๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 27, 2024, 12:07:09 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: "ขอทราบความรู้สึกส่วนตัวจาก พ.อ.สุพินท์ กับ สโตเกอร์ โมเดล 2000 ครับ"  (อ่าน 5104 ครั้ง)
Narintorn
Newbie
*

คะแนน 0

« เมื่อ: ตุลาคม 16, 2009, 03:45:17 PM »

ขออนุญาตรบกวนคุณสุพินท์สอบถามข้อมูลการใช้งานจริงของ สโตเกอร์ โมเดล 2000 ที่คุณสุพินท์ใช้อยู่เปรียบเทียบกับลูกซองออโตยี่ห้ออื่นดังนี้
   1. ผมได้สัมผัสตัวจริงของสโตเกอร์ m 2000 ที่ร้านเอกภัทร แล้วรู้สึกว่าเบากว่าปืนยี่ห้ออื่นมาก เลยกังวลเรื่องความแข็งแรงครับ
   2. ถ้านำมาตัดปลายลำกล้องเหลือ 14" ใส่ด้ามปืนพก และใช้งานปืนหนักๆ ยิงลูกแรงสูงมากๆ จะมีปัญหากับปืนขนาดไหนเปรียบกับยี่ห้ออื่นครับ
   3. ระบบปฏิบัติการที่เหมือน เบเนลี่ แต่ไม่มีก้านเหล็กที่พานท้าย ใช้ด้ามปืนพกจะมีปัญหาขัดลำ กับการใช้งานจริงหรือไม่ครับ
   4. ทัศนะส่วนตัวของคุณสุพินท์ต่อ m 2000 14" กับยี่ห้ออื่นที่ลำกล้องเท่ากัน เช่น M1 14" เป็นต้น
   5. ถ้ามีปืนลูกซองทั้งปั้มและออโตลำกล้อง 14" ให้เลือกหยิบขึ้นรถไปใช้งานจริงคุณสุพินท์จะเลือกยี่ห้อไหน รุ่นไหนครับ
 "ผมมี ป.3 แล้วไปดูปืนแล้ว แต่รู้สึกไม่มั่นใจ จึงกลับมาหาข้อมูลจากคุณสุพินท์ก่อนจะตัดสินใจ และขอขอบพระคุณสำหรับคำตอบด้วยครับ"
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 16, 2009, 04:01:49 PM โดย Narintorn » บันทึกการเข้า
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #1 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2009, 03:58:20 PM »

อือม์ ผมรู้จักแต่ พ.อ. สุพินท์ ครับ แต่เดี๋ยวท่านคงมาตอบครับ เยี่ยม ไหว้

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
Narintorn
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #2 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2009, 04:05:42 PM »

ขอบคุณมากครับที่เข้ามาเตือน ต้องขอโทษด้วยครับ แก้ไขแล้วครับ
polo_p13
Jr. Member
**

คะแนน 10

« ตอบ #3 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2009, 04:18:57 PM »

ระหว่างรอท่านมาตอบ ซึ่งผมก็เห็นท่านทดสอบในนิตยสารอาวุธปืน ฉบับ พ.ย. 51 จึงได้ซื้อมา จะขอแสดงความคิดบ้างในส่วนตัวที่เลือกใช้เจ้าสโตกเกอร์ตัวนี้
   ข้อ 1. เบาสิครับดี พกพาสะดวก แบกเข้าป่าสบาย แต่ความแข็งแรงไม่รู้ เพราะพึ่งซื้อมา
   ข้อ 2.  อันนี้ไม่ทราบครับ ผมติดรถใช้ 18.5 นิ้ว (ยังไม่ตัดเพิ่มอีก )
   ข้อ 3. ระบบปฏิบัติการ เลือกใช้กระสุนหน่อย ไม่ขัดลำ
   ข้อ 4. ถ้าติดรถ ออโต้แน่นอนครับ เพราะอีกมือนึงอาจจะต้องประคองพวมาลัย และออโตยิงได้เร็วกวว่า
   ข้อ 5. สโตกเกอร์ครับ  ยิงเร็ว มือเดียวก็ยิงได้ พาดกับประตู แล้วกระหน่ำเลย แต่ผมมีปืนสำรองอีกหลายกระบอกบนรถอะนะ

สุพินท์ - รักในหลวง
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 3539

« ตอบ #4 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2009, 05:02:16 PM »

ขออนุญาตรบกวนคุณสุพินท์สอบถามข้อมูลการใช้งานจริงของ สโตเกอร์ โมเดล 2000 ที่คุณสุพินท์ใช้อยู่เปรียบเทียบกับลูกซองออโตยี่ห้ออื่นดังนี้
   1. ผมได้สัมผัสตัวจริงของสโตเกอร์ m 2000 ที่ร้านเอกภัทร แล้วรู้สึกว่าเบากว่าปืนยี่ห้ออื่นมาก เลยกังวลเรื่องความแข็งแรงครับ
   2. ถ้านำมาตัดปลายลำกล้องเหลือ 14" ใส่ด้ามปืนพก และใช้งานปืนหนักๆ ยิงลูกแรงสูงมากๆ จะมีปัญหากับปืนขนาดไหนเปรียบกับยี่ห้ออื่นครับ
   3. ระบบปฏิบัติการที่เหมือน เบเนลี่ แต่ไม่มีก้านเหล็กที่พานท้าย ใช้ด้ามปืนพกจะมีปัญหาขัดลำ กับการใช้งานจริงหรือไม่ครับ
   4. ทัศนะส่วนตัวของคุณสุพินท์ต่อ m 2000 14" กับยี่ห้ออื่นที่ลำกล้องเท่ากัน เช่น M1 14" เป็นต้น
   5. ถ้ามีปืนลูกซองทั้งปั้มและออโตลำกล้อง 14" ให้เลือกหยิบขึ้นรถไปใช้งานจริงคุณสุพินท์จะเลือกยี่ห้อไหน รุ่นไหนครับ
 "ผมมี ป.3 แล้วไปดูปืนแล้ว แต่รู้สึกไม่มั่นใจ จึงกลับมาหาข้อมูลจากคุณสุพินท์ก่อนจะตัดสินใจ และขอขอบพระคุณสำหรับคำตอบด้วยครับ"

1 ใช้ยิงไม่มีปัญหา  ยกเว้นจะเอาไปใช้ทุบข้าวหลาม หรือปอกมะพร้าว คงสู้ปืนรุ่นที่เป็นเหล็กหนัก ๆ ไมได้
2  เคยลองแล้ว  ตัวปืนไม่มีปัญหา  แต่ข้อมือคนยิงสู้ไม่ไหว
3  ไม่มีปัญหา   และเบเนลี M3 ก็ไม่มีหาง
4  ผมถือว่าปืนเป็นเพียงเครื่องมือชิ้นหนึ่ง  ไม่ใช่ของศักดิ์สิทธิ
5  ที่บ้านผมใช้ลูกซองแฝด  ติดรถใช้สโตเกอร์ด้ามปืนพก
แสนสุข
Hero Member

คะแนน 171

« ตอบ #5 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2009, 05:31:06 PM »

กำลังมองอยู่เหมือนกันครับถ้าไม่เทียบราคากับเบเนลีส่วนตัวชอบรูปลักษณ์เบเนลีแต่พอมองดูราคาสโตเกอร์น่าสนครับ

Narintorn
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #6 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2009, 06:03:54 PM »

ขอบคุณ พ.อ.สุพินท์ มากๆครับที่ช่วยให้ความกระจ่าง ผมตัดสินใจซื้อ สโตเกอร์มาตัดลั้นแน่นอนครับ
แซมซาย
Full Member

คะแนน 8

« ตอบ #7 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2009, 10:10:19 AM »

คุณเจ้าของกระทู้  (ผมเข้าใจว่าคงหมายถึง  ผู้การสุพินท์ อวป.     ถ้าเข้าใจผิดขออภัย)ควรทบทวนคำพูดหน่อยนะครับ   อย่างน้อยท่านผู้การก็อายุมาก ไหว้ ไหว้ คิก คิก คิก คิกกว่าท่านโขอยู่นะครับ     ตำแหน่งหน้าที่ท่านก็สูงมีเกียรติลองอ่อนอ้อมถ่อมตนให้เกียรติท่าน  แล้วความรู้ก็จะตามมาอีกเป็นรถสิบแดล้อ ไหว้ ไหว้ ไหว้
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6128

Let us go..!

« ตอบ #8 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2009, 11:39:13 AM »

ลองหาหนังสือ อวป.ฉบับ408ดูครับ(จำไม่ผิด ฉบับประจำเดือน ตค.2551ครับ)
มีการทดสอบพร้อมการถอดประกอบชิ้นส่วนต่างๆโดยละเอียดในการทำความสะอาดและการบำรุงครับ

ขอให้โชคดีครับ

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

telekbook - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1124

« ตอบ #9 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2009, 11:42:57 AM »

นี่ถ้าให้คุณพี่สุพินท์  การันตีให้ด้วย  ท่านคงลำบากใจน่าดู  Grin
หน้า: [1]
  พิมพ์