๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
มีนาคม 29, 2024, 09:29:03 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3] 4 5 6
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สุดยอดหนัง  (อ่าน 15584 ครั้ง)
mb154cm
ชอบบรรยากาศที่อบอวลด้วยมิตรภาพ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4

« ตอบ #30 เมื่อ: กันยายน 15, 2006, 05:19:12 PM »

ถ้าเอาหนังแนวสงคราม ไม่ลอง เรื่อง BRAND OF BROTHER ละครับ
หนังยาวดี ดูกันนานแต่ไม่เบื่อ ต้องตามไปตลอด มีทหารต้องตายทุกตอน
กว่าจะจบเรื่องตายเกือบหมดกอง แต่ดูแล้วซึ้งแบบทหาร แต่เวลาไปเช่า
ต้องบอกที่ร้านเอาทีเดียวหมดทุกตอน เดี๋ยวขาดตอนแล้วจะเสียอารมณ์..

ดูตั้งแต่ฉายครั้งแรกที่UBC จบในตอน สัปดาห์ละตอนจนครบ สนุกจัง Smiley

Kimber
e21bmx
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 22

« ตอบ #31 เมื่อ: กันยายน 15, 2006, 05:35:25 PM »

Saving Private Ryan
Black Hawk Down
Tears of the Sun
Heat
Band of Brother

เรารักพระเจ้าอยู่หัว ... LONG LIVE THE KING

จะแน่วแน่แก้ไขในสิ่งผิด จะรักชาติจนชีวิตเป็นผุยผง จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา

วัฒน์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4114

เนรเทศยกโคตรดีกว่านิรโทษยกเข่ง

« ตอบ #32 เมื่อ: กันยายน 15, 2006, 05:41:07 PM »

รูปใหญ่มากครับพี่....Watt................

หนังคุ้นๆครับ ไม่แน่ใจครับพี่

Cheesy เรื่องนี้มีใครดูบ้างหรือยังครับ เป็นอย่างไงบ้างครับ

เคยดูครับ หนังตลกร้าย เสียดสี สงครามเวียดนาม คล้ายๆ เรื่อง jarhead แต่เรื่องนี้เสียดสีสงครามอ่าว

Wink ขอบคุณมากครับ กำลังโหลดจากเน็ทอยู่นะครับ

ฟ้าและดินไม่เห็นไม่เป็นไร ไม่ได้หวังให้ใครจดจำ
แม้ยากเย็นแค่ไหน ไม่เคยบ่นสักคำ ไม่มีใครจดจำ แต่เราก็ยังภูมิใจ

จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา จะยอมรับโชคชะตาไม่ว่าดีร้าย
ไม่มีใครอยู่ค้ำฟ้า ถึงเวลาก็ต้องไป เหลือไว้แต่คุณงามความดี
sniperkid
Sr. Member

คะแนน 4

ทำไมตอนเรียนไม่มีครูน่ารักอย่าง

« ตอบ #33 เมื่อ: กันยายน 15, 2006, 07:09:40 PM »

หนังไทยก็มีดีนะครับ เรื่อง มือปืน2สาละวินไงครับ ชอบมาก หลงรัก หลงรัก หลงรัก

อืม ไม่ได้เข้าเวปนานละเห็นราคาปืนแล้วแทบเป็นลม
Jackpot
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #34 เมื่อ: กันยายน 15, 2006, 07:51:30 PM »

ผมก็ชอบเหมือนๆกับที่พวกพี่บอกกันไปแล้ว แต่ผมชอบอีกเรื่องคือ XXX2:THE NEXT LEVEL เพราะมีปืนโผล่มาหลายแบบดี  มีตั้งแต่ colt commander เดิมๆไม่ได้แต่ง,โม่แต่งยั่งกะจะไปแข่ง IPSC,Mk.48 Mod.0 ที่ไม่เห็นในหนังกัน แล้วก็ XM8 ทั้งๆที่ยังไม่เข้าประจำการ

ปล.เรื่องนี้เจ้าของปืนคงอยากฆ่าพระเอง......Johnny English พยัคฆ์ร้าย ศูนย์ ศูนย์ ก๊าก   beretta92 ไปบ้านตลอดเรื่องเลย
Zeus-รักในหลวง
อะฮู้.....ไฮยีน่าก็เป็นแมวนะคราบบบ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 817

I'm going to make him an offer that he can't refus

« ตอบ #35 เมื่อ: กันยายน 15, 2006, 08:26:35 PM »

Grinหนังไทยก็ น้องแนทภาค 1 กับ 2 ........หนังญี่ปุ่นก็ มิยาบิ 1 , 2 , 3 ส่วนหนังฝรั่งนี่ชอบคลาสสิคแบบคลีโอพัททราครับ อุ๊บ...ผิดกระทู้ Grin

“A fear of weapons is a sign of retarded sexual and
emotional maturity.”
- Sigmund Freud

“ความกลัวอาวุธคือสัญญาณของความถดถอยทางเพศและวุฒิภาวะทางอารมณ์”
- ซิกมุนด์ ฟรอยด์
Game Master
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 25

« ตอบ #36 เมื่อ: กันยายน 15, 2006, 08:27:18 PM »

มีใครเคยดู ปาปิยอง แล้วบ้าง สุดยอด.........
โป้ง*กันบอย - รักในหลวง
YOU'LL NEVER WALK ALONE
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1629

คนฮัก เต้าผืนหนัง........คนจัง เต้าผืนสาด

« ตอบ #37 เมื่อ: กันยายน 15, 2006, 08:41:05 PM »

Grinหนังไทยก็ น้องแนทภาค 1 กับ 2 ........หนังญี่ปุ่นก็ มิยาบิ 1 , 2 , 3 ส่วนหนังฝรั่งนี่ชอบคลาสสิคแบบคลีโอพัททราครับ อุ๊บ...ผิดกระทู้ Grin

Grin Grin Grin Grin...........รบกันทั้งเรื่อง.......สู้กันไม่ถอย.........สุดท้ายเลือดสาด...........เอ๋ะผิดเรื่องหรือครับเนี่ย.......

ขออภัย..........อิอิ   ด้วยความเครพครับ Cheesy Cheesy     

วัฒน์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4114

เนรเทศยกโคตรดีกว่านิรโทษยกเข่ง

« ตอบ #38 เมื่อ: กันยายน 15, 2006, 08:47:34 PM »

Grin Grin Grin Grin...........รบกันทั้งเรื่อง.......สู้กันไม่ถอย.........สุดท้ายเลือดสาด...........เอ๋ะผิดเรื่องหรือครับเนี่ย.......

ขออภัย..........อิอิ ด้วยความเครพครับ Cheesy Cheesy

Cheesy สงสัย ท่านเลขาฯ กับ คุณ.gUnbOy จะเป็นไต๋กงเรือ  อ่อ..แต่ก็ยังอยู่ในแนวเดียวกันเนอะ

ฟ้าและดินไม่เห็นไม่เป็นไร ไม่ได้หวังให้ใครจดจำ
แม้ยากเย็นแค่ไหน ไม่เคยบ่นสักคำ ไม่มีใครจดจำ แต่เราก็ยังภูมิใจ

จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา จะยอมรับโชคชะตาไม่ว่าดีร้าย
ไม่มีใครอยู่ค้ำฟ้า ถึงเวลาก็ต้องไป เหลือไว้แต่คุณงามความดี
white63
เราเบิก บานใจ เมื่ออยู่ เคียงกัน
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 44

« ตอบ #39 เมื่อ: กันยายน 15, 2006, 09:48:36 PM »

Cheesy เรื่องนี้มีใครดูบ้างหรือยังครับ เป็นอย่างไงบ้างครับ

เรื่องนี้ผมดูแล้ว สนุกดีเหมือนกันครับ ในเรื่องเป็นช่วงสงครามเวียดนามโดยมากจะรบกันตามซากตึกปรักหักพัง ส่วนตัวผมขอเสนอ PLATOON ครับ  Grin

BLUE ZONE 63  เก็บอดออมทำงานไม่รั้งรอ พ่อก็ไม่รวยสักที กีฬาเล่น เป็นแต่ไม่ดี กล้ามฉันไม่ค่อยมี
T-05
Full Member

คะแนน 2

« ตอบ #40 เมื่อ: กันยายน 15, 2006, 10:41:39 PM »

Cheesy Cheesy มิยาบิเดียวกันรึป่าวววหนออออ น้ำลายหก
อาร์ พี จี.
(อาวุธพื้นๆ)
Hero Member

คะแนน 739

ถีบรถถีบกันเต๊อะ

« ตอบ #41 เมื่อ: กันยายน 15, 2006, 11:15:20 PM »

ชอบดูหนังเหมือนกันครับ(ขออนุญาติเอามารวมกัน)

หนัง Cowboy ล่ะครับ ชอบเรื่องไหนกันบ้าง Grin Grin

Saving private ryan                    HEAT

BLACK HAWK DOWN                 Leon The Professional

The last of the mohican              Enemy of the gate

We were soldiers                        Apocalypse Now

Win talker                                  American soldiers

BADBOY                                      Diehard

Payback                                     Collateral

The Insider                                  FULL METAL JACKET

The last of the mohican                Miami Vice

BRAND OF BROTHER                  Tears of the Sun

PLATOON

เวบบอร์ดมีไว้คลายเครียด อย่าซีเรียส..เดี๋ยว "บ้า"
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4087

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #42 เมื่อ: กันยายน 16, 2006, 12:43:31 AM »

Smiley. เป็นอีกเรื่องหนึ่งที่ยังจดจำเสมอ..
       Operation day brake  แผนสังหารมือขวาฮิตเล่อร์ (ไรฮาร์ด ผู้ถูกส่งไปปกครอง เช็คโกสโลวาเกีย)
      เป็น ภาพยนตร์สงครามที่สร้างจากเรื่องจริง เรียกชื่อจริง ตามเหตุการณ์ที่เกิดขึ้น..
      คำว่า คูซัค เป็นชื่อทหารอาสาสมัครชาวเช็ค. นายหนึ่ง ที่ทรยศ จนเพื่อนต้องต่อสู้จนตัวตายทั้งหมด ..
      จึงถูกนำชื่อมาเรียก .. คนที่ทรยศ ต่อประเทศชาติ..

ภาพยนตร์เรื่องนี้ เคยเข้าฉาย เมื่อ กันยายน ๒๕๑๙  ก็ ๓๐ ปี มาแล้ว ..

ภาพยนตร์เรื่องนี้ มีผลต่อจิตใจผม อย่างมาก เมื่อสมัย ๓๐ ปีก่อน การขัดแย้งทางการเมืองสูง มาก

นักต่อสู้กับเผด็จการสมัยนั้น ต้องถูกสังหาร.. ตายกันทุก เดือน.. จึงต้องการ จิตใจที่กล้าเสียสละสูงมาก..

ช่อง ๗ สี ทีวีเพื่อคุณ นำมาฉายซ้ำ.. ใน บิ๊ก ซีนาม่า  เมื่อราว ปี ๒๕๓๗  .. 

บังเอิญ ที่ผมได้บันทึกเทปไว้  Smiley

ThaiLoei
KU 53 /EE
Sr. Member

คะแนน 43

อันตรายที่สุด คือ ความคาดหวัง

« ตอบ #43 เมื่อ: กันยายน 16, 2006, 12:53:50 AM »

Grinไม่มีใครชอบหนังไทย  เรื่อง ทอง  หัวเราะร่าน้ำตารินบ้างหรือครับ เห็นว่าไปถึงภาค 18  หัวเราะร่าน้ำตารินแล้ว ครับ

แผ่นดิน...มันยังไหว......กรู.......ก็ต้องไหวสิว่ะ......สู้โว้ย...T_T
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #44 เมื่อ: กันยายน 16, 2006, 01:33:47 AM »

เอาลิงค์มาแจม...

http://www.gunsandgames.com/smf/index.php/topic,5901.msg143053.html#msg143053
หน้า: 1 2 [3] 4 5 6
  พิมพ์