๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 29, 2024, 01:55:02 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3 4 5 6
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สุดยอดหนัง  (อ่าน 15605 ครั้ง)
Cheetah "รักในหลวง"
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 28

« ตอบ #15 เมื่อ: กันยายน 15, 2006, 09:23:17 AM »

ความเห็นของผมนะครับ  2 เรื่องนี้ก็เป็นหนังในดวงใจของผมเหมือนกัน

HEAT  ยิงกันไม่กี่ฉาก  แต่ได้ใจ สมจริงสมจัง ตัวละครดูลึก มีมิติ ตามสไตร์ของ ผู้กำกับ ไมเคิล มานน์
โทนของหนัง สะท้อนให้เห็นถึง  โลกของอาชญากรรม ที่เศร้า  เหงา ว้าเหว่  ไม่มีทางที่จะประสบความสำเร็จได้ (ธรรมะ ย่อมชนะ อธรรม)
และตำรวจที่ทุ่มเทให้กับการทำงาน ที่ต้องเสี่ยงอันตราย แต่ต้องยอมสูญเสียชีวิตส่วนตัวไป รวมต้องเกือบเสียสติด้วย

ผลงานอื่นๆ ที่น่าติดตามของ ไมเคิล มานน์   Collateral , The Insider, The last of the mohican , Miami Vice (เรื่องสุดท้าย ผิดวังเล็กๆ ที่เน้นเรื่องความรักมากไปหน่อย)     

BLACK HAWK DOWN  แอ๊ดชั่นยิ่งใหญ่อลังการงานสร้าง ตามสไตร์ ผู้อำนวยการสร้าง เจอร์รี่ บรัคไฮเมอร์ บวกกับผู้กำกับ ริบรี่ สก็อต รวมรวมดาราดังๆ มากมาย  ตัวหนังเป็นฮอลลีวู๊ดจ๋า อเมริกา ข้าเก่ง ข้าเจ๋ง ข้าแม่น (ชาวโซมาเลีย  ยิง อาก้าจนหมดแม็ก  ยังไม่โดน) แต่สุดท้าย สุดยอด ฮ. อย่าง Black Hawk ก็ต้องมา Down ด้วย อาวุธพื้นๆ อย่าง RPG
ฉากยิง ทำได้มันมาก แต่ไม่ค่อยสมจริง ผมว่าเว่อร์ไปหน่อย  ผมชอบทหาร Delta Force ที่แสดงโดย อีริค บาน่า ที่สุดครับในเรื่องนี้ บทบาทนิ่ง เฉียบขาด สมกับหน่วยรบพิเศษจริงๆ 
แต่ก็เป็นหนังที่ดูแล้ว สะท้อนความโหดร้าย และมิตรภาพของทหาร ในสงครามได้เป็นอย่างดี ผมชอบฉากที่ ชาวบ้าน (น่าจะเป็น พ่อลูกกัน) แต่ต้องจับปืนเข้ารบ สุดท้ายลูกก็พลาด ยิงพ่อตัวเอง 

ผลงานอื่นๆ ที่น่าติดตามของ ริบรี่ สก็อต  Gladiator  Alien

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 15, 2006, 09:25:02 AM โดย Cheetah » บันทึกการเข้า
บางแก้ว
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 259

หมูยอ..น่ากินป่ะ

« ตอบ #16 เมื่อ: กันยายน 15, 2006, 09:24:36 AM »

หนังของฝาหรั่งยิงกันยังมีลูกกระสุนหมดโหลดกันบ่อยๆ สู้หนังไทยก็ไม่ได้ยิงกันเท่าไหร่ก็ไม่หมดซักทีแถมไม่มีโหลดกระสุนใหม่ด้วย Grin Grin
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 28

« ตอบ #17 เมื่อ: กันยายน 15, 2006, 09:30:22 AM »

DIE HARD ภาคแรกครับ...
แค่วนกันในตึก ยังดำเนินเรื่องได้ไม่น่าเบื่อ...
เสียอย่างเดียว ผู้ร้ายดันใช้ HKP7M8
มันน่าจะให้พระเอกใช้นะ

HK P7M8 ใน Amageddon เขาเอาไปใช้ได้ในอวกาศนะครับ  Grin Grin Grin
นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #18 เมื่อ: กันยายน 15, 2006, 09:48:40 AM »

ด้วยความเคารพครับ

มือปืนโลกพระจันทร์ครับ แต่ตอนเด็กๆชอบดูหนังที่สรพงษ์แสดงคู่กับจารุณี ผุ้ร้ายก็ ฤทธิ์ ลือชา กรุง ศิวิไล

ขอบคุณครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2357

« ตอบ #19 เมื่อ: กันยายน 15, 2006, 09:49:57 AM »

หนังของฝาหรั่งยิงกันยังมีลูกกระสุนหมดโหลดกันบ่อยๆ สู้หนังไทยก็ไม่ได้ยิงกันเท่าไหร่ก็ไม่หมดซักทีแถมไม่มีโหลดกระสุนใหม่ด้วย Grin Grin

ปืนไทยมันดีกว่าปืนฝรั่งก็ตรงนี้แหละครับ Grin Grin Grin  กระสุนยิงไม่มีหมด Grin Grin Grin  ยิงไปร้องไปด้วย เปี๋ยวๆ

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
mb154cm
ชอบบรรยากาศที่อบอวลด้วยมิตรภาพ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4

« ตอบ #20 เมื่อ: กันยายน 15, 2006, 10:27:14 AM »

...ผมชอบ The last of the Mohican. ครับ Grin
ชอบเหมือนเราเลย Smiley

M 60 - 7 รักในหลวง
๗๗๖๙ "จับตาทุกความเคลื่อนไหว เฝ้าฟังทุกคำพูดของผู้คิดร้ายทำลายชาติ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1562

« ตอบ #21 เมื่อ: กันยายน 15, 2006, 10:37:23 AM »

สำหรับผม Apocalypse Now ครับ

ผมเคยดู นานมาแล้ว สนุกครับ Grin
วัฒน์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4114

เนรเทศยกโคตรดีกว่านิรโทษยกเข่ง

« ตอบ #22 เมื่อ: กันยายน 15, 2006, 01:37:09 PM »

Cheesy เรื่องนี้มีใครดูบ้างหรือยังครับ เป็นอย่างไงบ้างครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 15, 2006, 01:40:42 PM โดย Watt » บันทึกการเข้า

ฟ้าและดินไม่เห็นไม่เป็นไร ไม่ได้หวังให้ใครจดจำ
แม้ยากเย็นแค่ไหน ไม่เคยบ่นสักคำ ไม่มีใครจดจำ แต่เราก็ยังภูมิใจ

จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา จะยอมรับโชคชะตาไม่ว่าดีร้าย
ไม่มีใครอยู่ค้ำฟ้า ถึงเวลาก็ต้องไป เหลือไว้แต่คุณงามความดี
โป้ง*กันบอย - รักในหลวง
YOU'LL NEVER WALK ALONE
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1629

คนฮัก เต้าผืนหนัง........คนจัง เต้าผืนสาด

« ตอบ #23 เมื่อ: กันยายน 15, 2006, 01:41:37 PM »

รูปใหญ่มากครับพี่....Watt................

หนังคุ้นๆครับ ไม่แน่ใจครับพี่

skajy
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 7

« ตอบ #24 เมื่อ: กันยายน 15, 2006, 02:38:19 PM »

ถ้าเอาหนังแนวสงคราม ไม่ลอง เรื่อง BRAND OF BROTHER ละครับ
หนังยาวดี ดูกันนานแต่ไม่เบื่อ ต้องตามไปตลอด มีทหารต้องตายทุกตอน
กว่าจะจบเรื่องตายเกือบหมดกอง แต่ดูแล้วซึ้งแบบทหาร แต่เวลาไปเช่า
ต้องบอกที่ร้านเอาทีเดียวหมดทุกตอน เดี๋ยวขาดตอนแล้วจะเสียอารมณ์..
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 28

« ตอบ #25 เมื่อ: กันยายน 15, 2006, 03:31:05 PM »

Cheesy เรื่องนี้มีใครดูบ้างหรือยังครับ เป็นอย่างไงบ้างครับ

เคยดูครับ หนังตลกร้าย เสียดสี สงครามเวียดนาม  คล้ายๆ เรื่อง jarhead แต่เรื่องนี้เสียดสีสงครามอ่าว
ห ม า ย จั น ท ร์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 563

« ตอบ #26 เมื่อ: กันยายน 15, 2006, 03:46:47 PM »

BRAND OF BROTHER  6 แผ่น
ดูกันมันส์เลย มีแถมพิเศษ คนที่อยู่ในเหตุการณ์ตัวจริงเสียงจริง ที่ยังมีชีวิตอยู่

sigsax
Hero Member

คะแนน 206

ขึ้นลำแล้วลดนก

« ตอบ #27 เมื่อ: กันยายน 15, 2006, 04:07:32 PM »

ผมแนะนำ  ยางโทน ของต๊ะ ท่าอิฐเขียนบท  สรพงษ์ แสดงนำ
มือปืน  ท่านมุ้ย กำกับ  สรพงษ์ นำ
ไอ้ปืนเดี่ยว   สมบัติแสดงนำ
ไม่รู้ทันสมัยน้อยไปเปล่า   แต่เคยดูแล้วชอบหนังไทยเก่าๆครับ Grin Grin

STeelShoTS
Mossy Oak Duck Blind
Hero Member

คะแนน 534

If you heard my shot. You were not the target.

« ตอบ #28 เมื่อ: กันยายน 15, 2006, 04:19:32 PM »

Saving Private Ryan หนึ่งในดวงใจ ไม่รวมฉาก แอนตี้ สไนเปอร์  ฉากนั้นเวอร์ไปหน่อย..
Heat มันส์มาก วิธีการใช้ปืนของตัวเอกของเรื่อง ทั้ง อัล ปาชิโน กับ โรเบิร์ต เดอ เนโร สมจริง...
Brand  of  Brother..  ดูแล้วหดหู่  เพราะสงครามไม่มีผู้ชนะ แต่ฝ่ายสูญเสีย..บางคนมีจุดมุ่งหมายเพียงแค่ 9 มม.ลูเกอร์ กระบอกเดียว..

Natural resources is sufficient for human's need,but not for human's greed
Tee17 - รักพ่อหลวง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 8

« ตอบ #29 เมื่อ: กันยายน 15, 2006, 05:16:27 PM »

ให้ saving private ryan  อีกเสียงครับ   หลงรัก ดูฉากแรกก็ตูดติดเบาะไม่กล้าละสายตา.....เยี่ยม

Mr.Tanit Cherdrungsi
Tel. : (081)643-8860
ธ.ไทยพานิชย์ 162-212-7593 ออมทรัพย์ สาขาย่อยเดอะมอลล์บางแค

หน้า: 1 [2] 3 4 5 6
  พิมพ์