๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 30, 2024, 01:41:35 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3] 4
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: วังไชยา - วันนี้ 15พค56  (อ่าน 8409 ครั้ง)
kamet
Full Member

คะแนน 48

« ตอบ #30 เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2013, 05:04:53 PM »

พี่ชิวครับ เมื่อวันพุธที่ผ่านมา(29 พ.ค.) ผมไปขอป.3 ที่วังไชยยาเป็นครั้งแรก (เพิ่งย้ายเข้ามาเป็นคนกรุงเทพ)
เขาบอกว่า ถ้าเกิน 8 กระบอกต้องมีคณะกรรมการ ตรวจด้วยว่าจะอนุมัติไหมครับ(ผมไม่ทราบว่า 8 กระบอกของสวัสดิการหรือเปล่า)
ผมขอเพื่อป้องกันชีวิตและทรัพย์สินทั้งหมดครับ ขอไป 3 กระบอกครับ

การบริการประทับใจครับ
chew - รักในหลวง
VOTE NO = ไม่เลือกควายตัวไหน และ สัตว์คอกใด ทั้งสิ้น
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1893

เอาแผ่นดินของพ่อหลวงคืนมา เอาคนโกงชาติเข้าคุกไป

« ตอบ #31 เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2013, 06:13:08 PM »

พี่ชิวครับ เมื่อวันพุธที่ผ่านมา(29 พ.ค.) ผมไปขอป.3 ที่วังไชยยาเป็นครั้งแรก (เพิ่งย้ายเข้ามาเป็นคนกรุงเทพ)
เขาบอกว่า ถ้าเกิน 8 กระบอกต้องมีคณะกรรมการ ตรวจด้วยว่าจะอนุมัติไหมครับ(ผมไม่ทราบว่า 8 กระบอกของสวัสดิการหรือเปล่า)
ผมขอเพื่อป้องกันชีวิตและทรัพย์สินทั้งหมดครับ ขอไป 3 กระบอกครับ

ยินดีต้อนรับสู้สวรรค์ของชาวปืน กทม. วังไชยาครับคุณหมอ
ผมไม่เคยได้ยินกรรมการนะครับ  อาจจะทำให้มันยากและเป็นทางการให้เหมาะสมกับฐานะของข้าราชการสักหน่อยมั๊งครับ
คุยกับน้องผู้ชาย ตัวโตๆ หน้าขาวๆที่ย้ายมาจากรองปลัด ตจว. นั่งโต๊ะตรงกลาง หรือเปล่าครับ  ถ้าใช่ ก็บอกๆไม่ค่อยตรงกัน

แน่ใจว่าเขาบอกว่า 8  ไม่ใช่ 28 นะคร๊าบบบบ
NUTAPHOL
รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 544

« ตอบ #32 เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2013, 08:48:03 PM »

นี่น่าจะเป็นสาเหตุที่ทำให้ ป.3 กระบอกที่ 9 ที่ผมขอไปไม่ออกสักทีไหมหนอ....(สน สก กระบอกที่4) พึ่งจะขอเพื่อการกีฬากระบอกที่ 2 เอง
Jedth
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 858

« ตอบ #33 เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2013, 08:54:52 PM »

นี่น่าจะเป็นสาเหตุที่ทำให้ ป.3 กระบอกที่ 9 ที่ผมขอไปไม่ออกสักทีไหมหนอ....(สน สก กระบอกที่4) พึ่งจะขอเพื่อการกีฬากระบอกที่ 2 เอง

เอาใจช่วยครับพี่ณัฐ

Pragmatism
ROONEY 10 รักในหลวง
Hero Member

คะแนน 305

« ตอบ #34 เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2013, 09:02:33 PM »

กำลังจะไปขอ ป.3 เพิ่มเลย  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน ... เกินแล้วทำงัยดี  กฎที่ออกมาถูกต้องตามกฎหมายหรือไม่ครับ  ตกใจหน้าซีด ตกใจหน้าซีด
NUTAPHOL
รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 544

« ตอบ #35 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2013, 08:59:36 AM »

เอาใจช่วยครับพี่ณัฐ
ขอบคุณครับน้องเจตท์....พี่ก็ไม่ได้คิดอะไรมากมาย.....ได้ก็ดี.....ไม่ได้ก็ไม่ต้องเสียเงิน....มันก็เท่านั้น....แต่จะให้เข้าท่าให้มันดี....ขอให้ได้ดีกว่าครับ
อุตส่าลงทุนไปขอแล้วนี่ครับ....จริงไม๊... คิก คิก
NUTAPHOL
รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 544

« ตอบ #36 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2013, 09:03:00 AM »

กำลังจะไปขอ ป.3 เพิ่มเลย  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน ... เกินแล้วทำงัยดี  กฎที่ออกมาถูกต้องตามกฎหมายหรือไม่ครับ  ตกใจหน้าซีด ตกใจหน้าซีด

ไปขอเลยดีกว่าครับจะได้ลุ้นไปในตัว  เราสองคนมาลุ้นกันดีกว่าครับ   สิ่งไหนที่คาใจมันต้องลองครับ. คิก คิก
VOTE NO = ไม่เลือกควายตัวไหน และ สัตว์คอกใด ทั้งสิ้น
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1893

เอาแผ่นดินของพ่อหลวงคืนมา เอาคนโกงชาติเข้าคุกไป

« ตอบ #37 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2013, 09:06:51 AM »

เขาคงให้แต่เขาก็ต้องป้องกันตัวเองไว้ก่อนครับ  ผมไม่มมีปัญหาอะไร  ถ้าเขามีระเบียบที่มันดูไม่ตรงกฎหมายก็ปรึกษาพี่น้องแถวนี้เอาให้เขาช่วยคุยให้นะครับ
Hero Member

คะแนน 305

« ตอบ #38 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2013, 09:59:19 AM »

กำลังจะไปขอ ป.3 เพิ่มเลย หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน ... เกินแล้วทำงัยดี กฎที่ออกมาถูกต้องตามกฎหมายหรือไม่ครับ ตกใจหน้าซีด ตกใจหน้าซีด

ไปขอเลยดีกว่าครับจะได้ลุ้นไปในตัว เราสองคนมาลุ้นกันดีกว่าครับ สิ่งไหนที่คาใจมันต้องลองครับ. คิก คิก
ครับ ไปแน่นอนครับ ... จะขอ .17 hmr กับ .40 sw อย่างละหนึ่งครับ
NUTAPHOL
รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 544

« ตอบ #39 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2013, 10:04:12 AM »

กำลังจะไปขอ ป.3 เพิ่มเลย หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน ... เกินแล้วทำงัยดี กฎที่ออกมาถูกต้องตามกฎหมายหรือไม่ครับ ตกใจหน้าซีด ตกใจหน้าซีด

ไปขอเลยดีกว่าครับจะได้ลุ้นไปในตัว เราสองคนมาลุ้นกันดีกว่าครับ สิ่งไหนที่คาใจมันต้องลองครับ. คิก คิก
ครับ ไปแน่นอนครับ ... จะขอ .17 hmr กับ .40 sw อย่างละหนึ่งครับ
เอาใจช่วยขอให้ได้ในสิ่งที่หวังครับ...
Hero Member

คะแนน 305

« ตอบ #40 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2013, 06:56:11 PM »

เอาใจช่วยขอให้ได้ในสิ่งที่หวังครับ...
เช่นกันครับ ...  Grin
kamet
Full Member

คะแนน 48

« ตอบ #41 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2013, 12:54:44 PM »

พี่ชิว ผมไม่ได้ไปช่อง 8 ครับ Smiley
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1893

« ตอบ #42 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2013, 08:31:34 AM »

พี่ชิว ผมไม่ได้ไปช่อง 8 ครับ Smiley
คุณหมอส่ง PM มาหาผม  ไหว้ แต่ PM ยังใช้ไม่ได้นะครับ  ช่องของคุณหมออาจจะให้ข้อมูลทางลับ มากกว่าของผมน่ะครับ

hee..hee.

มันมีช่องนึง  ไม่เห็นเคยถามว่ามีกี่กระบอกเลย  .... แต่.... ผมก็ไม่เคยใช้นะครับ     ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย
Jedth
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 858

« ตอบ #43 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2013, 09:30:07 AM »

ชาว ตจว. อย่างผมได้ยินแล้วรู้สึกตาร้อนวูบๆ ครับ  Grin  เยี่ยม

Pragmatism
NUTAPHOL
รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 544

« ตอบ #44 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2013, 01:28:53 PM »

เมื่อวานมีสายเข้าโทรมาจากวังไชยาแจ้งมาว่า   พี่ณัฐ....ใช่ไหมครับ   เรื่องคำร้องขออาวุธปืนที่พี่ยื่นไว้ให้พี่มาแก้ไขเอกสารด้วยครับ   ใบรับรองที่แนบมาใช้ไม่ได้ครับ  นายให้ผมโทรมาแจ้งให้พี่มาแก้ไขด้วยครับ   เอกสารของพี่นายรอเซนต์อยู่ครับ  และขาดเอกสารบัตรประจำตัวข้าราชการครับ  ที่แรกก็งงครับ  เราก็โทรไปถามก็หลายเที่ยว  บอกว่าเรื่องยังไม่ลงมา  แต่วันนี้บอกเรื่องค้างที่.....นานหลายวันแล้ว   ตกลงเราโทรไปถามผิดที่ครับ   ผมก็เลยยิงคำถามไปว่าแก้ไขเอกสารแล้วให้ผมไปติดต่อตรงไหนครับ   เจ้าหน้าที่น้องผู้ชายบอกว่า   ติดต่อตรงถังเขียวที่เข้าร่วมโครงการ สน.สก. ครับ   OK ครับแล้วผมจะรีบแก้ไขและจะนำไปส่งให้ครับ   ต้องขอขอบคุณเจ้าหน้าที่น้องผู้ชายด้วยครับที่โทรมาแจ้งให้ครับ  พอวางสายผมเลยรีบพิมพ์รีบก๊อปใบรับรองแบบของใหม่แล้วส่งให้หัวหน้าหน่วยงานผมเซนต์ทันที    วันนี้เลยขอออกมายื่นเรื่องตอนเช้ารถติดมากครับ    กว่าไปถึงก็ 10 โมงกว่า  ไปถึงก็เดินตรงไปทางถังเขียวแล้วยื่นเอกสารแบบใหม่ให้เจ้าหน้าที่น้องผู้ชายตรวจดูใช้เวลาไม่ถึง 5 นาทีเสร็จครับ  ต้องขอบคุณน้องเขาอีกครั้งนะครับที่ช่วยตามและดำเนินการยื่นเอกสารให้อีกครั้ง   ผมเลยถามไปหน่อยว่าคราวนี้จะใช้เวลากี่วันครับ  น้องว่าประมาณ 45 วันครับ  ผมเลยบอกว่า  ผมต้องนับเวลารอหนึ่งใหม่อีกเเล้วรึครับ.... โดนชก
หน้า: 1 2 [3] 4
  พิมพ์