๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
มีนาคม 28, 2024, 08:56:05 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ท่านที่ เคยซื้อปืน ที่ กทม. (วังบูรพา) แล้วได้แถมอะไรบ้างครับ ได้โปรดตอบครับ  (อ่าน 2401 ครั้ง)
tongchai รักในหลวง
Full Member

คะแนน 19

« เมื่อ: กันยายน 08, 2006, 06:46:57 PM »

ผม คน กำแพงเพชร ไกลปืนเที่ยง
เข้ามาในเวป นี้ ไม่นาน แต่เล่นปืนมานานพอควร
เห็นคำถามบ่อยมากๆๆ ว่าราคา เท่าไร
แล้วมีท่านสามาชิกตอบว่า ต่อรองดีๆ รวมของแถม
หรือ ตอบว่า แถม อะไรบ้าง แถมเยอะๆ
ผม ซื้อ 4-5ครั้ง ได้
1.แมก สำรอง ถ้ามี ในกล่อง
2.กระสุน 12 นัด ยี่ห้อ แย่ที่สุด
3.ซอง หลวมๆ
4.แซ่ รวมโหล
5.น้ำมัน ไร้ยี่ห้อ
ทั้งนี้ไม่รวมถุงกระดาษ และ ใบเสร็จ
ท่านใด ได้ ดีและมากกว่านี้มั๊ยครับ
เพื่อเป็นอำนาจการต่อรอง จากเรา คนซื้อครับ
ขอบพระคุณ ทุกท่านที่ตอบ เพื่อ ชาวปืน มือใหม่ครับ
NaiMai>รักในหลวง
ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

นายใหม่ รักหมู่

« ตอบ #1 เมื่อ: กันยายน 08, 2006, 06:50:39 PM »

Grin เรื่องของแถม ได้มากหรือน้อยแล้วแต่คารมของคนซื้อแความใจดีของคนขายครับ บางทีแถมน้อยแต่ได้ลดราคา บางทีราคาไม่ลดแต่ได้แถมเยอะ แต่ถ้าซวยสุด ๆ ไปเจอร้านเขี้ยว ๆ ปืนแพงแถมอมอุปกรณ์มาตรฐานอีก (พวกร้านปืนเกรดเอทั้งหลาย) Grin

josan
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 25

« ตอบ #2 เมื่อ: กันยายน 08, 2006, 06:58:51 PM »

ซื้อปืน ผมไม่เคยได้ใบเสร็จเลยครับ

A life without a friend is a life without a sun.
a lone wolf
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 290

« ตอบ #3 เมื่อ: กันยายน 08, 2006, 07:11:46 PM »

Grin
ผมซิ้อปืนลูกโม่ .38
ได้ น้ำมันหล่อลื่นไม่มียี่ห้อ ขวดใสทรงเหมือนน้ำมันจักรซิงเกอร์ 1 ขวด
ได้ แซ่ล้างปืนลักษณะคล้ายแปรงล้างขวด (เป็นเหมือนไยธรรมชาติ)เล็กๆ 1 อัน
ได้ ซองพกในหนังเทียมที่คลิบหนีบเข็มขัดไม่ค่อยเวิร์ค 1 ซอง
ได้ กระสุนบวกพีหัวรู ยี่ห้อวินเชสเตอร์ 12 นัด

ง่า....แค่นี้ก็พอใจแล้วล่ะครับ  ท้ายสุดที่เอาไปใช้คือ กระสุน

It's not the years in your life but the life in your years, that counts
halls13
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #4 เมื่อ: กันยายน 08, 2006, 07:12:06 PM »

Grin Grinได้มาก็มี...แม็ก 2 อัน (ปืนสั้น)
                        แส้ที่ใช้งานได้ดีตามควร 1 ชุด
                        น้ำมัน cito  1  ป๋อง
                        ลูกปืนสั้น 12 นัด   ยาว 100 นัด  ลูกซอง  25นัด Grin Grin

.......ที่สำคัญได้มิตรภาพที่ดีแถมมาด้วยครับ.....
aniki
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 232

สังคมดีไม่มีขาย...ถ้าอยากได้ต้องร่วมสร้าง

« ตอบ #5 เมื่อ: กันยายน 08, 2006, 07:40:45 PM »

ผมมันคนบ้านนอกครับ  ทางร้านช่วยพาขับรถจนถึงทางขึ้นทางด่วน Grin Grin  ไม่งั้นหลงตาย หัวเราะร่าน้ำตาริน

ขอคืนคุณสู่แผ่นดิน  รักในหลวง
worth
Hero Member

คะแนน 474

« ตอบ #6 เมื่อ: กันยายน 08, 2006, 07:55:00 PM »

ต้องทำการบ้านหนักหน่อยนะครับ กระบอกแรกของผม ด้วยความด้อยประสพการณ์ ซื้อปืนยาว 452 ขอลดทางร้านพันนึง แต่ทางร้านบอกไม่ลดบอกจะแถมกระสุนให้สองกล่อง ผมตกลงครับ หารู้ไม่ว่ากระสุนสองกล่องแค่สี่ร้อยเองครับ อุปกรณ์ที่แถมก็เป็นของที่อยู่ในกล่องปืนนั่นแหละครับ Huh Huhและความเป็นมือใหม่ ถ้าเป็นไปได้อย่าซื้อของร้านเดียว sportman ของผม 5500 ครับ Huh Huh Huh Huh

รักเธอ....ประเทศไทย
☆ *~PLOY~* ☆
Hero Member

คะแนน 62

« ตอบ #7 เมื่อ: กันยายน 08, 2006, 08:08:44 PM »

ได้กระสุนWIN .45 เพิ่มมาอีกกล่องครับ Grin

[URL=h
โป้ง*กันบอย - รักในหลวง
YOU'LL NEVER WALK ALONE
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1629

คนฮัก เต้าผืนหนัง........คนจัง เต้าผืนสาด

« ตอบ #8 เมื่อ: กันยายน 08, 2006, 09:08:11 PM »

ได้กระสุนWIN .45 เพิ่มมาอีกกล่องครับ Grin

ร้านนี้สิครับของจริง.........

แสดงว่าคุณPLOY ต้องหน้าตาดีแน่ๆ.........อิอิ

ล้อเล่นครับ ผมว่าเจ้าของร้านใจดี+กับเป็นลูกค้าประจำ

ใช่หรือเปล่าครับพี่

ด้วยความเครพครับ

ขอบคุณครับ

Tiger wut
อาวุธประจำตัวคือ"ขวดนม"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 975

พี่ครับ พี่ครับ เสือมา

« ตอบ #9 เมื่อ: กันยายน 08, 2006, 09:17:49 PM »

Wink  ผมไม่เคยเน้นของแถมครับ.... ผมเน้นต่อรองราคาปืนมากกว่า

Wink  ของแถมส่วนมากก็ ลูกWin 12 นัด  แส้กระจอกๆ น้ำมัน Cito ผ้าเช็ดปืน ลูกดัมมี่ ซองพกใน ก็มีแค่นี้  ราคารวมๆแล้ว ก็ไม่เกิน ๕๐๐ บาทไทย

Wink  ผมเลือกที่จะต่อรอง ราคาปืนมากกว่าโดยไม่เอาของแถมครับ Wink

รักดีกินถั่ว   รักชั่วกินเหล้า  รักทั้งดี -ทั้งชั่ว กินถั่วแกล้มเหล้า
☆ *~PLOY~* ☆
Hero Member

คะแนน 62

« ตอบ #10 เมื่อ: กันยายน 08, 2006, 09:18:58 PM »

ร้านนี้สิครับของจริง.........

แสดงว่าคุณPLOY ต้องหน้าตาดีแน่ๆ.........อิอิ

ล้อเล่นครับ ผมว่าเจ้าของร้านใจดี+กับเป็นลูกค้าประจำ

ใช่หรือเปล่าครับพี่

ด้วยความเครพครับ

ขอบคุณครับ
หน้าตาไม่ดีครับ ขี้เหล่ห์อีกต่าง คือว่าซื้อกับร้านนี้ยี่สิบกระบอกได้เเล้วมั้ง (ของเพื่อนครับ) เจ้าของร้านเลยเเถมให้ Grin

[URL=h
CyberMan
สมาชิกลำดับที่ 75
Full Member

คะแนน 9

« ตอบ #11 เมื่อ: กันยายน 09, 2006, 02:00:32 AM »

ของแถมที่เคยได้ก็ตามที่หลายท่านว่ามาครับ ไม่มีอะไรพิเศษ อย่างมากก็แค่เปลี่ยนน้ำมันโนเนมที่ว่า เป็น Cito ให้ 1 กระป๋อง
ให้ลูกดราย (แบบสีดำ) มา 2 นัด และก็ผ้าเช็ดปืนแบบถูกๆ แค่นี้

ส่วนใบเสร็จ ร้านเขียนให้โดยลงรายการพร้อมเลขประจำปืน เซ็นชื่อผู้รับเงิน แต่จะไม่มีชื่อร้านที่หัวใบเสร็จ Huh
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #12 เมื่อ: กันยายน 09, 2006, 06:45:46 AM »

เฉพาะของแถมที่เคยได้ดีที่สุดสมัยซื้อลูกกรด CZ
มี น้ำยาโฮป 1 ขวด   น้ำมันซิโต้ 1 กระป๋อง
กระเป๋าใส่ปืนยาว 1 ใบ  แซ่ทำความสะอาดลำกล้อง 1 ชุด
ผ้าเช็ดปืน 3 ผืน  ผ้าทำความสะอาดลำกล้อง 1 กล่อง
กระเป๋าใส่กระสุนสำรอง 1 ใบ เข็มขัดใส่กระสุนสำรอง 1 เส้น
สุดท้ายกระสุนลูกกรดของวินฯ 1 กล่อง (500 นัด)
สำหรับเรื่องราคาแน่นอนว่าไม่ได้คบใครร้านเดียวเดินเช็คจนพอใจรวมทั้งตรวจสภาพก่อนตกลงซื้อขายกัน

tongta
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 1

« ตอบ #13 เมื่อ: กันยายน 09, 2006, 07:44:38 AM »

ผม คน กำแพงเพชร ไกลปืนเที่ยง
เข้ามาในเวป นี้ ไม่นาน แต่เล่นปืนมานานพอควร
เห็นคำถามบ่อยมากๆๆ ว่าราคา เท่าไร
แล้วมีท่านสามาชิกตอบว่า ต่อรองดีๆ รวมของแถม
หรือ ตอบว่า แถม อะไรบ้าง แถมเยอะๆ
ผม ซื้อ 4-5ครั้ง ได้
1.แมก สำรอง ถ้ามี ในกล่อง
2.กระสุน 12 นัด ยี่ห้อ แย่ที่สุด
3.ซอง หลวมๆ
4.แซ่ รวมโหล
5.น้ำมัน ไร้ยี่ห้อ
ทั้งนี้ไม่รวมถุงกระดาษ และ ใบเสร็จ
ท่านใด ได้ ดีและมากกว่านี้มั๊ยครับ
เพื่อเป็นอำนาจการต่อรอง จากเรา คนซื้อครับ
ขอบพระคุณ ทุกท่านที่ตอบ เพื่อ ชาวปืน มือใหม่ครับ

ผมได้กุญแจร๊อกสไล้ย์ เพิ่มมาอีก 1 อันครับ
suradate
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 3

« ตอบ #14 เมื่อ: กันยายน 09, 2006, 10:15:50 AM »

ของแถมที่ได้ของผมก็ ลูกWin 12 นัด  แส้ 1ชุด น้ำมัน Cito ผ้าเช็ดปืน ลูกดัมมี่ ซองพกใน แม็ก 2 อันแต่ที่สำคัญราคาถูกกว่าร้านอื่นแถวนั้นครับ

if you want peace, prepare for war
หน้า: [1] 2
  พิมพ์