่าง สำหรับตอกสลักออกได้เลย ....เห็นไหมครับ ....ยกเว้นด้ามบางอย่าง จะทำปิดรูสลัก เวลาถอด เลยต้องเปิดด้ามออก แต่ที่ผมให้ถอดด้ามออก เพื่อจะให้ท่านได้เห็นเครื่องยนต์กลไกกันแบบจะๆ ไปเลยครับ แถมได้เช็ดน้ำมันใต้ฝาประกับด้ามอีกด้วย
....การถอดด้ามปืน ดูว่า หมู แต่จริงๆ แล้วไม่หมูอย่างที่คิด น็อตด้าม คือตัวปัญหา
เมื่อท่านถอดน็อตด้ามออกจากรูด้ามใด ให้ใส่เข้ารูด้ามเดิมเท่านั้น เหตุเพราะ ในปืนบางกระบอก น็อตด้ามเขาทำความยาวให้เข้ากับความหนาของด้าม เกิดถ้าเราไปสลับ อาจทำให้น็อตด้ามยาวลึกเข้าไปในตัวปืน ไปยันกับ แม็กกาซีน ทำให้แม็กกาซีน เป็นรอย ชำรุด หรือ ทำงานไม่สะดวกได้ บางคน ก่อนถอด แม็กก็วิ่งออกดี พอประกอบใหม่ ใส่แม็กฯไม่สะดวกก็เพราะสาเหตุนี้แหละครับ ...ดังนั้น ถอดมาจากตรงไหน ใส่เข้าที่เดิม จำเอาเองนะครับ ...แล้วแต่เทคนิคของแต่ละบุคคล

2.การ ถอดเซฟ  ง้างนกปืนขึ้นก่อน ขยับเซฟขึ้นในตำแหน่งสูงสุด  ตำแหน่งปากเซฟ จะขึ้นสูงลึกเข้าไปในแนวสไลด์นิดหน่อย ใช้มือซ้ายจับโครงปืน ใช้นิ้วโป้ง นิ้วชี้ ขวา จับปีกลายกันลื่นของเซฟขยับขึ้นลง ถี่ๆ ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ สั้นๆ แล้วค่อยๆ ยกขึ้นมา เซฟจะหลุดออกมาเอง ไม่ต้องงัด ไม่ต้องใช้ไขควงแซะ ไม่ต้องใช้คีมหนีบ ปืนจะเสียสวย มันออกมาได้แน่นอน (ถ้าเป็นเซฟด้านเดียว ) เมื่อสลักเซฟหลุดออกมา หลังอ่อนจะหงายหลังออกมาด้วย แต่ยังถอดไม่ออก
........เพื่อความมั่นใจในการถอด ว่าเราจะใส่เซฟกลับเข้าไปได้ โดยทดลองใส่เซฟกลับเข้าไปให้สำเร็จก่อน เพื่อสร้างความมั่นใจ ทำดังนี้
...นกปืนยังง้างอยู่เหมือนเดิม กับตอนถอด กดหลังอ่อนเข้าไป มองรูสลักเซฟ ให้ดี ให้ทะลุปรุโปร่ง เป็นแนวเดียวกัน
...เอาสลักเซฟแหย่ลงไป ให้ร้อยกับรูของหลังอ่อนให้ได้
....เอาเซฟกลับมาใส่เหมือนเดิมกับตอนที่ยกออกมา แต่ใส่ไม่เข้า เพราะติด สลักที่เด้งออกมาด้านหน้าจะทำไงดี Huh?
....หาบัตรเครดิต แข็งๆ หาพลาสติกบางแต่ แข็ง เช่น ตัดพลาสติกถังน้ำมันเครื่องแผ่นซักขนาด 2 คูน 2 นิ้ว สอดเข้าไปด้านหลังเซฟ จากนั้น กดสลักสปริงที่มันยื่นออกมาเกะกะให้เข้าไปท่อของมัน ก็จะสามารถกดเซฟเข้าไปได้ .....กดเข้าไปแล้วใช่ไหมครับ
ถอดใหม่ซิครับ .....ใส่เข้าไปใหม่ซิครับ .....ลองทบทวนทำดูซัก 3 ครั้ง ท่านก็จะเกิดความชำนาญแล้วครับ
3 .เมื่อหาความชำนาญการถอด....ประกอบ .....เซฟได้แล้ว ก็มาถึงขั้นตอนการถอดสลักปิดท้ายโครงปืน

ให้ถอดเซฟออกก่อน เอามาวางไว้ หลังอ่อนจะหงายท้องมาหน่อยหนึ่ง แต่ยังไม่หลุดออกมา เมื่อถอดด้ามเสร็จ  ให้ลดนกปืนลงชิดโครง  หาตะปู ความยาวขนาด 2 นิ้ว หรือเหล็กอะไรก็ได้ เหล็กส่งอะไรก็ได้ ที่ไม่ต้องแข็งมากนัก มาหนึ่งอัน ขนาดความอ้วน ให้เล็กกว่ารูสลักปิดท้ายโครงปืน
อย่าง้างนกปืนนะครับ ให้นกปืนฟรี่ อิสระ ไร้แรงดันจากสปริงใดๆ จากนั้น วางด้ามปืนไว้ที่บนโต๊ะทำงาน หาผ้ามารองโครงปืนในส่วนที่สัมผัสกับโต๊ะ จากนั้น เลื่อนโครงปืน ส่วนท้ายออกมาเลยขอบโต๊ะนิดหน่อย ให้รูสลักพ้นขอบโต๊ะออกมาเล็กน้อยก็พอ
จากนั้น ใช้เหล็กส่งที่บอก ตอกสลัก โดยตอกจากด้านที่เป็นหลุม ให้สลักหลุดออกไปอีกด้านหนึ่ง 
marchy
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 6

รัก ปัมปัม แปมแปมที่สู้ด

« ตอบ #55 เมื่อ: กันยายน 25, 2006, 02:46:58 PM »

หลงรัก เก่งจังเยย Cheesy
Hero Member

คะแนน 354

« ตอบ #56 เมื่อ: กันยายน 25, 2006, 03:24:36 PM »

พักสายตาหน่อยแล้วมาต่อใหม่

........มาถึงขั้นนี้ อย่าเพิ่งอ่านไปถอดไปนะครับ อ่านให้จบก่อน 1 รอบ แล้วค่อยคิดลงมือ
เพราะผมไม่ได้เขียนเป็นขั้นตอน แต่เขียนเพื่อให้คุณอ่านให้เข้าใจก่อนครับ แล้วค่อยถอด

....พอตอกสลักเสร็จ สลักปิดท้ายจะหล่นลงพื้น เก็บขึ้นมาทำความสะอาดให้ดีแล้วลองสังเกตสลักดูว่าเป็นอย่างไร
......สลักก็เหมือนกับสลักทั่วไป แต่ตรงกลาง จะมีการทำควั่น ทำหลุมเอาไว้ ใช้ประโยชน์ในการล็อคสลักไม่ให้หลุดออกไปทางซ้ายหรือขวา ...ถาม แล้วอะไรเป็นตัวมาล็อคละจ๊ะ
...ตอบ ให้มองเข้าไปในรูสลักที่ตอกออกมาทีแรก จะเห็นตุ่มแหลมๆ โผล่อยู่ในรูสลักที่เราตอกออกมา ไอ้หัวตุ่มแหลมๆ ที่โผล่เข้ามาในรูสลักนั่นแหละ จะมีหน้าที่ลงมาจิกตัวอยู่ในร่องสลักที่ควั่นเอาไว้ สลักเลยไม่ไหลออกทางซ้ายหรือขวาไงละครับ

.......เมื่อถอดสลักเสร็จ เหล็กปิดท้ายโครงปืนจะสามารถดึงออกมาทางด้านล่างได้อย่างง่ายดาย ในกรณีปืนใหม่ ปืนสะอาด ปืนมีน้ำมัน .....แต่ถ้าปืนไม่ค่อยดูแลละก็ จุดนี้ เป็นจุดดูดซับเหงื่อจากการพกพา เป็นอย่างดี ดังนั้น สนิมจะเพียบ ขี้ฝุ่นจะอื้อซ่าไปหมด ถอดยากหน่อย แต่ก็ต้องออกมาอยู่ดีแหละครับ

.....พออ่านถึงตรงนี้ ...อ๊ะ..อ๊ะ..อย่าเพิ่งดึงเหล็กปิดท้ายลงมาหมด จนหลุดจากปืนนะครับ ไม่งั้นเครื่องในจะกระเด้งออกมาหมด แล้วคุณก็จำไม่ได้ว่าอะไรอยู่ตรงไหน
ช้าก่อน ......ค่อยทำตามผมไป ผมมีทีเด็ดให้คุณศึกษา แล้วคุณจะจำได้ แบบไม่มีวันลืมเลยครับ เริ่มต่อกันเลย .....
...พอตอกสลักปิดท้ายออกมาเสร็จ ..ดึงเหล็กปิดท้ายโครงปืน(เมนสปริงเฮ้าส์ซิ่ง) ลงมาข้างล่างประมาณ 3 มิลลิเมตร ท่านก็สามารถยกหลังอ่อนออกมาได้ เพราะเหตุว่า ช่วงล่างของหลังอ่อน จะมีขาสองขา ถูกขัดเอาไว้โดยเมนสปริงเฮ้าส์ซิ่ง ถึงถอดหลังอ่อนไม่ออกในตอนแรก แต่พอดึงเมนสปริงเฮ้าส์ซิ่ง ถอยลงมาหน่อย ทำให้พ้นจากระยะของขาหลังอ่อน ทำให้ถอดหลังอ่อนออกมาได้  เอาหลังอ่อนไปวางไว้ ในที่ที่ปลอดภัย อย่าเพิ่งดึงเหล็กปิดท้าย(เมนสปริงเฮ้าส์ซิ่ง)ลงมานะครับ
.....จากนั้น ดันเมนสปริงเฮ้าส์ซิ่ง กลับเข้าที่เดิม ให้รูของโครงปืนกับ เมนสปริง เป็นแนวเดียวกัน  เอาเหล็กที่ตอกสลักออก มาสอดเข้าไปในช่องสลัก แล้วง้างนกมาให้อยู่ในจังหวะ ฮาฟคล้อค ต่อไป เป็นชั่วโมงอาวุธศึกษา ศึกษากลไกปืน 1911 ก่อนถอด
.....เมื่อเราถอดหลังอ่อนออกมาได้ โดยปิดเหล็กปิดท้ายโครงปืนไว้เหมือนเดิม เปรียบเสมือน เอามีดผ่าหน้าอกของมนุษย์ เห็นเครื่องในทั้งหมด ผมกำลังจะให้ท่านเห็นกลไกการทำงานของ 1911 แล้วศึกษากลไกไปด้วย เพื่อทุกท่านจะได้เข้าใจอย่างถ่องแท้ จัดทำขั้นตอนการศึกษาดังนี้
......ง้างนกปืน ให้อยู่ในจังหวะมุมแบบพร้อมยิง จากนั้น เอาเซฟ ใส่กลับเข้าไปที่เดิม โดยไม่ต้องใส่หลังอ่อน คิดว่าท่านคงใส่เข้าแล้วนะครับ ....เพราะผมให้ซ้อมมาก่อนหน้านี้แล้ว
..........เมื่อเอาเซฟใส่กลับเข้าสำเร็จแล้ว คุณจะเห็น เครื่องในทั้งหมด ลองมองตามไปดูนะครับ
Hero Member

คะแนน 354

« ตอบ #57 เมื่อ: กันยายน 25, 2006, 03:31:18 PM »

เรียนท่านกูผู้ชนะ ...วันนี้หมดแรงแล้ว ไว้มาต่อให้นะครับ ...โม่วันเดียวไม่ไหวแน่นอน
....ตาลาย........########
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 2

กูผู้ชนะ

« ตอบ #58 เมื่อ: กันยายน 26, 2006, 07:36:07 AM »

--กองทัพ  " ต้องเดินด้วยท้อง "
ขอบคุณมากครับ หลงรัก

BADBOY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #59 เมื่อ: กันยายน 26, 2006, 08:13:42 AM »

..ตามมาอ่าน..ตำรา 1911 โดย อาจารย์เต๋า ..เช่นเดิมครับ... Grin
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 7 ... 12
  พิมพ์