๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 30, 2024, 12:10:44 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอความเห็นเกี่ยว Tomcat .32 ของปืนสวัสดิการด้วยครับ  (อ่าน 3133 ครั้ง)
sattha10120
ทำดี คือ "ดี" ทำชั่ว คือ "ชั่ว"
Jr. Member
**

คะแนน 8

ถูกต้อง มาก่อน ถูกใจ

« เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2013, 11:12:41 AM »

เรียนปรึกษารุ่นพี่และเพื่อนๆสมาชิกทุกท่าน

ผมขอความรับความรู้และความคิดเห็นเกี่ยวกับปืนสวัสดิการขนาด .32 Tomcat จากรุ่นพี่และเพื่อนๆ สมาชิกทุกท่านครับว่า...
สำหรับการใช้งานของผู้หญิงไทย กับปืนรุ่นนี้แล้ว จะมีข้อดี ข้อด้อย หรือข้อควรระวัง อย่างไรบ้างครับ
เพราะผมได้รับ ป.3 ของปืนขนาดนี้ครับ ส่วนตัวก็ยังชั่งใจอยู่ครับ เพราะให้คนที่รักไว้ใช้ครับ

ขอขอบคุณทุกความคิดเห็นไว้ล่วงหน้านะครับ

...ด้วยความเคารพ...

ไหว้
Yut64
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7670

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2013, 01:33:44 PM »

กระสุนขนาดนี้บางครั้งมีเงินล้านยังซื้อไม่ได้เลย อ๋อย
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10196

M85.ss

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2013, 02:02:13 PM »

กระสุนขนาดนี้บางครั้งมีเงินล้านยังซื้อไม่ได้เลย อ๋อย
หมายความว่ายังไงครับ ไม่เข้าใจ Grin

ChongKo
Hero Member

คะแนน -1176

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2013, 02:41:50 PM »

พูดถึงตัวปืน ระบบค่อนข้างโบราณ ปืนยุคใหม่ๆ ไม่มีผลิตออกมาลักษณะนี้แล้ว
ลำกล้องกระดกใส่ลูกล่อได้ไม่จำเป็นต้องขึ้นลำ เป็นข้อดีสำหรับสุภาพสตรี แต่การไม่มีขอรั้งปลอกทำให้เลือกลูกและมีโอกาสขัดข้องง่ายกว่าปืนที่มีขอรั้ง
ไม่มีนิรภัยเข็มแทงชนวน บรรจุลูกขึ้นลำหวาดเสียว ยังดีที่มีเซฟ แต่ไม่แน่ใจว่าพกแบบฮาฟค้อกแล้วเข้าเซฟได้หรือไม่

พูดถึงขนาดกระสุน  หายาก แพง ใน กทม.ไม่เท่าไหร่ ตจว ไม่น่ามี
เป็นกระสุนที่ค่อนข้างเป็นอดีตไปแล้ว ผลิตมาขายปืนยุคก่อนที่เทคโนโลยียังไม่ค่อยก้าวหน้า ไม่สามารถผลิตปืนเล็กๆในคาร์ลิเบอร์โตๆได้ ยุคนี้ผมว่าเล่น 9 พารา หรือ 9สั้น ดีกว่า
ChongKo
Hero Member

คะแนน -1176

« ตอบ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2013, 02:45:05 PM »

แต่ถ้าชอบ ยอมรับจุดด้อยของมันได้ก็จัดไปเลยครับ
การออกแบบ รูปทรงมีเสน่ห์ น่าใช้ ผมยังเคยคิดอยากได้
sukrom
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2013, 04:49:30 PM »

ขนาดซุกซ่อนกำลังดีครับ เอากระสุนเข้าออกปลอดภัยครับ
สำหรับคนที่ไม่เคยเรียนรู้เรื่องปืน มีปุ่มปฎิบัติการแค่สองตำแหน่งที่ต้องใช้ให้เป็น
คือปุ่มกระดกลำกล้อง กับไกปืน ห้ามไกแนะนำว่าอย่าใช้ เข้ายากปลดยาก ไกดับเบิ้ลยาวหนักปลอดภัยพอครับ
ข้อเสีย กระสุนแพง หาไม่ง่ายนัก แต่หาได้ครับยืนยัน สนามหลังที่ทำงานผมก็มี
ไกลึก คนนิ้วยาวเหนี่ยวจนปลายนิ้วชี้ชนด้ามฝั่งตรงข้ามบางทียังไม่ลั่น ต้องฝึกใช้ปลายนิ้วชี้เหนี่ยวครับ
กระสุนด้านกระชากสไลด์ไม่ได้ต้องกระดกลำกล้องทิ้งครับ
ดังนั้นกระสุนต้องใหม่ๆครับ แต่ชนวนกลางไม่ค่อยด้านผมยังไม่เคยเจอด้านครับ
ปืนอย่างนี้ไม่ใช่เอาไว้ปะทะครับ ใช้เพื่อเอาชีวิตรอด
กระสุนไม่แรง แต่จุดสำคัญอยู่ที่เอามาใช้ในเวลาที่คู่ต่อสู้ เหนือความคาดหมาย
ตอบกระทู้ว่า เห็นด้วยครับ
numplaw
Full Member

คะแนน 27

line numplaw

« ตอบ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2013, 05:07:05 PM »

ถ้าให้สุภาพสตรีแนะนำเป็น .38 ดีกว่าไหมครับ

yutthakarn
Hero Member

คะแนน 554

สิ่งที่คนต้องการ คือ โอกาส

« ตอบ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2013, 05:18:42 PM »

ข้อจำกัดของท่านเจ้าของกระทู้คือ ขอ ป.3 ได้ขนาดนี้ คงไม่มีทางเลือกอื่น ถ้าพูดถึงตัวปืน คงใช้ได้ดี ศึกษากลไกและระบบการทำงานให้ดี ฝึกให้คุ้น ปืนประเภทนี้ไม่ลั่นง่าย ๆครับ ปัญหาอยู่กระสุนหายากเท่านั้น ถ้าตัดปัญหานี้ไปได้ ก็ OK ครับ
TWC - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 93

เลือดสีเทา SATIT 9 KKU

« ตอบ #8 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2013, 05:20:35 PM »

ได้ ป.3 มาแล้วก็คงเป็นไฟท์บังคับแล้วครับ
ปืนดี แต่ระบบออกจะซับซ้อนออกแนว งงๆหน่อย
อยู่ที่คนใช้หล่ะครับ ต้องหมั่นฝึกซ้อมทำความคุ้นเคยไว้ Smiley

สบายดี.........
Nero Angel01
Hero Member

คะแนน 275

« ตอบ #9 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2013, 05:21:30 PM »

ถ้าป.3ยังไม่ออก หรือยังไม่ขอก็เปลี่ยนเป็น380หรือ9มม.ไปเลยครับ ตัวเลือกเยอะกว่า กระสุนหาง่ายกว่า
หนุ่มน้อย ในร่างชรา
ไม่มีใคร ที่ดีไปทุกอย่าง รักกันไว้ ไม่ถึง 100 ปี ก็ตายหมด
Full Member

คะแนน 9

นกไร้ขน คนไร้เพื่อน บินได้ก็ไม่สูง ไปได้ก็ไม่ไกล

« ตอบ #10 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2013, 07:46:06 PM »

.380 น่าจะดีกว่านะครับ กระสุนหาได้ง่ายกว่า มีหลายรุ่นให้เลือก ขนาดรูปร่างก็เล็กกระทัดรัดเหมือนกัน
.32 ACP กระสุนหายากกว่า แต่ก็ยังพอหาได้ ราคาแพง กว่ากระสุนมาตรฐานที่นิยมใช้ เมื่อวานผมซื้อไปฝากเพื่อนที่ สยป.บางนา ยังเหลือแค่ 3 กล่องสุดท้ายและไม่แน่ว่าจะสั่งอีกเมื่อใด...
jomcz
Full Member

คะแนน 29

« ตอบ #11 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2013, 09:45:25 PM »

ไหว้ กระสุนบ้างเวลาหาค่อนข้างยากครับ ยิ่งต่างจังหวัดเนี้ยแทบไม่กล้าเอาไปซ้อมมือเลยครับ
กลัวหาลูกกระสุนมาใช้ไม่ได้..

หมายความว่ายังไงครับ ไม่เข้าใจ Grin
สุพินท์ - รักในหลวง
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 3539

« ตอบ #12 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2013, 10:24:34 PM »

ไหว้ กระสุนบ้างเวลาหาค่อนข้างยากครับ ยิ่งต่างจังหวัดเนี้ยแทบไม่กล้าเอาไปซ้อมมือเลยครับ

หาไม่ยากหรอกครับ ถ้าหาเป็น
Yut64
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7670

« ตอบ #13 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2013, 10:38:36 PM »

เยี่ยม ข้างบน
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10196

M85.ss

« ตอบ #14 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2013, 08:56:36 AM »

หาไม่ยากหรอกครับ ถ้าหาเป็น
นั่นสิครับ วันก่อนยังหาให้คนพังฮาเลย Grin

หน้า: [1] 2
  พิมพ์